[Funland] Giờ G đã điểm, đã xuất hiện làn sóng bán tháo, bán tống BDS

Trà đặc

Xe buýt
Chắc sang quý 3 mới tăng LS mạnh cụ nhi
Em thấy có mấy NH nhỏ và vừa đã phải điều chỉnh 1 ít rồi. Nhiều người dự đoán khoảng 4~5 tháng nữa thì mới chính thức. Chắc ko mạnh quá đâu cụ ạ. Chỉ cần ĐC Ls huy động khoảng 1.5% là đủ mệt rồi. Vấn đề quan trọng là siết tín dụng bds nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Phamquangdang

Xe máy
Ở đâu không biết chứ trong vđ4 của Hà Nội đừng mong rẻ, giá lên, chững , lên chứ có bao giờ xuống

Em thấy riêng mạn này cứ hét to thế thôi, chứ em nghĩ không có giao dịch thực. Em cũng chỉ tham khảo cho biết chứ em cũng không có ý định đầu tư xuống đến Quốc Oai.
Em cũng nghĩ thế. Tầm 20tr em cũng k muốn xuống tiền mà giờ lên 35 thì đúng là sốt thật. Đại Thành khó có ng sang ở lắm

Nam.pt

Xe tải
Nhiều cụ phân tích chứng khoán, kim chỉ nam với chả vĩ mô, đi trc so với bds. Chứ e thật, ck ở VN khác đếch j cái sòng bạc. Bọn tạp lập và đội lái nó đứng trên nhìn, nhỏ lẻ như kiểu trong lồng. Mấy năm gần đây bọn nó còn chơi cả robot bắn lệnh thì các cụ đú thế nào đc. Dẹp ck sang 1 bên đi, nếu có nói thì chỉ nói nó là nơi luân chuyển tiền so với bds thôi.
Bds đang chững? Đúng là đang chững thật. Bds tỉnh thì đứt hẳn. Còn bds tp lớn như HN thì e thấy chững chứ chưa thấy giảm, đặc biệt chưa thấy chỗ nào giảm 15-20% như các cụ nói. Cụ nào biết thì quẳng thông tin lên đây cho ae tham khảo.
Dân phải mất 1 vài tháng nữa để thích nghi vs mặt bằng giá mới ở Hn và các tp lớn (như kiểu là 1 khoảng thời gian để hấp thụ thông tin, giá cả). Giống như dân cũng cần thêm time để thích nghi với xăng giá gần 30k/l (không phải 15-16k như năm ngoái) , gói mì omachi gần 7.5k (ko phải 5k như trc), bát phở từ 35k lên 40k, cốc cafe từ 25k lên 30k....Những mặt bằng giá mới này sẽ vẫn giữ nguyên cho dù xăng dầu có giảm, tức là dân phải sống và chi tiêu ở 1 mức khác r.
Nhiều cụ e thấy than cho người dân lao động: nào là giá bds cao quá làm cho ng dân khó mua, ko mua dc nhà...abcxyz. trong khi chả thấy kêu đếch j là xăng cao quá, mì tôm, rau, thuốc,....hàng loạt thứ khác tăng giá. Đây mới là những cái thiết yếu nhất cho người dân lao động, ảnh hưởng trực tiếp và tức thì đến đời sống của họ. :D
Đồng quan điểm với bác này, em vẫn thường tư vấn cho bạn em chơi ck ở Việt Nam! Ông làm trang bóng cho nhanh, thanh khoản nhanh. Còn đất cũng vậy chắc phải 2-30 năm nữa mấy lô mbqh ở cấp huyện mới có người về ở

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Để xem họp quốc hội kỳ tới với 5 dự án giao thông.
Em nghĩ gần như chắc chắn VD4 Hà nội và VD3 Sài Gòn sẽ được thông qua.
Cấp thiết lắm rồi; không làm thì tắc suốt.
Chững hay toang những chỗ nào, chứ quanh VD4 thì cứ yên tâm ôm đất, chờ chu kỳ 5 năm tới

scorpio_9x

Xe hơi
may quá đợt rồi tính mua mà phanh lại, chờ nó nổ tanh bành ra xem thế nào :)))

Thanhvuóng71

Xe điện
Mục đích Vd4 HN là giao thông và liên kết vùng. Sao lại cứ kỳ vọng đất quanh vd4 tăng mạnh nhỉ, mua gần vd4 chỉ như là mua đất sát cao tốc thôi .

v_t

Xe buýt
kinh nghiệm hơn chục năm tham gia OF, có cái đáng quý là cứ làm ngược với đa số các cụ OFer kiểu gì cũng thắng :))

Quê bầm

Xe điện
Mục đích Vd4 HN là giao thông và liên kết vùng. Sao lại cứ kỳ vọng đất quanh vd4 tăng mạnh nhỉ, mua gần vd4 chỉ như là mua đất sát cao tốc thôi .
Nó sẽ kích thích cả vùng nhưng từ từ tính bằng thập niên chứ ko có ai ra mặt đường như QL5 cũ như ngày xưa, chỗ nào gần sát luôn thì được ngắm và thưởng thức xe cộ qua lại với âm thanh vui tai thôi

Fanlivbay

Xe buýt
Toang hay không thì các cụ cứ xách tiền đi mua đất mấy huyện sắp lên quận thì biết. Em đi xem đất, chủ nhà hét giá mà khách phải vịn thật chắc kẻo nghe xong ngã ngửa. Ấy thế mà vẫn bay vèo vèo mới tài.
Chuẩn cụ ah, bên Phương Trạch, Vĩnh Ngọc, Đông Anh có chỗ em thấy hét tận 100-120 tr/m2. Thế mà vẫn bán được mới tài.

tuanvuespn

Xe tải
Vấn đề có VD4 là tiện kết nối. chứ có phải mua đất mặt Vành đai 4 đâu mà mua sát cao tốc cụ. Và đất HN phải ra tận Vd4 mới rẻ còn mua đc chứ bên trong thì có chỗ nào rẻ

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ah, bên Phương Trạch, Vĩnh Ngọc, Đông Anh có chỗ em thấy hét tận 100-120 tr/m2. Thế mà vẫn bán được mới tài.
Cụ là sale mà nói thế này.
Đội lái nó sẽ tổ chức thằng sau mua thằng trước, giá cao hơn. Người mua thật cũng căn cứ vào giá đó xuống xiền

Trà đặc

Xe buýt
Lão Ân này e cũng nghe lời lẽ chả ưa được, ai cổ suý theo lão thì lão vui ai chê bai đi ngược thì đá khỏi diễn đàn. Mang tiếng lập trang BDS VN nhưng lại hô hào đội nhóm không hay.
Em thấy như thế là còn thẳng thắn vs tử tế chán cụ ạ. Hơn mấy bố đến giờ này vẫn còn đang miệt mài lùa gà.:((