[Funland] Giả 3tr đây

tamock

Xe buýt
Thanh niên đòi quà là bình thường mà cụ, theo em xã hội mình đã nghèo còn sĩ, nếu yêu lừa thì đòi quà đâu có gì sai đâu, mất niềm tin là mất hết
Em không hiểu được cái logic này: quà tặng rồi sao có quyền đòi lại nhỉ? Có phải là sở hữu của mình nữa đâu mà có khái niệm đòi.

Vinhthayboi

Xe buýt
rẻ rách cũng gọi lm thằng đàn ông. còm cả mấy trang cũng biết ai thể loại ng thế nào, nên cân nhăc trc khi còm cccm nhá.

ngocmai227

Xe lăn
Thường thì phụ nữ hay thích dịch vụ free, các anh đàn ông cũng đòi sử dụng các dịch vụ free như phụ nữ nên gọi là anh đàn bà.
Mợ hạ thấp đàn bà nhỉ? Hoá ra yêu đương cũng là 1 loại dịch vụ để chăn tiền à?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ơi, em đã từng, mình hết lòng coi như người thân, thế mà bị lợi dụng tiền nong để nó ăn tiêu rồi không thật lòng, hở em ra là nó đi chơi với thằng khác, em đã tha 1 lần nhg đến lần 2 em đòi quà, tất nhiên em ko kiểu đòi chổi cùn dế rách, em đòi chiếc vòng tay và vòng cổ vàng ý hơn 10tr của em. cả cái điện thoại IP X em mua tặng em cũng đòi luôn.
Cụ lắm tiền thế. Em dùng cái bkackberry cho nó cũng éo thèm lấy vì éo dùng đc. Của quý trên người là bông hoa súng cần anh tặng em luôn.

Kitcat

Xe container
Em đã trải qua cảm giác này, cay lắm, đợt đấy em cũng yêu em 18t vừa vào năm nhất ĐH, thịt thì thơm, môi thì ngọt... công nhận phê, em mua giày dép túi xách các kiểu cho, rồi đi ăn, thỉnh thoảng cho tí $, dcm nó chứ có lần nằm với em vô tình đọc được tin nhắn nó với thằng khác em quay sang xiết cổ nó, nó hoảng van xin các kiểu, tại hồi ấy em chiều nó lắm nên cay ***, xong em mới đòi lại hết, nó mang đồ đến trước cửa nhà em để, rồi bảo cho số TK để nó trả tiền nhưng em không nhận gì cả. Sau nt qua lại các kiểu nó bảo coi như là giá phải trả cho những lần chén nó :P:D, đến bây giờ thỉnh thoảng em vẫn nt đòi.
P/s: Công nhận chén mấy em 18-20 đấy thích thật các cụ ạ.
Tiền cụ k lấy lại đi lấy đồ phụ nữ về làm gì nhìn lại chán thêm ra?

hai.tranhr

Xe container

114hangbong

Xe lăn
Tiền cụ k lấy lại đi lấy đồ phụ nữ về làm gì nhìn lại chán thêm ra?
Mợ không biết lúc ý cay, lấy về có khi vứt đi thôi.
Ngày xưa trường em có vài chú cán bộ nguồn từ Lào sang học, có chú yêu sinh viên nữ trong trường luôn. Chả hiểu yêu đương thế nào mà lúc chia tay em thấy đòi hết từ bếp ga đến chăn bông, chở trên cái xe máy đi từ ký túc xá lên bọn em nhìn lại tưởng thằng này nó chuyển phòng. Sau nghĩ lại nó có ở khu này đâu, nên đoán ra là nó đòi lại quà. Sau thấy bọn khóa sau kể đúng là nó đòi hết đồ kể cả tiền luôn. Thế mới sợ ! ^:)^

tom_bach

Xe đạp
Có lần em đi khách sạn thấy hai đứa Tây (nam và nữ các cụ nhé) nó cưa đôi tiền phòng ->nghĩ lại nó sòng phẳng ngay từ đầu thế lại hóa hay.

Kitcat

Xe container
Mợ không biết lúc ý cay, lấy về có khi vứt đi thôi.
Ngày xưa trường em có vài chú cán bộ nguồn từ Lào sang học, có chú yêu sinh viên nữ trong trường luôn. Chả hiểu yêu đương thế nào mà lúc chia tay em thấy đòi hết từ bếp ga đến chăn bông, chở trên cái xe máy đi từ ký túc xá lên bọn em nhìn lại tưởng thằng này nó chuyển phòng. Sau nghĩ lại nó có ở khu này đâu, nên đoán ra là nó đòi lại quà. Sau thấy bọn khóa sau kể đúng là nó đòi hết đồ kể cả tiền luôn. Thế mới sợ ! ^:)^
Hì, mấy thứ bạn người Lào đòi lại đó dùng lại được mợ ơi.
Bọn Lào tai tiếng phết thì phải ạ. Em nghe nói phần nhiều lợi dụng yêu xong phắn.
Yêu nhau mà chia tay làm như vậy chính tỏ cũng chả phải là sâu đậm, chọn lựa kỹ càng gì.

Bên Tây em thấy cũng có đứa yêu xong chia tay tức quá là đóng gói toàn bộ đồ nửa kia để lại cho Give away hoặc bán thanh lý hết luôn :P

Tàu con thoi

Xe tải
Đã cho đi thì đừng đòi lại, chấp nhận do sai lầm mình tặng chứ có ai dí dao vào đâu. Nhưng nếu mượn tiền nong thì đòi lại cũng hợp lý.

TrangBonBon

Xe tăng
Mợ hạ thấp đàn bà nhỉ? Hoá ra yêu đương cũng là 1 loại dịch vụ để chăn tiền à?
Trên tinh thần của nhiều cmm trong thread này thì em nói lại ý như thế. Chừng nào còn các cụ thấy đòi quà sau chia tay là bt thì còn CNN kiểu như em đã nói.

Còn những gì em viết không phải là cách tư duy và quan điểm của cá nhân em nhé cụ.

atoxet

Xe buýt
Nếu là "tặng" thì không nên đòi, vì "tặng" tức là đã từ bỏ quyền sở hữu món đồ đó rồi, món đồ đã thuộc quyền sở hữu của người được tặng, người tặng còn quyền gì mà đòi lại?

MEC V6

Xe điện
Nếu là "tặng" thì không nên đòi, vì "tặng" tức là đã từ bỏ quyền sở hữu món đồ đó rồi, món đồ đã thuộc quyền sở hữu của người được tặng, người tặng còn quyền gì mà đòi lại?
E cũng nghĩ như cụ chủ e coi đó là tình phí

TamAn7810

Xe tăng
Có tin đính chính cu cậu bị gái lừa nhé các cụ, thằng quay video là người yêu của con bé kia. Thanh niên bay từ Sài Gòn ( đi làm xa ) về để đòi tiền thì các cụ nghĩ 3 triệu đủ tiền đi lại k :))