Giải đua xe địa hình VOC 2014 (Kết quả chung cuộc, ảnh của BTC và các thành viên)

bipboemlaxichlo

Xe điện
Theo em có một số ý kiến thế này. Dù là giải phong trào nhưng em thấy hoàn toàn xây diwngj và tổ chức chuyên nghiệp hơn, cả người thi lẫn khán giả được thỏa mãn hơn. Lần sau, nên có bảng tổng sắc tại mỗi đường đua. Bên nước ngoài nó hiện đại nó có bảng điện tử, còn mình thì dùng băng cơm. Cho 2 tnv đứng để điền tên đội thi, kết quả và thời gian vào đó.Để anh em còn biết mà phấn đấu bài sau.
Thứ 2: ko biết là vị trọng tài mặc áo vàng này quen biết thế nào với lái xe mà có thể nên nhận giải và ăn mừng như đúng rồi. Đúng là only Vietnam và only Voc. Nước ngoài xem nó lại bảo: viet nam vốn có thói quen vừa đá bóng vừa thổi kèn.

Em xin hết
cái này

rồi nó lại đá cái này
Đấy là e vuừa góp ý vừa fun tí thôi ạ có thật là fun ko ạ?
p/s: nếu em là cụ thì em sẽ dừng lại ở những CM từ page 2x trở về trước thì cứ gọi là....
chứ cụ làm thế này thì cụ tính sao về ........
tham gia giao lưu là vui rồi cụ ạ.thắng thua đâu còn quan trọng ạ? nếu mà nó quan trọng đối với cụ quá thì cụ NHỜ MỌI NGƯỜI KIỂM TRA LẠI THÀNH TÍCH CỦA CỤ . nhưng khi thực tế cụ nhận được kết quả rồi thì dù thắng dù thua cụ sẽ nhận được cái gì từ mọi người ạ?????

Chỉnh sửa cuối:

Me land dau

Xe hơi
Em thấy cụ xấu tính quá đấy. Thi là vui, là trải nghiệm, là tự khám phá bản thân, khám phá cái xe của mình chứ không phải không có giải cay cú đi thắc mắc mấy cái kiểu vớ vẩn như thế! Mỗi đội đều có 1 quyển sổ thi đấu 2 liên, thi xong có ký tá ghi nhận kết quả và các lỗi vi phạm thì ý kiến léo gì nữa?
Cụ nóng quá hóa sai cụ kia góp ý cũng nên nhẹ nhàng tí cho dễ tiếp thu vẫn biết ko gian dối gì nhưng trọng tài làm thế là ko hay cụ còn chửi tục nữa thì tự làm xấu mình trọng tài hãy mừng cho toàn cuộc vui riêng thì gặp riêng ai lại giữa ba quân vậy vẫn biết muốn bênh đội mình cũng ko dc chúc vui

kieuthienan

Xe buýt
Em biết ngay, hết ảnh hết ái là cãi nhau ngay mà. Cụ nào còn tỉnh về ảnh úp ảnh tiếp đê, không đánh nhau to rồi

tungby

Xe buýt
sao ẻm ý thay quần áo nhanh thế cụ

9404

Xe tải
Em thấy cụ xấu tính quá đấy. Thi là vui, là trải nghiệm, là tự khám phá bản thân, khám phá cái xe của mình chứ không phải không có giải cay cú đi thắc mắc mấy cái kiểu vớ vẩn như thế! Mỗi đội đều có 1 quyển sổ thi đấu 2 liên, thi xong có ký tá ghi nhận kết quả và các lỗi vi phạm thì ý kiến léo gì nữa?
Ơ thía hóa da cụ giabao2012 cũng là cầu thủ thi đấu ạ? Em tưởng khán rả thắc mắc, hóa da cầu thủ :(

Evolution

Xe điện
Cụ nóng quá hóa sai cụ kia góp ý cũng nên nhẹ nhàng tí cho dễ tiếp thu vẫn biết ko gian dối gì nhưng trọng tài làm thế là ko hay cụ còn chửi tục nữa thì tự làm xấu mình trọng tài hãy mừng cho toàn cuộc vui riêng thì gặp riêng ai lại giữa ba quân vậy vẫn biết muốn bênh đội mình cũng ko dc chúc vui
Em đọc còm của cụ mãi mới hiểu =))
Em là thằng thi đấu chứ không phải trọng tài. Cụ kia thi cùng em và em thấy cụ ý chém kinh lắm nhưng cuối cùng lại không có giải nên cay cú thắc mắc vớ vẩn. Em ghét cái kiểu lèm bèm đấy :))

buratin0

Xe tải
chúc mừng các cụ pickup PVC nhà mềnh vô địch

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Khu vui choie người lớn e cứ tò mò mãi
Đến khi vào trong là thế này ạ :))
Còn màn đốp lốp có tí tẹo ạ

thangvpro

Xe tải
Tiểu đội tập hợp

Xe bác Cảnh sát Cơ động 113 e thik nhất đc giải j thế =))

khoai_laixe

Xe tải
Theo em có một số ý kiến thế này. Dù là giải phong trào nhưng em thấy hoàn toàn xây diwngj và tổ chức chuyên nghiệp hơn, cả người thi lẫn khán giả được thỏa mãn hơn. Lần sau, nên có bảng tổng sắc tại mỗi đường đua. Bên nước ngoài nó hiện đại nó có bảng điện tử, còn mình thì dùng băng cơm. Cho 2 tnv đứng để điền tên đội thi, kết quả và thời gian vào đó.Để anh em còn biết mà phấn đấu bài sau.
Thứ 2: ko biết là vị trọng tài mặc áo vàng này quen biết thế nào với lái xe mà có thể nên nhận giải và ăn mừng như đúng rồi. Đúng là only Vietnam và only Voc. Nước ngoài xem nó lại bảo: viet nam vốn có thói quen vừa đá bóng vừa thổi kèn.

Em xin hết
cụ lày chắc có anh e bạn bè thi mà đc giải rút nên có tí hành cay ợ. đc cầm vô lăng thi là thắng rồi. cay cú nỗi giề nữa

Chỉnh sửa cuối:

htdung

Xe buýt
Nhìn chung VOC bây giờ k hừng hực khí thế như hồi VLV 2009 hay nhg năm đầu VOC2010 vì thiếu đi tính chuyên nghiệp của cả xe & cầu thủ như các giải trước nhỉ
E đi c.tác xa k đi xem được trực tiếp, nhg qua xem ảnh & bài các cụ đăng thấy nó cứ thiếu lửa thế nào ấy

bipboemlaxichlo

Xe điện
Em là thằng thi đấu chứ không phải trọng tài. Cụ kia thi cùng em và em thấy cụ ý chém kinh lắm nhưng cuối cùng lại không có giải nên cay cú thắc mắc vớ vẩn. Em ghét cái kiểu lèm bèm đấy :))
chém cái gì mà kinh thế cụ =))=))=))

bipboemlaxichlo

Xe điện
Dạ giải 3 cùng giải bị ghét nhất vì tiếng ồn ạ :))
em lại cứ tưởng chả được giải rì . may mà cụ ko cay cú đấy, cụ mà cay cú thì có khi oánh nhau to vì tiếng ồn xe quá KHỦNG =))

Evolution

Xe điện
em lại cứ tưởng chả được giải rì . may mà cụ ko cay cú đấy, cụ mà cay cú thì có khi oánh nhau to vì tiếng ồn xe quá KHỦNG =))
Đội nhà em thi cả 3 lần 10, 11 và 14 đều tháo bô hết ạ? 10 là vịt, 11 là land cộc. Tháo ra cảm giác máy thoát hơi và tiếng bô nó phấn khích hơn cụ ạ! Tuy có hơi điếc tai :))

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Cụ ơi, cụ góp ý nghe thiển cận quá cụ ạ. Em góp ý để xây dựng giải mang tính chuyên nghiệp hơn để xây dựng hình ảnh cộng đồng offroad việt nam sánh ngang với các nước khác. Cụ có hiểu tại sao bằng cấp ở Việt Nam là không có giá rị khi đi nước ngoài không ? Đấy là do những người có suy nghĩ kiểu như cụ đấy ạ. Làm việc gì mình cũng phải làm đến nơi đến chốn chứ ạ ?
Em có lí do của mình khi đưa ra góp ý như vậy bởi vì sao ? Những cái trên đều có thể làm và làm triệt để được ?
Bảng kết quả thi đấu là quá đơn giản chỉ cần có các thông tin sau

STT TÊN ĐỘI SBD LÁI CHÍNH LÁI PHỤ ĐƯỜNG ĐUA THỜI GIAN LỖI TRỪ ĐIỂM SỐ

Đội nào thi xong cũng có kết quả ngay, các đội khác nhìn vào thấy :" à, mình cần phải cố gắng hơn nữa. tại sao đội bạn tốt hơn đội mình...?"
Chứ như thế này: các cụ lên xe cứ lao như trâu ấy mà thi xong chả biết mình hiện đang đứng thứ bao nhiêu? Tại sao ?

Đặc biệt là sau 2 ngày vẫn không biết là: mình hết tùng này thời gian vậy đứng thứ bao nhiêu ? điểm số của mình so với các đội thế nào ?
Liệu như vậy có phải là thiếu chuyên nghiệp không ạ ? Em về cuối cùng cũng được nhưng phải biết điểm số của mình để còn đặt mục tiêu chứ ạ ?

Ví dụ ngay bản thân em: lần đàu tham gia em không bietheesnafo là đi nhanh hay chậm, em chọn phương án là đi an toàn ko phạm lõi gì, thời gian hơn 3' em vui vẻ. nhưng về sau thấy các cụ đi toàn 2' tí em mới rút kinh nghiệm là : à, mình cần đi nhanh hơn nữa. Kết thúc đường đua số 1: em đã xác nhận mình là người đi nhanh nhất, em nghĩ mình sẽ được điểm tuyệt đối bài này, vậy mà hôm nay xe khác được điểm tuyệt đối, trong khi em ko biết là em được bao nhiêu điểm nữa. Em nghĩ tất cả mọi người đều thế ko phải riêng mình em đúng ko ạ ? Cái bảng thành tích là điều không thể thiếu trong mọi cuộc thi. là động lực và mục tiêu phấn đấu cho tất cả mọi người.

Về cụ trọng tài kia thì em chỉ mang tính trêu trọc chứ ko phải là chê trách gì, thế nhưng truyền thông tham gia cũng nhiều. thông tin đa chiều mà mình không làm cho tốt thì cũng sẽ bị đánh giá.

Còn em xin lỗi các cụ cứ nói thi cho vui giải quan trọng gì ? Các cụ chơi oản tù tì có mong thắng ko ?
Em cũng thế, không có VOC thì các cụ cũng không thể bắt em thôi không đam mê offroad đươc đâu ạ.
Nhưng mà: nếu bản thân các cụ hay ban tổ chức không nhìn nhận một cách nghiêm túc thì mãi mãi VOC vần chỉ là sân chơi riêng của những người có điều kiện như chúng ta chứ không thể là một giải đấu chính thống được. Tuy nhiên qua cách thay đổi của ban tổ chức năm nay em thấy có dấu hiệu đáng mừng vì đã có sự phổ cập đến rộng hơn người chơi và khán giả. và các quy định về đảm bảo an toàn cho người chơi, khán giả... đấy là cái đáng khen ngợi của cả ban tổ chức.