[Funland] Giờ G đã điểm, đã xuất hiện làn sóng bán tháo, bán tống BDS

BMW X5

Xe buýt
Cụ chuẩn, giá nào thì cũng sau này vẫn ok, em sợ già yếu đi lại kém nên giờ chỉ mua loanh quanh nội đô cách rốn rùa 20km đổ lại cho nó lành. Cụ ạ!
Chúc cụ sớm tìm miếng đất dắt lưng.

zangzang80

Xe buýt
Chúc cụ sớm tìm miếng đất dắt lưng.
Em lượn vòng vòng mà chưa được ạ, mà giờ em chờ vì thấy giá cũng hạ nhiệt rồi. Không thét ra lửa như năm trước nữa , kệ cứ từ từ, đi đâu mà vội cụ nhỉ.Cảm ơn cụ, em mua được là mời cụ 1 trầu. À mà em đính chính tí: em là mợ ạ. Mượn danh là cụ: ngại quá.

Fanlivbay

Xe buýt
Bên Hoài Đức cũng thế thôi cụ. Em đi mua mảnh đất hơn 4 tỏi. Chém vã bọt mép mà chủ ra lộc đúng 1tr hôm công chứng + bao phí sang tên tầm 15tr. Mua đất thổ cư nội thành quen bớt tiền trăm tr rồi, về đây bớt vài tr nghe nó cứ là nhạt toẹt.
Vâng đúng cụ ạ. Trong vđ 3 em toàn trả thấp hơn khoảng 500tr đến 1 tỷ, mà mua đất tỉnh bớt 1 đồng cũng khó. Họ bán chắc giá lắm.

hell_angel0910

Xe buýt
Em lượn vòng vòng mà chưa được ạ, mà giờ em chờ vì thấy giá cũng hạ nhiệt rồi. Không thét ra lửa như năm trước nữa , kệ cứ từ từ, đi đâu mà vội cụ nhỉ.Cảm ơn cụ, em mua được là mời cụ 1 trầu. À mà em đính chính tí: em là mợ ạ. Mượn danh là cụ: ngại quá.
MỢ cứ thử chọn theo tiêu chí như này : hai xe hơi tránh nhau, khu dân cư ổn định, bề ngang >4m , phải thích và ở được mới xuống tiền. Ngoài ra thì đắt bây giờ nhưng rẻ tương lai, chỉ cần không vay thì có gì đâu mà sợ.. Kẹt quá cần tiền mang thế chấp ngân hàng cũng ưng, vì đất đẹp.

zangzang80

Xe buýt
MỢ cứ thử chọn theo tiêu chí như này : hai xe hơi tránh nhau, khu dân cư ổn định, bề ngang >4m , phải thích và ở được mới xuống tiền. Ngoài ra thì đắt bây giờ nhưng rẻ tương lai, chỉ cần không vay thì có gì đâu mà sợ.. Kẹt quá cần tiền mang thế chấp ngân hàng cũng ưng, vì đất đẹp.
Dạ, em cũng nghĩ giống cụ nên chọn khá lâu, mất nhiều công chứ không muốn mua bừa. Đúng là em nghĩ phải thật ưng mới mua. Công nhận những mảnh đó giờ cao quá cụ ạ. Đợt trước chủ nhà nói giá xong em phải dựa vào ghế chứ không: Ngất. Giờ cũng đỡ nhiều rồi, không hiểu do em quen dần hay do chủ nhà bây giờ đỡ hơn nữa.

Thanhvuóng71

Xe điện
Bây giờ mua các vị trí ở các thị trấn , thị tứ, khu công nghiệp ... trục đường liên xã , liên huyện ở ven đô cũng là một lựa chọn tốt. Miễn là đường 2 oto tránh, mặt tiền từ 6m , diện tích nhỏ hơn 200m2 là ổn.

thuyhtt

Xe tăng
Dạ, em cũng nghĩ giống cụ nên chọn khá lâu, mất nhiều công chứ không muốn mua bừa. Đúng là em nghĩ phải thật ưng mới mua. Công nhận những mảnh đó giờ cao quá cụ ạ. Đợt trước chủ nhà nói giá xong em phải dựa vào ghế chứ không: Ngất. Giờ cũng đỡ nhiều rồi, không hiểu do em quen dần hay do chủ nhà bây giờ đỡ hơn nữa.
Cụ cho hỏi chỗ nào đỡ nhiều thế? Em đu theo với? Em thấy vẫn chóng mặt, thậm chí chóng hơn đấy chứ, càng đẹp càng đắt hơn.

oceanmoney

Xe tải
Gì mà đất dream city những 100 củ/m2. Vào khu quy hoạch tốt, đẹp thì có đẹp thật nhưng xa lắc xa lơ, mật độ thì dầy, ko hiểu người ở đâu ra về đấy mua lắm thế

Quê bầm

Xe điện
Gì mà đất dream city những 100 củ/m2. Vào khu quy hoạch tốt, đẹp thì có đẹp thật nhưng xa lắc xa lơ, mật độ thì dầy, ko hiểu người ở đâu ra về đấy mua lắm thế
Họ đi cáp treo với trực thăng vào nội đô đi làm lo gì cụ ơi

thuyhtt

Xe tăng
100 củ/m2 cụ chưa mua được Vin HY đâu, 100 củ thì nó mãi là Dream city với cụ ;)).
Em cũng chào thua mức giá này :D.

magiczip031

Xe tải
Họ đi cáp treo với trực thăng vào nội đô đi làm lo gì cụ ơi
Đúng cụ, bây giờ k ai tính cách xa bn km, chỉ tính thời gian di chuyển thôi cụ. Con e thích ăn bánh cuốn trong phố, từ nhà e đi oto lên mất 20', xe máy 10'.

binh77

Xe tăng
100 củ/m2 cụ chưa mua được Vin HY đâu, 100 củ thì nó mãi là Dream city với cụ ;)).
Em cũng chào thua mức giá này :D.
Giờ tụi nó MKT bán hàng theo kiểu mới rồi, ko có chuyện quảng cáo là trên 100tr/m2 đâu nhé, mà là giá từ 29tr/m2 xây dựng, rẻ hơn cả giá chung cư nội thành nha. Các cụ cứ thao hồ mà múc với giá rẻ mạt có 29tr/m2 thui. Hài vãi chưởng. Nếu tính dư này thì em lại phải lôi cái giá xây dựng 5tr/m2 (chung tường, chung mong nên giá xây này là tương đối cao rùi) ra trừ đi giá bán thì lãi thuần là 24tr/m2 x 188 m2, là chủ đtu thu nhập thuần 1 căn 48 m2 ngót nghét 4.5 tỷ 1 căn, cả khu 13.000 căn, lãi tầm 58 ngàn tỷ.

Chỉnh sửa cuối:

zangzang80

Xe buýt
Cụ cho hỏi chỗ nào đỡ nhiều thế? Em đu theo với? Em thấy vẫn chóng mặt, thậm chí chóng hơn đấy chứ, càng đẹp càng đắt hơn.
Em có hỏi 1 căn ở Ngọc Thuỵ, trước quát tí ngã ngồi, em ưng lắm mà ngậm ngùi vì ko đủ xiền. Giờ mà vay thêm mấy tỉ thì sợ lãi sắp tăng. Sau thấy gọi em lại, bảo có giảm giá. Nhưng vì quá tầm nên đành thôi. Mặt ngõ to 2 xe tránh, nhìn ra vườn hoa hẳn hoi. Nghĩ thấy mình nghèo quá. Còn mấy căn xấu giảm em không tính vì xấu em cũng không đến gặp chủ nhà luôn, mất công, em cứ phải đường to em mới hỏi. Đất diện tích nhỏ tí cũng được ạ, không thích kiểu: xe máy tránh, xe ô tô cứ vào nhà để em đỡ mưa gió là ok.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Giờ tụi nó MKT bán hàng theo kiểu mới rồi, ko có chuyện quảng cáo là trên 100tr/m2 đâu nhé, mà là giá từ 29tr/m2 xây dựng, rẻ hơn cả giá chung cư nội thành nha. Các cụ cứ thao hồ mà múc với giá rẻ mạt có 29tr/m2 thui. Hài vãi chưởng. Nếu tính dư này thì em lại phải lôi cái giá xây dựng 5tr/m2 (chung tường, chung mong nên giá xây này là tương đối cao rùi) ra trừ đi giá bán thì lãi thuần là 24tr/m2 x 188 m2, là chủ đtu thu nhập thuần 1 căn 48 m2 ngót nghét 4.5 tỷ 1 căn, cả khu 13.000 căn, lãi tầm 58 ngàn tỷ.
CĐT lãi nhiêu tỉ ko quan trọng bằng cụ lãi nhiêu tiền.

thuyhtt

Xe tăng
Em có hỏi 1 căn ở Ngọc Thuỵ, trước quát tí ngã ngồi, em ưng lắm mà ngậm ngùi vì ko đủ xiền. Giờ mà vay thêm mấy tỉ thì sợ lãi sắp tăng. Sau thấy gọi em lại, bảo có giảm giá. Nhưng vì quá tầm nên đành thôi. Mặt ngõ to 2 xe tránh, nhìn ra vườn hoa hẳn hoi. Nghĩ thấy mình nghèo quá. Còn mấy căn xấu giảm em không tính vì xấu em cũng không đến gặp chủ nhà luôn, mất công, em cứ phải đường to em mới hỏi. Nhỏ tí cũng được ạ, không thích kiểu: xe máy tránh.
cụ ít tiền, sợ vay bank, mà cứ đòi đường to đẹp thì em e là khó mua đấy :D.

zangzang80

Xe buýt
Chúc mừng cụ, ko vay thì cứ mua rồi giắt sổ đỏ vào váy là auto đẹp :D.
vâng, cháu giữ đất thay giữ tiền thôi, không buôn bán gì được coi như để vào tránh mất giá. Chứ các cụ kinh doanh thì phải tính toán nhiều, nhu cầu khác nhau cụ ạ

Nam.pt

Xe tải
Để xem họp quốc hội kỳ tới với 5 dự án giao thông.
Em nghĩ gần như chắc chắn VD4 Hà nội và VD3 Sài Gòn sẽ được thông qua.
Cấp thiết lắm rồi; không làm thì tắc suốt.
Chững hay toang những chỗ nào, chứ quanh VD4 thì cứ yên tâm ôm đất, chờ chu kỳ 5 năm tới
VD4 là cấp thiết ???