[Funland] Giãn nợ ngân hàng

phubinh1609

Xe máy
Thì ngân hàng phải được chỉ đạo chính sách của ngân hàng nhà nước chứ cụ, lãi trả đầy đủ mà

phubinh1609

Xe máy
Cái này e nghĩ chờ NN hỗ trợ nếu có thôi

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
Tình hình covid đại đa số các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang thoi thóp thở đặc biệt trong lĩnh vực phân phối, bán lẻ, nguồn thu gần như đã mất từ 30/4 và thực tế sống lay lắt từ khi con mụ Vít xuất hiện, nợ ngân hàng cứ lù lù 1 đống trước mặt mà sao ngân hàng chưa có chính sách giãn nợ các cụ nhỉ, giảm tý lãi và thuế TNDN chả có ý gì trong thời buổi này, thôi thì kệ cmn các cụ nhỉ? Cụ nào làm bank có thông tin gì về giãn nợ hú lên tiếng cho a em xem còn vớ cái cọc nào?
Em làm ngân hàng đây. Nếu cụ có nhu cầu thì nên cơ cấu nợ ạ. Xin gia hạn nợ, còn miễn giảm lãi thì phải tùy từng trường hợp và hỗ trợ của phía ngân hàng cụ vay.

KH bên e đang gia hạn nợ nhiều lắm ạ. Vừa hỗ trợ doanh nghiệp mà ngân hàng cũng tự cứu mình không bị nợ xấu và trích lập dự phòng.

Về việc trả nợ: ở ngân hàng em thì trong thời gian gia hạn/ cơ cấu nợ: nếu cụ muốn trả trước phần gốc/ lãi cơ cấu thì sẽ không bị tính phí phạt trả nợ trước hạn đối với phần gốc và lãi đã xin cơ cấu nhé.

Chúc cụ và doanh nghiệp vượt qua được Covid!

Palisade

Xe tải
Giãn nợ nhiều thủ tục quá nhiêu khê cộng với giảm hạn mức tín dụng , lãi xuất tăng... doanh nghiệp đã khó lại càng khó hơn