[Thảo luận] Giúp đỡ cứu người cảm thấy vui nhưng bị tức oan

Kiều Chiến

Xe tải
[FONT=&quot]Giờ cháu mới về làm bát cơm. Đứa bé cũng đã ổn.[/FONT]
[FONT=&quot]Vừa đi làm về thì bố bảo mang ngay xe đưa 1 đứa bé đi cấp cứu , cháu quần áo ướt đẫm phi lên xe đi luôn. Trời mưa đường trơn đi với tốc độ khá cao.[/FONT]
[FONT=&quot]Đứa bé bị gãy chân, đau khắp người lên viện sơ cứu cấp cứu xong, làm thủ tục chờ mổ ghim đinh, khi mọi chuyện đã ổn thì cháu về.[/FONT]
[FONT=&quot]Nói về lúc đưa người đi cấp cứu có 1 thằng cùng xóm đứng cạnh đường thấy mình đi nhanh chưa biết lý do đã chửi “ Đm…bô lô ba la ….cháu nghe thấy vì xe mở kính”. Cháu nghĩ nếu bố nó, mẹ nó , con nó đi cấp cứu thì nó cứ giục người ta đi nhanh, thế mà người khác không phải con người ah mà nó chửi đi nhanh. Thằng đấy chưa biết gì đã chửi to đến mức CẢ LÀNG CÓ THỂ NGHE THẤY.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu lúc đó cũng cay mũi đấy nhưng mình đi cứu người mình chả thèm chấp cái loại đó, loại quá ngu. Nó ko biết nghĩ tại sao trời mưa, đường trơn mà người ta lại phải đi nhanh ah.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu nói chung là vui vì giúp đc đứa bé, bực vì thằng kia chửi cháu.[/FONT]
[FONT=&quot]Mọi người ném đã thằng kia cho cháu cái..cho bõ ghét cái thằng ấy.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Athena

Xe tăng
[FONT=&quot]Giờ cháu mới về làm bát cơm. Đứa bé cũng đã ổn.[/FONT]
[FONT=&quot]Vừa đi làm về thì bố bảo mang ngay xe đưa 1 đứa bé đi cấp cứu , cháu quần áo ướt đẫm phi lên xe đi luôn. Trời mưa đường trơn đi với tốc độ khá cao.[/FONT]
[FONT=&quot]Đứa bé bị gãy chân, đau khắp người lên viện sơ cứu cấp cứu xong, làm thủ tục chờ mổ ghim đinh, khi mọi chuyện đã ổn thì cháu về.[/FONT]
[FONT=&quot]Nói về lúc đưa người đi cấp cứu có 1 thằng cùng xóm đứng cạnh đường thấy mình đi nhanh chưa biết lý do đã chửi “ Đm…bô lô ba la ….cháu nghe thấy vì xe mở kính”. Cháu nghĩ nếu bố nó, mẹ nó , con nó đi cấp cứu thì nó cứ giục người ta đi nhanh, thế mà người khác không phải con người ah mà nó chửi đi nhanh. Thằng đấy chưa biết gì đã chửi to đến mức CẢ LÀNG CÓ THỂ NGHE THẤY.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu lúc đó cũng cay mũi đấy nhưng mình đi cứu người mình chả thèm chấp cái loại đó, loại quá ngu. Nó ko biết nghĩ tại sao trời mưa, đường trơn mà người ta lại phải đi nhanh ah.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu nói chung là vui vì giúp đc đứa bé, bực vì thằng kia chửi cháu.[/FONT]
[FONT=&quot]Mọi người ném đã thằng kia cho cháu cái..cho bõ ghét cái thằng ấy.[/FONT]
Cụ cứu người là tốt, nhưng người ta chửi cũng là lẽ tự nhiên thôi. Vì người đời làm sao hiểu được cụ đi cứu người. Nhỡ cụ chỉ vì chạy mưa hay đi đón gái thì sao. Đi ẩu mới bị ăn chửi chứ. :D Dù sao cũng ủng hộ tinh thần cứu người của cụ :D

dembuon_doicodo

Đi bộ
Không nên tức mà lấy cái vui át đi cái tức bạn à, người ta cũng ko biết mà..

x.man

Xe điện
Em hỏi thật, nếu cụ là người ta cụ có chửi ko? Gì chứ trên này hay có mấy topic kiểu như "xe .... Vào nhận lỗi" rồi "chủ xe .... Ko đáng ofers" lắm. Người ta ko biết, người ta đúng cụ ạ.

quannguyen85

Xe hơi
Cụ cáu quá làm gì cụ. Làm được việc tốt là vui rồi

Kiều Chiến

Xe tải
Em hỏi thật, nếu cụ là người ta cụ có chửi ko? Gì chứ trên này hay có mấy topic kiểu như "xe .... Vào nhận lỗi" rồi "chủ xe .... Ko đáng ofers" lắm. Người ta ko biết, người ta đúng cụ ạ.
Sao cháu lại phải chửi ah. Cháu đi nhanh nhưng có liên quan gì thằng đó. Trong đó nó biết cháu và cháu biết nó. Bình thường cháu đi rất chậm và nhẹ nhàng. Nay vì cấp cứu nên cháu mới đi nhanh. Chửi cháu nó vui ah, hay cho bớt nó ngứa mồm vì cháu đi nhanh nhưng chả ảnh hưởng gì thằng đó cả, Nó chửi cháu thì nó đúng ở chỗ nào cụ giải thích hộ cháu cái ạ?

Chỉnh sửa cuối:

x.man

Xe điện
Sao cháu lại phải chửi ah. Cháu đi nhanh nhưng có liên quan gì thằng đó. Trong đó nó biết cháu và cháu biết nó. Bình thường cháu đi rất chậm và nhẹ nhàng. Nay vì cấp cứu nên cháu mới đi nhanh.
Bt đi trong khu dân cư ko ai đi nhanh cả, chưa kể trời mưa. Cụ đi cấp cứu nhưng người ta có biết đâu, phải không ạ?

Kiều Chiến

Xe tải
Bt đi trong khu dân cư ko ai đi nhanh cả, chưa kể trời mưa. Cụ đi cấp cứu nhưng người ta có biết đâu, phải không ạ?
Vâng, nhưng lại tại sao phải chửi, không chửi thì có sao đâu, Vì Cháu cũng hay đi chậm mà. 1 người hay đi chậm mà nay Đi nhanh chắc phảii có lý do chứ ah.

gauon

Xe máy
Thường thì người ta hay chỉ nghĩ đến cái tốt của mình và có xu hướng phủ nhận cái xấu của mình. Hoặc cho rằng mình xấu có lý do. Tuy nhiên, phải trong hoàn cảnh cụ thể mới hiểu được. Người ta không biết nên cư xử với cụ như vậy, âu cũng là thử thách của cụ thôi! Vượt qua nó cụ tiến gần hơn tới cảnh giới cao của tâm thiện.
Người ta trách cụ vì không nghĩ theo cách của cụ. Cụ đã nghĩ theo cách của họ chưa?

giangsuki

Xe ngựa
Vâng, nhưng lại tại sao phải chửi, không chửi thì có sao đâu, Vì Cháu cũng hay đi chậm mà. 1 người hay đi chậm mà nay Đi nhanh chắc phảii có lý do chứ ah.
Cái đấy không phải lý do người ta nghĩ mà không chửi cụ ạ, cũng khó trách người ta thế
Dù sao cụ làm được việc tốt thì nên thấy vui và nhẹ nhõm hơn trong việc kia đi

r0ngth3p

Xe tải
Nếu cụ tức ko chịu được thì cụ đến tận nhà thằng đó,nói cho nó hiểu.Nó ko xin lỗi thì đấm vỡ alo của nó vì đã chửi cụ.(sau đó ra sao thì e không biết) hehe.
Còn nếu tức mà vẫn bỏ qua được thì kệ nó đi cụ ạ.Coi như chưa nghe thấy gì.Ôm thêm rơm làm gì cho nặng bụng ra hả cụ.

29H- 55-22

Xe tăng
makeno đi cụ tức làm gì cho mệt

xe mo cau

Xe buýt
Mình làm việc thiện thì trời biết, đất biết. Kệ nó đi Cụ chủ.

Otarec

Xe hơi
Em dự là cụ đi nhanh trời mưa nên bắn hết nước bẩn vào nó, nó chim kú nó chửi cụ :P

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ chấp làm gì với họ, mà cũng có thể là họ không biết xe cụ đang chở người đi cấp cứ.
Vote cho cụ!

HuyArt

Xe lăn
Từ lúc cụ mua áo mới(Cứu người) đến lúc gặp cụ đứng ngoài cổng(Đọc thớt này) em chửa thấy con nhợn nào chạy qua:D
Em fun tý. Vote cho tinh thần vì mọi người của cụ chủ nhá

Chỉnh sửa cuối: