[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290
U23 thắng cũng rất tốt trước mình thua hoài ở u23 ở seagame ko ai nói thì nó cũng đer lại nỗi đau khôn nguôi. E hỏi các cụ các lứa u23 thái lan thua việt nam gần đây họ có cay cú có bị ám ảnh ko rõ ràng là lợi thế sau này khi gặp ở các thế hệ trưởng thành. Cấp đôk nào cũng có ý nghĩa và một nền tảng về chất và tâm lí cho cầu thủ sau này. Nên đừng nói cấp độ u23 ko quan trọng
Chuẩn cụ ạ, lứa trẻ của Thái giờ đang bị tâm lý khi gặp VN rồi

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thái Lan đã có lần thứ 10 vào chơi trận chung kết AFF Cup sau trận thắng Malaysia hôm nay. Đây là thành tích bỏ xa các đội bóng khác trong khu vực (Indonesia 6 lần, Việt Nam, Malaysia và Singapore cùng 4 lần).

Trong các lần vào chung kết trước đây Thái Lan thắng 6 thua 3 còn Việt Nam thắng 2 thua 1!

Đối đầu, Thái Lan mới chỉ gặp Việt Nam một lần tại chung kết 2008 (Thái thua thua 1-2 tại Bangkok và hoà 1-1 tại Mỹ Đình).
Trận 1-2 này khách quan mà nói Thái bị mất quả gỡ 2 2 :D

Sfgs

Xe buýt
Chung kết năm trước đội hình mình thiếu vài cầu thủ chủ chốt. Buộc phải sử dụng hàng lởm là Hồng Duy. Năm nay mình có Văn Lâm, Văn Hậu, Hùng Dũng trở lại.

Tiến Dũng, Tiến Linh, Tấn Tài, Hoàng Đức đang phong độ đang lên. Tuấn Hải cày hiệu quả hơn Công Phượng khi xưa.

Chung kết trước mình chủ quan, tưởng đập chết được Thái nên hiệp 1 đá phạt góc 7 ông tràn sang sân đối phương bị dính quả phản công.

Năm nay mình đá chặt chẽ, cẩn thận, Thái khó làm gì được
Rút kinh nghiệm trận thua năm kia, năm nay VN phải phòng ngự chặt, nhường hẳn sân cho đội bạn đá, lượt về chỉ cần ghi 1 bàn trên sân khách là ta có lợi thế lớn rồi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hy vọng trận lượt đi mình thắng 2-0. Lượt về có vốn rồi mình đá sở trường phòng ngự phản công là dễ ăn tiếp lắm

Gionam72

Xe container
Rút kinh nghiệm trận thua năm kia, năm nay VN phải phòng ngự chặt, nhường hẳn sân cho đội bạn đá, lượt về chỉ cần ghi 1 bàn trên sân khách là ta có lợi thế lớn rồi
Cho kẹo lão mồm lông cũng không dám tấn công chúng ta

Sfgs

Xe buýt
Dàn cầu thủ như ra sân ở trận Indo thì ko sợ bố con tèng lào ở ao làng cả. Cháu tin là thế. Chứ dàn Duy Mạnh, Hồng Duy, Văn Toàn, Văn Thanh, Văn Toản...là cháu cũng tâm tư.
Công nhận, dàn của HAGL rút kinh nghiệm năm 2021 đá với Thái thì tốt nhất cho nghỉ ở nhà luôn, không cần phải mang sang TL làm gì cho tốn tiền vé hehe

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Năm ngoái mình thua 0-2 do quá chủ quan, xông lên từ đầu định ăn tươi nuốt sống Thái.

Đá chặt chẽ thì Thái khó thắng mình
Đá làm gì có chuyện chủ quan. Việt nam đang muốn thắng nên tuyệt đối ko có chuyện chủ quan. Năm ngoais viet nam thua là do sai số từ cầu thủ. Thứ hai là chnathip tận dụng cơ hội quá tốt. Pha xộc thẳng vào vòng cấm địa việt nam hậu vệ vn ko theo nổi và bất lực. Cách đá một chạm và ra chân chính xác của chana ko nhiều cầu thủ làm được. Nếu nói mình chủ quan e rằng sẽ ko nhìn ra sai sót và rốt cuộc sau cả năm trời mình ko tiến bộ gì cả

Sfgs

Xe buýt
Đá làm gì có chuyện chủ quan. Việt nam đang muốn thắng nên tuyệt đối ko có chuyện chủ quan. Năm ngoais viet nam thua là do sai số từ cầu thủ. Thứ hai là chnathip tận dụng cơ hội quá tốt. Pha xộc thẳng vào vòng cấm địa việt nam hậu vệ vn ko theo nổi và bất lực. Cách đá một chạm và ra chân chính xác của chana ko nhiều cầu thủ làm được. Nếu nói mình chủ quan e rằng sẽ ko nhìn ra sai sót và rốt cuộc sau cả năm trời mình ko tiến bộ gì cả
VN lượt đi năm 2021 là thua do sai sót cầu thủ, Hồng Duy quá yếu tâm lý lên trượt bóng, dâng bàn thằng cho đội bạn, QNH cũng mất bình tĩnh để Chanathip nó xoay như chong chóng. Năm nay không có Chanathip thì VN sẽ dễ đá hơn rất nhiều rồi hehe

Khả Ngân

Xe hơi
Chưa thấy Thái Lan năm nay mạnh hơn Việt Nam ở điểm nào mà các bác lo lắng nhở.
Em thì thấy thích vì được đối đầu với Thái, thắng Thái nó sướng hơn thằng Mã nhiều.
Thái Lan năm nay mất nhiều trụ cột, chưa kể lối đá thấy cũng bình thường, năm ngoái ăn Việt Nam vì nó đủ quân số, còn Việt Nam thì thiếu các trụ cột.
Năm nay thì tuổi con tằm.
Để mà xem nhé các bác.

ngoctu2109

Xe tăng
VN lượt đi năm 2021 là thua do sai sót cầu thủ, Hồng Duy quá yếu tâm lý lên trượt bóng, dâng bàn thằng cho đội bạn, QNH cũng mất bình tĩnh để Chanathip nó xoay như chong chóng. Năm nay không có Chanathip thì VN sẽ dễ đá hơn rất nhiều rồi hehe
Năm đấy đúng thua phần nhiều do quả trượt chân tai hại của Hồng Duy, Quang Hải thì năm đó phong độ hơn hiện tại trận gặp Thái làm 2 quả dội xà, hơi đen.

Sfgs

Xe buýt
Chưa thấy Thái Lan năm nay mạnh hơn Việt Nam ở điểm nào mà các bác lo lắng nhở.
Em thì thấy thích vì được đối đầu với Thái, thắng Thái nó sướng hơn thằng Mã nhiều.
Thái Lan năm nay mất nhiều trụ cột, chưa kể lối đá thấy cũng bình thường, năm ngoái ăn Việt Nam vì nó đủ quân số, còn Việt Nam thì thiếu các trụ cột.
Năm nay thì tuổi con tằm.
Để mà xem nhé các bác.
Em hi vọng ký ức 2008 sẽ trở về, VN ghi bàn phút cuối với cú đánh đầu của Tiến Linh hehe

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thái đánh trung lộ vỗ mặt thì VN hơi ngán vì Thái kết dính + VN sợ phạm lỗi nên hay cuống. Nên phải bình tĩnh, bọc lót thì ổn.
Năm ngoái thua vì cụ Park có vẻ hơi chủ quan :D

Sfgs

Xe buýt
Năm đấy đúng thua phần nhiều do quả trượt chân tai hại của Hồng Duy, Quang Hải thì năm đó phong độ hơn hiện tại trận gặp Thái làm 2 quả dội xà, hơi đen.
Trận tới mà ông Park còn dùng HD với VT thì đúng là thảm họa mất, hi vọng 2 cầu thủ này đừng vào sân, TA vào sân đá giữa thì cũng nát mất, tuyến giữa bọn TL nó luân chuyển bóng nhanh lắm, TA yếu ko theo đc

Chung kết năm trước đội hình mình thiếu vài cầu thủ chủ chốt. Buộc phải sử dụng hàng lởm là Hồng Duy. Năm nay mình có Văn Lâm, Văn Hậu, Hùng Dũng trở lại.

Tiến Dũng, Tiến Linh, Tấn Tài, Hoàng Đức đang phong độ đang lên. Tuấn Hải cày hiệu quả hơn Công Phượng khi xưa.

Chung kết trước mình chủ quan, tưởng đập chết được Thái nên hiệp 1 đá phạt góc 7 ông tràn sang sân đối phương bị dính quả phản công.

Năm nay mình đá chặt chẽ, cẩn thận, Thái khó làm gì được
Bán kết cụ êi

Xe gia đình

Xe điện

Sfgs

Xe buýt
Thái đánh trung lộ vỗ mặt thì VN hơi ngán vì Thái kết dính + VN sợ phạm lỗi nên hay cuống. Nên phải bình tĩnh, bọc lót thì ổn.
Năm ngoái thua vì cụ Park có vẻ hơi chủ quan :D
Thái nó mạnh về trung lộ và kiểm soát tuyến giữa mà cụ, đặc biệt sút xa rất tốt. Trận tới mà cứ cho Duy Mạnh vào đá thì chết, phải thay DM bằng TB hay BHVA thì yên tâm hẳn