[Funland] Giẫm đạp tại một sự kiện Halloween tại phố Itaewon ở thủ đô Hàn Quốc đêm 29/10

Dân Tổ

Xe container
Thật sự em đọc cũng thấy cụ đanh đá , muốn ăn thua chứ không phải là bày tỏ quan điểm cá nhân.
Nếu nói bày tỏ quan điểm cá nhân thì em nghĩ sẽ dùng từ: Theo em, theo tôi, theo tớ...
Còn cụ phán luôn" Nói cho các cụ rõ" thì là giọng trịch thượng lên mặt dạy đời rồi.
Em đi ngang qua thấy còm vài dòng vậy, có gì cụ bỏ quá cho em nhé!
Cụ cứ block em cho lành :D

Marda49

Xe buýt
Cụ cứ block em cho lành :D
Em với cụ thì có vấn đề gì đâu mà phải lock nhau nhỉ!
Em không bàn luận về cái lễ hội gì đó, nên quan điểm của cụ về cái này thì em tôn trọng mà.
Tuy nhiên em thấy cái còm của cụ nó đanh đá và trịch thượng thì em nhận xét vậy thôi.
Lưu ý: là em chỉ nhận xét về cái còm chứ không nhận xét về con người.

Dân Tổ

Xe container
Em với cụ thì có vấn đề gì đâu mà phải lock nhau nhỉ!
Em không bàn luận về cái lễ hội gì đó, nên quan điểm của cụ về cái này thì em tôn trọng mà.
Tuy nhiên em thấy cái còm của cụ nó đanh đá và trịch thượng thì em nhận xét vậy thôi.
Lưu ý: là em chỉ nhận xét về cái còm chứ không nhận xét về con người.
Cụ thấy, cụ cảm nhận là việc của cụ, phát ngôn và chia sẻ là việc của em, và em không thấy trịch thượng hay đanh đá gì cả :D Cụ nhận xét cứ nhận xét, em còm em cứ còm hehe, không sai quy tắc gì của OF là được :D

"Em vào còm để 1 số cụ phân biệt cho rõ" - em chưa hiểu ăn thua với đanh đá gì??? haha

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Cụ chắc chưa leo lên Hương Tích thời chưa làm cáp treo?
Dòng người lên và dòng người xuống chen chúc, xung đột với nhau, có những lúc đứng im ko thể di chuyển nổi như tắc đường HN hiện nay. Mà lối đi bé lắm chỉ vừa đủ cho mỗi làn một người đứng, một bên vách núi, một bên là vực (có lan can nhưng tạm bợ thôi).
Theo em hình dung là khi leo lên, nếu ngã xuống vực thì ko nói, nhưng nếu người đầu đoàn bị ngã thì cũng ko bị dẫm đạp như thế này vì đang leo lên nên dòng người tiến chậm và không dễ bị đổ ụp như quân cờ domino như ở HQ, còn nếu người ở chân dốc bị ngã thì cũng chả sao vì dòng người đang di chuyển lên. Chỉ có nếu đi xuống mà chen chúc thì mới nguy hiểm thôi

Mũi tên bạc

Xe container
Giỗ ông bà thì chúng nó bảo bận học, bận đi làm ko về quê thắp cho ông bà tổ tiên nén nhang. Nhưng mấy cái lễ hội đú đởn thì háo hức đợi chờ rồi tham gia nhiệt tình.
Con em hỏi ngày gì em bảo “ko phải việc của con, toàn lũ bầy đàn đú đởn với mấy trò nhố nhăng đấy, tránh xa ra”.
Em theo quan điểm của cụ, mấy cái lễ hội vớ vẩn này em không bao giờ đi. Kể cả Noel; nó của người đi đạo và em không theo đạo nên em chả đi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Phản ứng của cộng đồng giữa hai sự cố gây chết người sảy ra trong lễ hội trong hai ngày liền nhau, thiệt hại gần ngang bằng... có vẻ không giống nhau lắm

Phải chăng là tại hai sự cố sảy ra tại hai nước có điều kiện kinh tế xã hội khác nhau.

Marda49

Xe buýt
Cụ thấy, cụ cảm nhận là việc của cụ, phát ngôn và chia sẻ là việc của em, và em không thấy trịch thượng hay đanh đá gì cả :D Cụ nhận xét cứ nhận xét, em còm em cứ còm hehe, không sai quy tắc gì của OF là được :D

"Em vào còm để 1 số cụ phân biệt cho rõ" - em chưa hiểu ăn thua với đanh đá gì??? haha
Ok, thì em cũng như đi qua đường thấy đứa trẻ hư góp ý cho nó thế thôi. Cụ không ưa thì em đã nói bỏ quá cho em rồi mà.
Trẻ hư thì mình góp ý coi như nhón tay làm phúc, mà nó không nghe thì thôi, tội là tội bố mẹ nó thôi cụ ạ! Chứ nó bảo tôi thế đấy, tôi hư kệ tôi không phải việc của ông , tôi mất dạy thế nhưng đã vi phạm pháp luật chưa??ờ thì mình cũng phải lờ mà bỏ đi thôi.
Chúc cụ vui!

L.C.D

Xe container
Ok, thì em cũng như đi qua đường thấy đứa trẻ hư góp ý cho nó thế thôi. Cụ không ưa thì em đã nói bỏ quá cho em rồi mà.
Trẻ hư thì mình góp ý coi như nhón tay làm phúc, mà nó không nghe thì thôi, tội là tội bố mẹ nó thôi cụ ạ! Chứ nó bảo tôi thế đấy, tôi hư kệ tôi không phải việc của ông , tôi mất dạy thế nhưng đã vi phạm pháp luật chưa??ờ thì mình cũng phải lờ mà bỏ đi thôi.
Chúc cụ vui!
Nói cụ đừng giận, đọc các còm thì em thấy chính cụ mới là đanh đá.

Marda49

Xe buýt
Nói cụ đừng giận, đọc các còm thì em thấy chính cụ mới là đanh đá.
Ok, em cũng đanh đá thật. Với người đanh đá thì phải đanh đá mới đối lại được. Cụ/ mợ nhận xét vậy em chấp nhận thôi! Dưng em đanh đá nhưng em không trịch thượng áp đặt.
Tuy nhiên em thì luôn theo tôn chỉ là bỉ quan điểm chứ không bỉ cá nhân.
Em là em không giận gì cụ/ mợ cả. Chỉ là nhận xét thôi mờ. Chúc vui!

L.C.D

Xe container
Ok, em cũng đanh đá thật. Với người đanh đá thì phải đanh đá mới đối lại được. Cụ/ mợ nhận xét vậy em chấp nhận thôi! Dưng em đanh đá nhưng em không trịch thượng áp đặt.
Tuy nhiên em thì luôn theo tôn chỉ là bỉ quan điểm chứ không bỉ cá nhân.
Em là em không giận gì cụ/ mợ cả. Chỉ là nhận xét thôi mờ. Chúc vui!
Đó, quan điểm của cụ là cụ ko trịch thượng áp đặt, còn đọc còm của cụ thì sặc mùi trịch thượng, bề trên. Cái ví dụ cụ đưa ra nó vừa trịch thượng vừa móc mỉa và hàm ý xúc phạm. Chỉ là cụ đang hăng say móc mỉa nên cụ ko tự nhận ra.
Ngoài ra là khi cụ đã lý sự cùn là với ng đanh đá cụ phải đanh đá, thì đừng nên chê ai. Cụ muốn mở mồm chê ng ta thì cụ cần phải đàng hoàng hơn hẳn.

Marda49

Xe buýt
Đó, quan điểm của cụ là cụ ko trịch thượng áp đặt, còn đọc còm của cụ thì sặc mùi trịch thượng, bề trên. Cái ví dụ cụ đưa ra nó vừa trịch thượng vừa móc mỉa và hàm ý xúc phạm. Chỉ là cụ đang hăng say móc mỉa nên cụ ko tự nhận ra.
Ngoài ra là khi cụ đã lý sự cùn là với ng đanh đá cụ phải đanh đá, thì đừng nên chê ai. Cụ muốn mở mồm chê ng ta thì cụ cần phải đàng hoàng hơn hẳn.
Cái ví dụ đó là em cố tình móc đấy! Móc thì em nói móc chứ không có áp đặt trịch thượng.
Em nói rồi đanh đá thì em đanh đá lại mà.
Với lại em đanh đá thì em nhận chứ em đâu có chối!
Em là em không có chê mà em nhận xét cái còm nhá! Cụ thấy em chê chỗ nào , nào?

L.C.D

Xe container
Cái ví dụ đó là em cố tình móc đấy! Móc thì em nói móc chứ không có áp đặt trịch thượng.
Em nói rồi đanh đá thì em đanh đá lại mà.
Với lại em đanh đá thì em nhận chứ em đâu có chối!
Em là em không có chê mà em nhận xét cái còm nhá! Cụ thấy em chê chỗ nào , nào?
;)) Trích lại vì thấy phù hợp quá :D
"Trẻ hư thì mình góp ý coi như nhón tay làm phúc, mà nó không nghe thì thôi, tội là tội bố mẹ nó thôi cụ ạ! Chứ nó bảo tôi thế đấy, tôi hư kệ tôi không phải việc của ông , tôi mất dạy thế nhưng đã vi phạm pháp luật chưa??ờ thì mình cũng phải lờ mà bỏ đi thôi."

Bye cụ. E stop ở đây. :D

Marda49

Xe buýt
;)) Trích lại vì thấy phù hợp quá :D
"Trẻ hư thì mình góp ý coi như nhón tay làm phúc, mà nó không nghe thì thôi, tội là tội bố mẹ nó thôi cụ ạ! Chứ nó bảo tôi thế đấy, tôi hư kệ tôi không phải việc của ông , tôi mất dạy thế nhưng đã vi phạm pháp luật chưa??ờ thì mình cũng phải lờ mà bỏ đi thôi."

Bye cụ. E stop ở đây. :D
Oài cái đó chắc cụ lậm vào người cụ thôi.
Chứ em thì thấy sao nhận xét vậy! Có thì em nhận . Nếu như em hư em cũng nhận chứ em đâu có chối leo lẻo. Tiễn cụ nhé. Cụ ra đi thanh thản và nhẹ nhàng! Chúc cụ yên an.

hoangloclaptop

Xe hơi
Chỉ có nước phát triển mới dẫn đến kiểu thảm khốc này, ở VN cảnh sát đã rào chắn giảm bớt tập trung ngay

funfunfun

Xe buýt
Nhớ tới vụ chìm tàu mấy năm trước
Bọn hàn này cũng sida lắm chứ không như trong phim

hd-vt

Xe container
Tuyền giao long, thuồng luồng rồi Sát Thát, nhiều cụ lại chẳng ngất đi ấy chứ :D
Nói thật, em nhìn nữ xăm kín đáo nhẹ nhàng thấy rất là duyên mới xợ chứ hehe.

Tất nhiên con ngan với f1 mà xăm á, là oánh bỏ bố ló ngay. :D

Vulcan V70

Xe trâu
Bộ Giáo dục Hàn quốc cho biết trong sự cố Halloween ở Lee Thái Viện đêm 29/10 có 3 giáo viên và 6 học sinh đã tử vong trong đó có 1 em là học sinh Trung học cơ sở và 4 em là học sinh Trung học phổ thông.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có nước phát triển mới dẫn đến kiểu thảm khốc này, ở VN cảnh sát đã rào chắn giảm bớt tập trung ngay
Em cũng nghĩ như cụ. Ngoài ra ở mình ám sát lãnh đạo cũng cực kỳ khó xảy ra, không như các nước khác.

comiki

Xe lăn
Nói thật, em nhìn nữ xăm kín đáo nhẹ nhàng thấy rất là duyên mới xợ chứ hehe.

Tất nhiên con ngan với f1 mà xăm á, là oánh bỏ bố ló ngay. :D
Ví dụ điển hình của Tiêu chuẩn kép :D