Thảo luận giảm ồn cho expander

uwaz

Xe hơi
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi chống ồn cho expander có hiệu quả không ạ, em đang định lấy nhưng chạy thử thấy nó khá ồn, tiêng máy và tiếng lốp vọng từ gầm nhiều quá ạ. Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

bravo87

Xe hơi
E nghĩ tầm tiền này thì ko đòi hỏi dc hơn. Cụ dư xèng thì về thay đôi lốp Mit + phủ cao su 4 hốc + dán 3M 4 cánh + chống nóng trần. Chấm hết. Nhớ đừng ăn gói free dán film hãng nhé. Film khựa đấy cụ , ko có tác dụng đâu mà còn nóng thêm. Cụ mua film Hàn là rẻ mà dc hịn. Chút Kinh nghiệm của e góp ý cụ

archtranha

Xe máy
Em cũng giống thớt, đi thử thấy ồn, nhưng tiền ít nên đã đặt. Tuần nữa có xe, cũng lăn tăn vụ film, hãng kêu 3M mà em cũng bán tín bán nghi ;)) cụ giải thích rõ hơn được không ạ?

bravo87

Xe hơi
Em cũng giống thớt, đi thử thấy ồn, nhưng tiền ít nên đã đặt. Tuần nữa có xe, cũng lăn tăn vụ film, hãng kêu 3M mà em cũng bán tín bán nghi ;)) cụ giải thích rõ hơn được không ạ?
Film 3M hịnh Usa giá trên 7củ cụ nhé

archtranha

Xe máy
Rồi, chắc em để thế đi rồi gom lúa thay 1 thể :(

Pemil

Xe tải
Phim của hãng tặng kèm thấy ok mà.
Nó có thể không bằng phim sịn sò nhưng 3M là thật.
3M cũng có nhiều mức giá để người mua lựa chọn, theo em, cứ khuyến mại thì nhận đã, vì nhiều tiền thì mua xe Mec mà chạy, chạy xe bình dân mà để mấy thằng cu dán kính nó lừa thì ngốc quá. Film dán kính xe thực chất thợ mua loại tốt cũng chỉ từ 1 triệu/xe- 3 triệu/xe.
Nhưng nó dán luôn lấy 4 triệu- 7 triệu/xemaf bà con cứ tưởng nó đắt vì nó sịn, không phải đâu nhé, đắt vì nó lãi nhiều và đắt một phần vì thương hiệu.
Xpander nói là ồn nhưng so với i10 hay Morning và các xe hạng A khác thì nó vẫn ăn đứt.
Các cụ nào để nguyên sàn, trần nỉ thì mới thấy so với bọc da đã làm xe ồn lên rất nhiều.

Outback2011

Xe hơi
Giảm ồn thì cụ đi làm lại cách âm cửa là ok

Pemil

Xe tải
Giảm ồn thì cụ đi làm lại cách âm cửa là ok
Nói cách âm không phải đơn giản, dán thêm chút gioăng không tác dụng nhiều đâu.
Còn kính, còn sàn, còn cửa.
Xe rẻ thì khó mà chống ồn được.

luannissan

Xe tăng
Nói cách âm không phải đơn giản, dán thêm chút gioăng không tác dụng nhiều đâu.
Còn kính, còn sàn, còn cửa.
Xe rẻ thì khó mà chống ồn được.
xe này lắp, độ, chế về cơ bản là không cải thiện hơn đâu.trời mưa to, khi đi cụ sẽ thấy tiếng kêu lộp độp, đi đường trường, tiếng lốp vọng rất rõ.sống chung với nó thôi, không cải thiện được mà lại bị gây ù tai
em cũng đã tính để làm nhưng rồi phải bỏ đấy cụ( em đi xpander đời 2018)

bubi

Xe buýt
Hôm nay Hà Nội mưa to, chạy Xpander tiếng lộp độp trên nóc xe nghe rất rõ, rất ồn. Lúc chạy chui dưới gầm cầu vượt, tiếng ồn hết luôn, lúc chui ra lại lộp độp, rất khó chịu, các bác ạ. Có cccm nào đã ốp trần, chống ồn cho xin ít nhận xét với. Có xứng đáng làm chống ồn nóc xe không ạ?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Phần nóc nên làm cụ nhé . Kết hợp cả chống nóng luôn ( chú ý chọn vật liệu phù hợp để không bị ù : ví dụ như bông tiêu âm hoặc vật liệu cách âm cho phòng karaoke ...vv) . Đỡ ồn( lúc mưa ) và giảm bớt được xăng ....

Chỉnh sửa cuối:

bubi

Xe buýt
Phần nóc nên làm cụ nhé . Kết hợp cả chống nóng luôn ( chú ý chọn vật liệu phù hợp để không bị ù : ví dụ như bông tiêu âm hoặc vật liệu cách âm cho phòng karaoke ...vv) . Đỡ ồn( lúc mưa ) và giảm bớt được xăng ....
Cụ có gợi ý nên dùng vật liệu gì, làm ở gara nào không ạ? Vodka đang chờ rót mời cụ đấy.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có gợi ý nên dùng vật liệu gì, làm ở gara nào không ạ? Vodka đang chờ rót mời cụ đấy.
Vì xe Xpander nó cũng giống như xe Attrage , nóc nó chỉ có mỗi tấm tôn , dưới có trần nỉ xốp mỏng nên mưa là lộp độp rất to + nắng là bị om nhiệt . Nên riêng phần nóc là phải gia cố . Vật liệu thì cụ cần tránh những loại kiểu như nilon , da , tráng bạc vì những vật liệu đó nó bị dội âm gây ù . Còn chỗ xử lý thì chỗ nào cũng được hết cụ nhé , Phần nóc nó tháo lắp dễ dàng thôi mà . Cụ cứ vào hội X hoặc hội Attrage Viet Nam Club xong hỏi gara nào chuyên nội thất uy tín , địa chỉ gần nhà rồi đặt vật liệu theo ý mình là họ có đủ hết .Cụ ra xem rồi quyết định loại nào . Theo mình thì loại cách âm phòng karaoke là ổn nhất , chống nóng thì Cát Tường ( dùng cho xây dựng ) cũng có mấy mẫu phù hợp ( mỏng , không mùi , cách nhiệt tốt , rẻ ... ) mình mua rồi thuê họ thi công ...Vụ này các cụ car chạy sân bay hoặc gửi xe ngoài trời hầu như đều làm hết , xe phơi cả ngày ngoài nắng cũng đỡ nóng nhiều đấy ..

Chỉnh sửa cuối:

bubi

Xe buýt
Vì xe Xpander nó cũng giống như xe Attrage , nóc nó chỉ có mỗi tấm tôn , dưới có trần nỉ xốp mỏng nên mưa là lộp độp rất to + nắng là bị om nhiệt . Nên riêng phần nóc là phải gia cố . Vật liệu thì cụ cần tránh những loại kiểu như nilon , da , tráng bạc vì những vật liệu đó nó bị dội âm gây ù . Còn chỗ xử lý thì chỗ nào cũng được hết cụ nhé , Phần nóc nó tháo lắp dễ dàng thôi mà . Cụ cứ vào hội X hoặc hội Attrage Viet Nam Club xong hỏi gara nào chuyên nội thất uy tín , địa chỉ gần nhà rồi đặt vật liệu theo ý mình là họ có đủ hết .Cụ ra xem rồi quyết định loại nào . Theo mình thì loại cách âm phòng karaoke là ổn nhất , chống nóng thì Cát Tường ( dùng cho xây dựng ) cũng có mấy mẫu phù hợp ( mỏng , không mùi , cách nhiệt tốt , rẻ ... ) mình mua rồi thuê họ thi công ...Vụ này các cụ car chạy sân bay hoặc gửi xe ngoài trời hầu như đều làm hết , xe phơi cả ngày ngoài nắng cũng đỡ nóng nhiều đấy ..
Cảm ơn cụ. Tính rót vodka mà nó không cho, đợi dịp khác vậy nhé.

Pemil

Xe tải
Theo tôi không nên phí tiền vì cái đó. bubi à!
1- Hãng đã làm rồi có cách âm công nghệ nhật gì rồi.
2- Cơ bản khi chạy xe bật nhạc, nói chuyện và đt nói thầm vẫn nghe.
3- Mưa mỗi năm cũng ko nhiều, lúc mua chưa chắc đã chạy ngoài đường, lúc chạy chưa chắc mưa đã to.
Cụ xem lại có phải vì chạy dưới đúng giọt danh mà bị nghe ồn hay không?

Baby bug

Xe đạp
Cách đây 2 tuần e ngồi thử CRV mới nhất, sau đó 1 tuần lái thử xpander. E ko rõ là tai mình có phải là tai trâu ko, chứ mức độ ồn 2 xe cũng một 9 một 10. Bạn e nó mới lấy mẹc xong nó bảo, xe tầm tỷ thì ko thể chống ổn tốt được. Mẹc của nó nặng 2 tấn tức là gấp hơn rưỡi xpander, có thế thì độ ồn mới thực sự khác. Và hậu quả sẽ là 18lit trong TP, gấp đôi xpander.
Nếu con kiến to như con mèo thì chân của nó cũng to như thế, lúc đó gọi nó là mèo rồi. Nên em nghĩ thiển cận là, lắp thêm vào cũng ko thay đổi mấy đâu.

Pemil

Xe tải
Cách đây 2 tuần e ngồi thử CRV mới nhất, sau đó 1 tuần lái thử xpander. E ko rõ là tai mình có phải là tai trâu ko, chứ mức độ ồn 2 xe cũng một 9 một 10. Bạn e nó mới lấy mẹc xong nó bảo, xe tầm tỷ thì ko thể chống ổn tốt được. Mẹc của nó nặng 2 tấn tức là gấp hơn rưỡi xpander, có thế thì độ ồn mới thực sự khác. Và hậu quả sẽ là 18lit trong TP, gấp đôi xpander.
Nếu con kiến to như con mèo thì chân của nó cũng to như thế, lúc đó gọi nó là mèo rồi. Nên em nghĩ thiển cận là, lắp thêm vào cũng ko thay đổi mấy đâu.
Mec mà đi trong mưa rào vẫn nghe tiêng mưa trên trần bình thường.