[TNGT] Giải pháp nào giảm tai nạn ????????

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em xin phép Bác Admin, nếu bài viết có dấu hiệu nhạy cảm thì xóa giùm em.
Thưa các cụ, em thường xuyên đọc những thông tin về tai nạn và em thực sự thấy day dứt mặc dù mình ko thể làm gì được hơn là tự bảo vệ chính mình và tìm cách bảo vệ người thân.
Các Bác và em cùng gia đình đều là những người tham gia giao thông, đôi khi tan nạn đến không do chúng ta nhưng tại sao ko tìm cách góp phần vào làm giảm hơn nữa những tai nạn thương tâm.
Các Bác trên OF nhà mình thì luôn cố gắng tự ý thức để ko để xẩy ra TN nhưng còn những người khác, tại sao ko giúp họ tự xây dựng ý thức??????vì không loại trừ khả năng một ngày nào đó họ sẽ mang đến rủi ro cho mình.
Báo chí, đài, vô tuyến nói nhưng em thấy một phần khá lớn những người bị TN là do thiếu tiếp cận thông tin về các vụ TN và mức độ nghiêm trọng của các vụ TN. Vậy bằng cách nào để thông tin về các vụ TN và tính chất nghiêm trọng, thậm trí là hình ảnh của tai nạn đó tác động vào ý thức của nhiều người hơn nữa và mức độ nhiều hơn nữa??????? (em vẫn biết hình ảnh tan nạn thì rất ko hay ho gì nhưng mà chính những hình ảnh đáng sợ đó lại làm cho nhiều người phải thay đổi cách tư duy và tự bảo vệ bản thân mình)
Vì một ngày mai an toàn, mong các Bác cùng cho ý kiến. :102:

xe hoa

Xe buýt
Quảng bá rộng rãi chuyên mục ATGT - Tình huống trên đường của OF. Ớ đó có tất cả các thông tin về các vụ tai nạn nóng hổi nhất, kẻm cacr những bức ảnh mà bác chí không tiện đăng. nhưng phải xóa nhưng bài chửi Công an mới được:))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Báo đài nói nhiều mà dân mình ko ý thức thì cũng chịu.:77:
Quảng bá rộng rãi chuyên mục ATGT - Tình huống trên đường của OF. Ớ đó có tất cả các thông tin về các vụ tai nạn nóng hổi nhất, kẻm cacr những bức ảnh mà bác chí không tiện đăng. nhưng phải xóa nhưng bài chửi Công an mới được:))
Trước đây em cũng đi ẩu phết, nhưng sau nhiều lần nhìn trực tiếp mấy vụ TN thương tâm và tiếp cận qua báo chí thì cũng thấy cần phải điều chỉnh cách đi của mình. Vấn đề là những người bị TN do lỗi chủ quan thường lại là người ko thèm đọc các tin về TN. đó mới là vấn đề :102:

NguoiGia

Xe tăng
Bác ra Việt Đức (đầu Phủ Doãn cắt Tràng Thi) xem bảng ảnh, ghê lắm!

Về phía mình, đơn giản nhất là đi đúng Luật Giao thông thì sẽ đỡ. Còn việc giảm TNGT thì phải nhiều thứ lắm. Các cụ nói "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân", mình làm tốt thì bản thân mình sẽ tránh được cho mình và một số người khác. Các việc khác đek phải của mình, nói chả ăn thua!

Biahoi

Xe hơi
Trước em còn thấy trên chương trình ATGT lúc 6h30 sáng và 6h30 chiều có hình ảnh cảnh báo TNGT. Nhưng bây giờ thấy ko còn nữa, chắc ko có hiệu quả hay sao

tuxedo_hmt24

Xe tăng
chẳng có gì bằng tất cả mọi người phải có ý thức tuân thủ luật ATGT, còn những yếu tố khác chỉ là phần nhỏ! Nhiều khi ra đường gặp những người thiếu ý thức mà e chẳng sao đc!:mad:

datinh

Xe container
Báo Dân trí họ có cái ảnh độc quá cơ
Cho mấy bố ở nông thôn nhìn mà đi xe từ tốn hơn được

HUMMER H2 SUV

Xe container
Bác ra Việt Đức (đầu Phủ Doãn cắt Tràng Thi) xem bảng ảnh, ghê lắm!

Về phía mình, đơn giản nhất là đi đúng Luật Giao thông thì sẽ đỡ. Còn việc giảm TNGT thì phải nhiều thứ lắm. Các cụ nói "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân", mình làm tốt thì bản thân mình sẽ tránh được cho mình và một số người khác. Các việc khác đek phải của mình, nói chả ăn thua!
Về mặt cơ bản thì chính xác là đêk phải việc của mình nhưng mà ko phải ko có giải pháp giúp người khác ko ném cái rủi ro đó về phía mình mờ :102: em thì chưa nghĩ ra được giải pháp nào :102:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Trước em còn thấy trên chương trình ATGT lúc 6h30 sáng và 6h30 chiều có hình ảnh cảnh báo TNGT. Nhưng bây giờ thấy ko còn nữa, chắc ko có hiệu quả hay sao
em nghĩ là mục đích của chương trình sẽ hiệu quả nếu họ biết cách tổ chức cách đưa thông tin. em thấy cái loa ở phường nhiều khi rất hiệu quả tại sao lại ko đưa lên đó :102:

mercurate

Xe tăng
Em thấy ở nhiều nơi, họ không dùng cái biển "đoạn đường thường xảy ra tai nạn" và họ dùng một cái pano thật to, trên đó là hình ảnh một vụ tai nạn thảm khốc, và dòng chữ: Đã xảy ra một vụ tai nạn như vậy trên đoạn đường này.

the sun

Xe buýt
Theo em, trên QL các nhà quản lý giao thông cứ khoảng vài chục km lại lấy một ít tiết lợn đổ vung vãi; lấy 1 đoạn thân chuối thắp hương nghi ngút và lấy mảnh chiếu để gần đấy là các bác tài nhìn thấy là sợ vãi :77::77: khỏi phải biển báo tốc độ:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Báo Dân trí họ có cái ảnh độc quá cơ
Cho mấy bố ở nông thôn nhìn mà đi xe từ tốn hơn được
Em thấy nếu những cái ảnh này mà nhiều người ở quê nhìn thấy được thì rất ý nghĩa về mặt ý thức nhưng em thấy đơn giản ngay cả như Dì em ở quê, cả ngày làm lụng, buổi tối chỉ có xem tivi, nếu có muốn xem tin tức về giống kiểu như thế này để có thể hình thành ý thức thì cũng toàn thấy quảng cáo và phim và ... hết :102:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em thấy ở nhiều nơi, họ không dùng cái biển "đoạn đường thường xảy ra tai nạn" và họ dùng một cái pano thật to, trên đó là hình ảnh một vụ tai nạn thảm khốc, và dòng chữ: Đã xảy ra một vụ tai nạn như vậy trên đoạn đường này.
em rất thích ý tưởng này, mặc dù nó có vẻ phản cảm nhưng cực kỳ hiệu quả ... :102:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Theo em, trên QL các nhà quản lý giao thông cứ khoảng vài chục km lại lấy một ít tiết lợn đổ vung vãi; lấy 1 đoạn thân chuối thắp hương nghi ngút và lấy mảnh chiếu để gần đấy là các bác tài nhìn thấy là sợ vãi khỏi:77::77: phải biển báo tốc độ
em nghĩ cần sâu và rộng hơn nữa, em thấy làm cái biển có hình ảnh TN kinh khủng ở các làng, thôn, xóm, bà con ai đi qua cũng thấy và khiếp và tự ý thức thôi

NguoiGia

Xe tăng
Giáo dục nhận thức bằng cách đánh vào ví là nhanh nhất ạ! Lắm khi đau lắm nhưng đành chấp nhận các bác nhỉ! :21:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Giáo dục nhận thức bằng cách đánh vào ví là nhanh nhất ạ! Lắm khi đau lắm nhưng đành chấp nhận các bác nhỉ! :21:
vâng, nhưng đó là với những người may mắn có cơ hội mà móc ví, còn những người ko có cơ hội thì phải trả giá bằng cuộc sống :'(

Matizcoi

Xe cút kít
Huấn luyện viên giỏi nhưng dàn cầu thủ tồi thì muôn đời vẫn thua thôi cụ ợ. Ý thức phải được học từ bé chứ lớn rồi mới ngộ ra, có khi phải trả giá đắt, đáng tiếc, đáng tiếc :^)

mercurate

Xe tăng
Huấn luyện viên giỏi nhưng dàn cầu thủ tồi thì muôn đời vẫn thua thôi cụ ợ. Ý thức phải được học từ bé chứ lớn rồi mới ngộ ra, có khi phải trả giá đắt, đáng tiếc, đáng tiếc :^)
Bác nói đúng, nhưng mà điều quan trọng, VN chưa có huấn luyện viên giỏi và hiện giờ, đa số cầu thủ đá theo bản năng