Thảo luận Giá xe Toyota có giảm tiếp?

Le_Thang_hn

Xe hơi
Hà nội ko vội đc đâu các cụ ah. Đằng nào chả chờ từ đầu năm đến giơ.hjj

MinhHang2012

Xe máy
NĐ 116 nôm na nó là một hàng rào thuế quan, vậy nên để đi qua nó không hề dễ. Mấy cái như cụ nêu, các nhà sản xuất đáp ứng được, nhưng nó chưa phải là điều kiện đủ. Hoặc hiểu đơn giản hơn nữa, tại sao Ranger bán chạy thế chả lẽ Ford lại đứng im không làm gì để không có xe bán trong thời điểm cuối năm được coi là khoảng thời gian có lượng khách hàng đông đảo nhất, hoặc CRV của Honda hay Fortuner của Toyota, hay các xe Lexus....
Em nghĩ cũng có thể giá xe trong nước đang có xu huớng biến động giảm. Nên họ chờ đợi giá xe trong nước ổn định rồi mới tính bài nhập khẩu về sau khi tính toán lợi nhuận, thiệt hơn.

Ý kiến của em là nhập xe về ko phải là chuyện khó khăn đối với doanh nghiệp. Có chăng là họ đang nghe ngóng như kiểu ko muốn đầu tư mạo hiểm thôi. Nôm na nó là như vậy.

Ví dụ như nhập xe về nhưng giá xe trong nước nó giảm mạnh, ko cạnh tranh được thì có phải cũng rủi ro ko ạ?

Giangspd

Xe đạp
Cụ bán xe thì sẽ phân tích là ko nên chờ. Nhưng sự thật thì các hãng đều giảm rất mạnh, càng về cuối 2017 thì giảm càng mạnh. Còn kìm hãm bằng 116 thì cũng chỉ mất 1 tháng cho lô xe đầu tiên kiểm định, các lô nhập liên tiếp về sau thì có kế thừa của lô trước do đó ko làm tăng chi phí bán xe. Mức giảm ko đc 30% nhưng giảm 29% giá xe hiện nay là có thể ngay trong tháng 4/2018
Cụ không biết gì về nghị định 116 thì nói be bé thôi, không người ta cười :))). Nghị định 116 quy định là test từng lô nhập về một nhé, đi đâu cũng thấy cụ chém ,mà chém trúng thì ít, chém sai thì nhiều.

tntnb

Xe điện
Cụ không biết gì về nghị định 116 thì nói be bé thôi, không người ta cười :))). Nghị định 116 quy định là test từng lô nhập về một nhé, đi đâu cũng thấy cụ chém ,mà chém trúng thì ít, chém sai thì nhiều.
Thì còn gì nữa người ta nhập lỹ tiến (nhập đợt 1 về lấy 1 con test, sau đó nhập luôn đợt 2 về cũng lấy 1 con test) thì vừa xong lô này lại kiểm định luôn lô sau, các hãng luôn có xe để bán thì chi phí có tăng bao nhiêu đâu.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em nghĩ cũng có thể giá xe trong nước đang có xu huớng biến động giảm. Nên họ chờ đợi giá xe trong nước ổn định rồi mới tính bài nhập khẩu về sau khi tính toán lợi nhuận, thiệt hơn.

Ý kiến của em là nhập xe về ko phải là chuyện khó khăn đối với doanh nghiệp. Có chăng là họ đang nghe ngóng như kiểu ko muốn đầu tư mạo hiểm thôi. Nôm na nó là như vậy.

Ví dụ như nhập xe về nhưng giá xe trong nước nó giảm mạnh, ko cạnh tranh được thì có phải cũng rủi ro ko ạ?
Ví dụ như một hãng có vài mẫu xe dẫm chân lên nhau thì bài toán cụ nêu rất chuẩn xác, tuy nhiên vấn đề là các hãng đã đặt hàng (ordered) với các sản phẩm cũ và mới rồi, song do 116 nên chưa thể về được ấy cụ :D

chodongnambo

Xe đạp
Website
www.showroomotocantho.com
Theo lộ trình của nghị định 140/2016 thì năm 2018 phí trước bạ là 15%. Không biết là sẽ thật không nữa, vì nếu thật thì sẽ khó mà mua xe.

Với lại hiện tại các ngân hàng đánh giá lại khoản vay hết rồi, cao lắm chỉ 70% nên số tiền ban đầu sẽ nhiều hơn hiện tại.

Sẽ không dễ mua xe như trước nữa đâu các cụ ạ.

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
http://dantri.com.vn/su-kien/quy-dinh-moi-dung-mo-o-to-giam-gia-sau-20171211035305226.htm

Không khó thì các hãng đã không phải ngừng xe đầu năm, tháng trước Tết là tháng quan trọng nhất họ còn không có xe để bán. Cụ cứ chờ xem
Nghị định mới ra chắc chắn bước đầu sẽ khó khăn cho doanh nghiệp nếu nhập xe. Nhưng tầm giữa năm sau khi vào guồng rồi thì mọi thứ sẽ trơn tru ngay cụ ạ. Em đoán từ giờ tới giữa năm sau giá xe chưa biến động nhiều. Còn cuối năm sau thì giá xe sẽ rất tốt :))

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Nghị định mới ra chắc chắn bước đầu sẽ khó khăn cho doanh nghiệp nếu nhập xe. Nhưng tầm giữa năm sau khi vào guồng rồi thì mọi thứ sẽ trơn tru ngay cụ ạ. Em đoán từ giờ tới giữa năm sau giá xe chưa biến động nhiều. Còn cuối năm sau thì giá xe sẽ rất tốt :))
Nhiều cụ đã mất công đợi mấy tháng rồi, giờ đợi thêm 6 tháng hoặc 1 năm nữa chứ mấy. Các cụ đổ xô đi mua sớm làm gì, rồi lại tắc đường như tối qua.

nguyenthanghn

Xe máy
Website
hyundaitamtrinh3s.com
Theo em nên chờ là tốt ạ. Các cụ chờ được cả năm rồi, cố thêm tí nữa có sao. Sang năm giá rẻ rực rỡ luôn đó ạ. E chém thế ! Hi

tntnb

Xe điện
Theo em nên chờ là tốt ạ. Các cụ chờ được cả năm rồi, cố thêm tí nữa có sao. Sang năm giá rẻ rực rỡ luôn đó ạ. E chém thế ! Hi
Để rẻ rực rỡ thì dự ít phải tháng 4/2018 vì đã qua kiểm định lô xe đầu tiên.

leanhkyhg

Xe đạp
Quả này mà thành thật thì mất thời gian cơ số cụ đợi 2018 giảm giá xe

Làm méo gì có chuyện tăng đến 18% thuế trước bạ, đúng là chỉ có bọn sale nghĩ ra mấy trò này.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Làm méo gì có chuyện tăng đến 18% thuế trước bạ, đúng là chỉ có bọn sale nghĩ ra mấy trò này.
Vâng :) Em chỉ thấy là thông tin này càng ngày càng rộng và có nhiều căn cứ hơn. Còn thật hay không hồi sau sẽ rõ.

minhcc

Xe đạp
Nó thích thì giảm cái "đùng" các cụ ạ, hãng nào chả vậy. Hôm 1/12, em gái sale chevrolet báo xe 5 chỗ bản 2017 rẻ nhất 299t, xui em mua đi ko hết xe. Thế mà hnay còn 263t. Cũng bảo ko mua hết xe.???? Các cụ có cụ nào xúc kịp giá đó ko ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Tuy nhà ngay gần nhưng xin cạch Toyota Thanh Xuân vì có kiểu sales lạ ntn.
Thưa các quý anh salesman. Các anh còn kiểu strategy này tôi nghĩ các anh nên cuốn gói sớm trong năm sau.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Tuy nhà ngay gần nhưng xin cạch Toyota Thanh Xuân vì có kiểu sales lạ ntn.
Thưa các quý anh salesman. Các anh còn kiểu strategy này tôi nghĩ các anh nên cuốn gói sớm trong năm sau.
Cụ gặp vẫn đề gì về sale tại Toyota Thanh Xuân ạ

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Quả này mà thành thật thì mất thời gian cơ số cụ đợi 2018 giảm giá xe

bạn mất tiền để lên kinh doanh chuyên nghiệp thì nên chuyên nghiệp hơn,đừng đưa những tin ko căn cứ thế này làm mất uy tín của bản thân vs đại lý bạn đang bán hàng,cái tin 18% vs 10% xe van theo thông báo họp hội đồng nhân dân hà nội bao cao so 153 kì 5 vừa rồi hoàn toàn là bịa đặt do bọn thợ salon truyền miệng nhau ăn vô số phốt rồi,bạn có thể vào cổng điện tử của hdnn tphn đọc kết quả kì họp xem có chữ trước bạ hay oto nào ko,đừng đi theo vết xe đổ đấy làm mất uy tín của bản thân mình là đại diện của 1 hãng lớn ,làm các ofer mất cảm tình,e khuyên thật,còn thuế má e nghĩ vẫn là ẩn số của bộ tài chính

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
nên học tập phong cách làm việc 1 số cụ như cụ tuyền omega,cụ trịnh mazda,mợ hạnh bên huyndai thành công họ gắn bó rất lâu dài với OF ....ofer ng ta cần cung cấp thông tin để lấy xe sao cho hợp lý, chứ họ ko thích bị doạ mấy cái tin đồn vớ vẩn ko có căn cứ cụ duy nhé!
cái vụ họp hội đông nhân dân thành phố hà nội vừa đề xuất tiền gửi xe tăng 300% thì k ông thợ salon hay sale nào nhắc đến vì sợ k bán đc xe lại cứ vít vào doạ cái tin vịt trước bạ để kích khách mua xe :)))))) đến là hài.

Chỉnh sửa cuối: