Giá nhà Hà Nội quá cao.

Blue Water

Tháo bánh
Đã ước em ước làm ván mới luôn

td2000

Xe tăng
Đã trót ước thì cấp hẳn cho nhà mà ở, ước 1/10 làm giề :))
Điều cụ ước thành sự thật thì Thổ Đu phải mở rộng đến Cà Mau.
Sao phải Cà Mau, Ba Vì vẫn là thủ đô, 400 củ lên đấy mua cả sào cụ nhé.

Visa Du Lich

Xe buýt
Cảm ơn thông tin cụ đưa ra. Em thấy TN là 1 tỉnh trung tâm của khu vực, vị trí địa lý khá tốt lại có nhiều cơ hội phát triển, mới mức giá như cụ đưa với đất TN em thấy rẻ ạ. Hôm nào về TN tham quan 1 vòng bđs các khu mới được.
Em hay chơi sân tennis của bác Tâm - Thái Hưng, sân tennis này đạt chuẩn quốc tế ít có sân nào ở VN đẹp bằng, chơi sướng lắm ạ.

vâng có dịp mong được giao lưu với cụ, trên Thái nguyên em có ông bạn tên Khoa học cùng cấp 3, làm trong quân khu, đánh tennis cũng có số má phết, thấy hay đánh giải lắm
cụ cứ nhìn trên bảng giá đó cụ thấy ạ, nhà toàn 3 tầng giá cũng có hơn tỏi thôi ạ
còn cái ghi 10 tỷ thì em nghĩ ghi cho vui thôi, có giá đấy thì họ không vào khu đấy, bạn em với mua trong khu Tân cương (khu nào sau này mà được đầu tư sẽ đẹp vì gần Hồ Núi cốc) giá 2,6 tỷ diện tích đất 2.400m2 có nhà vườn, có ao, vườn cây
trên em cũng có một số trục đường chính như Bắc sơn giá khoảng gần 50tr/m2, Hoàng Ngân khoảng 32-35tr, Lương Ngọc quyến khoảng 40tr, đất là những khu trung tâm, kinh doan được, nên đất đắt
còn các khu dân cư đường cắt ô bàn cờ, mặt đường rộng 14,5m thì đắt nhất khu sương rồng, khoảng 14,5tr/m2, còn lại chỉ khoảng <13tr thôi, cụ nhìn có lô khu Hồ Xương rồng hơn 2.05 tỷ/100m2 ấy còn lâu mới bán được, lô đấy trên em giao 1,6tỷ đầy, khớp lênh 1,45 hoặc 1,5 tỷ
Khu dân cư Sông công trước khoảng 4tr/m2, giờ lên được tý khoảng 5-7tr thôi
Khu dân cư cắt ô bàn cờ nhà xây sẵn 3 tầng cũng chỉ giao động trên dưới 2 tỷ thôi
nhà em sát khu dân cư 7B Túc duyên, nên giá hơn tỷ tý cũng là hợp lý thôi à, vì nhà em thuộc xóm,cách đường chính khoảng 60m, đường đi được hơn 4m thôi, đấy là cao đấy ạ
cụ mà nhìn đất dưới Gang thép cụ còn giật mình nữa, nhà 3 tầng kiểu biệt thự, đất 600m2 giá có 1,1 tỷ
đất trên em nói chung là vẫn rẻ
cụ xem mấy

BMW_X7

Xe điện
Cảm ơn thông tin cụ đưa ra. Em thấy TN là 1 tỉnh trung tâm của khu vực, vị trí địa lý khá tốt lại có nhiều cơ hội phát triển, mới mức giá như cụ đưa với đất TN em thấy rẻ ạ. Hôm nào về TN tham quan 1 vòng bđs các khu mới được.
Em hay chơi sân tennis của bác Tâm - Thái Hưng, sân tennis này đạt chuẩn quốc tế ít có sân nào ở VN đẹp bằng, chơi sướng lắm ạ.
vâng em thấy HNn về đầu tư BĐS ở TN cũng nhiều đó, năm kia em mua 1 lô dân cư (giá có 630tr) , gần Thái hưng đó ạ thì gặp 2 bác Hn lên làm phát 10 lô, em thấy ku môi giới bảo đội HN hay đi theo bọn em lấy đất các tỉnh đầu tư, sao mà lắm tiền thế chứ, giờ khu đấy lên được 800tr
em không có điều kiện chơi tennis nên ko biết sân nào ngon, hóa ra sân nhà bà Cải lại là sân tiêu chuẩn ạ
nhà ông bà nội em thì ngay gần nhà bà Cải-Thái hưng này, ngày xưa trưa ra ở riêng sáng ra chạy thế dục em hay chạy phát vào đến sân tenis Thái hưng (ngắm mấy em đánh sáng tý) xong chạy về

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà em cũng cua đồng cũng muốn bò lên đường nhựa. 2 vc same same mức cụ chủ top nói. Có dám nghĩ đến 4 củ tỏi éo đâu. 1 tỏi thôi em cũng đã thấy mệt thấy mồ rồi. Hay về quê đất cả mẫu nhỉ

Nhà em cũng cua đồng cũng muốn bò lên đường nhựa. 2 vc same same mức cụ chủ top nói. Có dám nghĩ đến 4 củ tỏi éo đâu. 1 tỏi thôi em cũng đã thấy mệt thấy mồ rồi. Hay về quê đất cả mẫu nhỉ
Quan trọng về quê thu nhập có được như ở phố không cụ ạ.

Grand 2016

Xe tăng
Tôi đã nói rồi. Thủ đô đương nhiên đắt.
Nơi không dành cho người nghèo.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khi nào nó phải như nước ngoài, NN quản lý được tức là đánh thuế từ cái nhà thứ 2 thật nặng sẽ ko sinh ra đầu cơ nhà đất để hình thành tài sản và cho thuê. Lúc đó nhà sẽ rẻ và mỗi người sẽ có 1 nhà. Còn hiện tại có người có hàng chục nhà cho thuê, nhưng cũng chẳng phải chịu thuế gì, cứ ngồi đó và thu tiền + BĐS sinh lời theo năm.

Khi chính sách đánh thuế từ nhà thứ 2 thật nặng, cho thuê ko lại đc. Lúc đó tự giá nhà sẽ xuống vì ko ai dám ôm lắm nhà đất vì chết tiền nộp thuế.
Cụ làm thế thì đội thuế lại kiếm bẫm.
Vợ con họ hàng hang hốc đứng tên rồi ủy quyền.

Crawler

Xe tăng
Giá dựa trên nhu cầu. Số người có nhiều tiền nhiều nên giá cân đối hàng hoá không trở thành "rẻ như cho"

bab3y

Xe hơi
giữa 2017 cụ nhà có bán cái 27m2 ở ngõ Nguyễn trãi, gần Chính Kinh, cũng ~72tr/m2, không biết giá khu đó giờ lên sao rồi, em thấy giá ngày đấy có vẻ thấp

Au79 Dragon

Xe điện
Toàn bộ nền KT này do các bàn tay của người Bắc làm lũng đoạn, ở HN làm ra đồng tiền chân chính đã khó nhưng giá cả hàng hoá, dịch vụ thường cao hơn miền trong. Với phân khúc BDS thì đây là kênh rửa tiền bẩn, trú ẩn tài sản hiệu quả nên nó tăng quá so với thu nhập của người lao động là chuyện bình thường. Để người lao động mua được nhà, ngoài chắt chiu dành dụm họ cũng phải cơ hội, tham ô, tham nhũng, làm ăn phi pháp,... Hậu quả là xã hội này sẽ luôn đặt lợi ích cá nhân lên trên lợi ích tập thể, rồi sẽ đến lúc phải trả giá.