[Funland] Giang hồ Sài gòn

omerta77

Xe điện
Em mới đọc cuốn Giang hồ Sài gòn kể về cuộc đời của các trùm du đãng Sài gòn trước 1975 mà mê quá. Không hiểu tại sao những đại ca như Đại Cathay hồi đó mới khoảng hơn 20 tuổi mà là trùm cả Sài gòn bấy giờ, đàn em lên đến cả nghìn. Đàn em thì toàn có số má nổi tiếng. Cụ nào có những câu chuyện về thời đó kể cho em biết thêm với.
Trước e có quyển Đại bàng đủ hết về các đại ca trước 75. Hình như được in lâu lắm rồi. Thời đó cảnh sát, quân đội chúng nó cũng tham nhũng, bảo kê, buôn ma túy... từ trên xuống dưới nên giang hồ mới loạn như vậy.
Sau 75 CS vào lập lại trật tự nên xã hội tốt hơn nhiều

hp220606

Xe tải
Đại ca gì chúng nó, độc tay sai của XXX

Lucky-Driver

Xe tăng
Em cũng đọc rồi, sau đc chuyển thể thành phim cùng tên của đạo diễn Lê Dân, truyện dài 39 chương, nhân vật chính tên Loan, nhưng lại là con trai, vì có đôi mắt đẹp nên đc gọi là Mắt Nhung.
Cụ review nhanh và chính xác đấy. Nhưng ng chưa đọc dễ bị hiểu lầm. Đó là râu ria của câu chuyện dài. Một tuyệt tác của Ng Thụy Long đâu chỉ có vậy.
Nếu cụ thích dòng văn này có thể xem thêm những trang viết của D Anh Vũ Mộng Long (lại một ông tên Long; và Ng Nhật Ánh thì còn khuya mới có hay mới dám có ngòi bút đẹp như thế).
Về độ ác, thì đã có những tên tay sai (của bất kỳ chế độ nào). Về độ tốt, thì đỉnh cao là anh em ci-vi mang trong tim bổn phận giải phóng. Giang hồ SG nhỏ bé ở chính giữa, nên nó nhẹ nhàng thôi.
Đố cụ nhé, giang hồ Hanoi thì xem cuốn gì :)

duongbaoan267

Xe điện
Em cứ mong các đại ca bị bế đi hết cho chị nhờ

Kurumasuki

Xe container
Bây giờ giang hồ m õ m kinh hơn nhiều.

Bachsima

Xe lăn
Thời đó dân chủ, nhân quyền nó kiểu gì nên một thằng giang hồ mà dám không coi tướng tá ra cái giống gì mà mãi mới bị diệt. Phải thời nay giỡn mặt tướng tá xxx thì...
Kiểu tướng tá nuôi giang hò làm tiên phuông dẹp đường buôn lậu chứ kiểu gì, cái nick vienxu này lọ mọ trên mạng từ thuở ttvn, cái thuở bán phở xôm hơn làm neo, lấy các tông làm lô cốt, lấy mác Vịt cừu về câu gái ... chuyện các anh các chú vì sao phải cang đù biết thừa cứ giả vờ, hay chính mình đánh đu nên gió to nó thổi mất não rồi hả thầy ;))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em mới đọc cuốn Giang hồ Sài gòn kể về cuộc đời của các trùm du đãng Sài gòn trước 1975 mà mê quá. Không hiểu tại sao những đại ca như Đại Cathay hồi đó mới khoảng hơn 20 tuổi mà là trùm cả Sài gòn bấy giờ, đàn em lên đến cả nghìn. Đàn em thì toàn có số má nổi tiếng. Cụ nào có những câu chuyện về thời đó kể cho em biết thêm với.
Chắc cụ chưa nghe tên Huấn Hoa Hồng rồi :)

chanthat123

Xe tăng
Cũng vì thế nên xa hơn nữa là năm 45 các cụ bần, cố nông mới trở thành ông chủ chứ Cụ! chứ mà như bây giờ mà làm thế thì xx nó xây thêm chỗ lưu trú cho các cụ ấy khắp các tỉnh thành như phục vụ bệnh nhân cô vít 19 bên Vũ hán chứ chả đùa được!
Lại loser nhưng biết dùng máy tính à

chanthat123

Xe tăng
Trước e có quyển Đại bàng đủ hết về các đại ca trước 75. Hình như được in lâu lắm rồi. Thời đó cảnh sát, quân đội chúng nó cũng tham nhũng, bảo kê, buôn ma túy... từ trên xuống dưới nên giang hồ mới loạn như vậy.
Sau 75 CS vào lập lại trật tự nên xã hội tốt hơn nhiều
Đánh đấm gì mấy thằng cảnh sát công tử, dm ngay cả thằng bố em Cao Kỳ Duyên lấy trực thăng đi hẹn gái, đá phò mà cũng khoe như là oách lắm

Phỗng new

Xe điện
Dèo mợ, thêm mắm thêm muối cho xôm tụ câu viu thôi.
Khánh trắng, Phúc bồ, Dung Hà, Sơn bạch tạng...thời nay chưa gặp khứa thôi, chứ anh nào bút lực tốt mông má lên thì cũng chả kém.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Dân đen thời nào cũng được dân đỏ bảo kê mới nổi.

seadogs

Xe tăng
Dèo mợ, thêm mắm thêm muối cho xôm tụ câu viu thôi.
Khánh trắng, Phúc bồ, Dung Hà, Sơn bạch tạng...thời nay chưa gặp khứa thôi, chứ anh nào bút lực tốt mông má lên thì cũng chả kém.
Chuẩn cụ. 5 cam còn được mấy ông nhà báo tả như bố già Vito Corleone kìa.

Tý phệ

Xe điện
Cụ review nhanh và chính xác đấy. Nhưng ng chưa đọc dễ bị hiểu lầm. Đó là râu ria của câu chuyện dài. Một tuyệt tác của Ng Thụy Long đâu chỉ có vậy.
Nếu cụ thích dòng văn này có thể xem thêm những trang viết của D Anh Vũ Mộng Long (lại một ông tên Long; và Ng Nhật Ánh thì còn khuya mới có hay mới dám có ngòi bút đẹp như thế).
Về độ ác, thì đã có những tên tay sai (của bất kỳ chế độ nào). Về độ tốt, thì đỉnh cao là anh em ci-vi mang trong tim bổn phận giải phóng. Giang hồ SG nhỏ bé ở chính giữa, nên nó nhẹ nhàng thôi.
Tư tưởng Mác-Lê hả não ?

Truong268

Xe tải
Hà nội là cuốn nào vậy cụ?