[Funland] Giá máy pha cafe dùng trong Gia đình ?

.Bo My

Xe container
Chào các bác. Có bác nào đã dùng thử qua mấy cái máy pha cafe mua trên mạng này không nhỉ ?
Hoa cả mắt. Giá cả thì thượng vàng hạ cám. Có loại nào ngon bổ rẻ không ?
Như cái loại đang bán 1790k này thì có dùng tốt không các bác nhỉ ?
Nhu cầu của em chỉ là uống cf pha máy cho nhanh. E ko thích pha phin và chỉ dùng trong gia đình chứ không kinh doanh gì . E thấy có vẻ như cái loại dùng áp lực hơi nước để pha cf nó ngon hơn thì phải ?.

View attachment 7127315
cụ có thể đối chiếu với cái Delonghi Ec685 khoảng 5-6 triệu, cái đó 15 bar, tối thiểu để làm epresso. Máy TQ tương đương 2-3 triệu là được rồi, đừng mua loại có cái bình không phải là espresso đâu. Mà cũng đừng mua loại thủ công đắt tiền mười mấy triệu. Loại phổ thông như trên các cốc lọc không đáy, chỉ có 2 lỗ ra, nó có tác dụng "chống ngu", bỏ vô ấn nút là được, không phải canh chỉnh nhiều như loại có lỗ rỗ. Loại canh chỉnh nhiều không biết canh là hỏng.

Chất lượng cà phê của TQ và Tây loại có áp suất nồi hơi, tự động, là như nhau, khác nhau cái vỏ, và chất lượng vòi đánh sữa và mấy tiện nghi như tự động tắt, tự động ngừng rót.....

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Trước phòng em có mua 1 cái Dèlonghi, mấy người trong phòng dùng thôi. Loại rẻ rẻ hơn 2 triệu sao ý. Em thì không uống, nhưng đồng nghiệp em pha uống thì bảo loãng lắm, nói chung không ngon, sau bỏ. Nên em nghĩ cụ đầu tư mua loại đắt đắt tí.

thngaylangthang

Xe ngựa
Đã cà là phải phê nên em ra quán ...

ong dat

Xe tăng
Bác trên thông thiên văn, dưới tường địa lý này. Từ bếp từ đến nồi chảo toàn chọn theo bác.
Cụ chủ mới mua thì em nói thật phin + xay tay tốt + hạt chứ mua con 1790k phí tiền.
Máy pha cà phê gia đình tối thiểu phải trên 5tr mới dùng tạm được.
Loại giá rẻ nó pha kiểu đun nước cafe không hợp khẩu vị người Việt, phải dùng loại phun hơi áp suất cao mới đáp ứng được khẩu vị của các cụ.

locve

Xe tăng
Đã cà là phải phê nên em ra quán ...
Ra quán ít khi đc thưởng thức cafe ngon và chất. Giờ đầu tư máy pha cà phê, dùng cà phê xin, tự làm tự thưởng thức mới là đẳng cấp và biết chơi cụ a. Ra quán đơn thuần chỉ là giao lưu thôi

locve

Xe tăng
cụ có thể đối chiếu với cái Delonghi Ec685 khoảng 5-6 triệu, cái đó 15 bar, tối thiểu để làm epresso. Máy TQ tương đương 2-3 triệu là được rồi, đừng mua loại có cái bình không phải là espresso đâu. Mà cũng đừng mua loại thủ công đắt tiền mười mấy triệu. Loại phổ thông như trên các cốc lọc không đáy, chỉ có 2 lỗ ra, nó có tác dụng "chống ngu", bỏ vô ấn nút là được, không phải canh chỉnh nhiều như loại có lỗ rỗ. Loại canh chỉnh nhiều không biết canh là hỏng.

Chất lượng cà phê của TQ và Tây loại có áp suất nồi hơi, tự động, là như nhau, khác nhau cái vỏ, và chất lượng vòi đánh sữa và mấy tiện nghi như tự động tắt, tự động ngừng rót.....
Đúng rồi. Làm con Delonghi 685 là ngon rồi, đẹp và cho cà phê cũng ngon

thngaylangthang

Xe ngựa
Ra quán ít khi đc thưởng thức cafe ngon và chất. Giờ đầu tư máy pha cà phê, dùng cà phê xin, tự làm tự thưởng thức mới là đẳng cấp và biết chơi cụ a. Ra quán đơn thuần chỉ là giao lưu thôi
Em ko biết chơi, cũng chả đẳng cấp, em cứ thích cà là phải phê ... ;))

Hacking

Xe buýt
Chào các bác. Có bác nào đã dùng thử qua mấy cái máy pha cafe mua trên mạng này không nhỉ ?
Nhu cầu của em chỉ là uống cf pha máy cho nhanh. E ko thích pha phin và chỉ dùng trong gia đình chứ không kinh doanh gì . E thấy có vẻ như cái loại dùng áp lực hơi nước để pha cf nó ngon hơn thì phải ?.

View attachment 7127315
Cháu đang dùng cái T 621 trên, nói chung tạm ổn. Đang phấn đấu cái 7 củ như trên hình 😁. Quan trọng là hạt cafe và cụ xay ntn nữa.

Ni No Kuni 2

Xe điện

Ni No Kuni 2

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái đồ 0ha mini bóp bóp bằng tay, nhìn bé như cái bình giữ nhiệt ấy dùng có ra gì không ạ?
cụ thường uống cf kiểu gì. nếu cụ hài lòng với cốc đen đá 20-25k ở bất kỳ cửa hàng nào thì ko cần xài máy đó đâu cụ ạ, mất time. Cụ cứ mua cái máy mì ăn liền tầm 800k đến hơn 1 củ pha ra cả cốc to tướng mà uống dần.

Ni No Kuni 2

Xe điện

thngaylangthang

Xe ngựa
cho người dễ tính thôi cụ ạ. em cực kỳ dễ tính, biết quán bán cf đểu em vẫn uống vì đơn giản nó ở cái không khí.
Nhà em có quán cafe, em là người thử khi pha chế và mix các loại với nhau ... :)

hat65

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái đồ 0ha mini bóp bóp bằng tay, nhìn bé như cái bình giữ nhiệt ấy dùng có ra gì không ạ?
Thằng em cháu thấy đang dùng cái pha kiểu máy nhưng dùng bằng cơm, ấn tay khoảng 17-20 nhát là đủ áp để càfe chảy ra, uống khá ngon và trông đẹp mắt. Một lần pha được 2 tách nhỏ, muốn uống thêm lại phải mang " máy" đi rửa khá lích kích nhưng nó bảo đó là thú vui. Máy xay cũng bằng tay, có thêm vài món đồ chơi như gạt, nén.. trông phụ kiện cũng khá nét.

hoangtq

Xe hơi
Thằng em cháu thấy đang dùng cái pha kiểu máy nhưng dùng bằng cơm, ấn tay khoảng 17-20 nhát là đủ áp để càfe chảy ra, uống khá ngon và trông đẹp mắt. Một lần pha được 2 tách nhỏ, muốn uống thêm lại phải mang " máy" đi rửa khá lích kích nhưng nó bảo đó là thú vui. Máy xay cũng bằng tay, có thêm vài món đồ chơi như gạt, nén.. trông phụ kiện cũng khá nét.
Cảm ơn cụ, em cũng không cầu kỳ gì, quán nào cũng chơi từ vỉa hè đến sang chảnh uống đc tất,ở nhà thì hay làm gói G7 cho nó nhanh nên định mua cái kia về cho có tý mùi cafe pha máy, đi công tác cầm theo cũng tiện

hoangtq

Xe hơi
cụ thường uống cf kiểu gì. nếu cụ hài lòng với cốc đen đá 20-25k ở bất kỳ cửa hàng nào thì ko cần xài máy đó đâu cụ ạ, mất time. Cụ cứ mua cái máy mì ăn liền tầm 800k đến hơn 1 củ pha ra cả cốc to tướng mà uống dần.
Dạ, thanks cụ. Em sẽ nghiên cứu phương án cụ tư vấn

jazzzzz

Xe lăn
Tầm
Mời cụ thẩm, chất lượng ngang mấy em náy chục củ, mỗi tội phải chạy bằng cơm.

jazzzzz

Xe lăn

Nhầm cụ ởi, hàng tàu chỉ phù hợp cho quán nhỏ hoặc bán take away, 15-20/ly.
Chất lượng cafe uống tạm thôi.
Đã chơi espresso thì đầu tư không ít đâu, ít cũng tầm 20 củ cho máy xay và máy pha.

hoangtq

Xe hơi
Tầm

Mời cụ thẩm, chất lượng ngang mấy em náy chục củ, mỗi tội phải chạy bằng cơm.
Nhìn hay cụ nhỉ, cụ cho em xin chút thông tin chi tiết với, làm cái bóp tay vậy tập thể dục tay luôn có khi hay hơn máy ạ ;)

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em xem review đánh giá con máy Gemilai của Tàu ngon bổ rẻ với giá hơn 3 củ. Làm thêm cái máy xay cũng của tàu giá tầm 600k. Thế là đủ cho bước 1 rồi.

Becho

Xe tải

View attachment 7127315
Khi đã nghĩ đến máy pha cafe, cụ cẩn xác định tình yêu với cafe và nhu cầu. Tất cả các dòng máy trên cơ bạn chỉ dùng tạm, để có ly cafe như mình mong muốn cụ cần nhiều hơn một cái máy, kiến thức, và kỹ năng, và tất nhiên phải tiêu kha khá đấy.
Đơn giản hơn cụ chỉ cần mua 1ấm bialetti cái bếp điện bé bé là ok, Người Ý làm ra những cổ máy pha phức tạp và chất lượng, nhưng mỗi gia đình họ vẫn sử dụng ấm bialetti!