[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

subo2023

Xe đạp
Cụ sang nhà hàng xóm gạ họ bán cùng đi thì sẽ được giá ngon hơn cụ ạ.
Ngõ này đa số chủ họ nhiều đất nên giữ cho thuê.khu này cạnh trường đh đông sinh viên,ngõ này to nhất khu kinh doanh tốt,cho thuê cũng đc giá nên em ko thấy bán mấy. Nhà em chủ yếu sợ ồn ào nên muốn chuyển chứ cũng tiếc vì khu này mọi thứ khá ok

alceste

Xe điện
nằm giữa rạp chiếu phim quốc gia và đội CSGT, chỉ cách mặt phố thái hà khoảng trăm mét, ko ngờ giá rẻ thế : chỉ 50tr/m2
Khu đó xác định trong quy hoạch và lúc lấy chắc là ko đền bù gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

thudoll88

Xe tăng
Ngõ lò đúc 40 mét vuông gần 11 tỷ giá vậy theo cc là thấp hay cao ạ

BS Ku

Đi bộ
em nói thật bác chủ nhà ngáo giá thì họ cứ chào thôi. Chính căn này năm ngoái e xem không mua vì k hợp nhướng giá chào em là 11.5 tỷ.
khu này thì kinh doanh gì. Làm văn phòng thôi.
Ảnh giá tháng 3/22 gửi bác.

250tr/m2 thì hôm trước có bác nào bán nhà bên đường cạnh hông coopmart đối diện hv an ninh cũng rao giá này, mà đường bên đó thì nhỏ hơn đường này 1 thân xe oto.
Cá nhân e nghĩ thì đắt. Tầm 250tr/m2 có thể mua khu đô thị trong vđ3 được rồi. Cạnh đó làng việt kiều hay văn quán liền kề cũng mới tầm 200tr/m2. Cứ cho căn này nhỏ diện tích vừa túi tiền hơn thì cũng chỉ lên tầm 210 220 là kịch kim chứ lên 250 thì đắt quá

suzukilb

Xe đạp
Website
longbiensuzuki.vn
Năm nay em thấy kinh tế khó khăn mà giá nhà trong ngõ vẫn tăng kinh quá các cụ nhỉ, chung cư thì khỏi phải nói, em đang cần tiền nên cũng muốn bán mảnh đất ở 259 vĩnh hưng, mặt tiền 4,6m , diện tích 41m , ngõ thì ô tô tải 1 tấn vào tận nhà , hiện em vẫn để nguyên nhà cấp 4 cho thuê 3tr/ tháng, bác nào có nhu cầu lấy giúp em ! thanks các Bác!
bác bán được chưa ạ, đất có sổ hay giấy tờ viết tay ạ

eterniti

Xe tăng
Không những cao mà đợt này ls thấp giao dịch lại nhiều hơn các cụ a

altis_oldman

Xe tăng
1 phần nhà ngõ tăng là do CC tăng mạnh quá

yamazakura

Xe đạp
Nhà ngõ ở trung tâm ô tô ko vaò được nhà giá loanh quanh 100tr/m, trong khi nhà cùng khu vực ô tô vào được nhà phải tầm 200tr/m. Làm con tính với nhà ô tô vào nhà nhé, thông thường diện tích 40m, xây lên 5 tầng, ô tô vào được nhà thì cũng thành 8-9 tỷ, cơ mà nhà có 40m, để ô tô trong nhà làm gì thưa cccm? trong khi đó, tiếp cận các tiện ích tương đương, thì nhà ô tô ko vào được cùng diện tích chỉ tầm giá hơn nửa. Như vậy giá nhà ô tô vào được nhà sẽ giảm hay ô tô ko vào được nhà sẽ tăng, cccm thử đoán xem đi

eterniti

Xe tăng
Nhà ngõ ở trung tâm ô tô ko vaò được nhà giá loanh quanh 100tr/m, trong khi nhà cùng khu vực ô tô vào được nhà phải tầm 200tr/m. Làm con tính với nhà ô tô vào nhà nhé, thông thường diện tích 40m, xây lên 5 tầng, ô tô vào được nhà thì cũng thành 8-9 tỷ, cơ mà nhà có 40m, để ô tô trong nhà làm gì thưa cccm? trong khi đó, tiếp cận các tiện ích tương đương, thì nhà ô tô ko vào được cùng diện tích chỉ tầm giá hơn nửa. Như vậy giá nhà ô tô vào được nhà sẽ giảm hay ô tô ko vào được nhà sẽ tăng, cccm thử đoán xem đi
Ngõ to rộng nhìn đẹp hơn ra vào tiện hơn chứ cụ

yamazakura

Xe đạp
Ngõ to rộng nhìn đẹp hơn ra vào tiện hơn chứ cụ
Đồng ý là to rộng bao giờ cũng đẹp hơn, cơ mà đang so sánh giữa tiện lợi và giá cả ý. Cũng có rất nhiều ngõ ô tô ko vào được cũng rất to đẹp mà chỉ vì ô tô ko vào được mà rẻ hơn hẳn ô tô vào nhà được đấy. Do đặc thù nhà ngõ nội đô, nguyên thủy có khi là ô tô vào được nhưng chỉ vì 1 vào nhà lấn hoặc thắt cái là thôi khỏi vào luôn dù ngõ trước nhà có thể to rộng.

BloodOwl87

Xe điện
Thế nhà để ô tô trước cửa cả ngày thì giá bn cụ, 300 phỏng.

sieunhancutchan

Xe tăng
Những năm sau này với việc càng nhiều người dân có oto, có nhà 2 oto thì việc đỗ được xe trước nhà nó là lợi thế cực lớn so với việc phải đi gửi xe đấy ạ. Mưa gió bão bùng hay nắng chói chang đỗ xịch cái xe trước cửa xong vào nhà nó khác hẳn việc phải cầm ô che nắng che mưa đi từ bãi gửi xe về nhà. RỒi nhà có con nhỏ trong ngõ ngách mỗi lần con ốm đau hay đi đâu lại phải bế nó ra chỗ xe đỗ được, rất lằng nhằng vất vả. ĐƠn giản giá trị của cái nhà đỗ được xe hay cho otô vào nhà được nó chỉ hơn cái nhà mà oto không qua được như vậy thôi bác ạ.
Sau này xu thế sẽ là nhà ngõ ngách oto ko đỗ hay ko vào nhà được giá sẽ ko tăng nữa mà đứng yên, còn nhà tăng được giá sẽ là nhà mà oto vào nhà hay đỗ cửa được, khác nhau là ở chỗ này thôi. Đánh giá 1 cái nhà giá trị đến đâu ngta sẽ nhìn vào việc oto đỗ được cửa như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

quocty

Xe đạp
nhà mà ô tô vào vào để được trong nhà thì chắc chắn chỉ tăng chứ ko có giảm, giờ thấy bạn bè nó nhà 4m x 10m xây 1 phát 1 trệt 1 lửng 3 lầu sân thượng. Tầng trệt chỉ để xe hơi với xe máy, cầu thang và thang máy để cuối nhà nữa . Xu hướng giờ nhà mà ô tô đậu trong nhà được sau này rất tiện, đi về các tỉnh qua cao tốc quá ổn. Sợ ko có tiền mà mua thôi tại dòng phân khúc này là dòng phân khúc tài chính cao rồi

yamazakura

Xe đạp
Những năm sau này với việc càng nhiều người dân có oto, có nhà 2 oto thì việc đỗ được xe trước nhà nó là lợi thế cực lớn so với việc phải đi gửi xe đấy ạ. Mưa gió bão bùng hay nắng chói chang đỗ xịch cái xe trước cửa xong vào nhà nó khác hẳn việc phải cầm ô che nắng che mưa đi từ bãi gửi xe về nhà. RỒi nhà có con nhỏ trong ngõ ngách mỗi lần con ốm đau hay đi đâu lại phải bế nó ra chỗ xe đỗ được, rất lằng nhằng vất vả. ĐƠn giản giá trị của cái nhà đỗ được xe hay cho otô vào nhà được nó chỉ hơn cái nhà mà oto không qua được như vậy thôi bác ạ.
Sau này xu thế sẽ là nhà ngõ ngách oto ko đỗ hay ko vào nhà được giá sẽ ko tăng nữa mà đứng yên, còn nhà tăng được giá sẽ là nhà mà oto vào nhà hay đỗ cửa được, khác nhau là ở chỗ này thôi. Đánh giá 1 cái nhà giá trị đến đâu ngta sẽ nhìn vào việc oto đỗ được cửa như thế nào.
Khi mà phương tiện công cộng được nâng lên tầm tiện lợi thì sở hữu xe ô tô chưa chắc đã là ưu việt đâu ah. Công nhận ngày mưa ngày gió, ngày có việc thì ô tô xịch trước cửa rất tiện, nhưng 365 ngày ko phải ngày nào cũng là ngày có việc. Cái mình muốn đề cập là 8-9 tỷ cho cái nhà 40m ô tô vào là ko hợp lý so với cái nhà cùng diện tích ô tô ko vào nhà đc mà giá chỉ bằng 1/2. Tất nhiên giá nhà 100tr/m là ngõ phải từ 2m và cách đường ô tô cũng chỉ 100m thôi nhỉ

Trs2020

Xe buýt
Khi mà phương tiện công cộng được nâng lên tầm tiện lợi thì sở hữu xe ô tô chưa chắc đã là ưu việt đâu ah. Công nhận ngày mưa ngày gió, ngày có việc thì ô tô xịch trước cửa rất tiện, nhưng 365 ngày ko phải ngày nào cũng là ngày có việc. Cái mình muốn đề cập là 8-9 tỷ cho cái nhà 40m ô tô vào là ko hợp lý so với cái nhà cùng diện tích ô tô ko vào nhà đc mà giá chỉ bằng 1/2. Tất nhiên giá nhà 100tr/m là ngõ phải từ 2m và cách đường ô tô cũng chỉ 100m thôi nhỉ
cụ nói cũng có ý đúng, sau này đô thị TOD nhiều, gắn liên giao thông công cộng thì đi lại sẽ ít cần phương tiện cá nhân, nhưng đến được lúc đó thì cũng vài thập kỉ nữa

thudoll88

Xe tăng
Nhà 40 mét vuông mà để ô tô ở ngay dưới tầng một em thấy không ổn lắm. Quá chật bí bức nguy cơ cháy nổ cao. Nhà ít nhất 70 mét vuông trở lên mới để ôtô trong nhà được

sieunhancutchan

Xe tăng
Vấn đề là bao giờ phương tiện công cộng nó mới đủ sức đáp ứng để thay cho phương tiện cá nhân, đó mới là vấn đề. Ở các nước thì tàu điện của nó nội đô có hàng chục line đan xen nhau bổ trợ cho nhau nên người ta có thể dùng tàu điện thay oto chứ còn nước ta cứ chục năm mới xây xong được 1 line thì sau này em với bác xuống lỗ chắc tàu điện vẫn chưa thể thay đổi nổi cho cho phương tiện cá nhân.
đó mới là vấn đề. Đợi đến lúc mà phương tiện công cộng thay triệt để được cho phương tiện cá nhân thì cũng phải 50 70 năm nữamà con người sống thì cũng chỉ được có 70 80 năm thôi bác =))

hieuht_fly

Xe máy
Vấn đề là bao giờ phương tiện công cộng nó mới đủ sức đáp ứng để thay cho phương tiện cá nhân, đó mới là vấn đề. Ở các nước thì tàu điện của nó nội đô có hàng chục line đan xen nhau bổ trợ cho nhau nên người ta có thể dùng tàu điện thay oto chứ còn nước ta cứ chục năm mới xây xong được 1 line thì sau này em với bác xuống lỗ chắc tàu điện vẫn chưa thể thay đổi nổi cho cho phương tiện cá nhân.
đó mới là vấn đề. Đợi đến lúc mà phương tiện công cộng thay triệt để được cho phương tiện cá nhân thì cũng phải 50 70 năm nữamà con người sống thì cũng chỉ được có 70 80 năm thôi bác =))
Đồng ý với cụ :v Ngày cái hệ thống metro HN hoàn thành chắc Việt Nam hóa rồng.