[Funland] Giáo dục con - Muốn tìm chỗ gửi doạ cho sợ kiểu như trại giáo dưỡng

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF
Lớp 9 vẫn chưa muộn.
Em biết vẫn chưa muộn, nhưng bậc sinh thành muốn đẩy con ra khỏi vòng tay của mình như này thì em nghĩ là "đã muộn". Trừ khi, người lớn phải tự thay đổi để quan tâm đến con cái hơn, chấp nhận sản phẩm do mình tạo ra là lỗi, mà tìm cách vá lỗi!

Vietex

Xe điện
Con người sẽ có sự thay đổi và thích nghi với hoàn cảnh mới. Cụ chủ nghe vẻ hết cách rồi nên muốn đẩy cháu càng ra xa gia đình.
Trời sinh tính mà cụ, nhiều trg hợp ngang bướng, không dạy bằng cách khuyên bảo được.Trg hợp bất lực cũng k hiếm đâu. Nếu chỉ là cái tôi lớn, thích thể hiện, thì còn đỡ được.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em đánh giá bố mẹ của cháu rất tệ, rất tệ!
Cái đó thì cũng khó nói nên kg đánh giá đc em ah! Có điều, rõ ràng là đã có những thiếu sót (có thể do chủ quan hoặc khách quan) trong cách nuôi dạy con từ nhỏ, nhất là ở giao đoạn dậy thì dẫn đến tâm lý con trẻ phát triển theo hướng tiêu cực

Hoàng Trang

Xe ngựa
Những đứa như vậy thường sau này sẽ giầu có và trưởng thành hơn các bạn cùng lứa, vì chúng được trường đời dạy khá sớm nên nhiều mưu mô
Sao mấy đứa em biết sau này đều chẳng ra sao nhỉ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cái đó thì cũng khó nói nên kg đánh giá đc em ah! Có điều, rõ ràng là đã có những thiếu sót (có thể do chủ quan hoặc khách quan) trong cách nuôi dạy con từ nhỏ, nhất là ở giao đoạn dậy thì dẫn đến tâm lý con trẻ phát triển theo hướng tiêu cực
Cái tệ em nói ở đây không hẳn là việc bố mẹ ngược đãi, mà cái tệ ở đây là cách ứng xử. Mọi việc vẫn chưa muộn, nếu người lớn chịu tìm hiểu nguyên nhân dẫn đến sự việc đáng tiếc này.

3M Mask

Xe tải
Những đứa như vậy thường sau này sẽ giầu có và trưởng thành hơn các bạn cùng lứa, vì chúng được trường đời dạy khá sớm nên nhiều mưu mô
Em ko rõ cụ quan sát được bao nhiêu người như vậy, hay chỉ tự suy luận? Em chứng kiến mấy đứa rồi, sau cũng lêu lổng cổng ngõ, báo hại gia đình thôi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cái tệ em nói ở đây không hẳn là việc bố mẹ ngược đãi, mà cái tệ ở đây là cách ứng xử. Mọi việc vẫn chưa muộn, nếu người lớn chịu tìm hiểu nguyên nhân dẫn đến sự việc đáng tiếc này.
Chắc cũng nghĩ hết cách rồi, có phần bất lực nên mới thế! Muộn mà chưa muộn, nếu con chưa làm gì để gọi là thực sự sa ngã thì vẫn kéo được, chỉ là phải xem mình đã sai ở đâu thôi!

Anduchuy

Xe buýt
Như thế này chỉ có chuyển nhà thay đổi môi trường sống, thuê ở nơi khác một thời gian xem sao.

small_best

Xe container
Tuổi này thì đa phần là ngang bướng, thích thể hiện, cách tốt nhất là bố mẹ gần gũi và lắng nghe xem con muốn gì để định hướng dần thôi. Chứ không làm mạnh được đâu, nhiều khi lại tác động ngược. Trước con trai em học lớp 2, cũng rất nghịch và bướng, cũng tìm hiểu và cho đi 1 khoá từ mùa hè ở Tây thiên, nhưng kết quả lại tác dụng ngược, vì mọi gia đình đều có con nghịch, ngang ngược, thậm chí là láo đều tụ về đấy, nên kết quả là thất vọng. Đến năm lớp 9 cũng căng, nhà em phải sáng đưa đi học, trưa đón về đi ăn, chiều lại đưa đi học, tan học là đón luôn, 2 vc thay nhau để con ko có cơ hội giao du đi chơi với bạn sấu. Kết quả là qua được năm lớp 9 là ổn, vào cấp 3 vẫn phải để ý và lắng nghe và đồng hành cùng con.

sắt con

Xe điện
Chắc nhà bác ít tương tác với con cái, ko chịu bầu bạn với nó mới tìm cách cực đoan đổi môi trường để doạ con. Chả ích gì đâu, các bậc ohuj huynh cứ ảo tưởng dựa vào học viện quân sự trẻ em với trại hè quân đội nọ kia…đều ở gia đình hết.

bleo

Xe tăng
Em để ý những đứa trẻ ngang bướng kiểu này tác động của gia đình rất khó vì cơ bản Con đã hình thành tính cách. Ngược lại chúng nó lại rất nghe lời và tôn sùng vài đứa bạn kiểu đầu đàn dạng đàn anh đàn chị. Em đã tư vấn cho mấy người bạn có con cái kiểu này. Muốn kéo con về phía mình thì phải làm việc được mấy Đại ka và Chị đại mà con mình hay chơi trước. Mấy đứa này sẽ điều khiển và thay đổi Con theo ý đồ của mình. Tất nhiên việc này cũng ko dễ nhưng đôi khi bọn trẻ con bên ngoài mình có cách và dễ làm việc hơn với chính Con của mình.

TNT_123

Xe buýt
Cụ tìm trường nội trú như kiểu Trí Đức ở HN, Nguyễn Khuyến ở TP HCM xem sao.

My Hao

Xe điện
Hai đứa nhảy lên nắp capo cũng tầm tuổi này đây. Haizzaa

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chắc cũng nghĩ hết cách rồi, có phần bất lực nên mới thế! Muộn mà chưa muộn, nếu con chưa làm gì để gọi là thực sự sa ngã thì vẫn kéo được, chỉ là phải xem mình đã sai ở đâu thôi!
Chính ra, thằng lớn nhà em nó biểu hiện rất khó uốn nắn từ khi còn nhỏ. Tầm 2 tuổi rưỡi, ông cụ nhà em bảo thằng này hỏng, em bảo, bố đừng nói vậy, mặc dù nó ngang ngược và bướng bỉnh, nhưng không phải là không có cách uốn nắn.
Hai bố con, một trẻ, một thanh niên, khi con hết giờ đi học trở thành một team cứng, ông cụ chán đến mức bảo hai bố con mày toàn bày trò quái đản. Em kệ, quái đản là do cách người già nghĩ, nhưng trẻ con thì nó lại không nghĩ vậy.
Lớn hơn chút là thành cặp đôi vui vẻ, mỗi đứa một xe đi hái hoa bắt bướm, chả đứa nào phải đèo đứa nào.
Chính do sơ xuất vì không quan tâm đến đứa đầu từ sớm, nên những đứa sau em theo dõi biểu hiện của bọn nó từ lúc mới lẫm chẫm, giờ vẫn rất bận, bận chơi với đám trẻ anh ạ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
H lớp 9 chúng nó phát triển trc rất nhiều. Gd ko theo sát + mạng mẽo lệch lạc ngay. Có đứa dùng biện pháp rắn dc có đứa lại phải mềm. Cái này cụ phải lựa thôi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
H lớp 9 chúng nó phát triển trc rất nhiều. Gd ko theo sát + mạng mẽo lệch lạc ngay. Có đứa dùng biện pháp rắn dc có đứa lại phải mềm. Cái này cụ phải lựa thôi.
Con gái nhà em cũng lớp 9, nó phán câu xanh rờn, con biết hết cả đấy, chỉ là con không nói thôi. ;))

pooka

Xe container
Lớp trước khó xác định quan điểm của mình đúng hay không để áp đặt cho lớp sau. Nhưng quan điểm chính thống vẫn là phải tuân thủ luật lệ, và làm gì cuối cùng kết quả vẫn phải là ra sản phẩm mà không phạm luật. Các cháu F1 cần được nói rõ chuyện này.

phuongmit

Xe cút kít
Khả năng là nhà bác k theo con từ bé nên k kịp phát hiện ra sự sai khác để uốn nắn. Dù sao thì giải pháp uốn nắn bằng tình cảm sẽ hiệu quả và nhân văn nhất, cứng quá có thể mang lại kết quả k ổn. Em thì xác định theo dõi, nắm bắt bọn trẻ con dài nhất có thể, kể cả mất thời gian cũng k thể bỏ dc vì giờ xã hội quá nhiều cách thức, phương tiện để chúng nó tiếp cận và dễ sa ngã