[Funland] Giờ G đã điểm, đã xuất hiện làn sóng bán tháo, bán tống BDS

prado2012

Xe điện
Thường thì những con hàng đầu cơ nó cũng khôn lắm, nó chia trứng nhiều rỏ, găm mỗi chỗ 1 mảnh,mảnh ngon, thanh khoản tốt ở hà nội SG sẽ "nuôi" những mảnh khỉ ho cò gáy, chu kì dài, sẵn sàng vứt để đấy vì thuế má không đáng kể, Đợi đủ năm , thời cơ thuận lợi chúng sẽ tổ chức 1 đọt thổi giá lại , neo giá tiếp vs sự hỗ trợ của đủ " thành phần, ban bệ. Nếu không có chính sách ngăn chặn gì mới thì lại như thế, nguồn vốn nền kinh tế tiếp tục ném vào đất chết.
Thực ra các đội lái tỉnh nó thoát hàng hết từ quý 1, leo đọt là anh em đu tàu theo sóng thôi cụ ạ. Bọn nó về mua đất phố.

casauking

Xe tăng
Gửi lãi ngân hàng giai đoạn covid đã sai, ;) nhưng giai đoạn kẹp trym ở BĐS ntn thì gửi tiền ngân hàng sau khi thoát hàng chắc gì đã sai.
Tuỳ vào việc kẹp ở giá nào thôi bác, ko phải ai cũng kẹp đâu.
Nửa năm nay bđs trầm lắng thì đc mấy người mua mới đâu, còn người mua 2 3 năm trước thì e nghĩ chẳng ai kẹp cả, vì toàn x2 x3 cả rồi.

Trongxanh2022

Xe buýt
Tuỳ vào việc kẹp ở giá nào thôi bác, ko phải ai cũng kẹp đâu.
Nửa năm nay bđs trầm lắng thì đc mấy người mua mới đâu, còn người mua 2 3 năm trước thì e nghĩ chẳng ai kẹp cả, vì toàn x2 x3 cả rồi.
okie cụ
Xã hội rộng lắm nên luôn có người này người khác. Có người kẹp thật có người không kẹp. Có người đi vay đầu tư có người mua vứt đấy rồi quên.
Nên đúng với người này cũng có thể là sai với người khác. ;)

casauking

Xe tăng
Thực ra các đội lái tỉnh nó thoát hàng hết từ quý 1, leo đọt là anh em đu tàu theo sóng thôi cụ ạ. Bọn nó về mua đất phố.
Bác hàng xóm nhà em cuối năm ngoái thoát sạch đất hoà bình, lãi đâu đôi trăm tỷ gì đó. Giờ ai còn ôm thì hi sinh thôi.

YoungVNese

Xe tải
Bác thớt chỉ giùm ae tôi cái điểm G vs, chứ tôi chưa thấy đâu cả
Các cụ hô sập vs cắt lỗ chỉ hộ em chỗ nào ở các quận nội thành HN bán cắt lỗ với? chứ em tìm cái chung cư cả năm nay chưa thấy chỗ nào giảm giá cả.
h kiếm chung cư tầm 2-3 tỷ mà tươm tươm ở hn chả có mấy, đang chờ bán thống bán tháo mà chưa thấy đâu các cụ ạ :(
Tại sao các cụ ko đầu tư căn 2.5 ngủ ở Ruby Hạ Long nhỉ, cho thuê 1 tháng đc quãng 10 đồng đấy
Giờ thị trường ngách trung cư trung tâm vẫn giữ giá và tăng, các dự án các tỉnh có giá trị thực khách và nđt vẫn tìm mua, vì đâu đó thì vẫn có một số ít người dòng tiền vẫn về đều đặn và họ ghim vào bđs
Nó cứ lình xình đứng giá và chậm thanh khoản tiếp tầm 1 năm nữa là cũng vcm rồi
Dường như ng mua ng bán đang ngườm nhau, cơ nào phải thấy tiếng súng đầu tiên của ng vay banks nhiều đã 😬

Trongxanh2022

Xe buýt
Bác thớt chỉ giùm ae tôi cái điểm G vs, chứ tôi chưa thấy đâu cả

Tại sao các cụ ko đầu tư căn 2.5 ngủ ở Ruby Hạ Long nhỉ, cho thuê 1 tháng đc quãng 10 đồng đấy

Dường như ng mua ng bán đang ngườm nhau, cơ nào phải thấy tiếng súng đầu tiên của ng vay banks nhiều đã 😬
Tháng 7 nói chung là đăng rao cho vui thôi chứ giao dịch gì mấy. :)

tiger17

Đi bộ
có nhầm không bác ơi, em thấy chung cư hay nhà đất vẫn giữ vừng tầm giá, nhiều chỗ còn tăng thêm, hiện tại nhu cầu ở thực rất lớn. lòi căn chung cư nào khu đông dân cái là có ng mua luôn

Thanhvuóng71

Xe điện
Tất cả đang nhìn vào các động thái của chú Phỉnh, NH...Chắc cuối năm và đầu năm mới thì sẽ có nguồn bơm ra.

biahoihanoi

Xe lăn
đúng như nhận định của các chiên gà BDS và bác Võ. Làn sóng bán tống tháo BDS đã xuất hiện ở HN. người bán tìm các bán tống BĐS bằng bất cứ giá nào, cứ có khách mua là mừng.
tại các khu đô thị mới, BT, LK chấp nhận bán lỗ hàng chục tỷ
chung cư cắt lỗ hàng tỉ
thời của dân nghèo đã đến, bác xe ôm, bà bán rau cũng có thể mua đc nhà rồi.
giờ tiền mặt là thượng hoàng, ai có tiền được kính nể.

nguồn: BBC
Nói phét quen cái mồm đi

altis_oldman

Xe tăng
tình hình ra sao rồi các cụ, vừa đi du lịch ở bắc cực về chưa kịp ụp đất

casauking

Xe tăng
tình hình ra sao rồi các cụ, vừa đi du lịch ở bắc cực về chưa kịp ụp đất
Tình hình là ko thấy ai cắt lỗ chung cư vài tỷ, biệt thự vài chục tỷ mà toàn thấy giá lên, dân tình chốt lãi mỏi tay bác ạ :D

Đạt 196

Xe tải
Tình hình là ko thấy ai cắt lỗ chung cư vài tỷ, biệt thự vài chục tỷ mà toàn thấy giá lên, dân tình chốt lãi mỏi tay bác ạ :D
Vãi cả chốt lãi mỏi tay 🥴
Tôi hỏi mảnh Thường tín 1 tháng trước giá 30.
Sau đó ko liên lạc nữa, mà cò liên tục gọi lại, mỗi lần gọi đều kêu giảm giá đây

casauking

Xe tăng
Vãi cả chốt lãi mỏi tay 🥴
Tôi hỏi mảnh Thường tín 1 tháng trước giá 30.
Sau đó ko liên lạc nữa, mà cò liên tục gọi lại, mỗi lần gọi đều kêu giảm giá đây
Bác mua tận thường tín thì toi là đúng rồi.
Bác quay lại đất nội đô coi có chỗ nào cò gọi kêu giảm giá liên tục không là biết :D Chung cư thì mấy tháng nay lên giá mạnh phết còn nhà khu đô thị em biết làng việt kiều vừa bán 1 căn 250m2 hơn 4x tỷ :D đầu năm ngoái thì vẫn loanh quanh chưa đến 30 tỷ :D

Đạt 196

Xe tải
Bác quay lại đất nội đô coi có chỗ nào cò gọi kêu giảm giá liên tục không là biết :D Chung cư thì mấy tháng nay lên giá mạnh phết còn nhà khu đô thị em biết làng việt kiều vừa bán 1 căn 250m2 hơn 4x tỷ :D đầu năm ngoái thì vẫn loanh quanh chưa đến 30 tỷ :D
Thế thì phải nói là nội đô chứ ai vơ đũa cả nắm như thế 😂
Nội đô thì tất nhiên khó mà giảm rồi

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ nói " nội đô" thì có vẻ chưa sát với thực tế. Nhà em thay đổi chút là " nơi có nhu cầu thật " .

Lyquangdieu1

Xe tăng
Phở chổ em, rau, tiền thay nhớt xe...cai gì cũng lên.
K biết bds thế nào.
Nhiều cụ phán tỷ lệ vay bank nhiều nên năm sau gánh k nổi, để tiền hốt đám bán tháo.

tuanvuespn

Xe tải
Phở chổ em, rau, tiền thay nhớt xe...cai gì cũng lên.
K biết bds thế nào.
Nhiều cụ phán tỷ lệ vay bank nhiều nên năm sau gánh k nổi, để tiền hốt đám bán tháo.
Đi vay Bank mua BĐS ngta toàn vay ưu đãi cố định 1 2 3 năm lãi xuất thì có 6 7%. Vay 3 tỉ cả gốc cả lãi tháng tầm 20tr thì có gì mà lo bễ. khi hết 3 năm ưu đãi giá BĐS đã tăng mẹ 3 lần rồi

Đạt 196

Xe tải
Đi vay Bank mua BĐS ngta toàn vay ưu đãi cố định 1 2 3 năm lãi xuất thì có 6 7%. Vay 3 tỉ cả gốc cả lãi tháng tầm 20tr thì có gì mà lo bễ. khi hết 3 năm ưu đãi giá BĐS đã tăng mẹ 3 lần rồi
Trong tình hình này thì tôi chẳng tin 3 năm nữa giá BĐS lại tăng thêm gấp 3 lần 🥴
Nói tăng thì có thể, chứ tăng gấp 3 giờ này á 😂