[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

vừa đi vừa láii

Xe container
Niềm tin của mỗi người là khác nhau, cụ có thể tin vào truyền thông hoặc những thằng ranh khác khiêu khích. Nhưng em tin vào sự trưởng thành của Văn Hậu, cậu ấy là cầu thủ chuyên nghiệp, đã thi đấu ở nhiều giải đấu (chứ không phải mấy cháu nhi đồng) và đủ thông minh để biết mình cần làm gì. Đương nhiên, HLV, BHL và đồng đội sẽ luôn có những lời động viên, cổ vũ nhau. Hậu có thể nhận thẻ vàng hay thẻ đỏ trong tương lai, điều ấy là bình thường trong bóng đá bới có nhiều tình huống ngoài dự tính của cầu thủ (những ai đá bóng đều biết điều ấy), giống như trường hợp của Văn Toàn, không ai nghĩ cậu ấy là người đầu tiên bị thẻ đỏ của đội - chính cậu ấy cũng không nghĩ như vậy.
Việc HLV và các cầu thủ Indo tập trung vào khiêu khích Hậu cũng không có gì lạ, và diễn biến trận đấu cho thấy Hậu hơn họ cả một cái đầu.
Cụ có thể tin vào sự trưởng thành, chuyên nghiệp của Văn Hậu hoặc hãy tin vào những thằng chưa trưởng thành khác thích soi mói, khiêu khích cầu thủ :D :D :D :D . Cầu thủ và HLV lại cứ tin vào chỉ đạo của dân cư mạng với mấy ông HLV onl thì...
Tất nhiên là cũng giống như phần đông những người hâm mộ thể thao khác, em không cổ súy lối đá thô bạo, hành vi bạo lực sân cỏ nhưng thích lối đá nhiệt tình, mạnh mẽ.
Em thấy Văn Hậu ổn dù đôi khi hơi quá ;))
Lo nhất là hv Tiến Dũng, đá trong vòng cấm địa mà tay chân hay vung linh tinh. Vô tình mặt cầu thủ đối phương va phải tay là toi :(

NewVegas

Xe tải
Nhiều cụ quá đáng lắm! Người ta sợ thì cứ để yên cho người ta sợ với chứ.

ExclMan

Xe điện
Thái vẫn theo phong cách đan lát, đẹp mắt nhưng gặp đội bống kỷ luật tốt thì sẽ bị hạn chế.
Trận CK Việt nam lại tiếp tục sự dụng các đường truyền vượt tuyến rồi các cụ.
Hy vọng VN hạn chế tạt cánh đánh đầu, tăng cường sút xa vì chiều cao trung bình của Thái hơn chúng ta khá nhiều.

Xe gia đình

Xe điện
Em vẫn tin 2 trận tới VN không thủng lưới và ăn ít nhất 1 trái.

OTheAh

Xe tăng
Mơ vô địch mà đã run. Các cụ có tin VN lần này ẵm cúp mà vẫn sạch lưới không?
E đang mơ vậy đây, cảm giác Thái ko thể ghi bàn vào lưới VN nó rất là phê, hi vọng đuêuf đó thành hiện thực

fanmu1234

Tháo bánh
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Thái vẫn là đối thủ khó chịu nhất và già dơ nhất với tuyển VN. Hy vọng các cầu thủ giữ cái đầu lạnh, tuân thủ đúng chiến thuật của HLV và tận dụng mọi cơ hội dù nhỏ nhất. Phong độ có thể lên xuống, nhưng Thái vẫn là đội đẳng cấp số 1 ở AFF. Công nhận điều đó ko có nghĩa là đánh giá thấp tuyển VN, mà có biết người biết ta thì khả năng thành công sẽ tăng lên.
Thua hay thắng cũng ko đổ lỗi tại sân bãi, thời tiết hay nhân lực. Thua thì chúc mừng đội bạn và tiếp tục phấn đấu. Thắng thì vui nhưng ko chủ quan coi thường bạn.
Cá nhân em thì chỉ cần các tuyển thủ tự tin, đoàn kết và cống hiến hết khả năng là được rồi. Còn luôn có đội thắng và bại, đến Ý còn ko đc dự WC thì chuyện gì cũng có thể xảy ra.
D9TQG VN chưa bao giờ thắng Thái trong 1 trận đấu chính thức trong 10 năm trở lại đây.

Nên họ thật sự là đối thủ tương xứng với VN trong trận chung kết AFF cup này.

Tuy nhiên VN đã phá dớp, thắng Indo, cũng như Thái phá dớp thắng đậm Mã.

Nên VN hoàn toàn tự tin phá dớp, thắng Thái trong 1 trận chính thức để vô dịch

namphong12

Xe container
Quá khứ là của người Thái.
Nhưng hiện tại là của người Việt Nam chúng tôi.
Ngày mốt Thái không có bất cứ lợi thế gì để đấu Việt Nam cả.
Tất cả đang ở trong tay chúng tôi.
* thiên thời.
Nhiệt độ thấp Thái không quen.
* địa lợi
Sân nhà, khán giả nhà.
* nhân hòa
Quân khỏe ( nghỉ nhiều hơn 1 ngày)
Không phải đi chuyển
Quân số đủ 100%.

fallingwater

Xe tăng
Ông Park là một chuyên gia phá các thống kê, dân gian gọi là "dớp". Trận bán kết vừa rồi là một minh chứng, chúng ta phá cái dớp 26 năm chưa thằng Inđo ở AFF. Vậy nên việc phá dớp 10 năm chưa thắng Thái ở AFF cũng là bình thường :)

fanmu1234

Tháo bánh
Em đã nhận định trước trận bk 2 này rồi, Thái vẫn đẳng cấp hơn Malai (Malai giải này đá quá kém, kém hơn chính họ mấy giải trước). Chung kết sân MĐ, VN sẽ thắng 2-0, sang Thái sẽ hoà 0 - 0. Thầy Park sẽ thanh toán sằng phẳng món nợ bán kết 2020. Thầy Park sẽ thể hiện hết những gì VN mình có và những kinh nghiệm những lần gặp Thái trước đây. Hãy tin tưởng và cổ vũ nhiệt tình cho Thầy Park và các cầu thủ ĐTVN yêu quý của chúng ta.
Chung kết năm trước đội hình mình thiếu vài cầu thủ chủ chốt. Buộc phải sử dụng hàng lởm là Hồng Duy. Năm nay mình có Văn Lâm, Văn Hậu, Hùng Dũng trở lại.

Tiến Dũng, Tiến Linh, Tấn Tài, Hoàng Đức đang phong độ đang lên. Tuấn Hải cày hiệu quả hơn Công Phượng khi xưa.

Chung kết trước mình chủ quan, tưởng đập chết được Thái nên hiệp 1 đá phạt góc 7 ông tràn sang sân đối phương bị dính quả phản công.

Năm nay mình đá chặt chẽ, cẩn thận, Thái khó làm gì được

3077

Xe container
Cđv mình theo e thấy đang có 3 nhóm:
- Nhóm 1 đánh giá tuyển mình đang vô đối ĐNA, éo sợ thằng nào nên trận nào cũng sẽ thắng 2-3 nháy trở lên. Nếu lỡ có hoà như trận gặp Sing sẽ nhảy bổ lên chửi
- Loại 2 cũng đánh giá cao đội mình nhưng chỉ 6/4 so với phần còn lại. Trước trận sẽ bàn tới điểm mạnh đối thủ, điểm yếu của mình cũng như cách khắc phục tuy nhiên dễ bị Nhóm 1 coi là tự nhục dẫn tới chửi nhau liên miên
- Nhóm 3 là xem bđ như thời cách đây 5 năm rồi, luôn đánh giá Thái có cá nhân nổi bật hơn, lối đá kiểm soát trung tuyến tốt. VN phải trung thành lối đá phòng ngự chờ cơ hội phản công, xông lên là toang với Thái. Nhóm này thì bị cả nhóm 1 và 2 coi là tự nhục 😁

E thuộc nhóm 2 và đánh giá hàng thủ mình giải này đang thăng hoa, giống thời gian Đình Trọng chưa chấn thương, có cảm giác dàn thủ này không thể nào thủng lưới, VN chỉ thua do không thể ghi bàn được. Năm nay lại thêm Linh gỗ đang điểm rơi phong độ, châc chỉ ra Châu Á mới làm khó được Linh chứ tầm ĐNA tầm này k đủ tuổi. Lượt đi mình chắc ăn 2 nháy, về hoà 0-0 là đẹp

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bó tay cụ, cụ ko p/biệt đc chữ tuyển ở đây là phải xét đến cấp cao nhất là đội tuyển QG ah mà còn đưa U23 vào làm j.
Cụ xem ở cấp độ đội tuyển QG thì có đúng là VN chỉ ăn đc Thái duy nhất 1 trận ở cup giao hữi King's cup 4 đội tuyển đúng ko.
Giao hữu cũng là tranh đấu. Thử hỏi trận giao hữu đó mà thua thì tinh thần sẽ thế nào, mạc dù giao hữu nhưng nó cũng để lại dư âm rất nặng nề. Cứ thua mãi sẽ thành sợ hãi, thành cái thòng lọng vô hình siết vào cổ. Nên giao hữu mà thắng cũng tạo ra một cái sự tẩy rửa cái kí ức nhiều người ko muốn nhắc đến

OTheAh

Xe tăng
Chung kết năm trước đội hình mình thiếu vài cầu thủ chủ chốt. Buộc phải sử dụng hàng lởm là Hồng Duy. Năm nay mình có Văn Lâm, Văn Hậu, Hùng Dũng trở lại.

Tiến Dũng, Tiến Linh, Tấn Tài, Hoàng Đức đang phong độ đang lên. Tuấn Hải cày hiệu quả hơn Công Phượng khi xưa.

Chung kết trước mình chủ quan, tưởng đập chết được Thái nên hiệp 1 đá phạt góc 7 ông tràn sang sân đối phương bị dính quả phản công.

Đá kiểu tôn trọng đối thủ Thái ko có cửa cụ nhỉ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
U23 thắng cũng rất tốt trước mình thua hoài ở u23 ở seagame ko ai nói thì nó cũng đer lại nỗi đau khôn nguôi. E hỏi các cụ các lứa u23 thái lan thua việt nam gần đây họ có cay cú có bị ám ảnh ko rõ ràng là lợi thế sau này khi gặp ở các thế hệ trưởng thành. Cấp đôk nào cũng có ý nghĩa và một nền tảng về chất và tâm lí cho cầu thủ sau này. Nên đừng nói cấp độ u23 ko quan trọng

pooka

Xe container
Vô địch mà vẫn giữ sạch lưới thì phê thật. Tuyển VN sẽ làm được.

OTheAh

Xe tăng
Cđv mình theo e thấy đang có 3 nhóm:
- Nhóm 1 đánh giá tuyển mình đang vô đối ĐNA, éo sợ thằng nào nên trận nào cũng sẽ thắng 2-3 nháy trở lên. Nếu lỡ có hoà như trận gặp Sing sẽ nhảy bổ lên chửi
- Loại 2 cũng đánh giá cao đội mình nhưng chỉ 6/4 so với phần còn lại. Trước trận sẽ bàn tới điểm mạnh đối thủ, điểm yếu của mình cũng như cách khắc phục tuy nhiên dễ bị Nhóm 1 coi là tự nhục dẫn tới chửi nhau liên miên
- Nhóm 3 là xem bđ như thời cách đây 5 năm rồi, luôn đánh giá Thái có cá nhân nổi bật hơn, lối đá kiểm soát trung tuyến tốt. VN phải trung thành lối đá phòng ngự chờ cơ hội phản công, xông lên là toang với Thái. Nhóm này thì bị cả nhóm 1 và 2 coi là tự nhục 😁

E thuộc nhóm 2 và đánh giá hàng thủ mình giải này đang thăng hoa, giống thời gian Đình Trọng chưa chấn thương, có cảm giác dàn thủ này không thể nào thủng lưới, VN chỉ thua do không thể ghi bàn được. Năm nay lại thêm Linh gỗ đang điểm rơi phong độ, châc chỉ ra Châu Á mới làm khó được Linh chứ tầm ĐNA tầm này k đủ tuổi. Lượt đi mình chắc ăn 2 nháy, về hoà 0-0 là đẹp
E cũng nhóm 2 giống cụ hi vọng Lâm giữ sạch lưới giải này

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đúng vậy cụ ơi. Cào phím dìm đối thủ xuống nước cũng chả nâng tầm đội nhà lên được cái phân tấc nào.
Mình ko phải là nhật bản hay hàn quốc mà đảm bảo chiến thắng trc thái lan. Nên vè cơ bản vẫn là 50-50. Ai tỉnh táo ai quyết tâm ai may mắn hơn sẽ chiến thắng. Ko nên bốc quá, cũng ko bi quan . Vì thực ra cầu thủ được trải nghiệm và rèn luyện nhiều rồi. Chỉ có môtk số khán giả ko hiểu nooj tình vãn dùng trực giác và quá khứ đem ra phán đoán. Những người đó thực ra là đánh giá trên giấy chẳng có một chút ý nghĩa

Donxa

Xe buýt

Dàn cầu thủ như ra sân ở trận Indo thì ko sợ bố con tèng lào ở ao làng cả. Cháu tin là thế. Chứ dàn Duy Mạnh, Hồng Duy, Văn Toàn, Văn Thanh, Văn Toản...là cháu cũng tâm tư.

longphúc

Xe tăng
"Nghe đài báo gió mùa Đông Bắc",mai 12 độ ngày kia 8 độ nhé các cụ