[Funland] Giam sát F1 học online bằng cách nào ạ ;'(

Grapeseed

Xe hơi
Em chào các cụ,
Thời covid này các cháu F1 học online, như con nhà em nó học online giờ hc, em lại đi làm không giám sát được F1 nhà em tính tự giác cực kém, trước đấy có 1 đợt sa nga vào game, học hành đã sa sút em quán triệt rồi nhưng vì nó vẫn còn bé chưa tự giác được mà thế giới internet nó hấp dẫn quá, em còn ngã huống gì nó. Các cụ cao thủ OF có cách nào quản lý để F1 không rơi vào cạm bẫy không ạ, em xin đa tạ các cụ

Dân Tổ

Xe container
Đây cụ ơi, cách duy nhất ạ ;))

papaxoai

Xe máy
Lắp cam có loa đàm thoại ấy cụ rồi thi thoảng soi thôi. Không thì tìm dịch vụ thuê người ngồi cạnh giống ảnh cụ trên cũng ổn :P

Grapeseed

Xe hơi
F1 nhà các cụ có phải học online không ạ, em xin chia sẻ cách giám sát F1 nhà em hiện tại em đang triển khai như sau ạ:
- Cài đặt Teamview tại máy tính F1 học. Cái này nó sẽ cấp cho mình 1 cái ID/PSW, ID sẽ cố định còn psw nó sẽ thay đổi. Trước khi đi làm bật máy cho con, chụp lại psw mới. Lúc nào ở chỗ làm mình muốn kiểm tra đột xuất con thì login vào check, nhưng fai yêu cầu con không được tắt chương trình này trên máy tính. Hiện tại thì em thấy cách làm này tạm chấp nhận được nhưng thực tế nếu nó tắt đi thì mình chịu không thể biết được.
- Lắp camera giám sát con, với F1 học C1 thì ok nhưng với bọn C2 đổ lên thì khó ạ, nó tắt đi hoặc nó ngồi ở cái chỗ khác mình k soi được ạ
Đau đầu quá các bác ạ, em chỉ lo chúng nó non nớt, mình đi làm lại không yên tâm. Các cụ có cách gì khác chỉ em với ạ

F1 nhà các cụ có phải học online không ạ, em xin chia sẻ cách giám sát F1 nhà em hiện tại em đang triển khai như sau ạ:
- Cài đặt Teamview tại máy tính F1 học. Cái này nó sẽ cấp cho mình 1 cái ID/PSW, ID sẽ cố định còn psw nó sẽ thay đổi. Trước khi đi làm bật máy cho con, chụp lại psw mới. Lúc nào ở chỗ làm mình muốn kiểm tra đột xuất con thì login vào check, nhưng fai yêu cầu con không được tắt chương trình này trên máy tính. Hiện tại thì em thấy cách làm này tạm chấp nhận được nhưng thực tế nếu nó tắt đi thì mình chịu không thể biết được.
- Lắp camera giám sát con, với F1 học C1 thì ok nhưng với bọn C2 đổ lên thì khó ạ, nó tắt đi hoặc nó ngồi ở cái chỗ khác mình k soi được ạ
Đau đầu quá các bác ạ, em chỉ lo chúng nó non nớt, mình đi làm lại không yên tâm. Các cụ có cách gì khác chỉ em với ạ
Pass Teamviewer có chỗ đặt cố định, lần nào vào cũng pass đấy mà cụ

Grapeseed

Xe hơi
Lắp cam có loa đàm thoại ấy cụ rồi thi thoảng soi thôi. Không thì tìm dịch vụ thuê người ngồi cạnh giống ảnh cụ trên cũng ổn :P
Có cách nào tiết kiệm hơn không cụ, chúng nó bây giờ sướng nhưng khổ hơn so với mình hồi đấy cụ nhỉ

Grapeseed

Xe hơi
Pass Teamviewer có chỗ đặt cố định, lần nào vào cũng pass đấy mà cụ
thế ạ, em cám ơn cụ để tối nay về em xem lại chỗ này ạ, chứ như hiện tại sáng ra việc em fai nhớ trước khi ra khỏi nhà là chụp lại quả pass này ạ. Đa tạ cụ, cụ có cách nào để giám sát chúng nó chia sẻ em với ạ

Dân Tổ

Xe container
cách này thì ngon quá cụ ơi, nhà em là mợ áo hoa kia cũng fai ra ngoài kiếm tiền nuôi ông áo cam nên mới lo đấy cụ :D
Nhà em trước huy động đủ lực lượng (bà nội, bà ngoại, dì, cô, u hàng xóm) =)) Năm nay thì cô giáo chủ nhiệm bỏ zoom, giờ giao bài tập trên group zalo cho các bố mẹ rồi cụ ạ :D

oldman8x

Xì hơi lốp
Cùng cảnh, em cũng chả biết giám sát làm sao. Cài teamview mà nó tắt đi thì cũng chịu

Grapeseed

Xe hơi
Nhà em trước huy động đủ lực lượng (bà nội, bà ngoại, dì, cô, u hàng xóm) =)) Năm nay thì cô giáo chủ nhiệm bỏ zoom, giờ giao bài tập trên group zalo cho các bố mẹ rồi cụ ạ :D
nhà bác đông người thì nhất rồi, nhà em ông bà ở xa, mà tình hình thế này có khi còn kéo dài nên ra Tết kiểu gì cũng fai mất 1 thời gian ạ, cụ cứ tính trước cùng em đi cho nó chủ động ạ :D

thế ạ, em cám ơn cụ để tối nay về em xem lại chỗ này ạ, chứ như hiện tại sáng ra việc em fai nhớ trước khi ra khỏi nhà là chụp lại quả pass này ạ. Đa tạ cụ, cụ có cách nào để giám sát chúng nó chia sẻ em với ạ
Cụ vào Extra\Options\Security sẽ có phần gõ password vào, sau đấy thì dùng cái pass hiện trên giao diện của Teamviewer hoặc pass mà cụ đặt ở chỗ đó là được, ID giữ nguyên.

Em làm việc tại nhà nên việc này em chả nghĩ đến :D

papaxoai

Xe máy
Rẻ nhất có cam đàm thoại thôi cụ shopee đầy tầm 300k gì đó xịn hơn lấy loại xoay điều chỉnh góc nữa là xong. Còn công nghệ cao thì nghiên cứu tạo user cho cháu nó cài mỗi zoom thôi còn lại không cho cài gì hết, web thì tìm cách chặn :D

Grapeseed

Xe hơi
Ip cam giờ rẻ mà cụ, mấy trăm k thôi.
thằng nhà em C2 nó tinh rồi cụ ạ, em lắp cam nhưng hồi trc nó rút phích cắm khi nó xem TV, xem xong đến giờ bố mẹ về nó cắm lại, nên ở cq em có xem được đâu mà k phát hiện ra. Có hôm nó xem xong nó quên không cắm lại nên em tóm được. Nó lại sang bài, nó chọn được góc trong phòng camera k soi được nó vẫn bật TV, nó vẫn xem như thường. Gio lại được nhà trường cấp phép dùng máy tính thì còn gì bằng cụ ơi ;'(

Dân Tổ

Xe container
nhà bác đông người thì nhất rồi, nhà em ông bà ở xa, mà tình hình thế này có khi còn kéo dài nên ra Tết kiểu gì cũng fai mất 1 thời gian ạ, cụ cứ tính trước cùng em đi cho nó chủ động ạ :D
Ban phụ huynh lớp con em đều tính hết bài rồi cụ ạ, cũng đồng thời trao đổi cùng cô CN và nhà trường về hướng sau Tết, luôn cập nhật tình hình thôi cụ ạ, đến đâu thì chúng ta giải quyết đến đó. Năm ngoái cũng cho nhiều kinh nghiệm về việc này rồi còn gì :D

butchikim

Xe ba gác
Em chào các cụ,
Thời covid này các cháu F1 học online, như con nhà em nó học online giờ hc, em lại đi làm không giám sát được F1 nhà em tính tự giác cực kém, trước đấy có 1 đợt sa nga vào game, học hành đã sa sút em quán triệt rồi nhưng vì nó vẫn còn bé chưa tự giác được mà thế giới internet nó hấp dẫn quá, em còn ngã huống gì nó. Các cụ cao thủ OF có cách nào quản lý để F1 không rơi vào cạm bẫy không ạ, em xin đa tạ các cụ
Học xong gửi bài ghi chép cho cụ xem (nếu được thì tìm hiểu và góp ý cho con), con không tự giác gửi thì cụ tự giác hỏi...mưa dầm thấm lâu thôi.

xedieu

Xe cút kít
Laptop thì có Microsoft Family Safety
iPhone thì có Screen Time
Trộm vía em vẫn quản được (không chỉ mỗi học online).