[Thảo luận] Giao thông Hà Nội thực sự không hiểu nổi !

Matizcoi

Xe cút kít
các cụ hơi bị nhầm, lãnh đạo họ hiểu rõ mọi vấn đề về GT hơn các cụ nhiều, nhưng làm triệt để thì chả bác lãnh đạo nào làm, lý do thì muôn vàn chỉ các bác í mới biết.

coldzeronat

Xe hơi
Các cụ confirm hộ em cái là THD có rẽ phải ra BT khi đèn đỏ đc ko vì em hay đi qua đó nhưng dừng lại là 2B nó còi loạn cả lên làm em cứ p đi liều :(

vucanhtung

Xe tăng
Hix, do tác phong nông nghiệp quá đấy mà. Luật thì có, quy định + từ ngữ thì rõ ràng rồi mà ông tham gia giao thông thì khôn vặt lách luật ầm ầm, ông cắm cọc cắm biển thì liên thiên nghĩ sao viết vậy chẳng cần chính tắc nên nó trớ trêu thế đấy ạ/ Dưng mà, cụ bị tóm thì ko cãi được với xxx đâu ợ :D

35N1169

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu tại sao cụ ạ ??? nếu nó có biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, chú ý nhường đường cho người đi bộ" thì minh rẽ sẽ ko bị sao chứ nhỉ ? các cụ khai thông cho em cái :(
Thì tất nhiên là chẳng sao cả.

kienxoan

Xe buýt
Sáng nay xxx xử lý các cụ 4b rẽ phải khi đèn đỏ tại ngã 4 này. e thấy 3-4 cụ bị tóm vì kô đọc kỹ biển phụ.
Cái biển này khốn nạn ở chỗ chữ nó quá nhỏ. 4b muốn đọc kĩ chữ sẽ phải tới gần, khi đó đã đi qua phần có kẻ gạch chống dừng đỗ ở làn ngoài cùng bên phải. 4b đi vào đấy, đi tiếp thì là vượt đèn đỏ, mà dừng lại là dừng sai quy định. Thật không biết phải làm sao!

chuotdong

Xe điện
Sáng nay xxx xử lý các cụ 4b rẽ phải khi đèn đỏ tại ngã 4 này. e thấy 3-4 cụ bị tóm vì kô đọc kỹ biển phụ.
Theo biển đó thì chỉ cho 2B rẽ phải khi đèn đỏ thôi còn 4B vẫn phải chờ !

windys

Xe tăng
Các cụ confirm hộ em cái là THD có rẽ phải ra BT khi đèn đỏ đc ko vì em hay đi qua đó nhưng dừng lại là 2B nó còi loạn cả lên làm em cứ p đi liều :(
CF với cụ, là biển phụ ghi: Xe máy được phép rẽ phải khi đèn đỏ thôi. KHông có ô tô đâu, cụ nên chấp hành luật giao thông, còn bọn 2b còi bim bim thì kệ các bạn í đi.

Đã bắt đầu bắt rồi hả các cụ ?

dativu

Xe điện
Cái này gọi là thời kì quá độ khi chính sách chưa đi vào đời sống từng người.

thuy_hdmydinh

Đi bộ
cái khó của người sử dụng xe là không quan sát biển báo. từ đường nguyễn phong sắc rẽ sang đường xuân thủy , cầu giấy có cái biển to ơi là to là đèn đỏ được phép rẽ phải nhường đường cho người đi bộ, thế mà sáng nào em đi đến đó cũng phải còi inh ỏi mọi người mới tiến lên nhường đường, em mà không còi thì đến họp muộn bị phạt ngay 50 k , không biết phải làm thế nào. khổ thân em.

Em không nhầm thì cái đèn đỏ THD rẽ phải ra BT 4b vẫn được rẽ chứ nhỉ? Em vẫn rẽ mà? Chỉ có điều nếu đi từ Thợ Nhuộm ra thì nó hơi chuối tý thôi, cứ phải ép sát vào lề đường rồi mới được rẽ, lúc ấy mà cái đoàn xe xếp hàng chờ đèn đỏ để đi thẳng nó đang chờ đèn mà cụ nào vội lao thẳng lên cắt đầu để rẽ thì mới toi thôi! Để lát em chạy lên xem lại cái biển! :D

coldzeronat

Xe hơi
Em không nhầm thì cái đèn đỏ THD rẽ phải ra BT 4b vẫn được rẽ chứ nhỉ? Em vẫn rẽ mà? Chỉ có điều nếu đi từ Thợ Nhuộm ra thì nó hơi chuối tý thôi, cứ phải ép sát vào lề đường rồi mới được rẽ, lúc ấy mà cái đoàn xe xếp hàng chờ đèn đỏ để đi thẳng nó đang chờ đèn mà cụ nào vội lao thẳng lên cắt đầu để rẽ thì mới toi thôi! Để lát em chạy lên xem lại cái biển! :D
Em vẫn rẽ và ko bị bắt nhưng thấy các bác nói em cũng hãi, biết đâu xxx nó đợi hôm nào đẹp trời mới làm một mẻ :D

smalljug

Xe tải
Biển mới à các cụ, em vẫn đi đường này hàng tuần, chưa bị bắt bao giờ

Website
doxetai.com
bác ơi bác than làm j HN jo toàn CA loại giỏi tôt ngiêp toàn loại giỏi ra k bác ạ

buonduale

Xe tăng
em vẫn chưa hiểu tại sao cụ ạ ??? Nếu nó có biển "đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, chú ý nhường đường cho người đi bộ" thì minh rẽ sẽ ko bị sao chứ nhỉ ? Các cụ khai thông cho em cái :(
bình thường thì cứ đi vô tư nhưng ca thổi thì lại bị phạt. Luật của mình cứ loạn xì ngầu chả biết đâu mà lần. Bó tay

Cố Hồng

Xe đạp
Có gì đâu cụ, xe máy là ngôn ngữ Tiếng Việt còn Mô tô là từ mượn của tiếng nước ngoài, đọc cũng hiểu hết mà. Em nghĩ chuyện này cũng BT, trừ khi mình cố tình k hiểu, như vậy cũng không hay lắm

Chỉnh sửa cuối:
Có gì đâu cụ, xe máy là ngôn ngữ Tiếng Việt còn Mô tô là từ mượn của tiếng nước ngoài, đọc cũng hiểu hết mà. Em nghĩ chuyện này cũng BT, trừ khi mình cố tình k hiểu, như vậy cũng không hay lắm
Nếu những từ ngũ trên biển kiểu như vậy mà xuất hiện ở các vùng miền khác em chắc lại có một số Cụ chê bôi là dân tỉn ấy mà...nhà iem cực bức xúc với loại dân of
kiểu như vậy

50x

Xe đạp
Em ơi, Hà nội phố, mưa là ngập, ngập như Hà là phả
Website
www.trolai.hanoi.vn
Lạ thật, cái đường ven Hồ Tây bé tẹo mà ô tô 2 làn, đi đến khổ vì cái chuyện nực cười này.
Đã thế lại có mấy bác xe nhiều chục chỗ chạy vèo vèo vào đây, chưa kể xe chở Rác, xe chở vật liệu xây dựng cũng bon chen.
Ngán nhất là 2 bác xe 7 chỗ to vãi chưởng đi ngược chiều nhau.
Rồi các con nhang để tử tứ phương phi ngựa 2 chân chạy như điên mà không đội mũ bảo hiểm. Chỉ thấy mỗi chốt Lạc Long Quân làm việc là tốt vào buổi sáng, còn lại thả rông. Cái chốt ở tượng đài Lý Tử Trọng mới thật là kinh khủng, chắc chắn chẳng ở đâu như ở đây, người và xe tranh nhau phi lên phi xuống vỉa hè để ra Hồ Tây từ sáng đến khuya.

Hình như luật giao thông đang được thả nổi quanh Hồ Tây.

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
e đi đoạn này thường xuyên.đèn đỏ e cứ dừng ở giữa tránh chỗ vạch chéo ở làn rẽ phải ra ko 2b lại dí còi cho tung đít.đèn xanh e mới rẽ.định bụng bảu hôm nào mát giời chú CA nào đứng bên này hỏi thử luôn xem sao cho chắc rồi phọt cho các cụ đọc.

ZAD Viet

Xe điện
CF với cụ, là biển phụ ghi: Xe máy được phép rẽ phải khi đèn đỏ thôi. KHông có ô tô đâu, cụ nên chấp hành luật giao thông, còn bọn 2b còi bim bim thì kệ các bạn í đi.

Đã bắt đầu bắt rồi hả các cụ ?
Cụ đỗ thì phải để đường cho 2b rẽ phải vào BT nhá nhá! :D
cái khó của người sử dụng xe là không quan sát biển báo. từ đường nguyễn phong sắc rẽ sang đường xuân thủy , cầu giấy có cái biển to ơi là to là đèn đỏ được phép rẽ phải nhường đường cho người đi bộ, thế mà sáng nào em đi đến đó cũng phải còi inh ỏi mọi người mới tiến lên nhường đường, em mà không còi thì đến họp muộn bị phạt ngay 50 k , không biết phải làm thế nào. khổ thân em.
Ngày nào em chả qua đó 2 lượt!
Chỗ đó cụ phải chịu thôi, vì đường bé!
Khi đến gần ngã 4 mới mở ra!
Tốt nhất cụ nên đi sớm lên thôi!