[Funland] Giao thông ngoài Bắc

King_crimson

Xe tải
Em tưởng ông vần vô lăng chạy láo chứ hóa ra chạy láo do cái biển số à cụ ?
Cụ nói đúng, ông vần vô lăng láo là chắc rồi. Ít nhất 5 lần trong đó là người miền nam vì e gặp lại ở trạm dừng nghỉ

Mũi tên bạc

Xe container
Em vừa lang thang hơn tháng xuyên Việt, cơ bản em thấy họ nói đúng.
Họ nói thì đúng với giao thông miền Bắc rồi cụ ạ. Cái chính là nếu như lời nói của người từ Nam ra Bắc mà họ chê giao thông ngoài này thì đồng nghĩa giao thông trong Nam phải tốt hơn thì người ta mới viết thế. Em không sống trong nam; chỉ vào vài ngày rồi về thì em không rõ ý thức giao thông trong đó thế nào. Nhưng họ nói về giao thông ngoài Bắc em thấy đúng. GHét nhất cái trò đi ngoài đường cứ như đi ở sân nhà mình, ra đường thì thằng đi bộ đến đi ô tô cứ khệnh khạng. ĐI bộ thì vỉa hè rộng chả đi, đi xe máy thì cứ đi giữa đường cho dù mép đường chả có vật cản. Đi ô tô thì đi chậm cứ bám làn trái. Ai đi qua đường Nguyễn Hữu Thọ thì rõ: Tắc xe cả trăm mét là bình thường nhưng chả có ai đi xe máy dừng lại sau xe của em khi tắc, kiểu gì cũng lên vỉa hè hoặc chạy ra đường ngược chiều để đi lên. Điều này chứng tỏ phần lớn tham gia giao thông là thiếu ý thức!

wanderersg

Xe tăng
E dan sông o SG mấy chục năm sg ra hn làm dự án dc gần 2 năm và cũng đi nát hết vn lẫn miền bắc thì để e cho ý kiến chủ quan.
Trong Nam chạy xe có ý thức hơn chút với ngoài Bắc . Về oto thì ca SG/Hn ong nào cũng chạy láo như nhau cả nhưng HN vẫn chiếm thế thượng phong hơn bởi sự chen lấn,tạt đầu chèn ép xe khác.
còn ở các tỉnh phía Bắc như a maddza6 viết thì đúng the thật chứ chả sai đâu.Mây làng quê miên bắc chạy xe kiểu ngơ ngơ,trẻ con bé tí cuõi xe điện,bà gia xe đạp ,xe điện ,xe máy chạy một cách xe to phải né chứ ko biết sợ như dân trong Nam đâu.

otoormoto

Xe tải
Nội thành em ghét bọn 16 chỗ hợp đồng nhất, chạy rất bố láo, cướp đường như cơm bữa.

Batman

Xe điện
Người OF
Em ko sống trong Nam nên ko biết chứ F1 nhà em bẩu ở Sài gòn chạy xe bát nháo hơn Hà nội, chả biết đúng ko.
Không phải anh, tốc độ chạy xe trên làn của dân trong đó nhanh hơn, và đúng luật hơn, nên nếu không quen với giao thông trong đó thì cảm giác họ không thèm tránh mình khi muốn sang đường.
Sang đường thì phải chờ, chứ không cứ muốn sang là sang như ngoài mình.
Một người hay vác xe máy chạy tại SG cho hay.
Có một thực tế là tỉ lệ xe máy vượt đèn đỏ và đi cố khi đèn vàng thì nhiều hơn ở ngoài mình.

Z90

Xe tăng
Ông viết bài này đúng ở trong Nam, nhưng mà là Nam Triều Tiên. :))

Tuấn 3s

Xe tăng
Hay do mình ở HN quen rồi nên khó để hiểu cảm giác của người miền khác nhỉ? Thấy nhiều khi mình đi còn mất dạy hơn bác thớt miêu tả :))

cusao

Xe lăn
Nghe lời chê luôn khó nghe hơn lời có cánh. Tổng quan em cũng đánh giá ý thức giao thông dân Bắc kém hơn dân Nam. Em dân hà lội ạ