[Funland] Giầy Tây Công sở - các cụ dùng hãng nào...

nhuataiche

Xe container
Ở Việt Nam có ai biết về da Đế đâu mà hỏi hả cụ. Da đế nó cũng có cách làm riêng đấy chứ không phải thuộc như da thường, có vẻ giống với da ép hơn.
Thấy bọn tây có cái leather conditioner đó bác. Em kiếm thành phần xem thử mà ko thấy.

ngldns

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

H2H

Xe tải
Em oánh dấu khi cần vào tìm hãng giày, giờ đang đi 3 đôi thay đổi nhau rồi.

bber

Xe tải
Ở Việt Nam có ai biết về da Đế đâu mà hỏi hả cụ. Da đế nó cũng có cách làm riêng đấy chứ không phải thuộc như da thường, có vẻ giống với da ép hơn.
Món này cụ có nhu cầu tìm hiểu qua hỏi cậu Thắng ở NK xem sao. Hôm nọ em qua chơi kể mới sang Thái mấy tháng học làm last để về mày mò thêm.

Còn cái đế da trc e cũng nghịch ngợm dưỡng nọ dưỡng kia thử mấy loại, từ fiebins saphir kể cả vaseline em cũng táng thử :)) thấy chả có nhiều khác biệt. quan trọng vẫn là cái chất da. 2 hãng khác nhau sau dưỡng cũng khác hẳn nhau, mặc dù nhìn thì cũng là đế da cả :))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Món này cụ có nhu cầu tìm hiểu qua hỏi cậu Thắng ở NK xem sao. Hôm nọ em qua chơi kể mới sang Thái mấy tháng học làm last để về mày mò thêm.

Còn cái đế da trc e cũng nghịch ngợm dưỡng nọ dưỡng kia thử mấy loại, từ fiebins saphir kể cả vaseline em cũng táng thử :)) thấy chả có nhiều khác biệt. quan trọng vẫn là cái chất da. 2 hãng khác nhau sau dưỡng cũng khác hẳn nhau, mặc dù nhìn thì cũng là đế da cả :))

Thanks cụ, da đế trước công ty em cũng bán lên em nhìn thấy nó từ trước lúc làm thành đế. Rất nặng, và có phần giống da ép :D. Có điều là không biết dưỡng thì dùng gì, trước em nghĩ chắc chả cần dưỡng :D.

lion2007

Xe tải
Thanks cụ, da đế trước công ty em cũng bán lên em nhìn thấy nó từ trước lúc làm thành đế. Rất nặng, và có phần giống da ép :D. Có điều là không biết dưỡng thì dùng gì, trước em nghĩ chắc chả cần dưỡng :D.
Cứ đi vào nước cho da đỡ khô..:)

bber

Xe tải
Cụ biết thừa là da có nhiều chủng loại thì đế da cũng thế cả mà thôi. Thượng vàng hạ cám đủ cả :)) Đế da theo em thì đúng là ko cầu kỳ thì chả cần dưỡng hoặc chỉ cần khi có nhu cầu cụ thể.

Cụ để ý những talkshow latenight hay tọa đàm chính trị bọn tư bản làm, tất cả đại biểu, khách mời và host nếu ko đi đế da thì thôi, còn đã đi thì lúc nào đế cũng phải sạch, trông như mới mua, vì tư thế ngồi gác chân kiểu éo j cũng lộ 1 phần mặt đế, đấy là phép lịch sự ngoại giao.

Cẩn thận thì cụ cũng nên sắm bộ dưỡng, ko dưỡng đế thì mình đánh cái cạnh đế. Em nhìn nhiều đôi upper long lanh bóng bẩy mà cạnh đế lem nhem, trắng nhờ nhờ rất mất cân bằng thị giác :)

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ biết thừa là da có nhiều chủng loại thì đế da cũng thế cả mà thôi. Thượng vàng hạ cám đủ cả :)) Đế da theo em thì đúng là ko cầu kỳ thì chả cần dưỡng hoặc chỉ cần khi có nhu cầu cụ thể.

Cụ để ý những talkshow latenight hay tọa đàm chính trị bọn tư bản làm, tất cả đại biểu, khách mời và host nếu ko đi đế da thì thôi, còn đã đi thì lúc nào đế cũng phải sạch, trông như mới mua, vì tư thế ngồi gác chân kiểu éo j cũng lộ 1 phần mặt đế, đấy là phép lịch sự ngoại giao.

Cẩn thận thì cụ cũng nên sắm bộ dưỡng, ko dưỡng đế thì mình đánh cái cạnh đế. Em nhìn nhiều đôi upper long lanh bóng bẩy mà cạnh đế lem nhem, trắng nhờ nhờ rất mất cân bằng thị giác :)
À riêng xi và cái đánh cạnh đế thì em đủ bộ luôn :D, cái này bọn allen edmonds nó hay bán lẻ, lọ bé xíu như thỏi son nhưng đúng là đánh giày mà không đánh cái cạnh đế ấy thì chỉ một thời gian là nó trắng bợt ra :D

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Người nhỏ nên cháu không đi được mấy loại buộc dây. nên chỉ toàn đi mocasin. Thoải mái với không bị bí chân.

Hơi mệt nhiều tiền lắm, đã giày còn thắt lưng nữa mới đồng bộ dc cụ nhỉ

tvn_713

Xe hơi

Ở Việt Nam có chỗ nào bán CJ không cụ?

sadlife

Xe tải
Hơi mệt nhiều tiền lắm, đã giày còn thắt lưng nữa mới đồng bộ dc cụ nhỉ
vâng cụ. Đa số thì giầy mặt gì đeo thắt lưng mặt đó.nếu có điều kiện thì mua không thì giày không đi vẫn ok mà cụ. Như cháu đây có thắt lưng nhưng nhiều lúc làm cơ quan đi lại cái mặt ở thắt lưng nó cứ lách cách lách cách nên cũng ít đeo.

longtu210

Xe điện
em chơi vnxk 1 năm vứt 1 đôi tính ra rẻ

nguyenquangpt

Xe tăng
Tại sao các cụ cứ nói Clarks với Geox là cục mịch hay thô nhỉ? Em vừa đặt mấy con Clarks và Geox này, có thấy thô gì đâu nà.

Em 1: Clarks, giá 120 Euro, sale còn 60 Euro.

Em 2: Clarks, giá 110 Euro.

Em 3: Geox, giá 180 Euro, sale còn 99 Euro

Xin link đặt với cụ ơi !

Phúc XO

[Tịch thu bằng lái]
Em hay làm đôi 400k của 1 cụ of, đi mãi k hỏng

ToyotaAltis9063

Xe điện
Hàng Việt cũng khá ổn anh ạ. Khá chứ chưa phải tốt nhất so cùng giá tiền mua ở châu Âu về. Không tính bọn giả cầy trong nước nhập nhèm hàng ngoại.
Anh mua của Fugashin và Cnes là ok tầm 4-6tr còn hơn nữa lên mua từ nước ngoài về.
Cụ cho em hỏi chút ạ, em thấy Fugashin và Cnes giá hơi cao thì mua của Roger có được không hả cụ, bọn này thì hay sale hơn, hay là tầm tiền 2 củ hoặc hơn chút có order được thương hiệu giày nước ngoài nào đi tốt hơn không ạ, em thì thích kiểu giày không hầm hố vì người em nhỏ và vẫn còn thanh niên. :)

Spike

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút ạ, em thấy Fugashin và Cnes giá hơi cao thì mua của Roger có được không hả cụ, bọn này thì hay sale hơn, hay là tầm tiền 2 củ hoặc hơn chút có
order được thương hiệu giày nước ngoài nào đi tốt hơn không ạ, em thì thích kiểu giày không hầm hố vì người em nhỏ và vẫn còn thanh niên. :)
Chân thành với cụ thì tầm tiền ấy ra Fugashin táng ngay 1 con tassel/penny Loafer của họ. Vừa thanh niên, vừa mặc gì cũng được.

Nightwish1979

Xe hơi
Đôi boots Clarks em đã đi được 5 năm. Em thích boots nên cũng có vài đôi các hãng khác nhau nhưng em vẫn thích nhất đôi này.