[Funland] Giữa Biên Cương và Quang Huy thì các cụ thích nghe ai bình luận hơn?

Tạ Biên Cương và Quang Huy, các cụ thích BLV nào hơn?

• Tổng bình chọn
    142

fallingwater

Xe tăng
Xem trận đấu thì phải sôi nổi nên em vote cho anh Biên Cương.
Còn các bác muốn hiểu sâu về chuyên môn, đội hình, chiến thuật thì mời xem mấy cái chương trình mổ băng của anh Phương Nam sau trận đấu ở kênh Bóng Đá TV.

Bomva

Xe điện
Em thích nghe cả hai, nhưng thích nghe giọng Quang Huy hơn, điềm đạm và chuyên sâu hơn là Biên Cương.

Đấy là tay google hộ mình chứ bình luận gì. Máy đọc tên cầu thủ nên trước ps2 lồng tiếng hắn chuẩn phết. Tay này kể chuyện ma có khi hợp hơn

Roll-royce

Xe máy
Cái này thì tùy từng trận
Với cá nhân Em, nếu có tuyển VN đá thì thích chú TBC bình luận, có thể với nhiều người TBC hơi văn hoa lá cành và nhiều từ thừa. Nhưng ở TBC khi bình luận các trận tuyển VN lại rất cảm xúc. Không khen quá nhiều vào các cầu thủ, cũng ko chê. Nhưng khi VN thắng thì thường dùng nhiều câu từ hơi " mỹ miều" quá. Tóm lại E thích cái cảm xúc mà TBC khi bình luận các trận của tuyển VN
Với QH thì giọng BL ấm áp, từ ngữ chuyên môn, câu cú ngắn gọn. Nếu để BL các trận bóng QT thì rất hay và phù hợp. Thông tin vừa đủ, phân tích chuyến thuật hay.
Chốt: Em thích cả 2 :))
P/s: ngoài lề: cá nhân Em ko thích không muốn nói là ghét BLV TA, nhất là khi BL các trận tuyển VN. Bình luận thì toàn tâng các cầu thủ VN lên mây xanh... nhưng khi bị VN thua thì quay lại chê, bắt lỗi các cầu thủ theo hướng chủ quan. Đội khách ghi bàn vào lưới tuyển VN thì hô vào như đúng rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Ông QH cũ kỹ rồi cảm giác như thời bóng đá Xô Viết có khi hợp, ông thánh chém TBC thì e cho vào blacklist luôn nên lựa chọn của e là xem trên Ipad BLV nghiệp dư cho nó lành:D

hưvô

Xe lăn
Nghe bác ấy tường thuật trực tiếp trận đấu buồn ngủ thôi rồi. Còn bác QH mà bình Luận, phân tích theo kiểu tọa đàm thì còn đỡ bác ạ, cá nhân em thấy thế.
Nhiều thớt về chủ đề này rồi cụ ạ, nói chung trên này 9 người 10 ý và cuối cùng chẳng ai làm vừa lòng các ofer cả :D

SanHoBien

Xe container
khi nào gặp đội ngang cơ hoặc chiếu dưới, tạ biên cương bình luận giải trí hơn, khi nào gặp bọn quá mạnh như Úc thì Quang Huy bình luận tốt hơn. Kiểu có thua thì cũng nhẹ nhàng, thắng thì cũng vui ấy.
Vậy thì tối nay cụ chọn ai bình luận :P

tab00

Xe điện
Huy lợn bl buồn ngủ, còn con Cương hay làm những người đã ngủ ngồi bật dậy vì những pha rú như con thú bị bóp vú.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Vậy thì tối nay cụ chọn ai bình luận :P
em mường tượng một kết quả kinh hoàng. Vì bọn úc nó vóc người và thể lực của Châu Âu. Đáng lý nó phải đá ở Châu Âu ( như trước đây), nhưng trình độ kém quá ko vào đc vòng loại nên bắt nạt người Châu Á.
Cuối cùng, em chọn Quang Huy ạ

tungna414

Xe tăng
Em thì không khoái cả 2, BC thì hay đưa cảm xúc quá đà và thông tin thừa (lão này đưa cả nhóm máu cầu thủ vào phân tích) khi bình luận, QH thì giỏi bình luận 1 trận bóng nảy lửa và gay cấn thành 1 trận bóng nhạt và tẻ.

Em thích blv Anh Ngọc, đầy lửa nhưng không quá đà, dữ kiện tập trung trận đấu và cầu thủ, không lan man.

SanHoBien

Xe container
em mường tượng một kết quả kinh hoàng. Vì bọn úc nó vóc người và thể lực của Châu Âu. Đáng lý nó phải đá ở Châu Âu ( như trước đây), nhưng trình độ kém quá ko vào đc vòng loại nên bắt nạt người Châu Á.
Cuối cùng, em chọn Quang Huy ạ
He he ... e chỉ cần VN thắng thui, ai bình loạn cũng được :P

taplaioto

Xe điện
Bạn Huy lớp già, h bình luận cũng nhạt rồi.
Bạn Cương lớp trẻ, sôi nổi hơn nhưng có kiểu kém văn mà hay nói chữ, ngang phè phè.
Như cụ gì nói ở trên, các bạn BLV hay có kiểu trc trận bốc VN phải lên tầm vũ trụ, sau thua thì dìm hàng nghe chối tỉ, cũng là cái dở.

Laixebk

Xe tăng
Hôm nào buồn thì xem TBC còn hôm nào vui thì xem QH. Mỗi lần Việt Nam ghi bàn thì nghe TBC giống như chúng ta đang là bá chủ địa cầu này. Vui phết.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Tạ Biên Cương ngoài nói linh tinh ra còn hay nói nhầm tên cầu thủ, nhầm tình huống trận đấu - lỗi do việt vị hay lỗi cá nhân
Mình chả phải blv nhưng ở các giải bóng đá hàng đầu nhìn cách cầu thủ chạy thì mình cũng đoán dc tên, ko cần nhìn số áo.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em thích Ta Be Cu, vì em thích sự vui vẻ, hoạt náo. Nhưng chỉ hợp bình luận VN đá thôi.

QH trầm quá, nhồi nhét kiến thức lịch sử bóng đá vào quá nhiều. Nghe thì cũng thích nhưng những trận như Việt Nam đá mà cho anh Huy bình luận thì tụt mood.
Anh Huy hợp bình luận bóng đá quốc tế. Kiến thức sâu rộng để khán giá nghe thêm khi xem tình tiết trận đấu.

Loe_hờ lú

Xe điện

Cho các cụ nghe 1 tình huống bình luận của BLV nước ngoài đây. Nó lạc cả giọng đi gào thét trước 1 tuyệt phẩm thế này.
Chứ Quang Huy mà bình luận sẽ là " Vào, 2-1 cho Hà Lan, người ghi bàn là Denis Beckamp" Hết, chả có cảm xúc gì, chỉ là nêu lên tình huống.

hat65

Xe điện
Em thì thấy TBC bình luận vui hơn, nhưng gét nhất mấy chú nào hay nói câu giữ được tỷ số này chúng ta sẽ đc cái này cái kia... Nói trước bước ko qua

Biên Cương kiến thức và ngôn ngữ hạn chế nhưng ảo tưởng sức mạnh. Nếu không có dư luận phản ứng mạnh thế thì chắc lên sếp to rồi ấy chứ....
Được cái sôi nổi ngộ ngộ mang lại tiếng cười thì cũng cho qua, kiểu giải trí hài nhảm.
Phó ban TT là to rồi còn gì hả cụ? Còn to đến đâu nữa?

hai rau pham

Xe buýt
Cu những đứa con của thần gió nói nhiều quá thanh ra loạn ngôn, nhầm linh tinh nhưng được cái máu lửa, cảm xúc (khi vn ghi bàn thắng trong trận malai -vn thấy bảo khóc, thấy méo biết có thật ko hay diễn giống Cô Tiên…) coi đá banh phải máu lửu mới sướng cái thằng người.
Ông Quang Huy thì cũ kỹ ọp ẹp rồi, nge bình loạn mà giọng cứ đều đều nhưng được cái kết hợp với ông bạn Ngô Quang Tùng con bố Ngô Xuân Quýnh thì rất hợp, giống như kiểu bù trừ cho nhau ý.
Túm lại VN thắng Úc thì em ơi chiều nay 2 lần 50……kkk

BVTL

Xe điện
Người OF
Trên OF này thì TBC là nhất cụ nhé! Đặc biệt là các trận tuyển QG đá.