[Funland] Giỏi công nghệ nay được chuyển sang làm kế toán ở cơ quan nhà nước

tomahawk291

Xe máy
Thật cụ chứ đọc qua tiểu sử a bạn kia, học ktqd về làm phòng cntt chắc chỉ cài win, cài máy in, chỉnh sửa lặt vặt chứ có tý chuyên môn nào IT đâu. Bạn này ra làm ngoài mảng IT chắc lương k hơn làm nhà nước đâu. Giờ sang phòng kia hay nhất là đi học thêm cái văn bằng 2 kế toán là hợp lý.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó dốt vậy thì làm lãnh đạo sao được :D biết điều sang cơ cấu phó phòng phải phủ hồ sơ chứ lại lúc bổ nhiệm thì thiếu. Thế làm nhân viên đi còn gì.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó dốt vậy thì làm lãnh đạo sao được :D biết điều sang cơ cấu phó phòng phải phủ hồ sơ chứ lại lúc bổ nhiệm thì thiếu. Thế làm nhân viên đi còn gì.
Hehe, giỏi chuyên môn chưa chắc đã làm quản lý được.

Chim Trích

Xe tăng
Chưa đủ dốt để lên chứ :-??

• Vodka
Reactions: Lah

ubisapro

Xe trâu
Cứ làm giỏi là ngon. Tầm phòng kế toán doanh nghiệp/cơ quan nhà nước ngon thì cũng tươm lắm đấy ợ :)

linkkaka

Xe buýt
Em vừa ngoại ngữ, vừa công nghệ, vào nhà nước làm quản lý nông nghiệp Cụ ợ :D :D :D

present

Xe điện
Thằng cháu em trẻ trung hăng hái làm tốt về công nghệ thông tin ở cơ quan nhà nước, mới được điều sang làm kế toán để vực dậy mảng này. Thấy cháu phấn khởi mình cũng vui nói động viên vài câu. Song chợt thấy, kết cục tốt đẹp nhất của nó ở bộ phận kế toán là gì? 20 năm nữa phấn đấu chắc hết cỡ lên đến Phó Phòng.... quá lãng phí cho khả năng và trình độ của nó, giờ không biết phải nói sao cho nó biết.
Èo mựa, giỏi làm thì mãi sẽ làm nhân viễn để được làm tiếp và giỏi tiếp cụ nhé (bất kỳ mảng việc nào) ;)

vieteuro

Xe container
Mảng này nhiều chỗ kiếm hơn phó giảm đốc :)) :))
Cụ nói tên cơ quan e phán cho

NVV

Xe tăng
Mụ nhà em đang làm IT thì chuyển sang kế toán rồi giao dịch xong lại trực máy chăm sóc khách hàng. Giờ đã phụ trách khu vực miền bắc gần chục năm và sắp phải vào SG thay thằng tây TGĐ, Công ty cỡ 1500 người mà ko mảng nào qua mắt được mụ
Chia buồn cùng cụ. Cty đến 1,5k đứa Nv mà mảng nào vợ cụ cũng thông tỏ thì cụ qua mặt vợ thế vẹo nào được.
Em fun tí cụ đừng chửi em nhé.

TungThoc

Xe điện
Thật cụ chứ đọc qua tiểu sử a bạn kia, học ktqd về làm phòng cntt chắc chỉ cài win, cài máy in, chỉnh sửa lặt vặt chứ có tý chuyên môn nào IT đâu. Bạn này ra làm ngoài mảng IT chắc lương k hơn làm nhà nước đâu. Giờ sang phòng kia hay nhất là đi học thêm cái văn bằng 2 kế toán là hợp lý.
Cháu í quản trị Database ổn, xử lý tốt dữ liệu theo các yêu cầu chuyên biệt, lập trình thì tập tọe vài cái soft nhỏ, Win Office thì khá lắm... chắc cũng do quen với việc tạo các bộ mã nên chuyển sang làm kế toán rất nhanh hiểu được nguyên lý kế toán, hạch toán kế toán, các mã tài khoản hay dùng và sơ đồ hạch toán, các định mức chi tiêu, tiêu chí phân bổ nó thuộc nhanh lắm. Bảng cân đối kế toán - báo cáo tài chính lập nhanh và phát hiện hầu hết các lỗi quá trình do nhân viên khác làm. Xếp đánh giá cao, mọi người ai cũng thấy cần. Nó thấy thế làm hãnh diện lắm... khổ: Thằng cháu dại thật

coolpix8700

Xe ngựa
làm kế toán là nắm được ruột gan của đơn vị rồi. còn lên cao được đến đâu thì phụ thuộc nhiều yếu tố. em biết mấy ông làm kế toán mà thànhTGĐ của công ty xây dựng nhà nước.
Có ở trong đó mà muốn nắm được cũng phải có chuyên môn về kế toán, còn không chỉ như vịt nghe sấm khi hội cùng phòng nói chuyện với nhau.
Nịnh lên được phó phòng, nhân viên nó gài cho rồi khóc...
Giỏi CNTT ở cơ quan nhà nước (không phải ngân hàng), chắc là lúc xếp bật máy không lên, giúp ngay cho xếp được!

Vulq71

Xe container
Bí thở tỉnh em cũng xuất phát từ anh kế toán đấy ạ.

NVV

Xe tăng
Cháu nó học KTQD, giỏi IT nên sau khi thi trúng tuyển lại bị điều làm phòng CNTT mất 3 năm, làm tốt yên ổn được mảng Cntt cho cơ quan, nhưng không bổ nhiệm được phó phòng vì ko có bằng cấp chuyên môn về tin, trong khi phòng Kt quá yếu về tin vì chỗ đó toàn tiểu thư @, điều sang đó cháu làm rất tốt, có suất pp nghỉ hưu khi làm hồ sơ bổ nhiệm cho cháu thì hỡi ôi nó học kinh tế ko phải là chuyên ngành kế toán, toạch. Thời này giỏi thì phải ra làm tự do chứ nhà nước thì giỏi chỉ làm nhân viên thôi
Em kết đoạn "vì chỗ đó toàn tiểu thư" đây là chìa khoá của tương lai cháu cụ.
Cưa cẩm cưới lấy em tiểu thư con quan hay con đại gia có mà ấm cả đời.

coolpix8700

Xe ngựa
Cháu í quản trị Database ổn, xử lý tốt dữ liệu theo các yêu cầu chuyên biệt, lập trình thì tập tọe vài cái soft nhỏ, Win Office thì khá lắm... chắc cũng do quen với việc tạo các bộ mã nên chuyển sang làm kế toán rất nhanh hiểu được nguyên lý kế toán, hạch toán kế toán, các mã tài khoản hay dùng và sơ đồ hạch toán, các định mức chi tiêu, tiêu chí phân bổ nó thuộc nhanh lắm. Bảng cân đối kế toán - báo cáo tài chính lập nhanh và phát hiện hầu hết các lỗi quá trình do nhân viên khác làm. Xếp đánh giá cao, mọi người ai cũng thấy cần. Nó thấy thế làm hãnh diện lắm... khổ: Thằng cháu dại thật
Chắc cơ quan ấy mới sử dụng cái phần mềm kế toán nào đó được cty sân sau của xếp bán cho, nhân viên khác chưa quen, nên khi dùng toàn kêu?

caisua

Xe lăn
Chia buồn cùng cụ. Cty đến 1,5k đứa Nv mà mảng nào vợ cụ cũng thông tỏ thì cụ qua mặt vợ thế vẹo nào được.
Em fun tí cụ đừng chửi em nhé.
Nếu hắn soi em thì làm sao trọn vẹn được việc cty chứ, sức người có hạn mà cụ

• Vodka
Reactions: NVV