[Đã bán] Giường gỗ Hương Lào

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
48,000,000 VNĐ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Không rõ ai bỏ 40 triệu mua cái giường cũ

NNS

Xe ngựa
thread mang tính giải trí cao phết =))
nhìn quả giường mô đéc giá cụ chủ kê khai 80 củ mà em thấy đời thật thú vị:))

quanganhvtc

Xe tải
Em gửi cụ chủ 10 củ được em qua xem. Thành thái thì nhà em đi bộ qua đấy được

chuyenchemgio

Xe tăng
hương là viết tắt của giáng hương, là gỗ hương ta, hương huyết nguồn gốc như quảng bình hoặc phía trong miền Nam còn mấy loại bh toàn nhập về do gỗ hương đã bị cấm khai thác gỗ cùng họ đặc điểm giống hương thì gọi là hương: hương vân nam phi, hương lào, hương đá! dòng tương tự như hương cao cấp phải kể đến đàn hương, trầm hương, gù hương (xá xị)
Như phân loại chuẩn nhất. Và riêng biệt cho dễ hiểu. Vì phần đa là ko hiểu. Hoặc ko phân biệt được các loại Hương.( thậm chí cả thợ đục gỗ)
Phân loại về vùng miền gọi: ta có Hương Huyết. Giáng hương
Phân loại theo nguồn gốc xuất xứ: Hương Quảng bình. Hương Daklak. Hương ta. Hương Nhập
Phân loại theo cấu trúc. Hương ta. Hương Đá. Hương Vân.
Phân loại theo mùi. Hương chua, Hương thối,
Phân loại theo màu sắc; Hương Huyết, Hương Xám. Hương đỏ paduk
Phân loại theo giá tiền. Hương Ta. Hương Lào. Hương Nam phi. Hương bắc mỹ
Còn cụ liệt kê Hương cao cấp. Mà lại ghi Đàn Hương. Trầm Hương, Gù hương( xá xị) thì cụ đang nhầm rồi.
Trầm Hương. Là cách gọi tên (loại chất thải ra, trộn lẫn nhựa cây) của con côn trùng kiến. Đục Thân cây gỗ Gió bầu
Gù Hương là tên gọi gỗ khác hoàn toàn dòng họ gỗ Hương. Nó là dòng gỗ rẻ hơn nhiều, do chất gỗ kém hơn. Chỉ có điều mùi gỗ thơm hơn. Nên ng ta gọi là gù hương( xá xị, là miền nam hay gọi)
Cụ đừng nhầm với Nu hương nha.
:))

Chỉnh sửa cuối:

dai_ka_kha_lam

Xe buýt
Em nhìn giường và nhìn giá mà sốc luôn.E ngu ngu nên nhìn Giống cái giường 8 triệu em mua 😂😂😂

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Giống Dream Thái giá 120 triệu vậy, đam mê là chính

liqingxing

Xe tải
haha e có chút hy vọng về tài chính rồi. e có 1 cái giường đôi, 1 tủ 4 cánh, tab đầu giường và bộ bàn phấn mua bên Đổng kỵ năm 2004 nghe chủ của hang bẩu hương ta
hồi hộp quá

Giaito123

Xe tăng
Cụ xem lại hoá đơn xem có nhìn nhầm 8 triệu thành 80 triệu không. Em nghĩ mãi không ra lý do gì để bỏ 80 triệu ra mua cái giường này, ngoại trừ là thừa tiền

NgMHung

Xe hơi
Vào topic mới biết nhiều cụ hiểu biết rộng thặt. Em thì mù tịt các loại gỗ, nhà toàn đồ gỗ công nghiệp :(
Cảm ơn cụ chủ topic đã post bài, giúp em tăng hiểu biết về gỗ hương :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói về đồ gỗ thì nó vô cùng lắm các cụ ah. Cùng một loại gỗ/sản phẩm nhưng chất khác nhau giá nó có khi tăng gấp rưỡi luôn. Cụ nào đã từng đặt đồ và vào xưởng xem thợ nó làm, nó ghép mới thấy nhiều chuyện lắm.

Cách đây 8 năm (2013) em chả hiểu dở hơi, hâm hấp thế nào trong một lần đi xem đồ gỗ nổi cmn hứng nên đóng đồ nội thất bằng gỗ mun hết gần 2 tỷ. Vất vả gần 3 năm trời mới xong nên thỉnh thoảng xem xẻ gỗ, đóng đồ suốt vào các dịp cuối tuần đến nỗi ông cu con nhà em mới vào lớp 1 mà gần như nhìn gỗ gi nó cũng biết (khéo cả tử đàn lá nhỏ của ấn độ) :))

NgMHung

Xe hơi
Nói về đồ gỗ thì nó vô cùng lắm các cụ ah. Cùng một loại gỗ/sản phẩm nhưng chất khác nhau giá nó có khi tăng gấp rưỡi luôn. Cụ nào đã từng đặt đồ và vào xưởng xem thợ nó làm, nó ghép mới thấy nhiều chuyện lắm.

Cách đây 8 năm (2013) em chả hiểu dở hơi, hâm hấp thế nào trong một lần đi xem đồ gỗ nổi cmn hứng nên đóng đồ nội thất bằng gỗ mun hết gần 2 tỷ. Vất vả gần 3 năm trời mới xong nên thỉnh thoảng xem xẻ gỗ, đóng đồ suốt vào các dịp cuối tuần đến nỗi ông cu con nhà em mới vào lớp 1 mà gần như nhìn gỗ gi nó cũng biết (khéo cả tử đàn lá nhỏ của ấn độ) :))
Năm 2013 mà cụ đã bỏ 2 tỷ để làm nội thất thì cụ được xếp vào hạng đại gia rồi ạ. :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Như phân loại chuẩn nhất. Và riêng biệt cho dễ hiểu. Vì phần đa là ko hiểu. Hoặc ko phân biệt được các loại Hương.( thậm chí cả thợ đục gỗ)
Phân loại về vùng miền gọi: ta có Hương Huyết. Giáng hương
Phân loại theo nguồn gốc xuất xứ: Hương Quảng bình. Hương Daklak. Hương ta. Hương Nhập
Phân loại theo cấu trúc. Hương ta. Hương Đá. Hương Vân.
Phân loại theo mùi. Hương chua, Hương thối,
Phân loại theo màu sắc; Hương Huyết, Hương Xám. Hương đỏ paduk
Phân loại theo giá tiền. Hương Ta. Hương Lào. Hương Nam phi. Hương bắc mỹ
Còn cụ liệt kê Hương cao cấp. Mà lại ghi Đàn Hương. Trầm Hương, Gù hương( xá xị) thì cụ đang nhầm rồi.
Trầm Hương. Là cách gọi tên (loại chất thải ra, trộn lẫn nhựa cây) của con côn trùng kiến. Đục Thân cây gỗ Gió bầu
Gù Hương là tên gọi gỗ khác hoàn toàn dòng họ gỗ Hương. Nó là dòng gỗ rẻ hơn nhiều, do chất gỗ kém hơn. Chỉ có điều mùi gỗ thơm hơn. Nên ng ta gọi là gù hương( xá xị, là miền nam hay gọi)
Cụ đừng nhầm với Nu hương nha.
:))
Cụ chỉ thạo BĐS thôi, đồ gỗ phải hỏi em :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Năm 2013 mà cụ đã bỏ 2 tỷ để làm nội thất thì cụ được xếp vào hạng đại gia rồi ạ. :)
Em dân chuyên đầu tư BĐS đây này, lúc đó tầm tiền đấy em nhắm mắt mua chỗ nào thì giờ cũng 7-8 tỷ. Nếu mua C7-C9 đường 20,5m Geleximco thì giờ có hơn chục tỏi :))

nguyenhung_1690

Xe hơi
Là e thì e sẽ mang giường này về quê hoặc vẫn giữ để dùng chứ bán giường hơi bị k.h.ó

duykhand

Xe tăng
Em vào đây xem chừng nào cái giường này bay.

HuyArt

Xe lăn
Thớt này vui phết, mấy cụ chém có vẻ dân trong nghề, nhưng nhiều chỗ sai toét, chả sao, cãi nhau tí cho thớt lên cao, kk
Em nhìn thì gường này chuẩn gỗ Hương đấy, còn hương xuất xứ VN hay Lào, Cam thì phải xem kỹ hơn. Giáng Hương Đông dương thì phẩm chất gỗ và giá xêm xêm nhau thôi, nó phụ thuộc vào kích thươc, vân đẹp hay ko mà đắt rẻ khác nhau, như phần ván đầu giường vân lăn tăn dân thợ ngang hay gọi Hương bã mía.
Dân Đồng Kị giờ toàn làm thương mại, có hàng chục làng quanh đó làm hàng mộc, dân ĐK nhập về, hoàn thiện đẹp rồi bán, giá gấp đôi là chuyện bình thường.
Như cái giường trên, gỗ Hương nhưng chế tác đúng kiểu hàng ngang đơn giản, giát nan kín, thang to, hàng mộc, giá giao động 30- 35tr. Các đại gia Đồng Kị về tút tát cỡ 4 -5 củ là bóng lộn, bán 45-60tr, gặp gà thì 70 -80 tr cũng có luôn. Tất nhiên, ngoài thương hiệu lớn sẽ có các lời tán dương ăn bốc nói phét thêm vào, khiến chiếc giường chỉ cỡ anh tổ trưởng dân phố nằm được bỗng như chiếc giường dành cho vua Luis 15 đã từng ngự, kk
Thực ra cụ thớt cũng là dân trong nghề đấy. Cái giường này dân có tiền kiêng khem thì cho chưa chắc họ lấy, còn ông nào không quan tâm cũ mới, nhập về giá 20 củ là cũng chấp nhận được. Chừng đó tiền chỉ đủ mua gỗ thôi
Hương nó có đẳng cấp riêng của nó. Nếu hàng thửa thì trên 100tr cũng có

duongbaoan267

Xe điện
80 củ thì kinh nhỉ, bây giờ phải mua đc 2 chiếc hàng tàu mộc có thêm táp

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thớt này vui phết, mấy cụ chém có vẻ dân trong nghề, nhưng nhiều chỗ sai toét, chả sao, cãi nhau tí cho thớt lên cao, kk
Em nhìn thì gường này chuẩn gỗ Hương đấy, còn hương xuất xứ VN hay Lào, Cam thì phải xem kỹ hơn. Giáng Hương Đông dương thì phẩm chất gỗ và giá xêm xêm nhau thôi, nó phụ thuộc vào kích thươc, vân đẹp hay ko mà đắt rẻ khác nhau, như phần ván đầu giường vân lăn tăn dân thợ ngang hay gọi Hương bã mía.
Dân Đồng Kị giờ toàn làm thương mại, có hàng chục làng quanh đó làm hàng mộc, dân ĐK nhập về, hoàn thiện đẹp rồi bán, giá gấp đôi là chuyện bình thường.
Như cái giường trên, gỗ Hương nhưng chế tác đúng kiểu hàng ngang đơn giản, giát nan kín, thang to, hàng mộc, giá giao động 30- 35tr. Các đại gia Đồng Kị về tút tát cỡ 4 -5 củ là bóng lộn, bán 45-60tr, gặp gà thì 70 -80 tr cũng có luôn. Tất nhiên, ngoài thương hiệu lớn sẽ có các lời tán dương ăn bốc nói phét thêm vào, khiến chiếc giường chỉ cỡ anh tổ trưởng dân phố nằm được bỗng như chiếc giường dành cho vua Luis 15 đã từng ngự, kk
Thực ra cụ thớt cũng là dân trong nghề đấy. Cái giường này dân có tiền kiêng khem thì cho chưa chắc họ lấy, còn ông nào không quan tâm cũ mới, nhập về giá 20 củ là cũng chấp nhận được. Chừng đó tiền chỉ đủ mua gỗ thôi
Hương nó có đẳng cấp riêng của nó. Nếu hàng thửa thì trên 100tr cũng có
Gặp đúng cụ cao thủ về gỗ rồi. Em rất đam mê về gỗ, nhưng chỉ theo kiểu sở thích thôi chứ kiến thức thì mù tịt. Em được nhìn cục tử đàn lá nhỏ của Ấn Độ to hơn cái phích tý dài gần 2 mét trông hơi tía tía, tim tím như miếng tiết mê ly thật. Còn gỗ trắc em lại không thích bằng gỗ Cẩm chỉ ~o)

Trạng thái
Thớt đang đóng