[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

Trs2020

Xe buýt
Cụ yêu thôi, nói thật chối lắm, mình thư thoảng có việc lên đó, đi ăn mấy cái quán trên đó không dám vào nhà VS, vào rồi thì ko dám ăn tiếp, nói phố cổ cho oai chứ thật ra em gọi nó là khu ổ chuột, cần san phẳng toàn bộ quận Hoàn Kiếm, nếu được thì tất cả thủ đô đi xây lại
Ba que quá

xuanhieu7292

Xe buýt
Cứ hô sập với giảm ở đâu em vừa đọc được bài báo này. Các cụ cùng vào thớt này để bàn luận và cập nhật giá nhà ngõ nội đô khu vực các quận nội thành đi ạ
Tóm lại thấy cụ chủ thớt hô còn tăng nữa, tăng mãi, mà chưa thấy nói gom được bao nhiêu căn rồi nhỉ? :D

nguyenvancuong88

Xe buýt
chả gì bằng nhà đất, kể cả ngõ tránh nhau, miễn sao nhà có thang máy, 6-7 tầng là đc, đều ngon cả, đảm bảo diện tích sử dụng sẽ hơn gấp 2-3 lần 1 căn chung cư cùng số tiền

Wellgym

Xe hơi
Cụ yêu thôi, nói thật chối lắm, mình thư thoảng có việc lên đó, đi ăn mấy cái quán trên đó không dám vào nhà VS, vào rồi thì ko dám ăn tiếp, nói phố cổ cho oai chứ thật ra em gọi nó là khu ổ chuột, cần san phẳng toàn bộ quận Hoàn Kiếm, nếu được thì tất cả thủ đô đi xây lại
Khu nào cũng có chỗ thế này thế kia, cũng giống như con người có người này người khác. Có người ăn nói có duyên, ai cũng yêu quý, có người mở mồm ra đã thối, ai cũng muốn cho vài cái vả.

thudoll88

Xe tăng
Còn đang đăng tin bán nhà cơ =))
Ô cái cụ này vô duyên nhở. Làm sao cụ biết được tôi có bao nhiêu bđs. Và tôi bán chỗ này tôi lại mua chỗ khác dòng tiền nó vẫn lưu chuyển trong thị trường bđs cũng tốt chứ sao. Chứng tỏ thị trường ko đến nỗi đóng băng nơi nào có nhu cầu thật giao dịch thật vẫn có giá trị. Căn tôi rao trước dịch sau dịch tăng nhiều đấy cụ ạ. Rao thêm trên này như 1 kênh tương tác thôi chứ bên ngoài cũng đầy người hỏi rồi

xuanhieu7292

Xe buýt
Ô cái cụ này vô duyên nhở. Làm sao cụ biết được tôi có bao nhiêu bđs. Và tôi bán chỗ này tôi lại mua chỗ khác dòng tiền nó vẫn lưu chuyển trong thị trường bđs cũng tốt chứ sao. Chứng tỏ thị trường ko đến nỗi đóng băng nơi nào có nhu cầu thật giao dịch thật vẫn có giá trị. Căn tôi rao trước dịch sau dịch tăng nhiều đấy cụ ạ. Rao thêm trên này như 1 kênh tương tác thôi chứ bên ngoài cũng đầy người hỏi rồi
Thế tóm lại từ tháng 5 đến giờ, cụ mua được mấy căn rồi? :D Giá mua vào có giảm so với trước không? :D

gadi2banh

Xe điện
chả gì bằng nhà đất, kể cả ngõ tránh nhau, miễn sao nhà có thang máy, 6-7 tầng là đc, đều ngon cả, đảm bảo diện tích sử dụng sẽ hơn gấp 2-3 lần 1 căn chung cư cùng số tiền
sao mà gấp 2 -3 lần cùng số tiền được. Cùng 5 tỷ, cụ mua chung cư ở Cầu giấy được 100m2, cụ mua đất được 30m2 và nhà 4 tầng, diện tích sử dụng ngang nhau, ngõ thì sâu phải biết

stevevuxx

Xe tải
bạn phải hiểu nó ko chỉ là vụ xe hơi vào, mà vị trí ngõ to còn có thể làm cty, kinh doanh buôn bán được nữa. Có thể kết hợp vừa để ở vừa để kinh doanh. Chứ chung cư 125m2 thì đúng nghĩa để ở thôi đâu có làm dc nhiều công năng như nhà phố được. Người ít tiền thì có thể phải mua chung cư, người tài chính khá thì sẽ mua nhà phố ngõ to rồi từ đó chuyển qua mua nhà mặt tiền . Còn người tự do về tài chính thì sỡ hữu cả nhà phố, nhà mặt tiền , biệt thự và chung cư cao cấp ....
Người tài chính khá mà phải mua 40m2 trong ngõ à :) Kinh doanh gì trong ngõ nhỉ ;) Ít tiền đi mua chung cư 9 tỷ à :)

Quê bầm

Xe điện
sao mà gấp 2 -3 lần cùng số tiền được. Cùng 5 tỷ, cụ mua chung cư ở Cầu giấy được 100m2, cụ mua đất được 30m2 và nhà 4 tầng, diện tích sử dụng ngang nhau, ngõ thì sâu phải biết
Nhà ngõ 30m2 mà mõ sâu ngoằn ngoèo chỉ quanh 3 tỏi quay đầu thôi cụ, còn khó, 5 tỏi mà chịu khó tìm cũng được nhá khá đó

nguyenvancuong88

Xe buýt
tại sao phải mua 30m2 và tại sao vẫn phải mua ở cầu giấy và tại sao lại là 4 tầng mà k phải là 7 tầng ạ ????

BloodOwl87

Xe điện
Nhà của mình hay của trộm cắp :)
Thấy các cụ ở nhà kiểu này toàn rào chuồng cọp, sợ trộm cắp, mất an ninh
Đấy là nhà hẻm xe máy. Chứ hẻm xe hơi or liền kề dự án thì ai xây chuồng cọp. Hẻm bé 1 thằng nó trèo cả xóm được luôn.
Với cả cần thiết thì góp tiền làm cái bốt thuê bảo vệ. Dạng ở nhà ngõ ô tô tránh là kinh tế khá rồi cụ. Không phải nghèo như đội ngõ ngách xe máy đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Xây ở đâu được 7 tầng trong ngõ nội đô vào thời điểm này?
Vẫn có chỗ lobby được cụ ơi, đừng hỏi chỗ nào em ko tiện nói. Giờ không biết chứ đầu năm là vẫn có người xây được.

stevevuxx

Xe tải
Vẫn có chỗ lobby được cụ ơi, đừng hỏi chỗ nào em ko tiện nói. Giờ không biết chứ đầu năm là vẫn có người xây được.
Rất ít chỗ chứ không nhiều. Ví dụ Linh Lang Đào Tấn, Nguỵ Như Kon Tum, Thái Hà, Láng Hạ. Nhưng quan hệ cũng phải mạnh. Đang xây kể cả đút tiền có đứa nó kiện cho thì dừng luôn. Mấy chỗ đấy ngõ 2 tô tránh không dưới 300 tr/m2 vì chỗ đấy nó kinh doanh được như phố. Cộng thêm tiền xây vào thì giá lên 400tr/m2 rồi. Chung cư so thế nào được.

BloodOwl87

Xe điện
Rất ít chỗ chứ không nhiều. Ví dụ Linh Lang Đào Tấn, Nguỵ Như Kon Tum, Thái Hà, Láng Hạ. Nhưng quan hệ cũng phải mạnh. Đang xây kể cả đút tiền có đứa nó kiện cho thì dừng luôn. Mấy chỗ đấy ngõ 2 tô tránh không dưới 300 tr/m2 vì chỗ đấy nó kinh doanh được như phố. Cộng thêm tiền xây vào thì giá lên 400tr/m2 rồi. Chung cư so thế nào được.
Sao cụ ko nghĩ quận lõi còn xây được thì quận rìa dễ hơn?
tất nhiên bị kiện là tạch rồi, phải lựa hàng xóm rồi mới xây.

sieunhancutchan

Xe tăng
Đấy là nhà hẻm xe máy. Chứ hẻm xe hơi or liền kề dự án thì ai xây chuồng cọp. Hẻm bé 1 thằng nó trèo cả xóm được luôn.
Với cả cần thiết thì góp tiền làm cái bốt thuê bảo vệ. Dạng ở nhà ngõ ô tô tránh là kinh tế khá rồi cụ. Không phải nghèo như đội ngõ ngách xe máy đâu.
Cái món góp tiền chung rồi thuê bốt bảo vệ thì còn lâu mới có vì dân mình mỗi người 1 ý. Đừng nghĩ là ngõ có tầm chục nhà ai cũng sẵn sàng bỏ tiền ra mỗi tháng đóng để thuê bảo vệ.
Như em biết có chỗ có chục nhà trong dãy cũng thuê bốt bảo vệ mả có 1 nhà ko chịu đóng thì 9 nhà còn lại vẫn phải đóng thay cho nhà đó. Mà nhà ko đóng chả phải nghèo đâu nhé, riêng cái nhà thôi đã là tài sản triệu $ rồi nhưng mỗi tháng họ vẫn ko bỏ 1 triệu ra đóng tiền bảo vệ.

quocty

Xe đạp
Người tài chính khá mà phải mua 40m2 trong ngõ à :) Kinh doanh gì trong ngõ nhỉ ;) Ít tiền đi mua chung cư 9 tỷ à :)
thớt này chắc *** bao giờ kinh doanh, ngõ mà 2 ô tô né hoặc ô tô vào trong nhà thì đầy người kinh doanh. Giờ xu hướng kinh doanh online tại nhà, lập cty tại nhà nó đầy ra. Tui ít thấy ai bỏ 9 tỷ mua chung cư nhưng nhà phố thì lại ko có căn nào. Bét lắm cũng có vài căn nhà phố rồi mới dám bỏ ra 9 tỷ để mua 1 căn chung cư