[Funland] Giá phải trả cho hổ báo chống lực lượng phòng chống dịch bệnh.

so6_a2

Xe hơi
Mợ F1 ở clip mất bình tĩnh quá mức nên hành xử ko được khôn.
Tuy nhiên, đặt vào hoàn cảnh của mợ ý, thì cũng nên thông cảm.
Cho nên anh CSKV mới cố gắng vận động chứ từng ấy hành vi là cưỡng chế được rồi, thậm chí cái tội chống người thi hành công vụ nữa.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề chống đối nó tùy thuộc như các nước giãy chết họ phản ứng mạnh mẽ hơn xứ thiên đường vì sao? Vì họ thực sự đòi quyền bình đẳng và tự do. Năm ngoái kinh tế vỉa hè đã thiệt hại nặng, năm nay thì sao ? Từ tháng 3 đến giờ chết đói rồi, để công bằng tất cả các quan không nhận lương đi xem thể nào? Có dám dãn cách ko? giờ ko có cái đổ vào mồm từ tháng 3 rồi thì dân sống bằng ji? Các cụ gạch đá e nhận hết.
Cụ nghĩ các quan sống = lương ạ???

Không về nhì

Xe tăng

shiluo

Xe container
Khu cách ly là gì...?
Là khu tập trung những người nghi vấn, có khả năng bị nhiễm bệnh.( Đó chỉ là nghi ngờ)
Có những quy trình CQ làm bị cứng nhắc, chúng ta đang thiếu rất nhiều chỗ điều trị cho những người đã xác định bị nhiễm bệnh.
Trường hợp của Mợ trên, vài ngày qua chưa có biểu hiện phát bệnh, nên chăng cho cách ly tại nhà. Tránh trường hợp đúng là Họ không bị nhiễm Vr, nhưng khi vào khu cách ly dễ bị lây chéo, như vậy ta lại tạo thêm cơ hội cho Vr.
Vài ngày gần đây số ca nhiễm trong khu cách ly lên rất cao, nhiều khả năng những người sức khỏe Bt bị nhiễm trong đó. Cần phân loại, giãn cách trong khu cách ly, phân cấp tùy từng trường hợp.
Cách ly tại nhà thì ai kiểm soát được cụ? Nếu dân ý thức được thì đã là tốt quá, mà nếu ý thức được thì đã không bị nhiều như bây giờ.
Trường hợp nhiều quá, quá tải không xử lý được thì phải chịu chứ thà chấp nhận nguy cơ lây chéo trong khu cách ly còn hơn là lây trong cộng đồng. Mỗi ca cộng đồng nổ ra là một lần khốn đốn cả một khu rộng lớn, chi phí và công sức bỏ ra để truy vết, xử lý không biết bao nhiêu mà kể. Thế nên nghe tin 100 ca trong khu cách ly không đáng sợ bằng phát hiện 1 ca cộng đồng.
Tóm lại là đã có chủ trương thì phải chấp hành, giải quyết vấn đề gì phải thống nhất mơi trôi được. Nhiều khi mình thấy bất hợp lý, nhưng bản thân mình nhìn "thấy" chắc gì đã đúng, chỉ là từ góc nhìn của mình thôi.

Chopchopchop

Xe buýt
Mụ này chắc có chỉ đạo xúi giục nên cố tình gây rối rồi ! Chứ người thường ko ai như vậy
Em thấy 2 lần đều chở cháu bé theo. Sao mẹ nào mà lại hành xử như thế trước mặt con nhỉ? Cháu bé chắc cũng hoang mang và tổn thương lắm. Tội cho cháu bé

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Họ có tự giác cách ly không hay vẫn đi lại lung tung, rồi đến lúc họ có thể chuyển thành f0 thì bao nhiêu người hàng xóm hay toà nhà có thể bị ảnh hưởng. Cụ bảo theo dõi thì lấy người đâu để theo dõi nếu như ai cũng muốn tự do, vào khu cách ly còn dễ quản lý và hạn chế cơ hội lây nhiễm bệnh sang người khác
Thay vì cưỡng chế lôi đi, vừa tốn kém vừa này nọ thì phóng to cái thông báo bà ấy là F1, là diện cần phải cách ly.. dán ngay đầu ngõ phố hoặc khu nhà đó. Đảm bảo với tinh thần chống dịch như chống giặc của quân và dân ta hiện nay thì chắc chậm nhất là đến hôm sau, bà í xin đc đi cách ly tập trung thôi 🤓

chẳng có tên

Xe tăng
Em thấy 2 lần đều chở cháu bé theo. Sao mẹ nào mà lại hành xử như thế trước mặt con nhỉ? Cháu bé chắc cũng hoang mang và tổn thương lắm. Tội cho cháu bé
Thế nên e mới nói là có kẻ xấu xúi giục mà cụ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thay vì cưỡng chế lôi đi, vừa tốn kém vừa này nọ thì phóng to cái thông báo bà ấy là F1, là diện cần phải cách ly.. dán ngay đầu ngõ phố hoặc khu nhà đó. Đảm bảo với tinh thần chống dịch như chống giặc của quân và dân ta hiện nay thì chắc chậm nhất là đến hôm sau, bà í xin đc đi cách ly tập trung thôi 🤓
chẳng thế được đâu cụ, có thể bà kia F1, ai đảm bảo người trong gia đình đó sẽ không ra ngoài, không may bà ấy chuyển F0, thì sao đây
Còn chỗ để cách ly, nên đi
Đừng để chuyển F0 nằm nhà, gọi không ai đón, rồi khổ

latech

Xe tải
Covid này thực sự các nước nghèo mà không quân phiệt thì không thể nào dập được dịch.
Dân chủ nửa mùa mà không có vác xin để tiêm như Indo, Phil, hay Ấn thì sẽ toác thôi. VN xác định sẽ phải hy sinh số ít để cứu số đông thôi.

Tiger Hunter

Xe container
Trường hợp đấy đúng là mất cả ngày cụ ạ, từ sáng đến 5h pm mới đi ạ.
Sao phải mất tg thế nhỉ? Còn bao việc phải lo chứ đi gt cho con dở này làm gì? Hỏi luôn "có tự đi hay ko", ko tự đc thì cưỡng chế, 5p hết phim
Cq cũng ko thích thú gì chuyện lập khu cách ly tập trung. Cho cách ly ở nhà đỡ tốn kém nhiều thứ, nhưng khổ cái dân ko tự giác nên cách ly ở nhà ko hiệu quả. Ý thức như mụ này thì ai dám chắc ở nhà sẽ ko đi chợ, đi tập thể dục ???

Chỉnh sửa cuối:

giaconngu

Xe tăng
Cụ đã bao giờ vào đấy chưa mà nói là dọn
Vào đấy cách ly, mỗi người phải giữ khoảng cách vơi nhau tránh lây nhiêm. Mà mình cũng đồng cảm với mợ ấy. mợ ấy nói học sài gòn cach ly fo ơ nhà cũng có lý. Ở mình cách ly 4 người 1 phòng, rồi còn chung nhà vệ sinh thì khả năng lây nhiễm cao lắm, mơ ấy sợ là cũng đúng thôi.
Do TP Hồ Chí Minh quá tải F0, F1 nên mới cho F1 cách ly tại nhà. Mợ này ở Hà Nội chứ không phải TP Hồ Chí Minh, mà Hà Nội thì chưa rơi vào tình trạng như TP Hồ Chí Minh hiện nay nên việc phải cách ly y tế tập trung đối với F1 là đúng với quyết định của Bộ Y tế (878/QĐ-BYT ngày 12/3/2020) về việc cách ly tập trung đối với trường hợp tiếp xúc gần (F1) với người mắc bệnh truyền nhiễm. Khi UBND phường/xã ra quyết định cách ly tập trung/tại nhà (QĐ này là văn bản quy phạm pháp luật nhé) thì F1 đó buộc phải thực hiện biện pháp đó chứ không có quyền lựa chọn phương án khác. Chỉ khi nào chính quyền TP Hà Nội cho phép F1 được cách ly tại nhà thì mợ ấy mới có thể được cách ly tại nhà. Vì thế, ở đây không thể nói "mợ ấy nói học Sài Gòn cách ly F0 ở nhà cũng có lý". Nếu ai cũng muốn cách ly tại nhà và đều được đáp ứng như mong muốn thì còn cái gì được gọi là pháp luật nữa.

maple.leaf

Xe máy
Khách sạn trống rất nhiều, nên cho cách ly tự trả phí. Chứ cách ly mà ở chung thì 75% sẽ bị lây.

Hangtuyen

Xe tải

Bố 3 con

Xe tải
Sợ nhưng chính sách chung là như vậy thì người thi hành công vụ người ta làm đúng rồi. Mình ko chấp hành là mình sai. Có quyền góp ý kiến, nhưng chống đối chính sách chung là vi phạm pl. Cần phân biệt rõ ko lại đi chăn kiến mà ko biết tại sao
Ai chả biết việc của mình là phải đi. Nhưng e chỉ nói là nó bẩn thỉu, nó không đủ điều kiện vệ sinh, nó kinh. Còn cụ với các cụ khác cứ nằng nặc là em đòi đi resorts hay *********, chống đối này nọ thì em chịu. Thôi thì các cụ đúng cả

Anita Emi

Xe điện
Nhớ hồi Vũ Hán, thấy dân đi cách ly trốn chạy, khóc lóc thảm thiết như đi vào cửa tử thực sự. Sau đó thì đa phần lúc về còn có lọ tro. Đúng là lúc đó thì con ng ko còn quyền lựa chọn, kể cả giữa sống và chết.
Đưa thông tin cẩn thận có trách nhiệm cụ nhé. Cụ cho xem bằng chứng dân trốn chạy, khóc lóc thảm thiết như đi vào cửa tử thực sự và số liệu về thông tin đa phần lúc về còn có lọ tro.

Nếu không là cụ đang cố tình bịa đặt với mục đích không tốt.

Hieumos

Xe container
Ai chả biết việc của mình là phải đi. Nhưng e chỉ nói là nó bẩn thỉu, nó không đủ điều kiện vệ sinh, nó kinh. Còn cụ với các cụ khác cứ nằng nặc là em đòi đi resorts hay *********, chống đối này nọ thì em chịu. Thôi thì các cụ đúng cả
Trên quán có mấy thớt toàn các cụ F1 đang truyền hình trực tiếp trong khu cách ly đấy, cụ vào mà đọc cho trực quan. Toàn các cụ lên tuổi ông tuổi bà rồi, nhưng tinh thần còn hơn gấp vạn lần các thanh niên hay lý sự.

Bẩn thì dọn cho sạch sẽ, quan trọng nhất là tinh thần lạc quan chiến đấu với dịch bệnh.