[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

HungThuy7699

Xe buýt
Đặt cá nhân lên trên lợi ích quốc gia, ích kỷ và ăn mày dĩ vãng...

Gần đây, trận nào MU, tuyển Bồ không có CR7 em thấy hàng tiền vệ, tiền đạo chơi sáng tạo hẳn...
Quạt của 7 ở Việt Nam 🇻🇳 mình nhiều lắm cụ ơi. Xem bóng đá phải bằng con tim 💗 và cả lý trí nữa mới thấy cái hay của nó. Xem highlight thì sao chẳng vậy. Xin nhận gạch 🧱 về xây nhà 🏠, dạo này vật liệu xây dựng lên giá quá 😝

nidea

Xe tăng
Đặt cá nhân lên trên lợi ích quốc gia, ích kỷ và ăn mày dĩ vãng...

Gần đây, trận nào MU, tuyển Bồ không có CR7 em thấy hàng tiền vệ, tiền đạo chơi sáng tạo hẳn...
Nói chung tính cách đấy đưa cậu ta vượt qua dc chính mình thì cũng hạ cậu ta khi hết thời mà ko thức thời thôi.

bmt1986

Xe tăng
Quạt của 7 ở Việt Nam 🇻🇳 mình nhiều lắm cụ ơi. Xem bóng đá phải bằng con tim 💗 và cả lý trí nữa mới thấy cái hay của nó. Xem highlight thì sao chẳng vậy. Xin nhận gạch 🧱 về xây nhà 🏠, dạo này vật liệu xây dựng lên giá quá 😝
Ở VN thì ko phải chỉ có anh 7, cứ idol thì là cha là mẹ hết cụ ạ.

Dính phốt hay scandal xong có khi cát xê lại tăng gấp mấy lần ấy :))

HungThuy7699

Xe buýt

Quá nguy hiểm luôn ấy, động vào idol cái là bị chém không thương tiếc. Buồn cụ nhỉ 👍

Dream 100

Xe ngựa
Các đại diện châu Phi đã góp mặt ở tứ kết👍🌹
Marocco, Cameroon, Ghana, Senegal 👏

NDHG95

Xe tải
Cụ ơi tạt bổng thì có hàng hậu vệ cao to, ông thủ môn Bono cũng thế, đất chật người đông cực khó đá trừ phi đẳng cấp quá cao nhưng ở WC vòng KO thì nó out trình rồi cụ. Phải kéo nó lên hoặc dứt điểm từ xa nhưng Tây Bán Nhà dạo này không có tiền đạo nào như thế tuân thủ mù quáng chiến thuật HLV không có đột biến nên hôm qua nếu may mắn ăn được Maroc thì cũng khó có cửa vào chung kết. Thua cũng là cái may cho TBN để cải tổ lại mới có hy vọng kỳ WC sau.
Căng ngang , tạt sệt cho các tiền đạo băng cắt thiếu gì phương án , sao lại cứ phải tạt bổng ?
Hàng tiền vệ hậu vệ Maroc nó chơi bài xe bus 2 tầng thì kéo họ lên vào mắt và Maroc họ dư sức hiểu bài đó, dứt điểm từ xa thì bao giờ cũng thế tỷ lệ thành công dưới 10% .
Đối phương đá tử thủ mà không chơi dãn biên được thì vô phương thôi .
Nhật Bản toàn tiền đạo lùn họ vẫn thành công với cách đá giãn biên .

HungThuy7699

Xe buýt
Căng ngang , tạt sệt cho các tiền đạo băng cắt thiếu gì phương án , sao lại cứ phải tạt bổng ?
Hàng tiền vệ hậu vệ Maroc nó chơi bài xe bus 2 tầng thì kéo họ lên vào mắt và Maroc họ dư sức hiểu bài đó, dứt điểm từ xa thì bao giờ cũng thế tỷ lệ thành công dưới 10% .
Đối phương đá tử thủ mà không chơi dãn biên được thì vô phương thôi .
Nhật Bản toàn tiền đạo lùn họ vẫn thành công với cách đá giãn biên .
Cụ cứ chờ xem trận Ma rốc- BĐN trận tới nhé. Nếu không có chiến thuật khác thì khoan bê tông 3 lớp rất khó đây. Khắc chế được kiểu chơi này may ra có ông Braxin, Anh, Pháp thời điểm này (nhận xét chủ quan của mình)

Dream 100

Xe ngựa

Em đã còm về CR7 từ đầu giải rồi😆
Không phủ nhận CR7 từng là siêu sao bóng đá thế giới nhưng thế và thời của CR7 có lẽ đã qua rồi. Đó là sự thật!:D

Hiện tại thì đội ĐBN rất khó chơi khi CR7 luôn được xếp đá chính và thi đấu phần lớn thời gian. CR7 luôn muốn thể hiện là ông chủ trên sân, trong phòng thay đồ và trên truyền thông. Từ đó, CR7 không những chiếm suất người khác mà còn làm cụt hứng thi đấu của đồng đội!

CR7 nên được sử dụng như 1 con bài chiến thuật, tùy từng trận đấu, tùy thời điểm. Thậm chí, CR7 chỉ nên được dùng để tôn vinh và làm tăng bộ sưu tập của anh ta (danh hiệu, lần xuất trận, bàn thắng...). :-bd

Cái này giống như ở 1 vài cơ quan, doanh nghiệp: một ông kễnh già đã từng có địa vị, sao số, chức sắc... sắp về hưu nhưng hàng ngày vẫn đến cơ quan (đến rất đều). Anh em vẫn phải trà thuốc, quà bánh, lựa lời khi nói chuyện! Muốn c.h.ử.i nhưng cũng ngài ngại (chứ không phải không dám):)

thanhhuan1509

Xe tải
Cụ trẻ con lâu thế, xem bóng đá tận Mexico 86 :P. CR7 dạo trước ổn đấy chứ. Giờ do cái tôi cao quá, sức khỏe xuống, trình độ xuống nhưng vẫn nghĩ là đang ở đẳng cấp cao nhất nên mới hành xử ích kỷ, làm xấu hình ảnh cá nhân như thế này. Giờ đội nào có CR7 là có thêm yếu tố gây bất ổn, nói chung là không béo bở gì cả. Nhưng tuy vậy, cũng không nên dựa vào tình hình bây giờ để phủ định sạch trơn. Đọc thấy buồn cười lắm cụ ạ.
Nói chung Si và Ro là 2 ngôi sao lớn, các nhà báo họ viết thì đưa ra các tiêu đề và tít giật gân nhất có thể để " câu view"; công thêm cái tính ngôi sao của 7 trước giờ cả thế giới công nhận nên nhiều người kg thích; mà báo chí họ chỉ cần có vậy là có tin, có tiền
Xong giải này thì thôi 7 đã già, và vài tháng tới báo chí cũng chẳng thèm đi moi móc ""người già" làm gì cả. Nhưng một điều cần phải công nhận là him có tài thật sự
May mắn deck gì mà may mắn cả ngàn lần thì cũng chịu. Hết Mu qua real, về juve rồi comeback ngược lại Mu; đi đâu cũng gặp may mắn vậy thì chỉ là nghe từ miệng mấy thằng Gato thôi cụ ah.

bmt1986

Xe tăng
Cụ cứ chờ xem trận Ma rốc- BĐN trận tới nhé. Nếu không có chiến thuật khác thì khoan bê tông 3 lớp rất khó đây. Khắc chế được kiểu chơi này may ra có ông Braxin, Anh, Pháp thời điểm này (nhận xét chủ quan của mình)
Chuẩn cụ, em rất thích cách đá của Ma Rốc - giống Việt Nam.

Cứ thủ thôi - rút hết 11 cầu thủ về sân nhà làm quả xe buýt 3 tầng. Chờ đá Pen.

Lúc đấy thì Neymar với Messi thì cũng như cầu thủ bth thôi, có khi tỷ lệ ngôi sao sút tạch pen lại cao ấy :))

Dream 100

Xe ngựa
CR là siêu sao nhưng BĐN sẽ có người kế nhiệm:
Lớp trẻ Bồ Đào Nha tại World Cup 2022:
  • Gonçalo Ramos (21 tuổi): 3⚽ 1🎯
  • João Félix (23 tuổi): 2⚽ 2🎯
  • Rafael Leão (23 tuổi): 2⚽

ductien.su

Xe tăng
Không có chuyện đó đâu cụ ạ, HLV Santos hơn hẳn tay kia về đẳng cấp, chú 7 cũng không dám bật đâu.
Thằng 7 bật Santos nữa thì cút về vườn luôn chứ ở đấy mà bật;))
Nên nhớ ở cấp clb với hàng trăm đội bóng. Nó ko đá cho Mu thì nó sang Ả Rập, sang Khựa hoặc về VN đá cũng đc. Nên nó mới dám láo lếu tùy ý.
Chứ ở cấp đội tuyển thì chỉ có 1 quốc gia, 1 quốc tịch bóng đá duy nhất. Đã ở cái tuổi cận dưỡng già sắp về vườn rồi mà lại dám láo nháo với hlv thì chỉ có nc cút lên bench hoặc cút thẳng về nhà giống thằng Onanaa nhé.
Nên kể cả hlv Bồ có là 1 người kém tên tuổi, kém đẳng cấp như Martinez chả hạn. Thì bố bảo thằng 7 chọ cũng chả dám làm mấy trò láo lếu như đã làm ở Mu.

thanhhuan1509

Xe tải
Em để ý các đội toàn dùng đồ của Nike và Das thôi mà.
Hiếm lắm thì qua mới thấy chú ngựa ô Maroc chơi đồ Puma
Adidas dc 10 nước
Nike: 10 nước
Puma: Thụy Sĩ,Serbia, Uru, Maroc, Ghana, Senegal,
NB: Balan
Kappa Tuynisia
Marathon Ecu
Majid Iran
Hummel Dan mach
Camaroon: Hãng nội địa

NDHG95

Xe tải
Chiến thuật này thì có 100 đội cùng chơi chứ đâu phải mình Maroc
Thụy Sỹ lối đá cũng không khác là bao nhưng vẫn tan tành
Và ngay Brazil , Pháp cũng mạnh nhất ở 2 cánh chứ không phải mỗi trung lộ

HungThuy7699

Xe buýt
Nói chung Si và Ro là 2 ngôi sao lớn, các nhà báo họ viết thì đưa ra các tiêu đề và tít giật gân nhất có thể để " câu view"; công thêm cái tính ngôi sao của 7 trước giờ cả thế giới công nhận nên nhiều người kg thích; mà báo chí họ chỉ cần có vậy là có tin, có tiền
Xong giải này thì thôi 7 đã già, và vài tháng tới báo chí cũng chẳng thèm đi moi móc ""người già" làm gì cả. Nhưng một điều cần phải công nhận là him có tài thật sự
May mắn deck gì mà may mắn cả ngàn lần thì cũng chịu. Hết Mu qua real, về juve rồi comeback ngược lại Mu; đi đâu cũng gặp may mắn vậy thì chỉ là nghe từ miệng mấy thằng Gato thôi cụ ah.
Cụ ơi mình xem 7 từ lúc cậu ấy 18 tuổi lúc về MU, trình kém xa phó chủ tịch PG bây giờ, lúc đó tiền đạo có Cole và York tự tạo cơ hội độc lập tác chiến được, về Real thì giàn galatico bón cho tận miệng thì sao không nhiều bàn (như ông Hà Lần của MC bây giờ ấy. Mình chỉ phục cách đi lên từ không nhiều tài năng nhưng ý chí tập luyện rèn thể lực thôi nhưng cái tôi quá lớn do được ở bế nên giờ phải chịu hậu quả thôi. Gato gì với cầu thủ nước ngoài cụ 😝

NDHG95

Xe tải
Thằng 7 bật Santos nữa thì cút về vườn luôn chứ ở đấy mà bật;))
Nên nhớ ở cấp clb với hàng trăm đội bóng. Nó ko đá cho Mu thì nó sang Ả Rập, sang Khựa hoặc về VN đá cũng đc. Nên nó mới dám láo lếu tùy ý.
Chứ ở cấp đội tuyển thì chỉ có 1 quốc gia, 1 quốc tịch bóng đá duy nhất. Đã ở cái tuổi cận dưỡng già sắp về vườn rồi mà lại dám láo nháo với hlv thì chỉ có nc cút lên bench hoặc cút thẳng về nhà giống thằng Onanaa nhé.
Nên kể cả hlv Bồ có là 1 người kém tên tuổi, kém đẳng cấp như Martinez chả hạn. Thì bố bảo thằng 7 chọ cũng chả dám làm mấy trò láo lếu như đã làm ở Mu.
Tầm này CR7 nó cũng xác định là giải đấu cuối cùng rồi .
Sang Arap hay Mỹ thì coi như rời xa bóng đá đỉnh cao . Chấp dứt sự nghiệp quốc tế luôn

HungThuy7699

Xe buýt
Chiến thuật này thì có 100 đội cùng chơi chứ đâu phải mình Maroc
Thụy Sỹ lối đá cũng không khác là bao nhưng vẫn tan tành
Và ngay Brazil , Pháp cũng mạnh nhất ở 2 cánh chứ không phải mỗi trung lộ
Cụ ơi Tây Bán Nhà không có đột biến, cứ bài chuquacchulai không dám đột phá, sút xa thì thua thôi. Braxin tính ngẫu hứng rất cao nên có đột biến, Anh và Pháp thì ngẫu hứng không bằng nhưng có nhiều chiến thuật khác nhau. Bồ cũng có một phần khắc chế được nên cơ hội vẫn nhỉnh hơn 55/45 😄

NDHG95

Xe tải
Cụ ơi mình xem 7 từ lúc cậu ấy 18 tuổi lúc về MU, trình kém xa phó chủ tịch PG bây giờ, lúc đó tiền đạo có Cole và York tự tạo cơ hội độc lập tác chiến được, về Real thì giàn galatico bón cho tận miệng thì sao không nhiều bàn (như ông Hà Lần của MC bây giờ ấy. Mình chỉ phục cách đi lên từ không nhiều tài năng nhưng ý chí tập luyện rèn thể lực thôi nhưng cái tôi quá lớn do được ở bế nên giờ phải chịu hậu quả thôi. Gato gì với cầu thủ nước ngoài cụ 😝
Vãi cho cụ ?
Khi CR7 đến MU 2003 thì Cole với Yorke ở đâu ra vậy ? Cả 2 đã rời MU cách đấy vài mùa rồi .
Còn CR7 nó là tiền đạo thì cầu thủ khác mớm bóng cho nó là tất yếu , chứ không lẽ mớm cho ai ?

HungThuy7699

Xe buýt
Vãi cho cụ ?
Khi CR7 đến MU 2003 thì Cole với Yorke ở đâu ra vậy ? Cả 2 đã rời MU cách đấy vài mùa rồi .
Còn CR7 nó là tiền đạo thì cầu thủ khác mớm bóng cho nó là tất yếu , chứ không lẽ mớm cho ai ?
Hi, là mình nói thiếu ý, tiền đạo giỏi thì phải độc lập tác chiến được, cho mình đá Real thời đó có khi cũng ghi 10-15 bàn/mùa 😝

dzoro

Xe điện
Hi, là mình nói thiếu ý, tiền đạo giỏi thì phải độc lập tác chiến được, cho mình đá Real thời đó có khi cũng ghi 10-15 bàn/mùa 😝
Hiếm tiền đạo có khả năng độc lập tác chiến được lắm cụ ơi. Bóng đá càng hiện đại thì mẫu tiền đạo độc lập tác chiến được càng hiếm. Ở VN mình cũng có 2 cầu thủ độc lập tác chiến được ở HAGL, một người cầm bóng đột phá còn người kia có tốc đọ xé gió đó cụ ạ.