Giải pháp tăng độ sáng cho đèn pha cos ô tô, xe hơi

OtoPro.Dung

Xe tăng
Cụ ơi xe em nếu lắp mỗi đèn xenon thì có bị công an bắt không cụ, em định ko lắp bi
Nhìu cụ qua e lắp như cụ nhưng chưa thấy TH nào bị công an tóm ạ! Nhưng cũng lưu ý cụ chút là Xenon lắp ko bi thì nó hơi chói mắt ng đối diện ạ! Cụ có thể dùng bóng tăng sáng/LED Lumiled(hiệu quả rất tốt ạ)

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Nhìu cụ qua e lắp như cụ nhưng chưa thấy TH nào bị công an tóm ạ! Nhưng cũng lưu ý cụ chút là Xenon lắp ko bi thì nó hơi chói mắt ng đối diện ạ! Cụ có thể dùng bóng tăng sáng/LED Lumiled(hiệu quả rất tốt ạ)
Vâng cảm ơn cụ, chắc em gom lúa làm đôi bi cho sang vây ạ

OtoPro.Dung

Xe tăng
Cái này bi nó chất lượng kém tỏa ánh sáng không gom nên hiêuk quả kém hơn cả đèn halogen gầm nguyên bản. Cá nhân theo em đèn gầm ko nên độ vì góc chiều thấp nên cũng chẳng hỗ trợ mấy. Cứ cos xenon , pha cũng ít xài chứ khi đá đèn nên cũng chỉ cần xài bóng philip hay osram là ok.
Bộ đèn gầm LED siêu sáng trên hỗ trợ khá ổn đó cụ ạ! Loại bi gầm như cụ nói nếu kết hợp với đôi Xenon thì hiệu quả sáng cải thiện rất nhìu. Hnao cụ rảnh qua em thẩm định nha. Thanks cụ!

taducanh

Xe buýt
Bộ đèn gầm LED siêu sáng trên hỗ trợ khá ổn đó cụ ạ! Loại bi gầm như cụ nói nếu kết hợp với đôi Xenon thì hiệu quả sáng cải thiện rất nhìu. Hnao cụ rảnh qua em thẩm định nha. Thanks cụ!
Cụ ơi cái ảnh đôi bi của cụ em lắp xe cũ Escape xài 3 năm rồi. Cũng bóng xenon 4300 theo bộ của nó đó. Sáng hơn đèn gốc xong tia nó ko tụ lại như bi xịn trên cos và do góc thấp nên góc chiều thấp ko hiệu quả mấy. Còn kể cả lắp bi xịn cho đèn gầm theo em là ko cần thiết.

OtoPro.Dung

Xe tăng
Cụ ơi cái ảnh đôi bi của cụ em lắp xe cũ Escape xài 3 năm rồi. Cũng bóng xenon 4300 theo bộ của nó đó. Sáng hơn đèn gốc xong tia nó ko tụ lại như bi xịn trên cos và do góc thấp nên góc chiều thấp ko hiệu quả mấy. Còn kể cả lắp bi xịn cho đèn gầm theo em là ko cần thiết.
Hình cháu chụp là đèn LED siêu sáng, cắm giắc sáng luôn(ko pải dùng kèm bóng xenon cụ ạ!) Chất lượng bi giờ cũng đc cải tiến hơn, nhìu cụ vùng cao cũng hay qua cháu lắp bi-xenon xuống gầm cụ ah! Còn miền xuôi mình, các cụ độ Bi-xenon cho mắt pha nhìu, tăng sáng cho gầm ít hơn cụ ạ! :D

phucloc8899

Xe container
Cụ có thể chia sẻ thêm cho em chút kinh nghiệm khi chọn Lúp, bóng, balast được không? Em dự định mua balast bãi thì nên chọn như thế nào? làm sao để biết nó dùng nhiều chưa và nhìn vào đâu để tìm date sản xuất. Lúp cũng vậy, và bóng thì có biết là nó dùng rồi hay chưa ko? khi lắp thì phải cắt dây đấu nối thế nào, cầu chì ra sao? Em muốn tự làm, cụ đừng nói mang qua cụ, nếu đúng là cụ "chia sẻ công nghệ"
Còn tình huống xấu là em làm ko thành công và chưa yên tâm thì em mua phụ kiện mang đến cụ độ giúp thì tiền công là bao nhiêu> Tks
Em hóng xem bác xong chửa :P

Chuong ga

Xe buýt
Xe cỏ của em đã độ bi cos Fortuner , muốn kiếm một bộ bóng và ballas H11 4300k tương đối một tí cho em nó( đang dùng bóng và ballat ngoài chợ trời). Cụ có hàng không inbox cho em cái rổ nhé.

OtoPro.Dung

Xe tăng
Xe cỏ của em đã độ bi cos Fortuner , muốn kiếm một bộ bóng và ballas H11 4300k tương đối một tí cho em nó( đang dùng bóng và ballat ngoài chợ trời). Cụ có hàng không inbox cho em cái rổ nhé.
Fortuner nhà cháu lắp Bóng Xenon và Ballast Xuất Mỹ hoặc hàng chính hãng Philips nhìu: Bền-sáng và ổn định rất cao! :D :D :D

thanhsl

Xe tải
Đèn gầm cụ thay cho cháu sang bóng xenon ánh sáng 3000k đi trời mưa, phá sương mù rất tốt hoặc lắp bộ bi xenon cho đèn gầm như thế này (bóng xenon ánh sáng 3000k)

Cụ cho em hỏi lắp bộ này hoàn thiện hết bao nhiêu xèng, em định lắp vào ô chờ đèn gầm xe em, không biết có chịu nước không, chiếu xa bao nhiêu mét vì em hay đi đêm đường đèo và cụ cho em xin giá nhé
Đầu xe em đây

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi lắp bộ này hoàn thiện hết bao nhiêu xèng, em định lắp vào ô chờ đèn gầm xe em, không biết có chịu nước không, chiếu xa bao nhiêu mét vì em hay đi đêm đường đèo và cụ cho em xin giá nhé
Đầu xe em đây

Ô hay, tưởng Kia óp sần miên man sao lại vặt cái đèn gầm thế kia.

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Đầu xe em đây

cụ làm đèn gầm nguyên bản là ok nhất

OtoPro.Dung

Xe tăng

OtoPro.Dung

Xe tăng