Giá bất động sản có thực sự tăng?

hunglawyer

Xe buýt
Ông nào mua xong cũng bảo đất của mình tăng gấp đôi ...............haha , nói về tự sướng thì Vn vô địch !
Toàn tăng trên miệng thôi chứ tiền thực chưa được cầm tay :)

Thuantrung

Xe buýt
Em nghĩ chắc do dân có tiền hơn đấy ạ. Các bạn cấp 3 của em hai bàn tay trắng, nhiều trong số đó khá lên khoảng 5 năm gần đấy thấy mua nhà đẹp, xe sang. Bọn nó tự kinh doanh ở nhiều lĩnh vực có đứa tự sản xuất, có đứa thương mại ạ. Còn bạn đại học thì nhiều đứa còn phất nữa. Các cụ tính cứ mỗi năm tăng trưởng 6-7% vậy 5 năm là tăng trưởng 30-35% quy mô nền kinh tế, vậy dân giàu lên chứ a. Mà đã giầu thấy ai ai cũng lại nghĩ đến mảnh đất hoặc để ở, hoặc tích trữ

Chỉnh sửa cuối:

diepnh81

Xe tăng
Tỉnh mình cũng có sắp xong cao tốc và mình cũng có đầu cơ, mà trong đầu cũng còn mong lung là khi cao tốc hoàn thành thì sẽ mang lại giá trị gì vậy cụ. Mong cụ thông não giúp.
Cụ tỉnh nào vậy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

tunganh_a76amc

Xe tăng
:D nên. Sau đó kiếm miếng nào chỗ khác mà ngta đang kẹt thì lại mua, cụ ăn 60% được rồi, để lộc cho ngkhac nữa
Vấn đề nằm ở chỗ là với số tiền thu về lại chẳng mua nổi chỗ khác tiềm năng hơn đâu. Vì chỗ ngon, đẹp , tiềm năng.... thì nó cũng tăng giá mà

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cách đây mấy tháng trên này cũng có mấy thớt nói về BĐS nghỉ dưỡng sẽ giảm, vỡ....thấy nhiều cụ bảo ko vỡ, ko giảm ....và bây giờ ko thấy ai nói đến BĐS nghỉ dưỡng nữa nhỉ, ko biết thị trường BĐS nghỉ dưỡng giờ ra sao rồi ?
Giao dịch thì cũng nhúc nhắc nhưng nói chung là chậm , em quyết định chuyển qua xây nhà lên và chờ sang năm có vacine và nhà nước mở cửa lại với khách du lịch ạ

Hung Phuc

Xe điện
Giao dịch thì cũng nhúc nhắc nhưng nói chung là chậm , em quyết định chuyển qua xây nhà lên và chờ sang năm có vacine và nhà nước mở cửa lại với khách du lịch ạ
Kể cả có vắc xin thì cũng phải vài năm nữa cũng ko biết thế nào, Bác Đam cũng nói để VN có đc vắc xin nhanh nhất cũng phải cuối 2021 hoặc sang 2022, và vắc xin cũng chỉ giúp con người miễn dịch trong vài tháng hoặc vài năm chứ ko giúp con người miễn dịch suốt đời đc, vì vậy thế giới sẽ vẫn phải đối mặt với cách ly, giãn cách XH, du lịch, BĐS du lịch cứ xác định còn khó khăn lâu dài

tunganh_a76amc

Xe tăng
Kể cả có vắc xin thì cũng phải vài năm nữa cũng ko biết thế nào, Bác Đam cũng nói để VN có đc vắc xin nhanh nhất cũng phải cuối 2021 hoặc sang 2022, và vắc xin cũng chỉ giúp con người miễn dịch trong vài tháng hoặc vài năm chứ ko giúp con người miễn dịch suốt đời đc, vì vậy thế giới sẽ vẫn phải đối mặt với cách ly, giãn cách XH, du lịch, BĐS du lịch cứ xác định còn khó khăn lâu dài
Thì rồi Việt Nam! Cũng phải mở cửa lại thôi mà cụ , kể cả Virus sẽ luôn tồn tại , chứ không lẽ đóng cửa dừng phát triển , em dự đoán thời điểm đó cũng không quá xa . Chỉ hơi buồn là thời điểm này chi phí xây dựng cũng chả rẻ thôi.
P/s : em cũng đang bị bí P/A làm ăn kiếm tiền nên đành quay lại Bđs để giữ tiền và chờ cơ hội tốt lên vậy .

Hung Phuc

Xe điện
Thì rồi Việt Nam! Cũng phải mở cửa lại thôi mà cụ , kể cả Virus sẽ luôn tồn tại , chứ không lẽ đóng cửa dừng phát triển , em dự đoán thời điểm đó cũng không quá xa . Chỉ hơi buồn là thời điểm này chi phí xây dựng cũng chả rẻ thôi.
P/s : em cũng đang bị bí P/A làm ăn kiếm tiền nên đành quay lại Bđs để giữ tiền và chờ cơ hội tốt lên vậy .
Mở cửa để phát triển đối với những ngành nghề sx khác thì đc vì có thể hỗ trợ công nghệ, làm việc online hạn chế tiếp xúc...còn du lịch, dịch vụ là ngành nghề phải đi lại , trải nghiệm, tiếp xúc nhiều nên dễ lây nhiễm bệnh tật thì chắc là khó và xác định là còn lâu mới trở lại bình thường đc

Halinh07

Xe tăng
Em thấy thủ phủ du lịch như Nha Trang,Đà Nẵng,Hội An năm 2021 sẽ vẫn rất khó khăn

Cần thơ bác à. Nhà đất ngay quận trung tâm và hay chỉ mua đất cách trung tâm 5 hay 6 km, canh quốc lộ và cao tốc mà thấy k trầm quá.
e cũng đang gặp tình huống như cụ. chỗ huyện em có cao tốc bắc nam đi qua (hà tĩnh), có đất phân lô 8tr/m2 mặt đường quốc lộ 8a, mặt tiền 8,6met. lưu không 17met. cách cây xăng petrolimex 200met. nhưng hai bên là ruộng, trống trải. dân ở thôn xóm thì ở tít bên trong. Cách điểm dừng nghỉ cao tốc dự kiến là 400met. e phân vân xem có nên mua không? haiza. tương lại con đường quốc lộ này sẽ làm 2 đường gom xe cộ để dẫn vào lối rẽ cao tốc

hungboy

Xe buýt
e cũng đang gặp tình huống như cụ. chỗ huyện em có cao tốc bắc nam đi qua (hà tĩnh), có đất phân lô 8tr/m2 mặt đường quốc lộ 8a, mặt tiền 8,6met. lưu không 17met. cách cây xăng petrolimex 200met. nhưng hai bên là ruộng, trống trải. dân ở thôn xóm thì ở tít bên trong. Cách điểm dừng nghỉ cao tốc dự kiến là 400met. e phân vân xem có nên mua không? haiza. tương lại con đường quốc lộ này sẽ làm 2 đường gom xe cộ để dẫn vào lối rẽ cao tốc
Cạnh cao tốc thì sao mà ra mặt đường được cụ?

Kinh tế toàn cầu đi xuống.
Đà phát triển khựng lại.

Khách sạn, mặt bằng KD trống
Giá thuê mặt tiền down, nhiều nơi down đến hơn 30% vẫn trống dần.

Chỉ 9 tháng
~ 39.000 doanh nghiệp ngưng hoạt động tăng 89% so với cùng kỳ năm trước
~ 27.000 DN ngừng HĐ chờ giải thể
~ 12.000 DN giải thể trong đó có 1.700 dn Xd, Bất động sản .

Còn các thể loại DN hấp hối, thở ô xy hay ngậm sâm, hay giảm quân, giãn việc thì vô số.

Nền KT Việt Nam phụ thuộc vào XK.
Khi các thị trường nhập khẩu hàng VN đuội.
Tác động đến KT trong nước là khó tránh khỏi.
Độ trễ của phản hồi nên cảm nhận của chúng ta có thể chưa rõ ràng.
Nhưng trong tương lai gần Covid Mỹ, Châu Âu sẽ ảnh hưởng đến nồi cơm từng người từng nhà ... ở Việt Nam là không tránh khỏi.

Rất nhiều bạn bè em quen biết đang ăn lương khô với niềm tin qua Tết Covid sẽ tan - bầu trời sẽ quang đãng.

Hãy hy vọng thế.

Nhưngđể an toàn cho tài chính gia đình. Lúc này nên cắt giảm các khoản chi không cần thiết, cắt bỏ các ý tưởng đầu tư mạo hiểm.
Nằm im nếu như cơ hội là mơ hồ
E đồng ý vs quan điểm của bác, thay vì xông pha trong giai đoạn này, nên bình tĩnh quản lý vốn, cá nhân e thấy hiện tại thị trường tài chính càng bay cao thì khi đấy bão có thể đến bất cứ lúc nào.