[Funland] Giá nhà đất sẽ giảm từ việc siết ngân hàng mua trái phiếu doanh nghiệp?

hunggv

Xe máy
koala2020 : bác cho e xin fle báo cáo được k ạ

BìnhMinh89

Xe tăng
Cụ có biết đội đầu cơ lớn nhất và buôn đất lớn nhất là ai ko, chỉ vỡ khi đội đầu cơ đó ko cần tiền từ đất thôi
Vâng em nghe lý luận kiểu này quen lắm, thôi thì bèo dạt may chôi nước nổi bèo nổi thôi cụ nhỉ :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Vụ đấu giá thủ thiêm tiến triển tới đâu rồi các cụ nhỉ, đã ký hợp đồng và nộp được ít tiền nào chưa :D

trungleba

Xe buýt
Em chả thấy có cửa gì cho giá đất giảm sau cái tin này.

Cukhoai9

Xe buýt
Vụ đấu giá thủ thiêm tiến triển tới đâu rồi các cụ nhỉ, đã ký hợp đồng và nộp được ít tiền nào chưa :D
Đã ký hợp đồng, còn tiền thì có 6 tháng để tăng giá, thoát hàng rồi tính. Game quá hay

Andy0990

Xe hơi
Không biết giải pháp này có giúp cho giá BDS phù hợp với người có nhu cầu thật sự không các cụ nhỉ :D
giá bds đang tăng mạnh tầm này có đất , nhà thì bán đi cụ , cuối năm 22 vỡ trận nhiều bds giảm giá

bosuutapcrv2017

Xe tải
dạo này of trên otofun mất giá trị quá , toàn cc k có kiến thức phán linh tinh , loạn cộng đồng

không sợ gì

Xe tải
Giá đất tăng chính là niềm hạnh phúc của 80% nhân dân VN
tỉ lệ sinh và chết ở VN là 1:1 nên không ai lo thiếu nhà cửa : vì được thừa kế bds từ bố mẹ

bác nào kêu giá đất cao nên nông dân thiếu đất canh tác , bán đất đi ko biết làm gì vì chỉ quen làm nghề nông thì xin mời lên miền núi: mấy chục triệu mua được cả quả đồi

Giá đất tăng chính là niềm hạnh phúc của 80% nhân dân VN, người nông dân nếu không nhờ bds tăng giá sẽ mãi không bao giờ đổi đời được. xin cảm ơn Đảng chính phủ vì 3 ơn huệ lớn nhất:
1- tịch thu đất địa chủ & tư sản chia đều cho nhân dân
2- tăng giá bds để người nông dân (chiếm 80% dân số VN) ai cũng có cơ hội trở thành tỉ phú
3- không đánh thuế thừa kế cao như Tư bản nên đất đai để dành cho con cháu vẫn còn nguyên giá trị

ai nắm giữ nhiều đất nhất, ai nắm quyền chuyển đổi đất ruộng thành thổ cư để giá trị tăng 100 lần, ai nắm quyền quy hoạch làm đất có giá khủng, ai hạ lãi suất ngân hàng và bơm tiền để bds tăng giá,
khi bds tăng giá thì ai có lợi nhất?
chính là Nhà Nước: bán đấu giá đất thu được nhiều tiền thì sẽ giảm thuế, xây thêm nhiều cầu đường, trường học, bệnh viện.. nhân dân có lợi nhất.

còn 80% dân số là người nông dân có đất thì hưởng lợi nhờ ơn đảng ơn chính phủ, ngu dại bán sớm thì thiệt, kêu ca gì

tỉ lệ người ko có nhà phải đi thuê nhà ở Âu Mỹ cao gấp nhiều lần VN , TQ, Nga ..(là các nước có cách mạng XHCN): ai cũng được chia nhà chia đất, con cháu đời sau được thừa kế từ cha mẹ ông bà nên ko phải đi thuê nhà hoặc nai lưng mua nhà mới.
chỉ có 1 bộ phận nhỏ cờ bạc , kinh doanh phá sản hoặc con cháu bất hiếu ko được thừa kế mới ko có nhà,

người Việt tử tế để lại nhà cho con cháu chứ ko dã man như người mỹ bán nhà để vào viện dưỡng lão sống, để rồi con cháu trắng tay phải trả góp hàng chục năm để mua nhà.

nếu cần vốn làm ăn thì có thể cầm cố đất đai để vay nhân hàng. Đất lên giá thì mới có nhiều vốn

thuốc chữa ung thư phải nhập từ âu mỹ giá vẫn thế, du học Úc vẫn 500tr/ năm; xe Fortuner Nhật vẫn 1 tỉ 1 cái.. nếu đất ko tăng từ 1 tỉ lên 10 tỉ thì người nông dân sẽ ko dám dùng thuốc tốt chữa ung thư, ko thể cho con đi du học, và mãi mãi cả đời sẽ ko mua được chiếc oto.

Tại sao giá BĐS Hà Nội, Tp HCM đắt vậy mà vẫn có người mua? Là vì người ta có tiền để mua. Hiểu chửa? Tỷ lệ sở hữu nhà ở Việt Nam vẫn thuộc hàng cao nhất thế giới.

Hanh Ha

Xe tăng
Tiền em vẫn để tiết kiệm ls 5% đây, để tới cuối năm nay xem tiền mất giá tới đâu cụ ah :))
Nếu đúng như thế thì khâm phục cụ quá. Cái này gọi là tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến cụ nhỉ. Em thì ko làm dc như cụ.

Big Babol

Xe buýt
Nếu đúng như thế thì khâm phục cụ quá. Cái này gọi là tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến cụ nhỉ. Em thì ko làm dc như cụ.
Ai cũng như cụ đấy thì mới bình ổn giá đc chớ ai cũng như cụ thì giá lại 🔝

Jiren198

Xe điện
Vs những ng đã ăn bằng lần thì chuyện này quá bthg....e cũng đã để ngân hàng từ đầu 2021.. mỗi năm lạm phát cứ cho ngân hàng giữ lãi thấp, e bị lẹm 4,5 % đi ....2023 rõ ràng mọi thứ chơi cũng chưa muộn....của các cụ tất