Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

mr.hung

Xe buýt
Các bác đã đi meermin rồi cho đánh giá chất lượng về: chất da, chất lượng hoàn thiện, ảnh web với thực tế thế nào ??
E cũng đang tính oder mấy đôi vì thấy giá ngon quá :D. E có thẻ tín dụng của anz, hsbc có mua rồi ship thằng về hn dc ko nhỉ??
Mà e chân đi 41 thì size uk bao nhiêu nhỉ, e thấy các bác order hay bị rộng quá.

Backtaro

Xe đạp
Xin chào các cụ, em lần đầu post ở Otofun, có gì sai sót mong các cụ bỏ qua. Chẳng là em muốn hỏi về Cedar Shoes Tree thì có thể mua ở đâu ở Hà Nội? Giá cả và chất lượng ra sao ạ?? Em chuẩn bị chuyển về Việt Nam, không biết có nên vác theo cả đống shoes tree bên này về không tại nó nặng quá, nếu ở VN bán rẻ thì e đỡ phải mang về.

Các bác đã đi meermin rồi cho đánh giá chất lượng về: chất da, chất lượng hoàn thiện, ảnh web với thực tế thế nào ??
E cũng đang tính oder mấy đôi vì thấy giá ngon quá :D. E có thẻ tín dụng của anz, hsbc có mua rồi ship thằng về hn dc ko nhỉ??
Mà e chân đi 41 thì size uk bao nhiêu nhỉ, e thấy các bác order hay bị rộng quá.
Giày Meermin chất lượng tốt cụ cứ yên tâm. Chất da chủ yếu là calf skin/ full grain leather, ngoài ra cụ có thể order được shell cordovan (cực chắc và cực kì bền). Construction thì hầu hết là Goodyear nên cụ có thể thay đế sau này được. Ngoài ra thì ] Euro đang yếu nên so với các hãng giày khác trong cùng khoảng giá thì tỉ lệ giá thành/ chất lượng của Meermin cực kì tốt.

Còn về Sizing thì còn tùy theo last nào của Meermin nữa, cụ nên liên lạc Customers Services của nó để được tư vấn chọn đôi nào cho hợp với chân. Em đoán nếu chân cụ 41 thì UK size khoảng 7.5 - 8

dangngocanh.thp

Xe hơi
May suit thì vô cùng lắm cụ ạ. Em mới may 1 bộ ở Anh Thi -Quang Trung, nói chung cũng ổn, dành cho thanh niên. Cụ thích customised thế nào anh chủ cửa hàng cũng ok :D.
Em mời các cụ gạch đá bộ này cho em sáng mắt hơn ạ.
Cái quân size 32 to quá về thợ chỉnh như vầy (thường em chỉ mặc 29)

Backtaro

Xe đạp
Bộ này cụ mua hay may sẵn vậy? Em fit ổn, ngoại trừ tay áo với eo cần chỉnh lại một chút. Cụ có ảnh chụp từ phía sau và hai bên không?

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Quan điểm cá nhân. Áo vẫn hơi cộc và body quá. Nếu mặc đứng nguyên như cụ thì ổn. Cử động cụ có cảm giác thít vào vai và ngực k ạ

Quần hơi côn chắc ống 17-18. Với lại chỗ đầu gối sao nhăn thế
Tay áo lên thêm tý nữa

kcmbbbmmss

Xe hơi
May quá tìm được cái topic này. Nhân tiện em nhờ các cụ chỉ giáo cách bảo quản, bảo dưỡng áo khoác da cá sấu này với. Da cá sấu thật 100% các cụ ạ.
Em sợ để lâu không dùng sẽ bị mốc, mặc đồ da ngại thế đấy. Nếu cụ nào máu thì PM, được giá em cho đi luôn đỡ phải chăm sóc bảo quản, tính em không được cẩn thận lắm.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
May quá tìm được cái topic này. Nhân tiện em nhờ các cụ chỉ giáo cách bảo quản, bảo dưỡng áo khoác da cá sấu này với. Da cá sấu thật 100% các cụ ạ.
Em sợ để lâu không dùng sẽ bị mốc, mặc đồ da ngại thế đấy. Nếu cụ nào máu thì PM, được giá em cho đi luôn đỡ phải chăm sóc bảo quản, tính em không được cẩn thận lắm.
Da cá sấu thật rất cứng làm sao mà may áo được nhỉ :S . Em cho là da bò vân cá sấu có lẽ hợp lý hơn .
Em đính chính lại thông tin trước nói chỗ cụ Sơn béo đồ da có thể nới rộng được nhé . Em có mang qua đấy 2 đôi giày trước tết mà em đi chật phải thanh lý nhưng cụ này không dám làm vì biết giày goodyear welt không làm được (Em mang qua hơn hai tuần trước ) . Giày chật chắc chỉ thanh lý mới xong chứ không có cách nào khác

kcmbbbmmss

Xe hơi
Da cá sấu thật rất cứng làm sao mà may áo được nhỉ :S . Em cho là da bò vân cá sấu có lẽ hợp lý hơn .
Em đính chính lại thông tin trước nói chỗ cụ Sơn béo đồ da có thể nới rộng được nhé . Em có mang qua đấy 2 đôi giày trước tết mà em đi chật phải thanh lý nhưng cụ này không dám làm vì biết giày goodyear welt không làm được (Em mang qua hơn hai tuần trước ) . Giày chật chắc chỉ thanh lý mới xong chứ không có cách nào khác
Hi bác, áo của em là da bụng cá sấu non bác ạ, người nhà mua bên Đức giá gần 50 củ. Da bò dập vân cá sấu nhìn biết ngay mà.
Cần thiết lên Viện Da ở Hoàng Hoa Thám giám định là chuẩn luôn.

Chỉnh sửa cuối:

dangngocanh.thp

Xe hơi
Bộ này cụ mua hay may sẵn vậy? Em fit ổn, ngoại trừ tay áo với eo cần chỉnh lại một chút. Cụ có ảnh chụp từ phía sau và hai bên không?
Quan điểm cá nhân. Áo vẫn hơi cộc và body quá. Nếu mặc đứng nguyên như cụ thì ổn. Cử động cụ có cảm giác thít vào vai và ngực k ạ

Quần hơi côn chắc ống 17-18. Với lại chỗ đầu gối sao nhăn thế
Tay áo lên thêm tý nữa
Em mua sẵn của G2000 về rồi sửa tí các cụ ạ. Bộ này không phải sim fit nên nhiều cái chưa được ưng. Cảm ơn các cụ đã góp ý.

oriole189

Xe tải
Có cụ nào có thể khai sáng cho em loại vải uôl nào mà rất thích hợp cho việc may quần dựa trên độ rủ, độ giữ shape, đứng quần và giữ li không? Vì em có dùng qua một vài mảnh vải wool thì thấy qua một lần mặc thì li mất rất nhanh và mất dáng quần. Theo e biết thì có lẽ là do cách hệt cải. Nhưng chưa biết cách dệt thế nào cho ra một mảnh vải giữ dáng quần ổn định nhât.

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
EM toàn order về trả bao giừo ra ngoài mua thấy ở viêt nam hàng toàn mang xuất khẩu nên mẫu mã ít

Backtaro

Xe đạp
Nếu cụ may quần mặc hằng ngày thì trong khoảng 100% Wool Super 100s - Super 150s, tránh vải có polyester. Em nghĩ li mau mất là do thợ may và do người xếp li chứ e thử nhiều loại vải giá rẻ cả tháng trả bị sao :D

lacusclyen1

Đi bộ
Áo fit đẹp thế , cụ mặc thì hình như tay áo sơ mi hơi ngắn 1 tí thì phải,
Mà em nghĩ quần nên fit 1 chút nữa thì sẽ hợp hơn ( vì áo fit đẹp mà để quần rộng nhìn hơi mất điểm )
Bộ này cụ may ở đâu thế
À vừa đọc thì ra cụ mua ở G2000

Chỉnh sửa cuối:

oriole189

Xe tải
Nếu cụ may quần mặc hằng ngày thì trong khoảng 100% Wool Super 100s - Super 150s, tránh vải có polyester. Em nghĩ li mau mất là do thợ may và do người xếp li chứ e thử nhiều loại vải giá rẻ cả tháng trả bị sao :D
chính tay em là chứ ko phải do thợ, em là cả tiếng đồng hồ, mặc được 1 buổi nó mất li luôn :)) mà vải thì nó lúc đầu rất đứng quần, ngồi một lúc thì lùng thùng luôn

Nguoi_quen

Xe tải
Iem đang cần 1 cái shoe trees dùng cho giầy size 39-40.
Có cụ nào thừa thì để lại cho e đc ko ạ?

hvhmart

Xe máy
nhìn bác phong độ đấy ạ =)))