Giải pháp bị cúp điện:Đầu tư Ngon - bổ- rẻ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em có con UPS Santak 1000VA, nhưng không có cách nào bỏ chế độ 30 phút sử dụng là tự ngắt được.

Cụ nào có cao kiến thì chỉ giúp em với.

totorauxom

Xe điện
Nói chung rẻ thì không mỹ mãn được như điện lưới do nhà máy nhiệt điện hay thủy điện đâu ạ, đầu tư chưa đến 1 triệu bạc theo em thế là ngon rồi

totorauxom

Xe điện
cứ sạc được là được, cái của em hàng xịn là 450k chính hãng robot, mua về rồi mới thấy hơi phí vì chỉ cần cái sạc đểu 200k của tàu tha hồ sạc hỏng thế qué nào đươcj

totorauxom

Xe điện
À mà các cụ muốn đầu tư thêm sạc khi accu hết điện ra chợ trời làm cái cục sạc 200k sạc 10A nhiều như lợn con nhé, cụ nào khoái em chỉ chỗ cho

cái sạc này bác mua là loai sịn hay loại nhái đấy ạ? họ nói với em loại Robot 10A bảo hành 1 năm là 500k cơ.
mà em mua cái inverter 500W cũng đắt hơn của bác 50k, hichic, bác mua toàn được hạ giá nhỉ. mà em tìm mãi cái chõ bán sạc ko thấy. đi từ đầu phố Huế vào, qua CA phường rẽ trái toàn và các cửa hàng bán vòng bi, ... phụ kiện cho oto thôi.
cứ sạc được là được, cái của em hàng xịn là 450k chính hãng robot, mua về rồi mới thấy hơi phí vì chỉ cần cái sạc đểu 200k của tàu tha hồ sạc hỏng thế qué nào đươcj
Bác đi đến sát công an phường men theo bờ tường công an di vào trong mấy hàng ti vi rồi đồ điện tử tha hồ chọn sạc trên đời

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
thế mụ đổi em cái sạc kia lấy sạc 200k của em nhé
okie man =))

mr hung

Xe hơi
thế thì các cụ mua hẳn một bộ cả kích cộng xạc của robot luôn đi loại 300va là 900 còn loại 500va là 1t6 giá thị trường không phải lằng nhằng kích rồi nạp gì cả.bảo hành 1 năm.còn cụ nào muốn chuột bạch thử quấn thì pm và mời vodka cho em; em cho cái sơ đồ mà quấn cũng là việc trong tầm tay thôi.

achilefu

Xe hơi
Cách này hay quá cụ ạ, nhà em mấy hôm nay thỉnh thoảng điện đánh cái xoạch cái, nóng kinh người ^:)^. Vote cụ phát :D

totorauxom

Xe điện
thế thì các cụ mua hẳn một bộ cả kích cộng xạc của robot luôn đi loại 300va là 900 còn loại 500va là 1t6 giá thị trường không phải lằng nhằng kích rồi nạp gì cả.bảo hành 1 năm.còn cụ nào muốn chuột bạch thử quấn thì pm và mời vodka cho em; em cho cái sơ đồ mà quấn cũng là việc trong tầm tay thôi.
thế mất toi 1,6tr à cụ.
mà của robot hại thiết bị nhanh hơn ông tàu, vì ông tàu có nhiều cái hay lắm.
Cụ quấn xong em e sang mùa đông k mất điện nữa đâu ạ.

giuvung

Xe hơi
Cái này chỉ nên dùng cho đèn và quạt điện cơ, quạt điện tử và đồ điện tử khuyến cáo không nên xài kẻo tốn tiền oan. Mấy cái cục Inventer này cho ra nguồn dao động lớn lắm cho nên đồ diện tử dễ ra đi lắm. Inventer có mấy em hàng US xài ngon lắm nhưng chỉ cho ra nguồn 110V chỉ xài được Laptop, Phone và 1 số adaptor hàng handheld.

mr hung

Xe hơi
thế mất toi 1,6tr à cụ.
mà của robot hại thiết bị nhanh hơn ông tàu, vì ông tàu có nhiều cái hay lắm.
Cụ quấn xong em e sang mùa đông k mất điện nữa đâu ạ.
em làm chỉ một buổi là xong cụ tin không?chỉ có cái khác là em có cái mác k.s điện nhưng trình em hơi kém híc híc em cũng khuyến cáo nếu các cụ dùng thì không dùng cho các loại động cơ và không để quạt chạy quá lâu (5-6 tiếng) thì khả năng toi là cao.còn cụ bảo robot không cho ra sin chuẩn và nhanh hỏng hơn đồ tàu thì mong cụ nghĩ lại vì em tin nó chuẩn hơn cái inverter cụ nói em thử rồi em thề.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

FeRAM

Xe điện
Cụ nào làm xong bộ này mà còn lăn tăn về chất lượng của nguồn (power quality), em có thiết bị kiểm tra được:

1) Dạng sóng: Để xem ra có đúng sine xịn không
2) Phân tích sóng hài (harmony) để kiểm tra tỉ lệ hài bậc lẻ (bậc 3, 5, 7, ... là các thành phần gây nóng mô tơ khi chạy)

và một loạt các thông số khác nữa.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
chắc chắn là ko có đc true sin xịn rùi cụ ơi
chỉ mô phỏng gần giống đc thôi

cái sóng hài này quan trọng cụ ở đâu em mang tới test thanh cụ trước :)

FeRAM

Xe điện
chắc chắn là ko có đc true sin xịn rùi cụ ơi
chỉ mô phỏng gần giống đc thôi

cái sóng hài này quan trọng cụ ở đâu em mang tới test thanh cụ trước :)
Ngắn gọn thì thế này: Điện ta dùng hàng ngày có tần số là khoảng f0 50 Hz. Tần số này gọi là tần số cơ bản. Tuy nhiên, do rất nhiều thiết bị điện không phải là thuần trở (đại loại có cả tụ điện, cuộn dây, ) nên trong mạch thường xuất hiện các sóng hài, là số nguyên lần của tần số cơ bản, cụ thể là 100 Hz, 150Hz, 200Hz, ... nf0 (n = 0, 1, 2, 3, ...). Tùy từng ứng dụng mà sóng hài có các tác hại khác nhau. Cụ thể đối với động cơ điện các sóng hài bậc lẻ n = 1, 3, 5, 7, ... sẽ làm động cơ quay ngược lại, làm động cơ hoạt động rất nóng và "rung".

Ngoài ra, nó còn một loạt thông số khác nữa (em ngại viết vì nó không ảnh hưởng lắm đến người dùng thông thường).

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
túm lại là cụ râm ở đâu em mang đồ qua nhờ cụ test ạ :))

CAR5

Xe tải
sạc lại đang hết hàng, các bác biết chỗ nào bán chỉ em với. bác Mr Hung nói loại vừa sạc vừa kích Robot bán ở đâu ạ?Thanks pác trước.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nhưng các Cụ cho em hỏi ngu tý, để cái accu trong nhà có ổn không nhỉ? Ngày xưa, khi em dùng accu chạy con Tivi 14" đen trắng, một thời gian sau quần áo treo trên cái bình mủn hết.

FeRAM

Xe điện
Nhưng các Cụ cho em hỏi ngu tý, để cái accu trong nhà có ổn không nhỉ? Ngày xưa, khi em dùng accu chạy con Tivi 14" đen trắng, một thời gian sau quần áo treo trên cái bình mủn hết.
Mủn ra là đúng rồi vì khi nạp nước ắc quy nóng lên, thậm chí sôi, một phần hơi a xít (rất ít thôi) sẽ bay ra nhà. Lâu ngày tích tụ, gặp hơi ẩm trong không khí nó sẽ lại trở thành a xít. Ngoài ra, khi nạp và xả ắc quy cũng sinh ra một số loại khí. Nói chung là không nên để trong phòng kín, gần người. Nên để ở nơi thoáng khí, tránh ánh mặt trời trực tiếp, nhưng lại phải khô ráo, tránh gần bếp hoặc nơi có thể sinh tia lửa điện (Do khi nạp hay xả gì đó, em ko nhớ, nó sinh ra khí Hydro.).

@Bluebloa: Em đang đi công tác, cuối tuần sau mới về. Khi đấy, nếu cụ thích test, ngồi đâu đó, em ôm máy đến test cho.

Chỉnh sửa cuối:

mr hung

Xe hơi
sạc lại đang hết hàng, các bác biết chỗ nào bán chỉ em với. bác Mr Hung nói loại vừa sạc vừa kích Robot bán ở đâu ạ?Thanks pác trước.
bác đến phố nguyễn công trứ nhé.

trocphunc

Xe hơi
em thề, em không biết kiếm đâu ra con ắc quy (cũ ấy ạ) ô tô bây giờ. Bác nào biết chỗ chỉ em với nhé.