Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
A sơn ơi, hum qua e wa a thay cái bugi bị cháy ý. H k hiểu xe làm sao xe đi tốn xăng quá. Đổ 100k đi tý đến trưa hum sau hết hic
Thay bugi gần như ko ảnh hưởng tới độ ăn xăng của xe, em đo thêm lần nữa đi nhé!
Cụ chủ tư vấn giúp em nhé,thanhks
Hỏng IC thì máy ko nổ được hoặc lúc nổ được lúc ko, khó đề vv...
Ô... Có đồng chí bạn rồi... Hahaa... E cũng đang điên cả đầu với vụ giật tung *** tung mông đây!
Tưởng mỗi mình e đen đủi dính lỗi này hoá ra bác cũng giống em à!

@ A Sơn béo: A ơi xe máy nó gào to hơn bình thường a ạ! :(
Xe em có thể lỗi phần nào đó như kim phun, ECU, xilanh -piton v v.... máy yếu nên côn zin mà vẫn giật! Túm lại là hơi nan giải đấy!
khi em bắt đầu đi thì đc 1 lúc ko có vấn đề gì
nhưng nếu tắt máy thì từ lần đi sau đấy nó cứ gằn ở chỗ để chân dù đi với bất cứ tốc độ nào :(
chỗ để chân nó cứ rung bần bật lên ây ạ :(
Bệnh này lạ nhỉ! Có lẽ phải mang ra bác sĩ xét nghiệm mới chính xác được bạn ạ!
hôm qua em mới thay bộ côn và cái bugi denso nhà bác Sơn.cảm nhận là bốc hơn tí,mong là 1000km nữa nó sẽ càng bốc hơn :D.xăng siếc thì không biết như nào,em đi 190km đổ hết 105k a95.lúc đi từ HN về HD đi lối cầu Thanh Trì em test kéo lên tới 95 mà sao đã cảm giác chóng mặt quá( tại vướng người đi trước chứ không chắc còn lên nữa ).ngày xưa chạy exciter 130km/h mà cứ như không ấy ! bác nào cho em hỏi là SH 150 mà max thì pao nhiêu km/h ? muốn biết nhưng sợ lắm !
Có lẽ congtermet của Ex sai thôi chứ 130 thì kinh khủng lắm! SH lên 110-120 là bình thường em ạ!
Mai em cho lên chỗ Cụ nhé
Véo cằm cụ!
Hehe xe SH nào chả bị hả bạn ơi ? Có chăng là bị sớm hay muộn thôi ,xe mình chạy 2,5 vạn rồi hiện tượng này mới nhiều hơn ,lúc mới mua chạy tầm 3000 cũng cso nhưng 1 thời gian tự hết ! Dòng SH hay PS con nào chả tn hả bạn
-Anh Sơn : Còn dây cu-roa bando cho Li ie ko anh ? chủ nhật e đem cả 2 con ra a điều chế luôn cho em nhé
Mình vẫn còn bạn à!
Ôi... Hôm nay xe em lại bắt đầu có hiện tượng co dật r!!! :((

@QuyLun: Ơ... Ssao xe mấy ông anh mình chả xe nào bị co dật như xe mình nhỉ? :(

Hay số mình nhọ nên nó thế!!!
Chắc vậy!=))

GauMemo

Xe hơi
Xe em có thể lỗi phần nào đó như kim phun, ECU, xilanh -piton v v.... máy yếu nên côn zin mà vẫn giật! Túm lại là hơi nan giải đấy!
Ặc ặc... Vỡ mồm r!!!

Có cách nào kiểm tra tổng thế xem nó bị cái gì không a?

Chứ cứ thay thế đồ vào đi vài hôm lại bị thế thì chết Hồ Chí Minh mất! :((

heomegai

Xe hơi
Chú sơn ơi cháu mới mua 1 con Sh 2011 nhập lướt tình hình là xe cháu muốn đề phải bóp thật sau phanh mới để được + thêm là khởi đông máy nó nổ to( ganti ấy ạ ) 2 vấn đề đó có chỉnh được k ạ
thêm nữa là cái tay lái hơi lệch 1 chút + đèn hậu k sáng ( bóp phanh cũng k sáng luôn ạ )
sửa những vấn đề trên có hết nhiều tiền k ạ

Chỉnh sửa cuối:

GauMemo

Xe hơi
Chú sơn ơi cháu mới mua 1 con Sh 2011 nhập lướt tình hình là xe cháu muốn đề phải bóp thật sau phanh mới để được + thêm là khởi đông máy nó nổ to( ganti ấy ạ ) 2 vấn đề đó có chỉnh được k ạ
thêm nữa là cái tay lái hơi lệch 1 chút + đèn hậu k sáng ( bóp phanh cũng k sáng luôn ạ )
Bóp sâu là đúng r mà bạn! Máy nổ to thì qua a Sơn béo chỉnh 1 tý là được! Đèn hậu thì thay bóng thôi!!!

son-shark

Xe buýt
Xe 2010 trở lên thì đều phải bóp chặt phanh sau mới đề được, garanty thì ko nên chỉnh nhỏ lại vì nó sẽ ko đảm bảo lưu lượng bơm nước và dầu máy. Đèn hậu cháy thì thay thôi em, ko đáng bao tiền đâu!
Ặc ặc... Vỡ mồm r!!!

Hôm nọ, anh vừa làm máy con 2011, trước khi làm thì rung bần bật, làm xong thì êm ru - thế mới lạ chứ!

GauMemo

Xe hơi
Hôm nọ, anh vừa làm máy con 2011, trước khi làm thì rung bần bật, làm xong thì êm ru - thế mới lạ chứ!
Thế mà anh không làm cho con xe của em 1 phát... :((

Nó cứ run bần bật xà lật! :((

huybin89

Xe hơi
Ủng hộ bác nhiệt tình,
Em đang đi 1 em SH VN 125 ga ko dc bốc và mượt lắm, xe hơi ỳ, Bác có cao kiến gì ko ah?

heomegai

Xe hơi
Xe 2010 trở lên thì đều phải bóp chặt phanh sau mới đề được, garanty thì ko nên chỉnh nhỏ lại vì nó sẽ ko đảm bảo lưu lượng bơm nước và dầu máy. Đèn hậu cháy thì thay thôi em, ko đáng bao tiền đâu!

mai chú có mở của hàng k cháu qua chú xem cho cháu nhé
cháu mua xẽ cũ lên cũng muốn chú xem qua cho cháu xem em nó thế nào
cháu mua của người quen buôn xe ở chùa hà nhưng vẫn k yên tâm lắm:(

soide812

Xe đạp
Cụ Sơn Shark ơi, mai cụ có ca cấp cứu nào không để em mang con ngựa nhà em qua bốc thuốc. Dạo này chạy ì ạch mà nóng máy quá, cụ tư vấn cho em vấn đề dinh dưỡng của nó nhé :D

soide812

Xe đạp
Ặc ặc... Vỡ mồm r!!!

tình hình là em thấy cụ chuẩn bị thay ngựa đi nhé hahaha, thà đau 1 lần rồi thôi :D, chứ mà liệt kê 1 loạt bệnh thế kia thì uống thuốc nhiều khéo Tẩu hỏa nhập ma mất hehwe

vietnam89

Xe hơi
xe sh 125i của em dạo đi máy chán quá. cứ bị gằn cảm giác ko thoát máy. máy ì lắm í.mà tay ga cũng nặng chình chịch....... bác nào có kinh nghiệm phán bệnh giúp em với xem phải làm ntn bây giờ ạ. cảm ơn các bác trước :(

Gia_Khanh

Xe điện
Bệnh này đơn giản, em mua cái lọc gió mới mang đến, anh xử lý cho vậy! riêng vụ này miễn phí ! À mà thứ 2 hay 3 hãy đến nhé!

Bác Sơn cho e hỏi con LEAD của e giờ thỉnh thoảng đề nó kêu 1 tiếng ROẸT to to lúc mới bấm nút, ko biết có vấn đề gì ko hả Bác, liệu có pải do hậu quả hồi bị lội nước ko ạ. À em mua cái lọc gió rồi, hôm nào ngày thường e mang con Jupiter ra nhờ anh xử lý giúp e nhé !
Tiếng lao đề bạn à! chắc khô hết dầu nên kêu thôi! bạn cứ mang cả 2 xe qua mình nhé!
Cám ơn bác Sơn đã xử lý giúp e con xe số, để hôm nào e mang cái xe LEAD đến anh ktra giùm e nhé !

linhxarch

Xe hơi
Em chào cụ Sơn và các cụ! Em đang cưỡi con SHi biển 29V5, đời 2006 tương đối sâu rồi, khoảng 2 tuần nay xe em có hiện tượng như sau:

linhxarch

Xe hơi
- khởi động xe tiếng máy sôi o..o...
- khi chạy tốc độ 10-30km/h thì máy rất gằn và gào to khủng khiếp
cụ Sơn vs các cụ bắt mạch giúp em với nhe! chúc các cụ khỏe ah

GauMemo

Xe hơi
tình hình là em thấy cụ chuẩn bị thay ngựa đi nhé hahaha, thà đau 1 lần rồi thôi :D, chứ mà liệt kê 1 loạt bệnh thế kia thì uống thuốc nhiều khéo Tẩu hỏa nhập ma mất hehwe
Ôi thế thì toi con voi à??? :(

son-shark

Xe buýt
Em chào cụ Sơn và các cụ! Em đang cưỡi con SHi biển 29V5, đời 2006 tương đối sâu rồi, khoảng 2 tuần nay xe em có hiện tượng như sau:
- khởi động xe tiếng máy sôi o..o...
- khi chạy tốc độ 10-30km/h thì máy rất gằn và gào to khủng khiếp
cụ Sơn vs các cụ bắt mạch giúp em với nhe! chúc các cụ khỏe ah
Xe bạn đã lần nào bị cạn dầu máy chưa? Máy sôi thường do hỏng cam cò! Nhìn chung, qua diễn tả của bạn thì đã đến lúc phải đại tu toàn bộ rồi đấy! Còn chính xác hơn thì bạn mang xe ra, mình khám và sẽ có trả lời cụ thể.

Super_voz

Xe buýt
Cụ cho em hỏi :
Em đang đi LX nhập đời bơm xăng điện.
Xe em bị mấy vấn đề như thế này :
+Hơi ăn xăng, em bấm công tơ mét đi trong phố gần 4L/100km (em đi rất từ tốn)
+Sáng ra hoặc xe để lâu khoảng nửa ngày đề hơi khó, phải giữ lâu hơn bình thường một chút mới nổ máy, trong khoảng 100m đầu nếu nhả hết ga hay chết máy.
+Khi đi vào chỗ xóc phần đuôi xe có tiếng kêu kít kít.

Xe em mới bảo dưỡng lại côn, thay bi côn, bánh răng côn. Thay dầu máy, dầu láp.

Cụ bắt mạch dùm em với. hic hic.

lehung89

Xe tải
Anh sơn ơi em hỏi sao test đc lỗi vành sau của Li việt nhỉ..

son-shark

Xe buýt
Cụ cho em hỏi :
Em đang đi LX nhập đời bơm xăng điện.
Xe em bị mấy vấn đề như thế này :
+Hơi ăn xăng, em bấm công tơ mét đi trong phố gần 4L/100km (em đi rất từ tốn)
+Sáng ra hoặc xe để lâu khoảng nửa ngày đề hơi khó, phải giữ lâu hơn bình thường một chút mới nổ máy, trong khoảng 100m đầu nếu nhả hết ga hay chết máy.
+Khi đi vào chỗ xóc phần đuôi xe có tiếng kêu kít kít.

Xe em mới bảo dưỡng lại côn, thay bi côn, bánh răng côn. Thay dầu máy, dầu láp.

Cụ bắt mạch dùm em với. hic hic.
- LX nhập gần 4l/100km là bình thường bạn ạ! nhiều xe còn gần 5 lít ấy chứ!
- Khó đề, hay chết máy là do bộ chế hòa khí bẩn hoặc điều chỉnh ko đúng và có thể có những hỏng hóc!
- Vụ kít kít này thì hơi khó khi phải bắt mạch qua wifi thế này!!!!!!!!!!!!!
Anh sơn ơi em hỏi sao test đc lỗi vành sau của Li việt nhỉ..
Lỗi vành có những biểu hiện sau:
- Khi đi đều ga nhất là chở nặng, nghe thấy tiếng tách tách rất đều ở đằng sau.
- Dựng chân chống giữa lên, nổ máy ga to lên, đến 1 tầm ga nào đó sẽ có tiếng cách cách ( tiếng kim loại va vào nhau).
- Còn triệu chứng gì nữa thì xin anh em bổ xung!

Trạng thái
Thớt đang đóng