[Funland] Giá phòng trọ Hà Nội tăng kinh quá nhỉ

doque

Xe máy
giờ nhiều cụ có tiền kinh doanh cái này dc, mà rủi ro như vụ hôm qua thì sợ

mình ở ngoài nên ít ăn cơm ở trường, chỉ nhớ năm 99, có cậu bạn rủ đi ăn ở khu nhà tam giác chỗ ngay cổng, đối diện ktx B9 (các bạn từ sau 2004 chắc ko biết vì phá đi làm đường rồi) cơm có cá, rau bắp cải luộc, thịt có 1500 đồng.
Ngày ấy, đội con gái còn ăn suất cơm có 500 đồng cơ cụ, 300 cơm 200 lạc, nc rau free, thế là xong bữa :))

vieteuro

Xe container
Hồi ấy ăn quán có đủ protein đâu tay chân ông nào cũng bé tẹo. Muốn ăn đủ phải mua về nấu năm em mới học đại học có 30 hay 40k 1 cân thịt lợn gì đấy, thịt gà cũng rẻ hơn thì phải mua về nấu mỗi bữa ăn 2 lạng thì đi tập nó mới tăng cơ được. Học đại học có 67 68 cân mà cái áo sơ mi em không sẵn lên nổi bắp tay vì to, bụng thì 6 múi, mà có tập cái gì tốn tiền đâu tập mỗi xà kép, còn bây giờ 75 76 cân mà mặc áo cái tay nó vẫn rộng. Giờ vợ em vẫn còn kể hồi mới yêu nhau người rắn đến nỗi không nắn bóp được. Chả bù cho bây giờ :)) .
Giờ thì nhão nhão
Súng thì oặt sang 1 bên sờ mã chả rắn phỏng cụ =))

starview

Xe tăng
2003 em chỉ biết mỗi Định Công
Mỹ Đình mới lên Hà nội mà cụ :D
2003 Mỹ Đình chắc bò vàng chạy tung tăng :D
2007 em đi đường Phạm Hùng buổi sáng toàn phải tránh bò
nhưng bù lại được ngắm cò bay qua, buổi chiều khu đất chỗ Keangnam bây giờ chim đậu nhặt hạt cỏ. Giá khu Mỹ Đình Mễ trì khi đó chừng 8-9 triệu/m2.

Easy girl

Xe tăng
mỹ đình với cầu giấy được quy hoạch từ lâu là một trong những trung tâm mới để dịch chuyển các cơ quan bộ ngành, trụ sở tập đoàn tổng công ty lớn ra đó. Sau 2 chục năm nhìn thì bộ mặt đô thị chỗ mỹ đình tuy nó vẫn phở so các quốc gia phát triển, nhưng so hanoi hay trong cõi vietnam thì nó vẫn là ngon. Định công sau 2 chục năm thì vẫn động kinh, so mặt bằng chung thì kém phát triển, dân trí thấp hơn
Định công, chung cư đầu tiên Hà nội, chỗ đấy mà cắt rau muống thì Mỹ Đình nhà cụ đang ngắm đít trâu , đi cầy :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
mỹ đình với cầu giấy được quy hoạch từ lâu là một trong những trung tâm mới để dịch chuyển các cơ quan bộ ngành, trụ sở tập đoàn tổng công ty lớn ra đó. Sau 2 chục năm nhìn thì bộ mặt đô thị chỗ mỹ đình tuy nó vẫn phở so các quốc gia phát triển, nhưng so hanoi hay trong cõi vietnam thì nó vẫn là ngon. Định công sau 2 chục năm thì vẫn động kinh, so mặt bằng chung thì kém phát triển, dân trí thấp hơn
Động king thì nó vẫn có trước, chung cư đã có dân ở.
Ra tuyến đường Cao Xà Lá
Quy hoach từ lâu ở đâu ra.
Mỹ đình nếu không có trung tâm hội nghị quốc gia chẳng ai biết ở đâu
Đúng là thần kinh, ngắm đít trâu mãi, lẫn :D

Easy girl

Xe tăng
vâng khu động kinh có trước mà cụ.
nhưng vẫn phải khẳng định hoàng mai là vùng trũng của thủ đô. Dân lao động nhiều, mặt bằng dân trí nói chung là kém nhất.
Còn mỹ đình, hay rộng hơn là nam từ liêm thì dọc cái phạm hùng nó có nhiều các cơ quan bộ ngành mà cụ, đâu chỉ mỗi tthn quốc gia. À mà cụ quen nhìn đi"t trâu thì sao thấy được
Động king thì nó vẫn có trước, chung cư đã có dân ở.
Ra tuyến đường Cao Xà Lá
Quy hoach từ lâu ở đâu ra.
Mỹ đình nếu không có trung tâm hội nghị quốc gia chẳng ai biết ở đâu
Đúng là thần kinh, ngắm đít trâu mãi, lẫn :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
vâng khu động kinh có trước mà cụ.
nhưng vẫn phải khẳng định hoàng mai là vùng trũng của thủ đô. Dân lao động nhiều, mặt bằng dân trí nói chung là kém nhất.
Còn mỹ đình, hay rộng hơn là nam từ liêm thì dọc cái phạm hùng nó có nhiều các cơ quan bộ ngành mà cụ, đâu chỉ mỗi tthn quốc gia. À mà cụ quen nhìn đi"t trâu thì sao thấy được
Mợ ngắm đít trâu mãi giờ ô tô phi kinh quá quên hết rồi ah :D
Khu Cao xà Lá nó dạng đỉnh cao mà từ khi khu Từ Liêm của mợ vẫn đang chổng mông bán mặt cho đất bán lưng cho trời ạ
Các trường đại học
Dưới này thì có Nhà máy oto, rượu bia, dệt
Các cái nợ nói mãi sau này mới có mợ êi

Easy girl

Xe tăng
thì đúng rồi, khu cao xà lá có lâu rồi cụ. Tập trung nhiều công nhân, tức là dân lao động. Giờ vẫn giữ truyền thống là dân lao động.
còn nam từ liêm chủ yếu đòng ruộng, nông dân. Khi quy hoạch thì nông dân biến hết hoặc dẹp ra một góc, để người có tiền dọn đến. Thế nên mặt bằng dân trí cao hơn
cụ so giá nhà là ra. Ví dụ căn chung cư ở vin skylake sẽ đắt gấp đôi cái chung cư xịn nhất ở định công or hoàng mai, vùng trũng của hanoi

Mợ ngắm đít trâu mãi giờ ô tô phi kinh quá quên hết rồi ah :D
Khu Cao xà Lá nó dạng đỉnh cao mà từ khi khu Từ Liêm của mợ vẫn đang chổng mông bán mặt cho đất bán lưng cho trời ạ
Các trường đại học
Dưới này thì có Nhà máy oto, rượu bia, dệt
Các cái nợ nói mãi sau này mới có mợ êi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
thì đúng rồi, khu cao xà lá có lâu rồi cụ. Tập trung nhiều công nhân, tức là dân lao động. Giờ vẫn giữ truyền thống là dân lao động.
còn nam từ liêm chủ yếu đòng ruộng, nông dân. Khi quy hoạch thì nông dân biến hết hoặc dẹp ra một góc, để người có tiền dọn đến. Thế nên mặt bằng dân trí cao hơn
cụ so giá nhà là ra. Ví dụ căn chung cư ở vin skylake sẽ đắt gấp đôi cái chung cư xịn nhất ở định công or hoàng mai, vùng trũng của hanoi
Thế thì khu của mợ cũng 4 xứ chứ biết đường nào mà lần.
So dân 4 xứ thì ai biết đâu đc họ
Ngày trước rõ ràng Công Nhân là tiên tiến ko nhất thì cũng chưa đến lượt Nông Dân
Giờ so tiền thì khu phố Cổ vẵn đắt nhất, và nó xa nhất khu của mợ :D

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Xuất phát từ sự tham lam vô độ của đám chủ nhà cho thuê. Trước nhà cháu có cái chung cư cho 1 cặp vợ chồng công chức thuê, năm ngoái con ngan già cứ đòi tăng giá, bảo giờ cả thành phố tăng giá rồi, rồi tự động gọi điện cho vợ chồng kia đòi thêm tiền, 2 vợ chồng kia lại kêu với cháu, cháu vặc con ngan già, bảo đồ tham tàn vô độ, thế là chửi nhau, cháu cay quá bảo thế thì bán, và bán cmn rồi các cụ ạ.

Easy girl

Xe tăng
không phải khu của e. Khu mỹ đình nó của cả thế giới này. Ai có tiền thì mua ở cũng được. Thế mới tứ xứ đến. Tụi hàn xẻng nó ở đấy đông, vì nó nhiều tiền, không thể ở vùng trũng của hanoi được.
phố cỏi thì đắt rồi. Nếu cụ ở phố cổ thì cụ có thể tự hào. Còn hoàng mai thì thôi. Nó là vùng trũng của hanoi.
Nếu cụ quan sát chỉ thấy người ở hoàng mai đi sang mạn cầu giấy mỹ đình, tức là vào trung tâm làm việc.Rấi ít người ngược lại, vì đó vùng trũng
(À em ở long biên, không vì gần phố cổ mà văn minh hơn ông ở mỹ đình)

Thế thì khu của mợ cũng 4 xứ chứ biết đường nào mà lần.
So dân 4 xứ thì ai biết đâu đc họ
Ngày trước rõ ràng Công Nhân là tiên tiến ko nhất thì cũng chưa đến lượt Nông Dân
Giờ so tiền thì khu phố Cổ vẵn đắt nhất, và nó xa nhất khu của mợ :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
không phải khu của e. Khu mỹ đình nó của cả thế giới này. Ai có tiền thì mua ở cũng được. Thế mới tứ xứ đến. Tụi hàn xẻng nó ở đấy đông, vì nó nhiều tiền, không thể ở vùng trũng của hanoi được.
phố cỏi thì đắt rồi. Nếu cụ ở phố cổ thì cụ có thể tự hào. Còn hoàng mai thì thôi. Nó là vùng trũng của hanoi.
Nếu cụ quan sát chỉ thấy người ở hoàng mai đi sang mạn cầu giấy mỹ đình, tức là vào trung tâm làm việc.Rấi ít người ngược lại, vì đó vùng trũng
Mợ lại đi xa quá.
Em đang hỏi cụ kia cho thuê 17 năm ở Mỹ Đình vì em chỉ biết Khu Định Công.
Như vậy ko phải em mới lên HN như cụ ý nói.

MuathuHN252

Xe lăn
Xuất phát từ sự tham lam vô độ của đám chủ nhà cho thuê. Trước nhà cháu có cái chung cư cho 1 cặp vợ chồng công chức thuê, năm ngoái con ngan già cứ đòi tăng giá, bảo giờ cả thành phố tăng giá rồi, rồi tự động gọi điện cho vợ chồng kia đòi thêm tiền, 2 vợ chồng kia lại kêu với cháu, cháu vặc con ngan già, bảo đồ tham tàn vô độ, thế là chửi nhau, cháu cay quá bảo thế thì bán, và bán cmn rồi các cụ ạ.
Cc khu nào và cho thuê bn thế cụ?

Thudovang

Xe buýt
Cũng phải yêu cầu bảo vệ có chứng chỉ PCCC, chứ như ông bảo vệ kia, ban dầu đám cháy bằng bàn tay, bình xịt các kiểu, ko dập được, ko báo được.
Đúng . Có bảo vệ mà vẫn để cháy lan rộng như này thì lỗi 90% do bảo vệ không nhanh nhẹn và hô hào mọi người cùng ứng cứu

dhela

Xe tăng
hihi.. cuối cùng cũng tìm thấy cụ có góc nhìn giống em: Hoàng Mai là khu vực dưới rốn :))

tung02x5

Xe hơi
Em hỏi nhở các cụ với ạ. Trong vài 3 năm tới, do đk công việc nên em có thể phải xa nhà. Vậy nên em băn khoăn nên cho thuê nhà hay khoá cửa để đấy (thi thoảng nhờ đứa cháu đến quét dọn). Thu nhập từ tiền thuê nhà tầm 100tr/ năm trong đó đổ nội thất tính nhanh tầm 100tr. Giả sử 3 năm sau em nhận lại thì phải sắm mới chưa kể sàn gỗ tủ bếp có khi cũng phải thay. Vậy nên em băn khoăn quá. Theo các cụ em có nên cho thuê ko,
Cụ để không đồ cũng hỏng, cho sv thuê cũng hỏng, tốt nhất là cho nữ đi làm thuê

ATZ

Xe tải
Đúng . Có bảo vệ mà vẫn để cháy lan rộng như này thì lỗi 90% do bảo vệ không nhanh nhẹn và hô hào mọi người cùng ứng cứu

Nhìn mấy ông bảo vệ dạng này, kể cả các cty mình thấy trên 80% là bù nhìn, cứ vật vờ làm, có mặt lấy tiền. Nhiều khi bảo định kiến chứ mình thấy bảo vệ chủ yếu là những chú trẻ thì thích nhàn, thậm chí là lười, còn lớn tuổi thì không có khả năng, nên trông chờ bảo họ xử lý những tình huống khẩn cấp, đòi hỏi sự nhanh nhạy như vầy quả là quá khó.