[Funland] Giầy Tây Công sở - các cụ dùng hãng nào...

ldvie39

Xe tải
Cháu đi Cole Haan, đợt này đi Aldo. Đang Black Friday giá cả chính hãng và xách tay đều tốt.

tungna414

Xe tăng
Nghĩa là last Rain cũng tương đồng với các hãng khác đúng ko bác?
Không hoàn toàn!
Cụ nên đọc kỹ hướng dẫn về các lasts của mỗi hãng. Các hãng họ có so sánh với nhau đấy, ví dụ size 7.5UK = size 7.5 Norman Vilalta.

Với lại nên mua thử 1 đôi thay vì mua 1 lúc 2-3 đôi, vì thực tế nó không đúng tuyệt đối đâu.
Như last Simpson của đôi boots Carmina, em tăng lên nửa size so với size bình thường em đi hãng hướng dẫn, nhưng mua về vẫn chật nên phải tăng hẳn 1 size mới vừa. Post trước em ghi nhầm Rain em đi 7 UK.

Mời cụ tham khảo, size giày Tây giữa các hãng:

Chỉnh sửa cuối:

frigate012

Xe buýt
Không hoàn toàn!
Cụ nên đọc kỹ hướng dẫn về các lasts của mỗi hãng. Các hãng họ có so sánh với nhau đấy, ví dụ size 7.5UK = size 7.5 Norman Vilalta.

Với lại nên mua thử 1 đôi thay vì mua 1 lúc 2-3 đôi, vì thực tế nó không đúng tuyệt đối đâu.
Như last Simpson của đôi boots Carmina, em tăng lên nửa size so với size bình thường em đi hãng hướng dẫn, nhưng mua về vẫn chật nên phải tăng hẳn 1 size mới vừa. Post trước em ghi nhầm Rain em đi 7 UK.

Mời cụ tham khảo, size giày Tây giữa các hãng:

Cảm ơn bác nhiều ạ.

xukthal

Xe lăn

rongnho

Xe tăng
Sáng mới mua đôi của tonkin , hàng sài gòn đóng, giá rẻ 1/2 so với chất lượng, recommend các cụ.

xukthal

Xe lăn
Mẫu này nom cũng lịch phết nè ooe juve99

xukthal

Xe lăn
Đây nữa

H2H

Xe tải
Cháu đi Cole Haan, đợt này đi Aldo. Đang Black Friday giá cả chính hãng và xách tay đều tốt.
Aldo đi ổn ko cụ, em cũng đang đi 2 đôi cole haan và 1 đôi Geox khá thoải mái mà bền

ChienXuanAng

Xe đạp
cháu dùng tamanh :) phù hợp với người đi làm lâu năm nhưng ví sinh viên :)

Kia_fote

Xe điện
Giảy tây thì em tin hãng "Tây" và thợ đóng giày "Tây" làm sẽ đúng hơn hãng ta và thợ ta. Ngay cả người Nhật nổi tiếng tỷ mỉ và thủ công tinh xảo hạng nhất thế giới cũng không có hiệu giày tây nào đứng vào wish-list dân thời trang thì phải! Kể cả là đồng hồ Credo Seiko có giá cả triệu đô thì vẫn cứ là đồng hồ Nhật không ngồi cùng mâm với bọn Thuỵ Sỹ, Đức, Anh, Nga hoặc Pháp được.

Chủ đề giày dép nảy hay gây tranh luận nhưng cũng rất lý thú! mong các bác vô tư chia sẻ chứ đừng lả thương gia bán giày lên OF chăn gà là được :))
Cụ mới là chăn gà đấy. Grand Seiko về hoàn thiện và độ chính xác với Caliber Spring Drive thì Thụy Sĩ còn nể mặt, ko dám đấu tay đôi. Cụ lại bảo không ngồi cùng mâm với Poljot của Nga á =)). Chỉ có Thụy Sĩ và phần nào là Đức mới là đối thủ của Nhật.
Về mức độ nhận diện thương hiệu, thì ko hãng nào qua mặt được Rolex, 1 phần do quảng cáo và 1 phần do hãng lâu đời và chất lượng cũng tốt.
Nhưng Seiko và Grand Seiko luôn có khách hàng trung thành, với ưu thế về độ chính xác và bền bỉ. Thậm chí trước đây, Credo và GS chỉ dành cho nội địa Nhật, mấy năm gần đây mới bắt đầu xuất khẩu. Mà cụ tính bán đồng hồ Nga à :))

CR-Vic

Xe container
Đồng hồ Thụy Sỹ có nhiều gia tộc xuất phát từ Nga, Pháp, Đức như H.Moser & Cie là gốc Nga, Breguet gốc Pháp, Alange Sohne là Đức. Không ai mang cái thằng tên Liên Xô Poljot ra để so với Grand Seiko làm gì :D

Độ hoàn thiện các bác cứ khen Grand Seiko chứ thóc gạo nó có tinh, thị trường thế giới nó tự khắc điều chỉnh giá trị chứ cái trò thổi giá với cả bốc phét tinh hoa thì thằng Nhật nó đứng số 2 thì chả nước nào dám nhận là số 1 được. Từ cái món cá ngừ, dưa lưới cho đến mấy cái ba lăng nhăng đấu giá tự sướng của dân Nhật nhưng có thổi mãi thì Grand Seiko vẫn nằm ở phân khúc dưới Rolex một quãng xa. Nhưng Rolex mà so với mấy thằng gốc Đức, Pháp, Nga kia thì vẫn còn là hàng bình dân mà thôi :D

Cụ mới là chăn gà đấy. Grand Seiko về hoàn thiện và độ chính xác với Caliber Spring Drive thì Thụy Sĩ còn nể mặt, ko dám đấu tay đôi. Cụ lại bảo không ngồi cùng mâm với Poljot của Nga á =)). Chỉ có Thụy Sĩ và phần nào là Đức mới là đối thủ của Nhật.
Về mức độ nhận diện thương hiệu, thì ko hãng nào qua mặt được Rolex, 1 phần do quảng cáo và 1 phần do hãng lâu đời và chất lượng cũng tốt.
Nhưng Seiko và Grand Seiko luôn có khách hàng trung thành, với ưu thế về độ chính xác và bền bỉ. Thậm chí trước đây, Credo và GS chỉ dành cho nội địa Nhật, mấy năm gần đây mới bắt đầu xuất khẩu. Mà cụ tính bán đồng hồ Nga à :))

Steven

Xe tăng
Em có đôi giày ý đi từ 2005 mà nó vẫn chưa hỏng

ldvie39

Xe tải
Aldo đi ổn ko cụ, em cũng đang đi 2 đôi cole haan và 1 đôi Geox khá thoải mái mà bền
Ổn cụ ơi. Đeo thích lắm ạ. Ngon bổ rẻ. Đợt Black Friday cháu làm 1 đôi giầy dây, 1 đôi giầy lười hết hơn 3 củ tí @@@ Ngon luôn.

Đợt này Cole Haan JP sale rẻ thật. Nhưng 2 đôi kia đeo bền quá, nhìn chẳng khác gì mới, mòn gót thôi.

Catmatpat

Xe điện
Giày Tây có bao giờ không đẹp 😜 Xin nhỗi cc chứ về giày công sở em chưa bao giờ tin tưởng vào hàng Việt Nam. Em toàn trung thành với Finsbury và Fluchos, đi vừa điệu vừa êm chân.

datinh

Xe container
Giày Tây có bao giờ không đẹp 😜 Xin nhỗi cc chứ về giày công sở em chưa bao giờ tin tưởng vào hàng Việt Nam. Em toàn trung thành với Finsbury và Fluchos, đi vừa điệu vừa êm chân.
nó đóng kiểu gì. đi nom điệu. đẹp
ông nội địa thì khâu bền còn tạm chứ kiểu dáng phèn thí mẹ.