[Funland] Giờ thợ sửa xe máy bố láo thật. Các cụ mợ ở khu Làng việt kiều châu âu tránh xa CH Motor Sài Gòn - số 6A1 - C17 Làng VKCA nhé!

dongnat123

Xe container
Thợ thuyền các nghề giờ láo nháo lắm, nhiều khi không muốn động tay động chân cũng không được

À em nói đến việc em tự sửa xe, không phải múa võ đâu nhé :D

vandatAT

Xe container
Trc em làm xe máy chơi xíu,
Nguyên lý cục máy là nếu dầu nhớt định kỳ đầy đủ, ko bị hở zoăng, chảy dầu (tự nhiên bị rất hiếm) thì gần như cả vòng đời ko phải bổ cục máy ra làm gì.
Chỉ có lúc nào thay côn, làm hơi thì mới động đến.
Cửa hàng giờ 10 cửa hàng thì 8 ko có tâm. Chặt chém, vẽ bệnh. Nhất là khi gặp phụ nữ vào sửa.

fundraiser

Xe container
Nhưng cửa hàng sửa chữa xe máy, loại to to phần lớn là chộp giật, lừa đảo. Mười mấy năm trước em đi xe máy thấy bọn Việt Nhât Việt Thái motor cái mả mẹ gì đấy treo biển khuyến mãi bảo dưỡng xe. Thế nào đâm đầu vào vì tin tưởng kiểm tra xe nó ra làm sao, vào nó cũng bài tháo tung ra rồi báo bệnh đủ thứ bảo thay thế. Dm kiên quyết ko thay, nó nhùng nhằng mãi mới lắp vào cho vẫn bị luộc mất mấy trăm. Nhìn chung cái món xe máy này bọn nó vặt dã man lắm. Trước có clip gì đó trong sài gòn có cửa hàng vào nó còn cố tình chọc thủng lốp rồi phá các thứ để phải sửa đấy. Đang lợn lành thành lợn què hết.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đại lý uỷ quyền cũng cực bố láo nhé. Có lần tôi đi sửa con xe của tôi ở head chỗ Trần Phú, Hà Đông (gần cầu Trắng). Vào sửa xe cứ 5 phút nó ra bảo thay một thứ. Có cái tôi bảo ko thay cứ lắp vào cho anh lúc sau nó bẻ gãy mẹ luôn. Tổng chi phí hôm đó là 5 củ. :((
Uh phải đứng nhìn và phải biết. Ví dụ cái vành dream thái zin cong rỉ còn có giá hơn cái vành liên doanh thay vào.

fundraiser

Xe container
Theo e thì cứ tránh mấy trung tâm sửa chữa to to,biển hiệu hoành tráng,thợ mặc đồng phục và bổ sung một số kỹ năng và kinh nghiệm xử lý xe hỏng dọc đường,nếu ko làm được thì vác về chỗ nào quen hay gần nhà,còn an toàn hơn là vào tay mấy chú thợ ko biết đâu mà lần.
Em thấy cứ xe máy thì trung tâm càng to càng vẽ bệnh và ăn tiền vãi đái. Chắc số lượng người đi sửa ít nên gà vào là phải thịt trong khi chi phí nuôi bộ máy quá đắt đỏ. Các cửa hàng nhỏ nhỏ, cửa hàng kiêm nhà ở hoặc gần nhà lâu đời sống nhờ khách quen thì tử tế hơn.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Thợ với thuyền như cái củ cải,cụ cho lên phây cho nó nổi luôn

Lonmuongbi

Xe tăng
Mấy cửa hàng biển đỏ, chữ vàng to tổ bố, nhân viên có vẻ chuyên nghiệp ..là em tránh.

Giờ cửa hàng sửa ngon lại toàn trong ngõ, hẻm. Thợ 1 - 2 người thôi nhưng làm đâu gọn đó.
Lão rất tinh và nhiều kinh nghiệm:D , kể cả ăn uống cũng vậy cụ nhỉ ! Kkk

ngu ngơ

Xe điện
Đại lý uỷ quyền cũng cực bố láo nhé. Có lần tôi đi sửa con xe của tôi ở head chỗ Trần Phú, Hà Đông (gần cầu Trắng). Vào sửa xe cứ 5 phút nó ra bảo thay một thứ. Có cái tôi bảo ko thay cứ lắp vào cho anh lúc sau nó bẻ gãy mẹ luôn. Tổng chi phí hôm đó là 5 củ. :((
Thay gì mà nhiều thế cụ? Em không đợi hỏng hẳn, chủ động thay bugi, đai, nồi, lọc gió khi đến số km. Tự đi mua phụ tùng trên Tuệ Tĩnh rồi về nhờ thợ quen thay nên chưa bao giờ quá 2tr cho xe Sh.

DONGVN

Xe tải
Đi loại xe gas như này làm gì cụ.
Em đi xe máy điện Klara của VinFast, chả lo bảo dưỡng thay dầu gì cả, chạy bền chắc, xe rất khỏe, đi bảo dưỡng định kỳ thì cũng chả có gì mấy, chi phí không đáng kể, vì chỉ có cái động cơ điện, cái ắc quy thì nó bền hàng chục năm xạc đi - xạc lại mới phải nghĩ.....Chi phí điện để xạc ắc quy thì chỉ như cụ xạc con iPhone.....thật....:)
Em đi xe Klara được 2 năm rồi, thấy rất tuyệt. Giờ có cho em con SH em cũng không nhận. :)
Em đi của thằng e con Klara này rồi, hôm đi chơi nó phải đổi xe cho e để đi xe máy về. Nói chung em nghĩ pin thì cũng ngang HKbike ngày trc thôi. Đi nhiều 3 năm là chai pin...cụ đừng thần thánh hóa nó quá. Rồi sử lý cái pin thải đấy ra sao là 1 vấn đề đau đầu đấy ạ! Xe điện tưởng là vì môi trường nhưng kg hề cụ nhé!!

• Vodka
Reactions: m4s

DONGVN

Xe tải
Riêng vụ làm toét ốc thì đã có thể vả sưng miệng được rồi.
Thợ chuẩn không có vụ toét ốc như thế. Chỉ có thể là thợ vớ vẩn hoặc thậm chí nó thấy cụ làm căng không ăn được nên phá.
Nó còn chỉnh tầm điện nữa cơ. Thợ hãng bảo xe chú bị chỉnh sai tầm điện nên bên cháu phải chỉnh lại mất 170k nữa, mình ok nhưng hôm nay đến thanh toán thì kg thấy món đấy. Chắc cu nv bố láo, dọa khách! Cái này là e kg ưng. Lần sau e cố chạy ra 74 khâm thiên vậy!

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cửa hàng sửa xe máy càng to càng chặt chém, kinh nghiệm xe máy là em cứ cho vào chỗ nào gần nhà có gì còn ra bắt đền, những cái đơn giản như củ đề, IC, ắc quy, nhông xích thì thay ở đâu cũng giống nhau, thay hàng mới thì phải có bảo hành, hàng bãi thì cũng phải cam kết được đi đc bao lâu. Xe máy đơn giản 1 năm đi bảo dưỡng tổng thể 1-2 lần đi là ngon. Còn ô tô thì nhất định phải vào chỗ uy tín, đồ thì phải chuẩn ko cần OEM nhưng chính hãng

tuanna0510

Xe tải
Hôm nọ em cũng tý giã thằng lợn sửa xe ở HOnda Đức Trí - Trường Chinh. Con xe Lead 2019 của vợ em dạo đấy đi nó cứ bị giật giật khi bật cái idling stop lên. Đến kỳ đi bảo đưỡng thay dầu thì em mang ra đấy (e mua xe cho vợ cũng ở đấy luôn), thế mà nó phán xe vợ em bị hỏng côn rồi bảo em là phải thay nguyên bộ côn 1tr5. Mẹ nhà nó may mà em cũng lên GG search xem tại sao, xong ra em chửi cho 1 trận bảo mày cứ tháo ra vệ sinh cho tao rồi lắp lại, tao ko thay. EM mang xe về đi cả 2-3 tháng nay có bị sao nữa đâu, cái vụ giật giật kia thì chỉ cần vệ sinh kim phun với bình xăng thôi là hết ngay. Cả thay đầu với vệ sinh mất 250k.

Susu77

Xe tăng
Hên xui các cụ nhỉ. Em có con Spacy đi cũng chục năm, mỗi năm em bảo dưỡng 1 lần hết 3-4tr, còn sửa lặt vặt vài trăm thì thỉnh thoảng. Lúc ở HN xe mới đi tầm 4 năm, phanh trước hơi mòn kêu tí, em đem thay mà bị lừa thay cho bộ má phanh đểu + lắp ráp kiểu phá xe = xe bò mòn vẹt đĩa. Hãi quá nhờ người quen chỉ cho chỗ anh Sơn còi - gần dốc đê Yên Phụ- thì mới đi được ko chỉ có nước vứt xe. Anh Sơn lấy giá khá cao mà tay nghề đỉnh, giờ thì ko biết sao rồi.
Giờ em vác con xe vào SG, cũng bị thợ phá toang và làm cháy củ để nhân một lần bảo dưỡng.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bọn thợ láo lếu, hôm bà chị cũng goi em ra bảo cho chi mượn tiền sửa xe , hỏi sửa gì đắt thế bà ấy bảo thợ bảo phải làm lại máy. Em bảo để yên đấy để em ra cấm cho nó bổ ra , chạy ra đi thử thấy hụt ga với chạy tí chết máy . Vào bảo ông tháo ra thay cho tôi cái bơm xăng. Thế là chạy phè phè về nhà, tổ cha mấy thằng thợ chuyên đi lừa đàn bà con gái

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Em toàn vất cho thợ quen gần nhà rồi về, khi xong gọi em ra lấy xe, nói chung là rất yên tâm. Có những lần xe chết toàn gọi bọn nó ra đẩy về, ko sửa những chỗ ba lăng nhăng. Đúng như có cụ trên đã nói: cửa hàng trong ngõ, nhà riêng ko phải thuê, 2 anh em ruột trực tiếp làm ko có thợ ngoài nên giá rổ và chất lượng thấy rất ok.

catmanal

Xe tải
Định mệnh, làm ăn bố láo, cụ share hết lên face nhóm quanh khu vực đấy, cho mọi người tránh bọn này ra cụ ah

xe mo cau

Xe buýt
Ko lẽ thằng mạnh sơn lại làm cả xe máy?