Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

latdat

Xe buýt
Xe em SH 2012 - 125. Đã chạy được 300km. Bảo dưỡng 500 km nên làm những gì và thay những loại dầu nào (dầu máy, dầu lap, loại dầu) và làm ở đâu? Nhờ cụ Son-Shark và các cụ khác giúp em.
Thank các cụ nhiều.
P/s: Thấy cụ Son-Shark phán bệnh của cụ hungthangitv mà em thấy run quá. Em toàn chạy giờ hành chính, tốc độ chẳng bao giờ quá được 40km/h. Không biết có bị bệnh giống cụ hungthangitv không nhỉ?!

tuananh_free

Xe tăng
Xe em SH 2012 - 125. Đã chạy được 300km. Bảo dưỡng 500 km nên làm những gì và thay những loại dầu nào (dầu máy, dầu lap, loại dầu) và làm ở đâu? Nhờ cụ Son-Shark và các cụ khác giúp em.
Thank các cụ nhiều.
P/s: Thấy cụ Son-Shark phán bệnh của cụ hungthangitv mà em thấy run quá. Em toàn chạy giờ hành chính, tốc độ chẳng bao giờ quá được 40km/h. Không biết có bị bệnh giống cụ hungthangitv không nhỉ?!
Bác giống hệt e, giờ cũng đang 300km và 125. Giờ vẫn thấy ngon lắm.:D

quangvuhee

Xe tải
Sáng nay mình đã thay dầu Castrol Power 1 Jaso MB cho SH150 của mình rồi. Bình đó 1L nên khi đổ mình bảo thợ đổ đúng 0,8L thôi. Mới đi được vài km về nhà nên chưa cảm nhận rõ rệt lắm nhưng xe vẫn bốc và máy vẫn êm như bt, kéo nhẹ là lên 60km/h ngay :D . Để đi vài hôm xem như nào đã.

son-shark

Xe buýt
Cụ ơi em mới qua Head và họ vệ sinh hết phần máy móc chỗ dây curoa gì đó. rồi lấy giấy ráp đánh cái côn hay cái gì đó tròn và ro ahm. rồi nhỏ dầu vào tay gas. giờ xe em tạm ổn rồi cụ ạ. khi nào xe e lại có vấn đề e sẽ sẵn sàng mang qua cụ làm chuột bạch ạ.
Thanks 2 cụ béo nhiều ;)
Ok !
Thank các cụ nhiều.
500km đầu thì bạn nên thay dầu máy! nếu thay cả dầu láp càng tốt thôi! dầu máy motul scooter dùng hợp lý bạn à!
Anh Sơn cá mập có lắp dây tăng áp Nology không em chuyển cho anh độ cho mấu;))
Chỉ dây hay cả bôbin sườn hả em?

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Ok !

500km đầu thì bạn nên thay dầu máy! nếu thay cả dầu láp càng tốt thôi! dầu máy motul scooter dùng hợp lý bạn à!

Chỉ dây hay cả bôbin sườn hả em?
Ốh ốh... cụ ơi... sao giang hồ cứ đồn là dầu lap ban đầu của nó tốt này nọ.
Và không nên thay sớm.
Thay sớm ko tốt.
Như thế có đúng ko cụ?

Mà cụ ơi tính ra xe em thay 3 loại dầu máy, và 2 loại dầu lap rồi.
Mỗi loại cách nhau tầm 500km -> 1200km -> 1900km.
Dầu Lap thì ở chỗ 500km và 1900km.
Như thế có hại gì và ảnh hưởng gì sau này ko hả cụ?

mập mập

Đi bộ
Hi hi, e đang dựa cột lắng nghe ý kiến quý báu của các Bác đây ạ

latdat

Xe buýt
Ok !

Nếu thay dầu khác lỡ sau có vấn đề gì hãng có bảo hành không cụ? Em định xe được 500 km nên nhờ cụ thay dầu giúp. Cụ cho em biết hết khoảng bao nhiêu "thóc" để em còn chuẩn bị
Thank cụ nhiều.

mập mập

Đi bộ
Đọc xong toppic này e mới vỡ cái đầu ra được ít nhiều về xe cộ. hix, đúng là con gái, chỉ biết nhảy lên xe là đi, chả biết gì cả. Cảm ơn các bác rất nhiều.
sắp tới e qua chỗ bác Sơn-shark thay dầu cho em cưng của e, giờ đi được 1.200km rùi, e đã thay dầu 1 lần khi đi được 500km nhưng e k nhớ là thay loại dầu nào nữa. hic

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Đọc xong toppic này e mới vỡ cái đầu ra được ít nhiều về xe cộ. hix, đúng là con gái, chỉ biết nhảy lên xe là đi, chả biết gì cả. Cảm ơn các bác rất nhiều.
sắp tới e qua chỗ bác Sơn-shark thay dầu cho em cưng của e, giờ đi được 1.200km rùi, e đã thay dầu 1 lần khi đi được 500km nhưng e k nhớ là thay loại dầu nào nữa. hic
Em ơi, khi nào qua thì alo anh nhá.
Cứ ai đi cùng a là cụ Sơn giảm giá cho ahm ;))

huybmw

Xe hơi
Cụ mập cho hỏi con xe Li nhập nhà em dạo này nổ máy xong thì kéo ga nên lăn bánh rất chậm ,phải kéo quá ga mới thấy lăn bánh , ở tốc độ o--25km/h thì rất Ì XE ,Ì lắm cụ ah,nếu kéo mạnh thêm tí nữa thì xe mới trở lai tốc độ như bt ,cảm giác ko mát ga khó chịu lắm.......và ĂN xăng ,ăn lắm cụ ơi.em nghĩ là ko dưới 5 lít đâu.
Cụ phán cho nhé ,hôm nào co time em mang qua cụ ,thank...........................s.
Sáng nay đã mang xe đến cụ mập để xử lý ,tổng kết là xe siêu ngon đã test 55st - Lĩnh nam-Cầu giấy -Nguỹen văn cừ- LNam....cảm nhận là xe ăn ít xăng hẳn (giật mình),khoảng 4 lít/100km,ga nhẹ ko còn rung giật nữa mát ga ghê, em chả hiểu cụ mập phù phép thế nào nữa.........
Vấn đề này của em đã thử qua 2 lần ở Thắng béo Phủ doãn ,2 lần hãng pi đều ko mang lại kq như mong muốn(chỉ thay phụ tùng thì nhanh-và tốn kém)
Nay nhờ cụ Mập giải quyết dứt điểm vụ này nên bh cảm giác thật sự yên tâm vì xe đi ngon ơi là ngon ,cứ như là mới bóc tem ....và t.y đã trở lại với Lib.
Chả bít là ní gì hơn chỉ có thể là thank......................................................ssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss
cụ mập rất nhìu .
VUI ƠI LÀ VUI >>>KHOÁI ƠI LÀ KHOÁI....
Qua những lời trên đây em cũng có đôi nhời với các cụ là nếu xế yêu của mình mà gặp phải những ca ko thể hiểu nổi là tại sao chỉ muốn bán rẻ hoặc tố
ng khứ cái của nợ cho đỡ bực mình thì hãy gặp cụ béo ,cụ sẽ giải quyết dứt điểm những ca khó và siêu khó.
Một lần nũa vote cho cụ béo.
Nhắn riêng ông béo là xe mà sửa tôt quá là ae mình càng lâu gặp đấy nhé.

son-shark

Xe buýt
Nếu thay dầu khác lỡ sau có vấn đề gì hãng có bảo hành không cụ? Em định xe được 500 km nên nhờ cụ thay dầu giúp. Cụ cho em biết hết khoảng bao nhiêu "thóc" để em còn chuẩn bị
Thank cụ nhiều.
Dầu thay vào máy rồi đổ ra đố ai biết được dầu gì! trừ vài loại như motul 300v (màu xanh) thôi! Giá thì bạn cứ xác định đắt hơn dầu hãng nhưng máy êm và bền hơn! Mình ko tiện công bố giá ở đây vì topic này chuyên về kỹ thuật chứ ko phải nơi kinh doanh mua bán!
Wellcom!
Em ơi, khi nào qua thì alo anh nhá.
Cứ ai đi cùng a là cụ Sơn giảm giá cho ahm ;))
Nhất trí!%%-
Em có mỗi dây tăng áp Nology thoai anh ơi chứ lấy đâu mobin sườn ạ:)):)):))
thì mang thử vài sợi anh dùng thử!
Sáng nay đã mang xe đến cụ mập để xử lý ,tổng kết là xe siêu ngon đã test 55st - Lĩnh nam-Cầu giấy -Nguỹen văn cừ- LNam....cảm nhận là xe ăn ít xăng hẳn (giật mình),khoảng 4 lít/100km,ga nhẹ ko còn rung giật nữa mát ga ghê, em chả hiểu cụ mập phù phép thế nào nữa.........
Vấn đề này của em đã thử qua 2 lần ở Thắng béo Phủ doãn ,2 lần hãng pi đều ko mang lại kq như mong muốn(chỉ thay phụ tùng thì nhanh-và tốn kém)
Nay nhờ cụ Mập giải quyết dứt điểm vụ này nên bh cảm giác thật sự yên tâm vì xe đi ngon ơi là ngon ,cứ như là mới bóc tem ....và t.y đã trở lại với Lib.
Chả bít là ní gì hơn chỉ có thể là thank......................................................ssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss
cụ mập rất nhìu .
VUI ƠI LÀ VUI >>>KHOÁI ƠI LÀ KHOÁI....
Qua những lời trên đây em cũng có đôi nhời với các cụ là nếu xế yêu của mình mà gặp phải những ca ko thể hiểu nổi là tại sao chỉ muốn bán rẻ hoặc tố
ng khứ cái của nợ cho đỡ bực mình thì hãy gặp cụ béo ,cụ sẽ giải quyết dứt điểm những ca khó và siêu khó.
Một lần nũa vote cho cụ béo.
Nhắn riêng ông béo là xe mà sửa tôt quá là ae mình càng lâu gặp đấy nhé.
Kiến thức thì mênh mông, hiểu biết của em vẫn còn hạn chế! Các nơi khác như bác Thắng béo, là tiền bối có nhiều cái hay mà em còn phải học hỏi! Có thể ở 1 vài điểm nào đó em chuyên sâu hơn nhưng cũng còn rất nhiều điểm khác em chưa bằng được! Cụ so sánh thế em ngại quá! Chỉ xin hứa 1 điều, em sẽ cố gắng hết mình để chia sẻ và phục vụ các cụ,mợ ngày 1 tốt hơn.

quangvuhee

Xe tải
Không hiểu sao thay dầu lúc sáng mà bây giờ đi tốc độ tầm 25-30km/h máy kêu ro ro thế nhỉ :-? . Lên nhanh 40km/h trở lên thì lại hết. Có bác nào giống như mình k :-?

Hay là trước đây mình chưa bh đi tốc độ như thế nên k để ý nhỉ =,=

vt_219

Xe hơi
bác S béo ơi. xe e là SH2011. thế nào dạo gần đây gặp hiện tượng như này nhé: đang chạy thì đèn pha vụt tắt trong khoảng 2-3s rồi tự sáng, hoặc là khi nó tắt em chuyển từ cốt sang pha phát là sáng lại ngay. bệnh j bác sơn ơi?

mrhoi

Xe buýt
bác S béo ơi. xe e là SH2011. thế nào dạo gần đây gặp hiện tượng như này nhé: đang chạy thì đèn pha vụt tắt trong khoảng 2-3s rồi tự sáng, hoặc là khi nó tắt em chuyển từ cốt sang pha phát là sáng lại ngay. bệnh j bác sơn ơi?
Cái này đơn giản xe nào cũng bị cụ ạ, khi rửa xe mình xì khô không kĩ công tắc bị move thôi.
Bác lấy rp7 xịt vào là hết

kilycolo1401

Xe hơi
Anh ơi, chiều mai em qua chỗ anh nhé. Check hộ em lại con xe với + tiện thể thay dầu luôn :D

Trạng thái
Thớt đang đóng