Ghi chép bằng ảnh Chuyến đi offline Hà Giang 18-21/9/2008

zen

Xe máy
Té roài... hé hé
Lão x chụp nhiều ảnh đẹp quá! Lần sau cụ lái, em chụp cái nhể!
Lần sau phải có em đi thì cụ mới thoát được vòng tròn,cụ mới chụp được nhiều.(b):)):)):)).Muốn thế cụ phải đóng thêm xuất của em:41:

nghienOTO

Xe tăng
Hết vốn rồi hả cụ chủ thớt ơi ? Đợi mãi chả thấy phọt tiếp cái nào nữa *-)

anhthanh1008

Xe tải
ảnh rất chuyên nghiệp đúng là các bác nghệ sỹ

motorista

Xe tải
cụ mơ X5 chụp đẹp thật (em khen thêm lần nữa đấy nhé) .

remmy

Xe tải
các cụ đi thích thật. em ngày mai đi. em vừa làm 1 chuyến 15 ngày biên giới việtlào về các bác ạ. mai lại lên đường tiếp. em đang mệt gần chết đây nhưng nhờ có bài này của các bác em phấn chấn lên nhiều (b)(b)(b)(b)(b)(b) hứa hẹn em sẽ có những bức anh kinh hoàng. lúc đó em sẽ nhờ cụ Doanvien post lên nhé các bác. chào chác bac aj :P:P:P:P:P

nghienOTO

Xe tăng
Bẩm cụ em bận quá nên chưa phọt tiếp đc! :102:
Ảnh vưỡn còn cụ ợ! (b)
Nhanh lên cụ , cái nào lòe loẹt nhất ấy, không là vốt trừ đấy để E còn đua đòi các cụ cùng với cụ Pickup đợt off tới này chứ. :69:

zen

Xe máy
Cụ dê này đẹp quá(b)(b)(b) nhưng sao cụ không cho mấy bông lúa che nốt cái chỗ hồng hồng,tím tím kia đi có phải đẹp hơn không.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ dê này đẹp quá(b)(b)(b) nhưng sao cụ không cho mấy bông lúa che nốt cái chỗ hồng hồng,tím tím kia đi có phải đẹp hơn không.
Kin, dạo này đâm ảnh đi vào chiều sâu phết nhờ.

Bình X-Five

Xe container
Quên mất, tự nhiên húng lên phóng sự lại nhảy vọt 1 cái đến nhà Vua Mèo :D
Em xin được quay trở lại phọt nốt mấy bức ở Lũng Cú...
Sau khi săn bắt hái lượm 1 lúc dưới Bản người Mèo, chúng em lại rủ nhau ngược lên lưng chừng núi vào Bản của người Lô Lô.

Nhà mặt đường ko thèm ở :D

Đường vào (những bức tường đá của người dân ở đây được xếp uốn lượn rất đẹp...)

Cổng nhà (Những bộ cổng ra vào rất xộc xệch nhưng nhìn rất yêu...)

Ngoài hiên (ngoài hiên của ngôi nhà này có để 1 chiếc quan tài được đẽo từ thân cây, rất chắc chắn! Chắc là có người sắp... đi)

Bục cửa ra vào (trước cửa chính và cửa phụ ngôi nhà này được cắm 1 vài cành cây đã héo khô, ko hiểu có ám chỉ gì ko :102: Em đoán đây là cách biểu thị khi nhà có nguời ốm hoặc người sắp chết! :^) )

Ngô vét..

Cụ bò đáng yêu (cánh tay đắc lực của bà con dân tộc)

Bản làng Lô Lô (nhà của người Lô Lô có vẻ văn minh hơn người Mèo, nhìn khang trang hơn)

Mùa vàng ấm no

Các cụ nhà ta đứng tác nghiệp trước cửa ngôi nhà này khá lâu, đặc biệt cụ Léo người Thụy Sĩ chào hỏi bằng các thứ tiếng nhằm lôi kéo đc chủ nhà ra để chụp ảnh :D

Kết thúc chuyến thăm Bản người Lô Lô, chúng em lục tục kéo nhau về đồn biên phòng để tập kết đi nhà Vua Mèo nhưng mọi người đã đi hết! Xe chúng em đành phải hành trình đơn độc 1 lần nữa... trên đường đi lại chộp đc quả ruộng bậc thang này:

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hình như nhà có treo cành cây trước cửa đó là mới có người mất thật hay sao ấy. Các bác nhà ta chào hỏi, mời kẹo mãi mới có 1 cháu bé ra nhận rồi lại đi vào ngay, 1 bác gái ngồi trong nhà thì nhất quyết không ra...

Bình X-Five

Xe container
Chơi nhà Vua Mèo xong anh em lên đường đi Mèo Vạc, qua đèo Mã Pì Lèng hùng vĩ..., mọi người ko bỏ qua cơ hội chụp ảnh lưu niệm và săn bắt nghệ thụt....

Săn bắt tập thể...

Cụ Vịt ko hiểu đang săn cái mà ko ngại khó, ko ngại khổ và cũng chả ngại bẩn...:D

Mã Pì Lèng

Sông Nho Quế nhìn từ đỉnh Mã Pì Lèng...

Bia ghi công những người đã đóng góp công sức cũng như tính mạng xây dựng con đường qua đỉnh Mã Pì Lèng này, con đường có tên là: Đường hạnh phúc Hà Giang - Mèo Vạc

Trên đường chộp được quả Ray lởm :D

Khi nghệ thụt đã bắt đến mức ko còn lấy một con :D cả đoàn lại Đồng Văn thẳng tiến...
Đến nơi anh em làm cốc nước mía cho tinh thần phấn chấn để hoàn thành nốt đoạn đừong về Hà Giang, hứa hẹn 1 bữa no nê và 1 giấc ngủ đẫy...

Giữa đường thấy ruộng bậc thang lại chụp..., có mấy chị em nhà ta bị lọt vào ống kính bất đắc dĩ, thấy lố nhố đằng xa ko biết đang làm gì :D

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Đúng như dự kiến, sáng hôm sau cả đoàn mắt nhắm mắt mở đi ăn phở Hà Giang để nạp năng lượng còn về Tuyên Quang, nơi có nhà hàng dưới sông mang tên Lô Gâm Thủy Quán đang chờ đợi...

Nghỉ ngơi, xả hơi..

Mợ Sì Lan loay hoay tác nghiệp...

Cụ Léo ko quản trời nắng vẫn hí hoáy chụp, cố gắng hoàn thành chỉ tiêu 1000shot/ngày :77:

Lại gặp 1 em dân phượt xe máy cũng vô quán

Một vài góc nhìn xung quanh Lô Gâm Thủy Quán...

Bình X-Five

Xe container
Sau khi đánh chén no nê, bụng đã no nhưng mắt vẫn phải mở to, cả đoàn đi về phía Sơn Dương, trong lòng đã thoáng một chút nhớ về Hà Nội...

1 vài bức chụp trên đường về Sơn Dương...

Vợ chồng nhà XThảo tranh thủ tạo dáng công nghiệp chụp ảnh lưu niệm :)

Gần về đến Sơn dương bắt gặp 1 cô bé chăn bò, máu me nghệ sĩ lại nổi lên...

Chiều trên cánh đồng Sơn Dương

Em đã post những tấm ảnh cuối cùng của chuyến đi, hy vọng cũng là 1 câu chuyện nhỏ kể lại với các cụ ở nhà. Tạm biệt Sơn Dương, Tuyên Quang, Quản Bạ, Lũng Cú, Đồng Văn, Mèo Vạc, Pó cáo, Pó bản ... tạm biệt Hà Giang, những địa danh thân yêu ko thể ko trở lại.

Hà Nội, ngày 2 tháng 10 năm 2008.​

lucent

Xe buýt
Các cụ đi không lên cột cờ Lũng Cú à? Có ghé thăm cô giáo Duyên ko?

Bình X-Five

Xe container
Cụ ko đọc mấy trang trước à???
Có lên Cột cờ Lũng Cú nhưng ko thăm đc cô giáo Duyên, chỉ vào chơi với các đồng chí bộ đội biên phòng rồi đi thôi cụ ợ (b)