Thảo luận giảm ồn cho expander

xe365

Xe buýt
Cố thêm 60 tr lên X Premium 2023 đi, thêm nhiều option hay. Sau này khỏi hối hận biết thế chi thêm để...
Cũng biết là có những cái đó thì hay nhưng nhu cầu của em chỉ dừng lại ở mức đơn giản nhất là chuyển từ 2b lên 4b cho đủ chỗ ngồi. Thế là em thấy khác bọt lắm rồi. Còn mấy cái nâng cấp kia mà không ảnh hưởng nhiều đến xe, không mang lại sự khác biệt nổi trội... thì em vẫn sẵn lòng xử lý bằng cơm để giảm chi phí cụ ạ.
Nếu mua bản ECO thì em chỉ cần độ thêm cam 360 và bộ đèn led là em thấy đủ rồi, mà như thế thì bớt chi phí rất nhiều :)

Gà Mía Ba Vì

Xe máy
Phim của hãng tặng kèm thấy ok mà.
Nó có thể không bằng phim sịn sò nhưng 3M là thật.
3M cũng có nhiều mức giá để người mua lựa chọn, theo em, cứ khuyến mại thì nhận đã, vì nhiều tiền thì mua xe Mec mà chạy, chạy xe bình dân mà để mấy thằng cu dán kính nó lừa thì ngốc quá. Film dán kính xe thực chất thợ mua loại tốt cũng chỉ từ 1 triệu/xe- 3 triệu/xe.
Nhưng nó dán luôn lấy 4 triệu- 7 triệu/xemaf bà con cứ tưởng nó đắt vì nó sịn, không phải đâu nhé, đắt vì nó lãi nhiều và đắt một phần vì thương hiệu.
Xpander nói là ồn nhưng so với i10 hay Morning và các xe hạng A khác thì nó vẫn ăn đứt.
Các cụ nào để nguyên sàn, trần nỉ thì mới thấy so với bọc da đã làm xe ồn lên rất nhiều.
Cái này chuẩn bác ạ

Haiau69

Xe tải
Có cụ nào thay lốp xịn êm cho xpander cross chưa ạ? Cho em tham khảo ý kiến tí xem có tác dụng gì không và cụ thể là thay loại nào?

Em xem nhiều bài nói cứ thay lốp Mit là êm nhưng thực tế em đã trải nghiệm trên một chiếc xe khác thì không phải vậy (lốp Mit mà chọn phải loại thiết kế nhằm vào chịu tải lớn và chạy tốc độ cao ồn hơn cả lốp hàn theo xe).

Còn đối với xpander cross lốp zin là Bridgestone Ecopia cũng chưa có thông tin khẳng định là lốp này bị ồn. Tuy nhiên hãng quảng cáo là thiết kế lốp này nhằm tiết kiệm xăng thì cũng có thể nó sẽ bị nhược điểm về độ ồn.

Đầu tư bộ lốp xịn mà có giảm ồn thật thì tốt quá nhưng em cũng rất nghi ngờ.

PhongFood

Xe điện
Có cụ nào thay lốp xịn êm cho xpander cross chưa ạ? Cho em tham khảo ý kiến tí xem có tác dụng gì không và cụ thể là thay loại nào?

Em xem nhiều bài nói cứ thay lốp Mit là êm nhưng thực tế em đã trải nghiệm trên một chiếc xe khác thì không phải vậy (lốp Mit mà chọn phải loại thiết kế nhằm vào chịu tải lớn và chạy tốc độ cao ồn hơn cả lốp hàn theo xe).

Còn đối với xpander cross lốp zin là Bridgestone Ecopia cũng chưa có thông tin khẳng định là lốp này bị ồn. Tuy nhiên hãng quảng cáo là thiết kế lốp này nhằm tiết kiệm xăng thì cũng có thể nó sẽ bị nhược điểm về độ ồn.

Đầu tư bộ lốp xịn mà có giảm ồn thật thì tốt quá nhưng em cũng rất nghi ngờ.
Cụ chuẩn.
Lốp cứng thì tiết kiệm xăng hơn lốp mềm. Lốp mềm như Mit (thành lốp mỏng hơn) chỉ đỡ dội vào cabin khi vào gờ giảm tốc. Thích lốp mềm kiểu Mit thì xì bớt hơi đi, k cần thay lốp :))