Giang Tô - Chiết Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa
Em đúng là đang "đứng núi này trông núi nọ", vì ông bạn lại bảo là chờ ít hôm có X2 chụp tốt mà lại rẻ hơn X1 đành chờ thử xem sao, giá chắc gần gấp đôi X100 nhưng em vẫn thích X100 hơn nhưng vẫn phải chờ xem sao vì tháng tới vẫn chưa đi đâu để có cơ hội chụp
Hy vọng X2 hơn X100 bao nhiêu thì ko biết, nhưng nói về khoản AF nhanh thì chắc ko cải thiện được gì hơn và cũng ko có cảm biến FF đâu vì bản chất thằng Fuji lấy nét chậm rồi, đâu đc như Nikon Canon đâu, nhưng màu của Fuji thì rất đẹp và giải màu khá mượt

Tóm lại chơi Fuji thì cứ như nhâm nhi ly cafe :P

bmw1226

Xe tải
Mong rằng trong thời gian sớm nhất anh em OF sẽ có dịp chiêm ngưỡng nhức bức ảnh đẹp của CL tại những địa danh này!:x

Thiếu nhiều lắm ạ, nói về tỉnh thành và các khu tự trị thì như sau:

Chưa tính chuyến Tibet Tây Tạng năm nay có thành công hay không thì em thiếu:

Tân Cuơng, Cam Túc, Nội Mông, Hắc Long Giang, Hồ Bắc, Thanh Hải, Quý Châu, Thiểm Tây, Sơn Đông là em chưa đặt chân đến hehe

Elecvit

Xe buýt

Hy vọng X2 hơn X100 bao nhiêu thì ko biết, nhưng nói về khoản AF nhanh thì chắc ko cải thiện được gì hơn và cũng ko có cảm biến FF đâu vì bản chất thằng Fuji lấy nét chậm rồi, đâu đc như Nikon Canon đâu, nhưng màu của Fuji thì rất đẹp và giải màu khá mượt

Tóm lại chơi Fuji thì cứ như nhâm nhi ly cafe :P
Bác Chuột ơi ý em là X2 của Leica chứ không phải của Fuji nên em cũng cố, vì em thích Leica từ lâu nhưng giá của nó cao quá (với những máy không giống Panasonic)

Ngua

Xe buýt
Lâu không ghé ÒF, nay lớ xớ thế nào vào gặp đúng thớt cụ.

Thế là mất toi buổi chiều.

Vote kụ.

Hôm đầu tháng rảnh rỗi định làm chuyến TQ 2 nhưng bọn LSQ nó bắt về thủ đô làm visa nên thôi.

Meow

Xe điện
Và táo bạo hơn cả là lao thẳng ra chỗ em để hỏi cách sử dụng Canon như thế nào hehe
Tiện cho em hỏi em dùng Nikon J1 mà còn ko tìm đc làm thế nào để chuyển sang chụp đen trắng ý #-o

Thớt nhà CL vẫn luôn hot và ảnh quá đẹp thật :x

Meow

Xe điện
Cho em nợ vodka vì vẫn chưa quay vòng đc :)
Vì tìm bài chất lượng để cho đủ 10 lượt mới back lại khó quá :D

chuotlang

Xe lừa
Tiện cho em hỏi em dùng Nikon J1 mà còn ko tìm đc làm thế nào để chuyển sang chụp đen trắng ý #-o

Thớt nhà CL vẫn luôn hot và ảnh quá đẹp thật :x
Theo em tốt nhất nên chụp màu, rồi về độ thành hiệu ứng trắng đen lại

Có rất nhiều Effect trắng đen khác nhau đẹp mà

chuotlang

Xe lừa
Bác Chuột ơi ý em là X2 của Leica chứ không phải của Fuji nên em cũng cố, vì em thích Leica từ lâu nhưng giá của nó cao quá (với những máy không giống Panasonic)
Oh đàn em X2 của Leica X1 hả, em sợ dòng Leica thì oách nhưng iso kém lắm, hay noise

chuotlang

Xe lừa
Lâu không ghé ÒF, nay lớ xớ thế nào vào gặp đúng thớt cụ.

Thế là mất toi buổi chiều.

Vote kụ.

Hôm đầu tháng rảnh rỗi định làm chuyến TQ 2 nhưng bọn LSQ nó bắt về thủ đô làm visa nên thôi.
Gửi cho dịch vụ cũng đc mà bác, F1 nhà em cũng nhiều lúc SGon ko đóng đc 3 tháng nên phải gửi ra HN đấy thôi

Elecvit

Xe buýt
Nghe bác nói về X2 em cũng thấy hoang mang, thực sự là em chỉ cần 1 cái PnS chụp ảnh phóng sự dọc đường thôi, không cần ngắm nghía nghệ thuật lắm và cái máy có giá trị sưu tầm, như thế thì có yêu cầu gì đặc biệt về ISO hay noise không bác

chuotlang

Xe lừa
Nghe bác nói về X2 em cũng thấy hoang mang, thực sự là em chỉ cần 1 cái PnS chụp ảnh phóng sự dọc đường thôi, không cần ngắm nghía nghệ thuật lắm và cái máy có giá trị sưu tầm, như thế thì có yêu cầu gì đặc biệt về ISO hay noise không bác
Dlux5 hay dòng X1
em thấy iso kém, lên đến 800 là nhiễu loạn cả lên rồi, ko biết X2 cải thiện lên đc gì không

Còn X100 iso 1600 là mức an toàn và 2000 là mức chấp nhận được. Còn bác cứ khăng khăng Leica thì chờ X2 ra xem cấu hình F có được F2 ko và Iso có ngang X100 ko thì hẵng mua, ko có Leica X1 về chụp 2 tháng lại chán, đi đâu cũng đeo cổ cho người ta thấy cái Logo ko thôi ;)

Mà đa phần mấy ông khác dùng Pns ở khu du lịch thì chả biết cái thuơng hiệu Leica của bác nó đắt thế nào đâu hehe

Elecvit

Xe buýt
Chắc là bác có lý vì em chưa thấy ai show hàng của X1 mà ảnh X100 trong thớt của bác ở Fun land và Vân Nam trông hơi tuyệt vời đấy, thôi cũng đành..

chuotlang

Xe lừa
Chắc là bác có lý vì em chưa thấy ai show hàng của X1 mà ảnh X100 trong thớt của bác ở Fun land và Vân Nam trông hơi tuyệt vời đấy, thôi cũng đành..
Tùy bác quyết định thôi, X100 độ Logo, núm chụp, viewfinder ngoài của Leica cũng là 1 cách

Chứ Leica nhỏ bé du lịch thì em thấy toàn các mợ kinh tế điều kiện đeo chơi trên cổ như 1 món trang sức đắt tiền khi đi du lịch thôi, chứ với những công nghệ sau năm 2010 mà noise vậy thì hơi thất vọng

Leica muốn oách thì cứ S2, ko có làng nhàng cũng M9 thì dân tình mới sợ ạ ;)

chino

Xe tải
Cụ Chuột chịu khó lang thang thế này đích thị là Chuột lang không thể là Chuột làng như thiên hạ đồn thổi được. Phù, xem mãi vói xong bộ ảnh của cụ. Cụ rắc thính thơm quá, lại nổi máu đi du lịch tung của chuyến rồi.

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột chịu khó lang thang thế này đích thị là Chuột lang không thể là Chuột làng như thiên hạ đồn thổi được. Phù, xem mãi vói xong bộ ảnh của cụ. Cụ rắc thính thơm quá, lại nổi máu đi du lịch tung của chuyến rồi.
Chuột Lang là 1 loại chuột giống Hamster cụ à, ko có làng xóm gì ở đây cả ;)

Meow

Xe điện

Okane

Xe container
E đính chính lại là Chuột Láng ạ, như kiểu rau húng Láng ấy, hehe....

Con gái Tàu nhìn xinh nhỉ, nhưng k biết chất lượng như thế nào :)

Chuột Lang là 1 loại chuột giống Hamster cụ à, ko có làng xóm gì ở đây cả ;)

Quách Tỉnh

Xe buýt
Em hóng một mạch thớt cụ Chuột làng mất 2 tiếng mới được một nửa. Mai em hóng tiếp.
Mà báo cáo cụ em đã lành lặn sau chuyến TQ tháng trước.
Đi xong mới nhủ thầm gia đình cụ sướng thật, ở bển có quá nhiều thứ sướng, sạch sẽ, văn hóa, ăn chơi và kiếm $ em nghĩ là số 1 :P

Trạng thái
Thớt đang đóng