[Funland] Giá nhà đất sẽ giảm từ việc siết ngân hàng mua trái phiếu doanh nghiệp?

Hanh Ha

Xe tăng
Vs những ng đã ăn bằng lần thì chuyện này quá bthg....e cũng đã để ngân hàng từ đầu 2021.. mỗi năm lạm phát cứ cho ngân hàng giữ lãi thấp, e bị lẹm 4,5 % đi ....2023 rõ ràng mọi thứ chơi cũng chưa muộn....của các cụ tất
Ăn bằng lần rồi thì đúng là ko còn gì để nói rồi ah. Chúc mừng các cụ. Em thì ko rành mảng này cứ có tiền dư thì lại túc tắc mua vào thôi ah. Cần câu cơm thì vẫn câu dc cá lên ko có j phải nghĩ nhiều lắm.

BìnhMinh89

Xe tăng
Nếu đúng như thế thì khâm phục cụ quá. Cái này gọi là tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến cụ nhỉ. Em thì ko làm dc như cụ.
Em ít tiền không mua bds được mà năm rồi cũng vớt được ít bên chứng khoán, gần hai tháng nay thì em đã thoát hàng và gửi tk được 5% qua tết ta rồi tính tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

không sợ gì

Xe tải
Bốc phét đấy cụ ạ. Có mứt tiền ấy mà để. Mua con xe cỏ 1.2 tỏi còn đi hỏi khắp nơi =))
Chuẩn bị vào hát bài cò vạc cho xem
các cụ ấy từ đầu dịch covid đã xui người khác gửi tiền ngân hàng chờ bds xuống giá để mua vào, thì bản thân các cụ ấy ăn bằng lần lúc nào nhỉ? vì sau dịch covid bds mới tăng khủng

Jiren198

Xe điện
các cụ ấy từ đầu dịch covid đã xui người khác gửi tiền ngân hàng chờ bds xuống giá để mua vào, thì bản thân các cụ ấy ăn bằng lần lúc nào nhỉ? vì sau dịch covid bds mới tăng khủng
Nc là chả ai mua 2018 bán lỗ cả, rẻ quá thì vứt đấy thôi.....ai nhờ 2021 các cụ thổi lên 2,3 lần thì phải bán vội thôi

Quê bầm

Xe điện
Tình hình đang đói tiền có vẻ lần này các Bác làm thật rồi...
Còn xa lắm cụ ạ, em tin là sẽ chưa làm đâu ít nhất 5-10 năm tới, rồi lại như mấy lần trước thôi cụ

không sợ gì

Xe tải

không sợ gì

Xe tải
Đánh thuê thì nhiều ng phải bán, nhà nc vẫn thu thuê, mà giá BDS giảm ah
bây giờ trên mạng các con giời cứ luôn mồm kêu phải giảm giá bds.
Nhưng chỉ có 2 cách để giảm giá bds:
1- Tư bản thì giảm giá bằng cách đánh thuế sở hữu thật cao
2- CHCN thì giảm giá bằng cách áp dụng chính sách "sử dụng có thời hạn 50- 70 năm"

Nếu VN học theo TQ thì bds sẽ giảm: cầu được ước thấy nhé:
khi tất cả bds mở bán đều có thời hạn : hết 50-70 năm thu lại. Thì giá 1 căn hộ/ 1 ngôi nhà so với thu nhập sẽ rẻ hơn trước (vì giá nhà sử dụng lâu dài khác với giá thuê 50-70 năm)

giai cấp làm công ăn lương đủ tiền trả góp vài chục năm là mua được. nên xã hội sẽ ko loạn. Hết 70 năm thì coi như xong 1 đời người, đời con cháu lại phải nai lưng cố gắng phấn đấu tiếp: xã hội sẽ vận động phát triển không ngừng.

Tư bản đánh thuế thằng giầu trợ cấp cho thằng nghèo nên tỉ lệ lười nhác ko chịu đi làm ở âu mỹ cực cao: vì thất nghiệp cũng được hưởng trợ cấp đủ ăn tiêu thì tội gì phải đi làm: nền kinh tế sẽ suy vong.
XHCN như TQ thì bắt thằng ngèo cũng phải nai lưng ra kiếm sống, đứa nào lười thì đói, trừ một tỉ lệ nhỏ có sự trợ giúp gia đình là có thể "nằm thẳng" được còn đại đa số phải cố gắng phấn đấu: nền kinh tế sẽ phát triển.

phammut

Xe tăng
bây giờ trên mạng các con giời cứ luôn mồm kêu phải giảm giá bds.
Nhưng chỉ có 2 cách để giảm giá bds:
1- Tư bản thì giảm giá bằng cách đánh thuế sở hữu thật cao
2- CHCN thì giảm giá bằng cách áp dụng chính sách "sử dụng có thời hạn 50- 70 năm"

Nếu VN học theo TQ thì bds sẽ giảm: cầu được ước thấy nhé:
khi tất cả bds mở bán đều có thời hạn : hết 50-70 năm thu lại. Thì giá 1 căn hộ/ 1 ngôi nhà so với thu nhập sẽ rẻ hơn trước (vì giá nhà sử dụng lâu dài khác với giá thuê 50-70 năm)

giai cấp làm công ăn lương đủ tiền trả góp vài chục năm là mua được. nên xã hội sẽ ko loạn. Hết 70 năm thì coi như xong 1 đời người, đời con cháu lại phải nai lưng cố gắng phấn đấu tiếp: xã hội sẽ vận động phát triển không ngừng.

Tư bản đánh thuế thằng giầu trợ cấp cho thằng nghèo nên tỉ lệ lười nhác ko chịu đi làm ở âu mỹ cực cao: vì thất nghiệp cũng được hưởng trợ cấp đủ ăn tiêu thì tội gì phải đi làm: nền kinh tế sẽ suy vong.
XHCN như TQ thì bắt thằng ngèo cũng phải nai lưng ra kiếm sống, đứa nào lười thì đói, trừ một tỉ lệ nhỏ có sự trợ giúp gia đình là có thể "nằm thẳng" được còn đại đa số phải cố gắng phấn đấu: nền kinh tế sẽ phát triển.

Vậy nếu đánh thuế BDS thì sao?

cattrang130390

Xe tăng

volvo.XC90

Xe tăng
Dự án Vin dream city Hưng Yên vài tháng nữa ra hàng có giá bán chính thức thì giá nhà đất chưa thể giảm được. Vin nó nắm được chính sách khá tốt

kiwituoi

Xe tải
Không biết giải pháp này có giúp cho giá BDS phù hợp với người có nhu cầu thật sự không các cụ nhỉ :D
Không bơm vốn thì vốn tự có cũng rất nhiều mà dư thừa rồi

muốn bds hạ giá vô cùng dễ: cụ cứ ra đê ở kéo theo cả họ hàng, tạo một một trào ở mát mẻ. Thế cho chết luôn ngành xd xây nhà không biết bán cho ai là hạ ngay.

BìnhMinh89

Xe tăng
Không bơm vốn thì vốn tự có cũng rất nhiều mà dư thừa rồi

muốn bds hạ giá vô cùng dễ: cụ cứ ra đê ở kéo theo cả họ hàng, tạo một một trào ở mát mẻ. Thế cho chết luôn ngành xd xây nhà không biết bán cho ai là hạ ngay.
Cảm ơn cụ đã quan tâm, chắc cụ đang ôm nhiều hàng ah :D
Em hiện tại thì ở quê ngoại thành và trên HN có nhà rồi nên thôi nhường ae nhà cụ ra đê trước ah, ah mà bây giờ đê cũng không có mà ở tự do như ngày trước đâu ah.

kiwituoi

Xe tải
Cảm ơn cụ đã quan tâm, chắc cụ đang ôm nhiều hàng ah :D
Em hiện tại thì ở quê ngoại thành và trên HN có nhà rồi nên thôi nhường ae nhà cụ ra đê trước ah, ah mà bây giờ đê cũng không có mà ở tự do như ngày trước đâu ah.
Đê nó mát, cảnh nó thanh bình.

Em thoát gần hết hàng rồi nhường đỉnh cho các cụ

BìnhMinh89

Xe tăng
Đê nó mát, cảnh nó thanh bình.

Em thoát gần hết hàng rồi nhường đỉnh cho các cụ
Giờ phải thuộc diện tay to, mặt vừa lớn vừa zầy cộng với nhiều tiền mới ra đê ở được cụ ah, chứ dân đen như em với cụ thì mặt ra cái là chúng nó bế đi ngay đấy :D

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Thế cụ không biết trên off này toàn các cao thủ ẩn mình ah :D
Em biết trong off toàn cao thủ, đại gia ẩn mình. Cụ ý thành công lớn em chúc mừng cụ ấy. Em cắp tráp học hỏi các cụ