[Funland] Giữ máu cuống rốn cho con có cần thiết k ạ ?

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Không cần phải mỉa, đèn nhà ai nhà đó rạng. Khi nào nhà cụ có biến thì tự biết.
Cái đầu có chữ không đễ bị lừa nha :D
Biết những con chuột bạch, thỏ, cừu có vai trò gì trong labo không ???
Vãi :)) :)) :))

Princess1

Xe tải
Cái này nhà nào có điều kiện thì nên làm, giữ máu cuống rốn để sau này nếu chẳng may mắc các bệnh về máu và tuỷ thì có thể chữa đc như tan máu, máu trắng, máu ko đông... Nhà em mới làm ở Vinmec năm ngoái, chi phí lấy máu khoảng 20tr, lưu trữ 10 năm tầm 10tr, sau này cần lưu thì trả thêm phí. Khi sinh bệnh viện sẽ cho người trực lấy máu ngay khi em bé chào đời. Cụ xem trên adayroi ý, hay có gói ưu đãi lắm.

Phamthai

Xe buýt
Tôi không mấy khi comment, nhưng ở thớt này tôi comment chia sẻ kinh nghiệm và nuối tiếc của gia đình. Tôi cực dị ứng với những người như cụ, không đưa ra được một giá trị nào. Cụ làm ơn không còm lại.

XH phân công mỗi người một việc, một khả năng. Ông làm nghiên cứu, ông kiếm tiền.

mr.luan12179

Xe buýt
Cái này nhà nào có điều kiện thì nên làm, giữ máu cuống rốn để sau này nếu chẳng may mắc các bệnh về máu và tuỷ thì có thể chữa đc như tan máu, máu trắng, máu ko đông... Nhà em mới làm ở Vinmec năm ngoái, chi phí lấy máu khoảng 20tr, lưu trữ 10 năm tầm 10tr, sau này cần lưu thì trả thêm phí. Khi sinh bệnh viện sẽ cho người trực lấy máu ngay khi em bé chào đời. Cụ xem trên adayroi ý, hay có gói ưu đãi lắm.
E cảm ơn cụ nhiều ạ

mr.luan12179

Xe buýt
Tôi không mấy khi comment, nhưng ở thớt này tôi comment chia sẻ kinh nghiệm và nuối tiếc của gia đình. Tôi cực dị ứng với những người như cụ, không đưa ra được một giá trị nào. Cụ làm ơn không còm lại.

XH phân công mỗi người một việc, một khả năng. Ông làm nghiên cứu, ông kiếm tiền.
Thôi kệ đi cụ ơi.
E Cảm ơn cụ vì đã chia sẻ với e ạ

Maus

Xe điện
Chào các Cụ, các Mợ!
Nhà e chuẩn bị sinh cháu đầu lòng, dự kiến sinh 10 ngày nữa. Tìm hiểu thấy việc giữ máu cuống rốn cho bé sẽ giúp chữa được một số bệnh nếu sau này không may mắc phải, nên e hơi băn khoăn. Không biết các Cụ/Mợ nhà mình lưu trữ cho các bé ở đâu và địa chỉ nào tốt ạ ?
Liệu có thật sự lưu trữ cái này tốt như vậy không ạ ?
Nhờ các Cụ/Mợ thông não cho e phát :D
Không cần.

Cụ cứ sex theo bản năng, nhưng dùng biện tránh thai.

Chuyện con cái, cụ lại dùng thụ tinh nhân tạo, chọn cách sinh đôi sinh ba.

Cụ nuôi dưỡng, thương yêu một đứa cho như một đứa con.

Một hoặc hai đứa còn lại, cụ chỉ cần nuôi ăn như nuôi thú. Bọn chúng sẽ đóng vai trò như là cái túi chứa đồ thay thế dự trữ khi đứa cụ chọn thương yêu chăm sóc bị hỏng gan, hỏng tim, ung thư... chẳng hạn.

Thế đã chuẩn chưa?

Em lặn xuống đáy nhá, các cụ ném đá chỉ sôi mặt nước thôi.o:-)

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

Cơ địa dị ứng nên tránh xa các dị nguyên kẻo mà SHOCK CHẾT.
Lời cuối cùng dành cho vị.
Quan điểm của chuyên môn đấy :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Laixetruongson

Xe container
Em thấy các cụ bảo cuống rốn lúc rụng thì phơi khô treo dưới đèn sáng thì đứa trẻ sẽ có trí tuệ thông minh :) ngoài ra thì có tác dụng chữa bệnh gì thì em giờ mới nghe thấy :) mà phơi khô như thế rồi có sử dụng được không nhỉ :P cuống rốn của em vẫn giữ :P

Halinh07

Xe tăng
Cụ thớt nên giữ máu cuống rốn cho con nhé. Đây là cái cực quan trọng nên cố mà giữ lại. Nói thì bảo gở mồm chứ lúc có chuyện là mệt. Mình có anh bạn khi sinh thằng nhỏ bị bệnh về máu nên điều trị rất khổ. Nếu có dự trữ máu cuống rốn thì đỡ vất vả trong lúc điều trị

zonda82

Xe container
Em không rõ vụ này hóng cao nhân chỉ giáo.

big men

[Tịch thu bằng lái]

Ninama

Xe máy
Nên chứ cụ, nếu mà dư giả thì nên quá ý chứ (vì tốn kém và phải trường kỳ).

matizvan2009

Xe ba gác
Chào các Cụ, các Mợ!
Nhà e chuẩn bị sinh cháu đầu lòng, dự kiến sinh 10 ngày nữa. Tìm hiểu thấy việc giữ máu cuống rốn cho bé sẽ giúp chữa được một số bệnh nếu sau này không may mắc phải, nên e hơi băn khoăn. Không biết các Cụ/Mợ nhà mình lưu trữ cho các bé ở đâu và địa chỉ nào tốt ạ ?
Liệu có thật sự lưu trữ cái này tốt như vậy không ạ ?
Nhờ các Cụ/Mợ thông não cho e phát :D
lý thuyết là đúng nhưng mà thực tế thì có đúng không
khi cần dùng bảo đội dịch vụ nó đưa cho thì không ai dám chắc là nó đưa cho mình cái gì