[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

QDV2012

Xe tăng
Hôm qua xem mimamimo xuống quá. bây giờ chỉ là dự bị ở Nhật Bản, sút pen thì trượt. Việc lựa chọn liverpool đúng là chôn vùi sự nghiệp của cậu ấy, kéo tụt sự nghiệp và sự tư tin. Ngày trước là nhân tố chủ chốt của Nhật. Có lẽ phải mất vài năm mới lấy lại đươẹc phong độ, Đây là bài học cho nhiều cầu thủ khác việc chọn sai môi trường tai hại vô cùng. Có thể mất nghiệp luôn chứ chả đùa. Nhiều người cứ nói rằng phải thi đấu cho môi trường đẳng cấp cao nhất hay thi đấu với đội bóng hay nhất top đầu để học hỏi nâng cao trình độ. E thấy đây là suy nghĩ rất thiếu thực tế và vô cùng sách vở. Nếu ở mức 8 a cố lên mức 9, mức 10 thì ok còn nếu a ở mức 5 mà a cố lên mức 10 a gẫy lưng luôn. Nếu ai đánh cờ hay chơi thể thao thì biết, chơi với người hơn mình một chút thì học được họ rất nhiều và mình tiến bộ tuy nhiên nếu chơi với người hơn mình quá nhiều mình có thể học được nhưng áp dụng được thì quá ít vì bản thân không có những yếu tố nòng cốt của họ, dẫn đến càng ngày càng tự ti vào bản thân, cố gắng như đi vào ngõ cụt vô vọng.
Thực ra để tính như vậy khá khó đối với những trường hợp kiểu này cụ à. .

Cỡ đến những tài năng như Torres, Sheva, Forlan,...còn thất bại nữa là

Trình độ ở đây thực sự rất khó đánh giá vì bản thân Taku cũng đá ở C1 nhiều rồi chứ không phải từ một nơi ất ơ nào được gọi như một bản hợp đồng thương mại. Thực sự nó như giấc mơ vậy và khi được 1 đội như Liver chào đón thì rất khó để từ chối.

Khi đã ở cái tầm đó thì chỉ có bước tiếp và trinh phục chấp nhận rủi ro thôi. Như anh chàng Tomiyasu vậy ai biết đâu là bản hợp đồng chất lượng của Arsenal

Lam__Phương

Xe điện
Croatia đúng là vẫn phải phụ thuộc quá nhiều vào những ông già như Modric, Perisic các cụ nhỉ.

Cho 2 thằng này ra cái là mất hết các quả chuyền bóng có độ sát thương cao.
Cụ cứ đùa Croatia k có Modric tổ chức thì cũng khác gì ĐM hay Serbia còn Perisic nó đá đơn giản nhưng vẫn chạy cánh tốt nhé hôm qua còn ghi bàn đấy.

Hieumos

Xe container
Cụ cứ đùa Croatia k có Modric tổ chức thì cũng khác gì ĐM hay Serbia còn Perisic nó đá đơn giản nhưng vẫn chạy cánh tốt nhé hôm qua còn ghi bàn đấy.
Thì em bảo là phụ thuộc vào 2 ông già này mà. Tre già nhưng chưa thấy măng đâu.

Kovacic với Brozovic đúng nghĩa công nhân + máy chạy.

Lúc có thằng Majer số 7 vào thay Modric, 2 chú BLV quảng cáo ghê lắm nhưng em thấy lởm, chả ăn thua.

Dan du an

Xe cút kít
Hôm qua xem đến phút 40 em cứ tưởng 0-0 hai hiệp chính rồi vì cả hai bố đều đá chuquachula là chính. Ông nào công thì ông kia cũng lôi toàn bộ về nhà thủ. Mà nó đá cả trận mới có 1 thẻ vàng. Chán thật, mình quen xem những trận lao vào nhau máu lửa rồi nên xem buồn ngủ quá

Dan du an

Xe cút kít
Giải năm nay trọng tài nó bắt nương tay thật, rất ít thẻ các cụ ạ. Kể cả các trận nock out

ductien.su

Xe tăng

Lúc có thằng Majer số 7 vào thay Modric, 2 chú BLV quảng cáo ghê lắm nhưng em thấy lởm, chả ăn thua.
Kovacic hay của nó đấy cụ, nó là mẫu box to box biết thoát pressing vào dạng số má TG h/tại. Những thế trận nào phảo chơi thiếu người hoặc bị pressing rát thì có 1 thằng như Kovacic sẽ giải quyết đc khối việc.
Vấn đề là vì chơi box to box nên Kovacic ko phải mẫu tv tổ chức chia bài. Nên Modric out là Croat hết người để làm bóng luôn. Giải này Kovacic cũng vừa đá vừa chịu chấn thương chưa khỏi hẳn nữa nên đá ko hết chân đc.

Lam__Phương

Xe điện

E nghĩ sau Modric Croatia thay đổi cách vận hành thôi chứ còn lâu mới có Modric 2.

Supercub_90

Xe điện
Kiểu đá của Croatia nó vẫn vậy mà các cụ.

Nó chỉ đá hay khi gặp đối mạnh, tụi nó đá thủ phản thôi.

Vòng tới các đội gặp chưa chắc ăn được nó đâu ạ.
Croatia là đội bóng em rất ấn tượng, tuy không có tiếng tăm như những đội bóng khác nhưng họ đã làm và đạt được thành tích trên khả năng của mình nhất là 2 kỳ WC 98 và 2018. Năm 98 Suker khiến nhiều người mê mẩn chẳng khác gì Ronaldo và Zidane, năm 2018 Modric cũng sáng rực rỡ.

Lam__Phương

Xe điện
Hôm qua xem đến phút 40 em cứ tưởng 0-0 hai hiệp chính rồi vì cả hai bố đều đá chuquachula là chính. Ông nào công thì ông kia cũng lôi toàn bộ về nhà thủ. Mà nó đá cả trận mới có 1 thẻ vàng. Chán thật, mình quen xem những trận lao vào nhau máu lửa rồi nên xem buồn ngủ quá
Giai đoạn knock out không có chỗ cho sai lầm trừ khi chênh lệch còn lại ngang nhau nó đá thế là đúng rồi cụ an toàn đặt lên hàng đầu.

thanhhuan1509

Xe tải
Trận Đức thua vì bỏ lỡ quá nhiều cơ hội nên tâm lý tự mãn xuất hiện, trận gặp TBN thì đúng là vừa đá vừa dòm, nhưng em nghĩ các đội Châu Á như Nhật Hàn đá vậy là quá tốt, Ko còn tâm lý nhược tiểu dù đẳng cấp vẫn kém hơn kha khá.
qua giải này trừ chủ nhà mới lần đầu tham dự kinh nghiệm sơ sinh kg nói, các đội còn lại đá bắt đầu ngang ngửa với các đội trung châu âu, không còn tâm lý sợ hãi, thậm chí có nhiều thời điểm lấn lướt về mặt điểm số và thế trận.
Đó cũng là 1 điểm sáng tại wc lần này, cũng là cái hay để các đội châu Á khác hướng đến wc 2026 khi được tăng lên 48 đội.
Tại giải này em chấm Ja 10, Korea 8.5, Úc 8, Arap, Iran 7, Qua 5

Vinacaptain

Xe tăng
Hôm nay còn hai trận cuối vòng 1/8, em dự Thuỵ Sỹ và Tây Ban Nha đi tiếp.

Oteconde

Xe buýt

Mọc được đồng chí hậu vệ 20 tuổi Gvardiol đó. Hehe. Hậu vệ giá 80 củ là đỉnh cao rồi.
Còn tuyến giữa và tiền đạo thì hơi hẻo thật.
Các nước từ Nam tư cũ ra + Tiệp Khắc và mấy nước Đông Âu, kể cả Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ rất khó để phát triển được một đội hình hoàng kim. Nước thì bởi kinh tế nghèo + nước thì bởi dân số ít... Lâu lâu có 1-2 ngôi sao tầm World Class thôi, còn lại toàn cầu thủ tầm tầm...

Hieumos

Xe container
Mọc được đồng chí hậu vệ 20 tuổi Gvardiol đó. Hehe. Hậu vệ giá 80 củ là đỉnh cao rồi.
Còn tuyến giữa và tiền đạo thì hơi hẻo thật.
Các nước từ Nam tư cũ ra + Tiệp Khắc và mấy nước Đông Âu, kể cả Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ rất khó để phát triển được một đội hình hoàng kim. Nước thì bởi kinh tế nghèo + nước thì bởi dân số ít... Lâu lâu có 1-2 ngôi sao tầm World Class thôi, còn lại toàn cầu thủ tầm tầm...
Thằng trung vệ này sau WC thì các CLB tranh nhau mua, đá quá hay. Không những thủ tốt mà thỉnh thoảng có những quả dẫn bóng lên tận phần sân đối phương tạo cơ hội, mẫu trung vệ rất hiếm có.

khanhnguyen09

Xe container
Chuẩn rồi cụ.
Em vừa ngó các tin thấy Nhật, từ cầu thủ đến hlv khóc như mưa.
Em nghĩ, Nhật đá thế là quá ngon rồi, khóc vì cái gì nhỉ. Cũng là Á, em chẳng thông được cái màn hay khóc lóc này. Quy cho là tâm lý không vững vàng, được không ạ.
Tất nhiên cơ hội làm nên lịch sử như vậy ai chẳng tiếc, nhưng đá pen như hạch ấy, làm người xem hụt hẫng vì vậy về là xứng đáng rồi.

Hieumos

Xe container
Kovacic hay của nó đấy cụ, nó là mẫu box to box biết thoát pressing vào dạng số má TG h/tại. Những thế trận nào phảo chơi thiếu người hoặc bị pressing rát thì có 1 thằng như Kovacic sẽ giải quyết đc khối việc.
Vấn đề là vì chơi box to box nên Kovacic ko phải mẫu tv tổ chức chia bài. Nên Modric out là Croat hết người để làm bóng luôn. Giải này Kovacic cũng vừa đá vừa chịu chấn thương chưa khỏi hẳn nữa nên đá ko hết chân đc.
Xem chỉ số sau trận thì thấy thằng Brozovic đúng là máy chạy cụ ạ. 56.26 km/4 trận tức là hơn 14km/trận. Trông lẻo khẻo mà khỏe vãi.

Billexim

Xe hơi
Năm nay nhiều khả năng Brazil vô địch, họ quá mạnh!
E nghĩ đôi khi xem một mạnh khi đối phương đá dưới cơ hoặc bị bắt bài cảm giác như bố đá với con, nhưng để test chính xác thì Bra phải gặp mấy tay cứng cựa của Lục địa già cụ ạ

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Thực ra để tính như vậy khá khó đối với những trường hợp kiểu này cụ à. .

Cỡ đến những tài năng như Torres, Sheva, Forlan,...còn thất bại nữa là

Trình độ ở đây thực sự rất khó đánh giá vì bản thân Taku cũng đá ở C1 nhiều rồi chứ không phải từ một nơi ất ơ nào được gọi như một bản hợp đồng thương mại. Thực sự nó như giấc mơ vậy và khi được 1 đội như Liver chào đón thì rất khó để từ chối.

Khi đã ở cái tầm đó thì chỉ có bước tiếp và trinh phục chấp nhận rủi ro thôi. Như anh chàng Tomiyasu vậy ai biết đâu là bản hợp đồng chất lượng của Arsenal
Torres, Sheva, Forlan .. là thành danh và đẳng cấp được khẳng định rồi chứ cụ.Đi đâu mà không được,đá ở đội nào cũng đc.

small_best

Xe container
E nghĩ đôi khi xem một mạnh khi đối phương đá dưới cơ hoặc bị bắt bài cảm giác như bố đá với con, nhưng để test chính xác thì Bra phải gặp mấy tay cứng cựa của Lục địa già cụ ạ
Em cũng hy vọng thế, kể cả trận tới gặp Croatia thì Croatia cũng chưa phải là đội quá mạnh để test sức mạnh của Brazil.