[Thảo luận] Giật túi xách trên đường Giảng Võ

mat_troi_ha_noi

Xe tải
hôm rồi chú Nhanh có ý tưởng thành lập đội Phòng chống tội phạm ở Hà Nội
hy vọng cụ xung phong 1 chân :D

Tribute

Xe container
Túm lại là vote ka, tặng hoa, cụ nào có lòng tặng thêm gì tùy tâm.=D>

My Mò

Xe điện
Sao cụ không đạp cho nó ngã xuống đường rồi khóa tay bẻ cổ nó? Mời cụ (b)

Website
www.facebook
Vote cụ chủ thớt. Nhưng mờ cũng giật mình vì sự thờ ơ của ng đi đường :(

BinhTran

Xe máy
Đạm Cà Mau. Hôm nay em có bạn đi nhậu Hồ Tây, ngồi uống trà đá vỉa hè ven hồ, cô bạn để cái túi ở cái ghế ngay cạnh đường em không để ý. 2 thằng ranh con lượn xe máy oánh võng vào sát, em nhanh tay nhấc cái túi lên bỏ vào ghế phía trong trước khi chúng nó trờ tới, nó a cay nhìn em ánh mắt hình viên đạn. Tộ cha, chúng nó kéo 1 bầy hơn chục cái 2b lượn đi lượn lại, bốc đầu, oánh võng ngay chỗ em ngồi, nhìn mà "ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái" nhưng MAKENO. Chả chấp chúng nó làm gì. Túm lại là cần cảnh giác cao độ, phòng bệnh hơn chữa bệnh mà.

winball

Xe máy
thời buổi loạn lạc, lạm phát, sẽ sinh nhiều trộm cắp cướp giật, mọi người cần đề cao cảnh giác, nếu đi xe máy thì để túi ví ở cốp, xe không có cốp thì để giữa háng, không thì đeo ba lô là tốt nhất, xe ô tô nếu đi một mình thì nên khóa cửa, tránh trường hợp đang dừng đèn đỏ có thằng mở cửa sau lấy mốt đồ

Antigone89

Xe đạp
Các cụ cẩn thận nhé. Hôm qua lái xe của cơ quan em trong lúc vào Vincom, bị cướp giật mất chìa khóa xe đang treo lủng lẳng ở thắt lưng (các cụ vẫn hay làm thế?). Vừa bị rách đỉa quần, vừa mất chìa khóa xe! Haizzzza!

Loong Phoong

Xe điện
nếu e ở đấy là e hỗ trợ bác luôn đấy, ở xóm e là e đc phường khen 6 lần rồi, vì tham gia bắt trộm cướp ở khu dân cư từ hồi e học cấp 2. thành tích của e là 1m e bắt đc 2 thằng trộm rồi, và tham nhiều lần tham gia táng bọn nó nhớ nhà cùng mấy a e trong xóm, hihi

raotro

Xe container
Biểu dương tinh thần 2 kụ!
Cháu chia sẻ kinh nghiệm dư lày: lần sau việc đầu tiên là tung cước cho nó đổ xe...tiếp theo sẽ thuận lợi hơn nhiều. Cháu thề!
Nhưng nếu thấy nó thò tay vào bụng thì khẩn trương ...hô biến!

nongdansale

Xe máy
Hoan hô cụ, trên đời này còn nhiều người dũng cảm như cụ lắm!

oto_dream

Xe buýt
Mời bác cốc beer (b). Hic! Chắc mọi người đọc báo ANTG, ANTD nhiều quá nên sợ hàng nóng đấy mà. Tinh thần của cụ tuyệt vời (*)

K_80A

Xe điện
hoan hô tinh thần của 2 bác...
Nhưng tình hình cái túi thỳ chủ nhân của nó có cầm lại được k nhỉ

duytrong

Xe lăn
ở quê em thì quên đi nhé ,chỉ cần hô cướp thì không biết bao người tiếp ứng cụ ạ.khối thằng cướp bị đuổi phải nhẩy xuống ao đấy cụ ạ.

3_banh

Xe điện
Lỗi rẽ vào đó là Vũ Thạch, đường đấy thường đông, nó ko phóng nhanh được, cụ giữ được xe rồi mà ko đạp cho nó phát.

trangcali

Xe tăng
ôi, ra đường em cứ cất túi cẩn thận, chứ để giật túi dễ ngã lắm :(
vốt cho tinh thần dũng cảm của bác

nguyenphan80

Xe tăng
Dân Bắc - mà Hà Nội thì điển hình của kiểu sống ích kỷ lắm . Nhiều khi thấy hổ thẹn

zippor

Xe buýt
Trưa nay (8/10) em gặp một vụ giật túi xách ngay trước cửa triển lãm giảng võ, chiều láng hạ lên cát linh. Tầm 11h35 em đang đi 2B thấy ngay phía trước có thằng đi cái Dream II, đang nghĩ thằng này nhìn dặt dẹo nhờ thì thấy nó áp sát và phắt cái đã nhặt được cái túi một chị đi đường để vào giữa xe nó rồi. Còn chưa kịp định thần thì thấy một bác cũng thanh niên đi Future II đằng sau hô "Cướp đấy, đuổi đi" thế là em và bác ý tăng ga đuổi theo. Ko hiểu sao hôm nay đường Giảng võ đông kinh khủng nên thằng ôn dịch đấy ko chạy nhanh đc, đến Hải Xồm thì nó rẽ vào cái đường bên cạnh đó (em ko nhớ tên), ko ngờ vào đó còn đông hơn. Em cả bác kia đuổi thêm một đoạn nữa thì nó vướng ô tô, thấy bọn em đuổi đến nên vứt túi lại trả. Bác Future kia rất bộ đội, dựng xe lao vào túm nó ngay. Em cũng hỗ trợ bằng cách.... giữ đuôi xe nó ko cho nó chạy. Xung quanh bao nhiêu người xúm vào mà ko ai hỗ trợ 2 anh em cả, bác kia túm áo nó bị trượt ra, nó rồ ga chạy mất em cũng đành bỏ đuôi xe nó ra vì không giữ được. Trên đường đi em cứ suy nghĩ mãi, là cả đoạn đường dài, 2 anh em hô cướp cướp mà ko có ai cùng hỗ trợ truy đuổi. Đến khi đuổi được rồi thì cũng ko ai hỗ trợ để giữ nó lại, người ta ko nghĩ đến có lúc chính người thân của mình gặp những trường hợp đấy thì có ai giúp? Qua đây các bác cũng nhắc các bác gái là nếu có đi 2B thì túi tiếc cẩn thận nhá, chứ như chị này ngang mời nó giật, vì em thấy nó nhấc cái đã bay cái túi rồi, nhẹ nhàng lắm ý.
Nói thì lâu nhưng diễn ra rất nhanh, em ko chụp ảnh được. Các bác thông cảm để em tường thuật bằng mồm vậy :))
E lậy cụ, cụ đuổi cướp mà còn đòi chụp ảnh cho anh em xem thì đến lậy hồn. E cũng rơi vào trường hợp như cụ trước đây 1 năm, khi đó cướp nó giật điện thoại chứ không phải túi, nhưng em không có PKL để đuổi nó mặc dù nó đi Future Neo, e đi con xe ghẻ của em đuổi được 1 đoạn đuối hơi thì chả thấy nó đâu và cũng như cụ em gào khản cổ trên đường "Cướp, Cướp" nhưng chả ai màng tới cái giọng khàn khàn thánh thót của em cả. Chẹp chẹp