[Thảo luận] Gió to đổ cây, đè chết lái xe taxi.

thuysinh.tl

Xe container
Cây rơi đúng chỗ lái xe, bẹp dúm cả nóc thế kia thì lái xe thoát làm sao được hả cụ. Đã thế cây to, xe bé thì đi luôn tại chỗ là chắc chứ làm sao mà bật cửa thoát ra gì nữa. Chia buồn cho gia đình bác taxi. Hic hic. Đen thật
nhìn ảnh hiện trường thấy lạ quá ,sao bật cửa rồi mà k thoát ra được..............xin chia buồn với gd nạn nhân!

nodoi

Xe tải
Chia buồn với gia đình nạn nhân. Theo các cụ ở nước mình những vụ bị cây đổ đè lên chết người, thiệt hại tài sản như thế này thì có đòi bồi thường được không, nếu đòi thì đòi ai: UBND TP, tỉnh hay Cty công viên cây xanh?
Cụ muốn biết thằng nào đền thì cụ cứ vác cưa ra cưa đại lấy cây nào đấy. Đảm bảo 5 phút sau có đầy đủ ban bệ ra đền cho cụ.
Chia buồn với gia đình anh tài xế Taxi.

tata nano

Xe tải
Buồn Việt Nam

hnphoco

Xe đạp
xin chia buồn cùng gia đình bác Taxi

nonhuchuachom

Xe tải
Xà cừ là cây rễ chùm nên rất dễ bật gốc, phải loại cây rễ cọc mới khó bật gốc bác ợ. Theo E giải pháp là lúc gió to k nên đi hoặc đỗ thì tìm chỗ nào rộng rãi chờ gió lặng hãy đi. Tính E hay cẩn thận nhiều khi đi qua Keangnam cũng cứ phải phóng thật nhanh cho qua tòa cao nhất VN mới thấy an tâm^:)^
Trồng cây ở đô thị là một khoa học, không phải muốn trồng gì là trồng

Website
www.otofun.net
Chia buồn với gia đình nạn nhân. Theo các cụ ở nước mình những vụ bị cây đổ đè lên chết người, thiệt hại tài sản như thế này thì có đòi bồi thường được không, nếu đòi thì đòi ai: UBND TP, tỉnh hay Cty công viên cây xanh?
Em nghĩ là bảo hiểm ạ. Vì xe kia lưu hành chắc chắn có bảo hiểm, chú tài xế xấu số đang làm việc thì cũng phải có bảo hiểm của Mai Linh. Còn bảo hiểm nó kiện bnj cây xanh hay UB nào là chuyện khác...có điều chả biết chúng nó sẽ làm như thế nào, vì luật thì 1 đằng, làm thì một nẻo, nói thì rõ là hoành tráng, làm thì...hic. Quyền con người với cả mạng người ở mình ...hic. Nếu trừong hợp này ở bọn giãy mãi k chết thì gia đình nhà chú tài xế taxi chắc cũng đủ sống đến cuốii đời:D.

xanh

Xe điện
Cụ muốn biết thằng nào đền thì cụ cứ vác cưa ra cưa đại lấy cây nào đấy. Đảm bảo 5 phút sau có đầy đủ ban bệ ra đền cho cụ.
Chia buồn với gia đình anh tài xế Taxi.
Cây xanh có cơ quan chức năng quản lý, nếu trộm cắp hoặc làm chết phải bồi thường , nặng thì truy tố , còn đổ vào ai thì người ấy chịu cụ nhé !
Nhà em có cây xà cừ , từ hồi ông nội em trồng trong vườn nhà đến nay được khoảng 70 năm, vừa mất tiền mua giống, mất công chăm bón, mất diện tích đất thế mà khi cưa hạ đi mất ối tiền đấy ạ , đã thế em rút kinh nghiệm từ nay chỉ trồng người thui , không trồng cây nữa.:))

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Vụ này không biết có bên nào đứng ra nhận trách nhiệm không nhỉ?
Bác vui tính thật, chỉ có gia đình nạn nhân chịu là chính thôi. Số bạn này quá đen, còn bạn lái taxi ở Trần Huy Liệu quá hên khi cột điện chỉ phá hỏng cánh cửa bên lái. Quá kinh!

thoatlut

Xe tải

blackpaint

Xe container
Hôm qua số em cũng may mắn quá, đón vợ mới sinh ra viện, trên xe có cả hai bà nội ngoại, em đi đúng tầm mưa to gió lớn, Tràng Thi... Hai Bà Trưng... có cây to đổ...cũng may mắn không sao. Nghe đài thấy có bác lái xe taxi bị cây đè, chia buồn với gd bác ấy.

New_Carens

Xe điện
Đọc báo thấy vụ này kinh thật. Thường chỉ cây phượng, sấu, bằng lăng, hoa sữa gẫy. Chứ chưa thấy xà cừ bật gốc bao giờ.
Chiều nay em đi đúng lúc gió to nhất trên đường Kim Mã, các cành cây khô và quả xà cư rơi lộp trên nóc xe... Giựt hết cả mình, nhình gió to, làm cáy nghiêng ngả cũng sợ.

Giờ đọc báo vụ này kinh quá. Mưa to gió lớn hạn chế ra đường là tốt nhất.

http://www.anninhthudo.vn/Xa-hoi/Can-canh-vu-cay-do-de-bep-xe-taxi-lam-lai-xe-tu-vong/460740.antd
Xà cừ là loại dễ đổ nhất mỗi khi trời mưa to gió lớn chứ chưa cần phải bão mới đổ cụ ạ. Trời mưa xuống làm đất nhão ra, cây xà cừ thường rất nặng nhưng rễ chùm rất nông nên nhưng cây đứng nghiêng dễ bị bật gốc đổ trước, còn cây đứng thẳng chỉ cần gió quật 1 lúc cũng đổ luôn. Đi mua nhà nên tránh những vị trí gần cây xà cừ cổ thụ.

thtvuf

Xe điện
Hải phòng cũng đổ 1 cây ở đường Trần Hưng Đạo,nhà đối diện bị vỡ cửa kính, may không có thương vong. Tốt nhất là tránh xa các loại cây...kể cả trời nắng ...vì cây của ta rễ chùm ăn rất nông và thường xuyên bị đào bới cắt rễ...

chiu chiu cz

Xe điện
bẩm các kụ , chú lái xe này vừa mới đi làm được ngày thứ 2 , tên là Tuấn Anh , vợ là hàng xóm nhà em , số chú này rất vất vả , 2 vợ chồng bươn chải rất nhiều nghề vậy mà vừa đi làm được đến ngày thứ 2 ,đã có 2 cháu là con trai đang còn nhỏ
. Xin được chia buồn .

LACETTI 17

Xe hơi
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân ![-O<[-O<[-O<
Tất cả cộng đồng có ngăn cản được rủi ro này ko ? CTy cây xanh chịu trách nhiệm đến đâu ạ ? Hay tất cả chỉ nghĩ là TAI BAY VẠ GIÓ thôi !
Đóng thuế cho lũ ăn hại hay sao ?
Các cụ cho ý kiến>:P

autobahn-hanoi

Xe tăng
chia buồn cùng gia đình nạn nhân, trường hợp này mà có bảo hiểm nhân thọ thì may mắn thật, theo em thì đúng là só kụ này đến lúc phải ra đi hay sao ý, chứ cái này khác gì xác suất bị sét đánh đâu