Giấy xác nhận đổi số CMND - Cụ nào giúp E với!

DriveForFun

Xe hơi
Kính các cụ!

E quê ở Hải Phòng, từ ngày được lên thủ đô, mở mang đầu óc, E đã dại dột chuyển khẩu, đổi CMND về đây! :|

Cái xe cũ đã bán lại cho ông Anh ở quê, hiện giờ cũng đua đòi theo người ta, muốn sang tên đổi chủ, nhưng ngặt nỗi nó lại được đăng kí theo cái số CMND cũ hồi ở HP của E.

Đi làm hồ sơ, giấy tờ thì người ta đòi cái "Giấy xác nhận đổi số CMND" của công an, nhưng E ra công an quận Thanh Xuân (nơi E đang thường trú) thì mấy xxx xinh tươi ở đó trả lời rằng ko có loại giấy đó, A cứ bảo với "người ta" là "Tôi với cái người mang số CMND cũ kia là 1, thì người ta sẽ phải nghe"! :77:

Thuyết phục xxx ko được, E chán nản ra về, việc sang tên cái xe cũ coi như bế tắc! Nhưng lại giật mình vì tài khoản Ngân Hàng, Sổ BH xã hội,... của E đều theo số CMND cũ kia, rồi đến một ngày, mắt mờ, chân chậm, nhà nước cho về nghỉ ngơi, mà bên BH nó cũng phải đòi có cái giấy xác nhận đó thì mới chịu trả lương hưu thì lúc đó chắc là đành phải nhẫn nhịn chịu ăn bám thằng con giai chứ đâu còn cách nào khác! :18:

E ko rõ là post vào đây có đúng chuyên mục ko nữa! Nhưng có cụ nào nhân tiện ghé qua, mà có giải pháp nào giúp E giải quyết được cái nút thắt này, thì phiền các cụ giúp E mấy cái gạch đầu dòng với ạh!

E xin cảm ơn!

hcmay585

Xe hơi
Kính các cụ!

E quê ở Hải Phòng, từ ngày được lên thủ đô, mở mang đầu óc, E đã dại dột chuyển khẩu, đổi CMND về đây! :|

Cái xe cũ đã bán lại cho ông Anh ở quê, hiện giờ cũng đua đòi theo người ta, muốn sang tên đổi chủ, nhưng ngặt nỗi nó lại được đăng kí theo cái số CMND cũ hồi ở HP của E.

Đi làm hồ sơ, giấy tờ thì người ta đòi cái "Giấy xác nhận đổi số CMND" của công an, nhưng E ra công an quận Thanh Xuân (nơi E đang thường trú) thì mấy xxx xinh tươi ở đó trả lời rằng ko có loại giấy đó, A cứ bảo với "người ta" là "Tôi với cái người mang số CMND cũ kia là 1, thì người ta sẽ phải nghe"! :77:

Thuyết phục xxx ko được, E chán nản ra về, việc sang tên cái xe cũ coi như bế tắc! Nhưng lại giật mình vì tài khoản Ngân Hàng, Sổ BH xã hội,... của E đều theo số CMND cũ kia, rồi đến một ngày, mắt mờ, chân chậm, nhà nước cho về nghỉ ngơi, mà bên BH nó cũng phải đòi có cái giấy xác nhận đó thì mới chịu trả lương hưu thì lúc đó chắc là đành phải nhẫn nhịn chịu ăn bám thằng con giai chứ đâu còn cách nào khác! :18:

E ko rõ là post vào đây có đúng chuyên mục ko nữa! Nhưng có cụ nào nhân tiện ghé qua, mà có giải pháp nào giúp E giải quyết được cái nút thắt này, thì phiền các cụ giúp E mấy cái gạch đầu dòng với ạh!

E xin cảm ơn!
Cụ về Hải Phòng, làm cái đơn rồi đề nghị phòng Hồ sơ của XXX HP xác nhận vào đó

Rickyman

Xe điện
Tsb cái thằng nhận hs nó hành tỏi cụ, khi chuyển khẩu khác tỉnh đương nhiên CMT phải đổi số rồi, cụ đã kẹp "cán bộ đường lối" vào hs chưa?

taydixewavehg

Xe buýt
Cụ về Hải Phòng, làm cái đơn rồi đề nghị phòng Hồ sơ của XXX HP xác nhận vào đó
e cũng nghĩ vậy. vì xxx phòng này là phòng PV 13 thì phải. chuyên lưu trữhooff sơ CMT mà

m6onroad

Xe máy
Chia buồn cùng cụ. Việc này phải nhờ người quen thôi, cụ giơ ảnh bác ý ra là xong ý mà. CMT của em cũng sắp hết hạn nên phải tranh thủ đi đôi đk xe kèm thêm việc phải đi công chứng chục bản CMT để phòng thân.

Theanh_72

Xe buýt
Cái này cụ cứ gặp anh khu vực là xong thôi,hôm trước em làm trích lục sổ đỏ cũng phải xin xác nhận hai CMND là một người lên phường bị hành tỏi mãi ko đc sau em gặp cậu khu vực nhờ xin hộ lại đc.

DriveForFun

Xe hơi
Cảm ơn các cụ!

Để E thử nhờ xxx khu vực xem thế nào.

namaus

Xe tăng
Cháu thấy cụ ko hành quân cùng bác ợ.

dongkijote

Xe điện
Cụ đổi CMT từ 10 số lên 12 số hả? Em nghĩ là trên sổ hộ khẩu của cụ có lưu lại chứng tích chứ nhỉ?

timban276

Xe máy
Hóng cụ chủ Report .Em cũng đang gặp trường hợp này ...

aveo

Xe tải
giioongs cụ ghê. Em mới chuyển Hộ khẩu về 48 rồi làm giấy tờ xe theo 48 còn tất cả những cái còn lại thì ở 47. Chắc lại phải chuyển về 47 thôi

Entidi

Xe buýt
Chuyển hộ khẩu sang tỉnh khác, có được giữ CMT cũ không các cụ?

xecobonbanh

Xe buýt
Cụ cứ đem cái CMND cũ ( Hải phòng ) đó ra là ok ngay mà. Khi đổi CMND họ trả lại cái cũ ( có cắt góc )
Còn nhiều hủ tục phải dùng đến CMND cũ lắm đới cụ ơi - vi dụ tài khoản ngân hàng ... khi cập nhật số cmnd mới nó đều hỏi cái cmnd cũ

qaz123

Xe tải
Mi...ạ đúng là thiên đường có khác chỉ hành dân là giỏi

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chia buồn cùng cụ. Việc này phải nhờ người quen thôi, cụ giơ ảnh bác ý ra là xong ý mà. CMT của em cũng sắp hết hạn nên phải tranh thủ đi đôi đk xe kèm thêm việc phải đi công chứng chục bản CMT để phòng thân.
cụ này tư vấn chuẩn nhất ạ
cứ nên làm vài cái ban sao có công chứng phòng thân ạ

xemamnon

Xe tải
Tsb cái thằng nhận hs nó hành tỏi cụ, khi chuyển khẩu khác tỉnh đương nhiên CMT phải đổi số rồi, cụ đã kẹp "cán bộ đường lối" vào hs chưa?
Ngày trước nguyên tắc đổi CMT thì số CMND vẫn giữ nguyên. Nghĩa là nguyên tắc 1 người chỉ mang 1 số CMND trong suốt cuộc đời dù cụ có chuyển khẩu hay bất cứ thế nào. Số này liên quan đến rất nhiều thủ tục. EM không hiểu sao bên CA họ lại cấp số CMND khác, điều này tạo ra rất nhiều phiền phức. Hiện tại, em cũng đang hết hạn CMT, nếu đi làm thì bị đổi số khác. Trong khi hộ chiếu vẫn còn hạn và mang số CMT cũ. Không hiểu làm CMT mới + đề nghị vẫn cấp số cũ được ko?

Chị Cũ

Xe tải
Em dự trước là rồi sẽ có cơ quan Hành là Chính nào đó nó hành mình về cái số CMND này nên khi chuyển tỉnh, chuyển khẩu xong em "làm mất" *** cái CMND cũ vào tủ nhà em rồi đi làm CMND mới. À Không quên yêu cầu CAHK sửa cho cái số CMND mới vào Hộ Khẩu và đóng dấu Quốc huy đỏ choét vào đó. Sau này ông nào thích trình CMND cũ hay mới hay mối quan hệ giữa 2 cái số CMND đó em có tuốt.

Luật lá nhà mình như mứt nên xểnh ra là bị củ hành, giấy tờ Hành chính là cứ phải cẩn trọng, củ chắc.

Tranganh

Xe tải
Hôm trước e cũng chuyển hộ khẩu từ hải dương lên hn,thay đổi tất cả từ số chứng minh thư đến hộ khẩu.Cũng may e đề phòng liên quan đến 1 số giấy tờ cũ vd như tk ngân hàng,bh v.v nên e có giữ lại cmt cũ nên chưa gặp vđề gì.Tài khoản ngân hàng hay sổ bảo hiểm mình mang chứng minh thư mới bảo người ta đổi số trên hệ thống là đc mà.