Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

thienma2312

Xe máy
Bị lừa thay phải búa côn đều.từ lúc thay xong mới đi dc hơn nghìn mà máy gào to,đê fa yếu,ko bốc,chở thêm người cảm thấy nặng nề vít ga hơi giật giật chán quá.ko có gì thay đổi chắc thứ 6 này qua a Sơn kiểm tra thay búa khác thôi.
Mất tiền mà lại bị lừa mới đau.đã nghèo thì chớ lại vớ phải thằng móc túi ban ngày,mà lại là hàng xóm lâu năm rùi thế mới chán.
có yahoo hay sdt ko. mình với bạn cùng sang chỗ a sơn

Blue_Jean

Xe hơi
Bác Sơn cho e hỏi chút,con Sh 2k8 của e mới bị chết acqui ,thay cái mới rồi e kiểm tra con xạc xem sao. Lúc ga to thì chỉ đo được có gần 13V thôi. Như vậy con xạc của e nó có bị yếu ko?? nếu yếu thì đây là nguyên nhân hay làm chết acqui ???
Thanks Bác

youngbjn0109

Xe máy
Giúp e với Shvn 2012 của e lúc dắt bộ nó cứ kiu két két là sao các bác ơi , lúc đầu nghĩ nó còn mới nhưng h e chạy dc hơn 1k r mà vẫn bị , đi về sờ cái dĩa trước dĩa sau nóng phỏng tay , trống đứng lên r quay cái bánh thấy nặng nặng ( e k bjk như bị cạ thắng dĩa hay sao ạ ) , k bjk các xe shvn 2012 khác có bị giống vậy k ? :(

Chỉnh sửa cuối:

perfect_vp

Xe buýt
Giúp e với Shvn 2012 của e lúc dắt bộ nó cứ kiu két két là sao các bác ơi , lúc đầu nghĩ nó còn mới nhưng h e chạy dc hơn 1k r mà vẫn bị , đi về sờ cái dĩa trước dĩa sau nóng phỏng tay , trống đứng lên r quay cái bánh thấy nặng nặng ( e k bjk như bị cạ thắng dĩa hay sao ạ ) , k bjk các xe shvn 2012 khác có bị giống vậy k ? :(
em có cùng câu hỏi vì xe của em cũng dang bị dư lày

trongthinh80

Xe đạp
bác sơn cho em hỏi con li việt của em đi đc 1900km rồi, lúc trước đi tầm 40 đổ lại và 60 đổ đi rất êm còn tầm 50 có cảm giác sượng nghe mọi người bảo do dây curoa nhưng vài hôm trở lại đây đi có cảm giác rất ỳ đi tầm 20 là thấy ỳ máy cứ như bị dư nhớt hay kẹt thắng vậy có cảm giác rung cả chiếc xe mặc dù đi chậm :(( sáng nay em lên hãng kể bệnh ra thì ktv nó thay nhớt xong đảo vài vòng nó bảo do nồi xe mới nó vậy đi tầm 5000km lên bảo dưỡng là hết! ko biết có đúng ko ạ

Opel_Antara

Đi bộ
Chào các bác, em là gà mờ, em mới cưới 1 em 2012 trắng và khát khao được chỉnh lại dàn đầu cho em ấy nhìn đỡ mong manh, các bác cho em hỏi ở 4 quận nội thành Hà Nội có địa chỉ nào các bác hay đến mách em với, à dán ny lông xe chi phí tầm bao nhiêu ạ? chiều nay em định dán trước. Thanks các bác.

maithanh85

Xe buýt
Chào các bác, em là gà mờ, em mới cưới 1 em 2012 trắng và khát khao được chỉnh lại dàn đầu cho em ấy nhìn đỡ mong manh, các bác cho em hỏi ở 4 quận nội thành Hà Nội có địa chỉ nào các bác hay đến mách em với, à dán ny lông xe chi phí tầm bao nhiêu ạ? chiều nay em định dán trước. Thanks các bác.
Bác xem như thế này đc ko.dán thì cứ qua nhà Hùng Bích số 2 Cao bá quát nhé.
http://www.otofun.net/threads/464394-[ha-noi-sh-club]-sh2013-kira-nguyen-version-1?p=12240121#post12240121

dozajzaj

Xe đạp
bác ơi cho e hỏi con liberty ie của e đi đầu nó như nhảy ngựa là hiện tượng gì?

chảnh.boy

Xe buýt
Cụ Sơn cho e hỏi là .. hqua e đi sơn Vành SH 2k11 , quên k nhắc bác thợ tháo mất cái kẹp chỉ Vành ra , liệu có nhất thiết phải lắp vào k ạ :) nếu cần lắp thì chỗ cụ có làm đc k và chi phí là bnhiêu hả cụ :) thank cụ

chuanghira

Xe hơi
Cụ Sơn cho e hỏi là .. hqua e đi sơn Vành SH 2k11 , quên k nhắc bác thợ tháo mất cái kẹp chỉ Vành ra , liệu có nhất thiết phải lắp vào k ạ :) nếu cần lắp thì chỗ cụ có làm đc k và chi phí là bnhiêu hả cụ :) thank cụ
Cái này thì hơi khó nha, kẹp chì vành là để cân bằng mà bác tháo ra rồi thì chỉ còn cách đi cân lại thôi :P

xeko_monhon

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi 1 chút ạ, em đang đi con Lx ie 125, mà dạo này xe đi cứ giật đùng đùng (em ra hãng thì nó bảo do côn xe), em cứ đi lau lại côn được mấy hôm là nó lại tiếp diễn tình trạng trên, các bác có cách nào sửa dứt điểm tình trạng giật này không ạ, và chi phí cho nó khoảng bao nhiêu, có chỗ nào xử lý uy tín để em vác ra luôn chứ mấy anh hỗ trợ trong trung tâm bảo hành xử mà chả ăn thua gì :(. Em cảm ơn các bác nhiều

19-796V5

Đi bộ
Cái bô của e đang kêu tiếng khác lạ mà không biết tại sao đây. từ hôm đi vá săm về thấy nó cứ khác khác. có khi nào lắp bô lại bị hở cổ bô không hả các bác.

maithanh85

Xe buýt
Bác Sơn dạo này vắng bóng quá hi.hay bác đổi lái rùi nhỉ

son-shark

Xe buýt
Xin lỗi các bạn! Chiều chủ nhật vừa rồi mình có việc phải về quê, dự định đi có 2 ngày nhưng vì việc phát sinh nên tối nay mới ra đến nơi! Lúc về quên mất cái 3g nên ko lên mạng được!:((
Xin được tiếp tục tư vấn các cụ!
Bác Sơn, kim phun mình rửa hay đổ dung dịch vào xăng vậy bác.
Cả 2 cách đều được bạn nhé!
A ơi sáng e có đến chỗ a hỏi chuyện bị thợ thay phải búa côn đểu.a bảo ngoài việc xe sẽ bị tốn xăng và máy gào thì e hỏi thêm là nó có làm hỏng hóc gì động cơ và chuông ko.nếu bjo muốn máy chạy êm thì sẽ phải làm những gi ạ và anh ơi tại sao SH 2008 và 2010 máy móc như nhau nhưng sao đời 2010 dùng búa của đời 2008 là ko phù hợp anh nhỉ.
Hồm nay đến a tư vấn nhiều thứ làm e mở mang rất nhiều về xe tay ga.
Côn trượt nhiều thì hao xăng, máy nóng, chuông nhanh cháy thôi bạn! 2008 và 2010 máy móc như nhau nhưng chế độ phun xăng khác nhau - cơ chế vận hành khác nhau - côn khác nhau là lẽ thường mà bạn! 2010 thay búa 2008 thì ga đầu thường bị rung!
em đang đi côn zin luôn anh sơn...bố còn mới..dây cu-roa mới thay ^^ bi cũng mới...hôm bữa đi 3 bi nặng thì xe ko vọt..nhưng bớt rần xe anh sơn ơi..bớt chứ ko hết nha anh.nếu đi 6 bi nhẹ như lúc trước thì xe vọt lắm.nhích ga là mún bật ngữa luôn.nhưng chạy thì bị rần.em ko bít phãi bị dư máy ko nữa ^^
Em dùng chuông khoan thử xem!
Xe e thì đi giữ ga ( ở khoảng 50,60,70) hoặc lên từ từ thì mơí thấy vòng quay ko đều ( bị sượng, cà quện, cà quện theo chu kỳ đều ), nhất là đi xa lộ. Chứ e chạy xe hiền lắm. Thốc ga thì vẫn cảm thấy bị vòng quay ko đều, nhưng ga ko bị nghẹn, vẫn vọt.

Mong a nhiệt tình tư vân cho e!
Bạn kiểm tra xem puly côn sau của bạn có bị vênh hay dây cua roa mòn ko đều nhé!
Từ 50km/h trở lên nếu ổn định tay ga đều thì xe ga nào hầu như cũng "cà quện,cà quện theo chu kỷ cả hay sao ý.e từng đi cả lead,AB,lx và Sh thấy đều như vậy cả cụ à.
Ko hẳn vậy đâu bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng