[Funland] Giá máy pha cafe dùng trong Gia đình ?

cuckhoai

Xe tăng
Công phu thì phải hỏi mấy bác mua máy vít cần cơ, hàng 2nd mà cũng 50-70tr/cái. Hàng 18tr này mới chỉ dành cho người mới xuống hố thôi :))
Vít xong lại quay lại nghiên cứu máy xay, lại 1 đống tiền. vài chục củ đi bay.
Xay xong mới thấy ô, rang mới quan trọng, rang hot air là rẻ tiền vớ vẩn, phải rang gas cơ, lại vài chục tới cả trăm củ /con rang ( máy cá nhân thôi)
Cuối cùng lại chốt, hạt mới quan trọng, phải loại được hơn 90 điểm cơ, heehe phải gửi mua (hay mua chung) từ Mỹ về, tới tay người mua cũng quanh 1tr/1kg mới...ngon, nhiều hơn có khi tới 2tr-2.5tr/kg rách việc phết:P.
Xong rồi lại cốc nào đựng cho xứng với cafe ngon thế, mịa, quả cốc 2nd các bác ấy mua hộ (và có 1 đại ca tặng 1 cặp mang từ Anh về) cũng toàn 500K-1tr/cốc, NGẤT luôn.
Rồi lại cân caffe nào mới...xịn, vài củ đi bay
Em thuộc loại trình độ "trâu ăn mẫu đơn", mà nghe các ông ấy thuyết còn suýt ngã hố, may mà quay đầu là sướng.
Tóm váy, đơn giản thì cứ pha cafe phin cho lành (giờ em không uống được cafe phin nữa mới tức)
Cụ chém cũng kinh đới. :D :D :D
Em hỏi khí không phải cụ đã từng trải qua những cung bậc nào trong hố vôi Cafe, hiện tại cụ đã đạt đến cảnh giới gì rồi?

DaDieuchienxu

Xe container
Ôi, e lại thích loại kết hợp cả xay và pha cafe luôn cụ :)
Muốn ngon thì cụ nâng chi phí lên kiếm con brevill 870 ấy. Ché tiền ít mà đòi hít cà thơm thì khó lắm 😌
:)) Mình vừa bán xong cái máy xay & pha cafe mãi mới đc gần 1 củ:

Website
www.mocconghoa.com
Cụ chém cũng kinh đới. :D :D :D
Em hỏi khí không phải cụ đã từng trải qua những cung bậc nào trong hố vôi Cafe, hiện tại cụ đã đạt đến cảnh giới gì rồi?
Em xem và chém thôi, chứ bộ máy của em bèo lắm. Em có mua thêm 1 máy pha đã được 1 đại ca có tiếng trên này mode lại ngon lành mà em còn vứt xó 2 năm nay, làm đại ca mua hộ ( ông nhà có dăm cái máy vít cần) chửi cho thối tai. Cơ bản em mồm gầu, uống không phân biệt được sự tinh tế của các loại hạt, dù được các bác ấy mua giùm cũng nhiều loại cà danh tiếng (nghe nói toàn trên 85 điểm cupping, có loại còn bảo trên 95, đắt lòi mắt mà e uống cũng thấy chả khác mấy cái hạt rẻ bằng 30% giá mua). Kệ nó vậy, có 1 bạn trên này (hay mua hộ cà xịn) nói, kệ mịa nó anh, cứ mua cà đắt uống cho nó ngon (về mặt tâm lý), ngày 2 phát, mỗi phát có 18gr, chả hết bao nhiêu :)) .
Em tự hào là đại ca (nhà có nhiều cần vít) xô em nhiều lần xuống hố vôi này mà em quyết chỉ đứng....miệng hố. Tặng bác 1 ảnh đồ chơi của các bác ấy. Đố bác dùng vào việc gì trong vụ cafe cà pháo này:P

cuckhoai

Xe tăng
Em xem và chém thôi, chứ bộ máy của em bèo lắm. Em có mua thêm 1 máy pha đã được 1 đại ca có tiếng trên này mode lại ngon lành mà em còn vứt xó 2 năm nay, làm đại ca mua hộ ( ông nhà có dăm cái máy vít cần) chửi cho thối tai. Cơ bản em mồm gầu, uống không phân biệt được sự tinh tế của các loại hạt, dù được các bác ấy mua giùm cũng nhiều loại cà danh tiếng (nghe nói toàn trên 85 điểm cupping, có loại còn bảo trên 95, đắt lòi mắt mà e uống cũng thấy chả khác mấy cái hạt rẻ bằng 30% giá mua). Kệ nó vậy, có 1 bạn trên này (hay mua hộ cà xịn) nói, kệ mịa nó anh, cứ mua cà đắt uống cho nó ngon (về mặt tâm lý), ngày 2 phát, mỗi phát có 18gr, chả hết bao nhiêu :)) .
Em tự hào là đại ca (nhà có nhiều cần vít) xô em nhiều lần xuống hố vôi này mà em quyết chỉ đứng....miệng hố. Tặng bác 1 ảnh đồ chơi của các bác ấy. Đố bác dùng vào việc gì trong vụ cafe cà pháo này:P
View attachment 7404152
Cái này vào bệnh viện em hay thấy để mấy cái ống thủy tinh. =)) =)) =))

long.spc

Xe container
View attachment 7404152
Sao em tìm cái máy vít cần nó k ra nhỉ. Nhờ cụ cho cái key tìm

Rô-Ron

Xe điện
Em nhu cầu đơn giản nên cứ xài cái ấm Moka này là đạt yêu cầu!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chiếc này hoàn hảo với em.
m

EPL

Xe tăng
Em cứ làm cái phin mua mấy chục k, pha cũng đơn giản mà đậm đà chất cafe nguyên chất

nucky

Xe đạp
Bạn em mua cái Bear, bé bé, nhưng không biết chất lượng thế nào

iomb4ilu

Xe tải
E đang xài combo cối 1z K+ với máy Gemilai 3605, giờ mua chắc tầm 4.5-5tr cho cối và 3-4tr cho máy, thấy ổn, có vẻ combo này rẻ lắm rồi :D Lúc nào rảnh rỗi nữa thì thong thả pour.

7usd

Xe điện

Dùng máy pha cafe viên nén này có đc ko các cụ