[Funland] Giúp em, nước mắm đổ ra sàn xe

Lee Saker

Xe điện
Xe em 7 chỗ, chiều nay có lỡ để can nước mắm đổ ra sàn phía sau xe. Giờ mở cửa xe ra toàn mùi nước mắm.
Giờ theo các cụ phải làm thế nào vậy ?
Em vừa gọi cu em ở gara để đi dọn nội thất thì nó bảo phải giặt, phơi nắng .
Mang ra chỗ cụ gì ở Láng Hạ em ko nhớ tên, trc nhà em 2 xe bị thằng cu trớ ra mà mang ra khử mùi về hết bay.

Leanh65

Xe container
Mắm đặc sản hoặc được biếu tặng, ko nhận ko được cụ ạ :))
Em lần chở bình rượu 20 l được biếu thơm lừng. Vào cua đường quanh co nó sánh ra cốp có tấm lót nhựa - may mà dưới cốp có cái hộc để bánh sơ cua. Nó nằm cả ở đấy múc ra được mấy lít. Hôm đầu thơm phức mùi rượu nếp, vài hôm nó lên men chua loét không thể chịu được. VS, lau rửa, phơi xe, hút mùi các kiểu vẫn không hết. Sau chán hơn tháng thì hết. Hú hồn. Những lần sau chở gì bé thì cho vào thùng nhựa đậy nắp, chở rượu thì em làm cái chậu nhôm 30l rồi đặt can, bình vào đấy. Sánh ra thì bê cả chậu ra rửa là Ok.

quangsot

Racing Boy
Nước mắm giờ siêu thị đầy các loại đóng chai sạch sẽ mà cụ chở theo can nước mắm trên ô tô làm gì ko biết.
nước mắm siêu thị làm sao ngon bằng nước mắm mua can được. Em trước mua nước mắm can này thì phải bọc thật kỹ khi chở.

Em lần chở bình rượu 20 l được biếu thơm lừng. Vào cua đường quanh co nó sánh ra cốp có tấm lót nhựa - may mà dưới cốp có cái hộc để bánh sơ cua. Nó nằm cả ở đấy múc ra được mấy lít. Hôm đầu thơm phức mùi rượu nếp, vài hôm nó lên men chua loét không thể chịu được. VS, lau rửa, phơi xe, hút mùi các kiểu vẫn không hết. Sau chán hơn tháng thì hết. Hú hồn. Những lần sau chở gì bé thì cho vào thùng nhựa đậy nắp, chở rượu thì em làm cái chậu nhôm 30l rồi đặt can, bình vào đấy. Sánh ra thì bê cả chậu ra rửa là Ok.
Đi xe sợ nhất mấy món đồ có mùi, lâu hết mà ảnh hưởng đến người ngồi xe. Xe sedan thì đỡ hơn, chứ em đi bán tải bất chấp hết :))

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Xe em 7 chỗ, chiều nay có lỡ để can nước mắm đổ ra sàn phía sau xe. Giờ mở cửa xe ra toàn mùi nước mắm.
Giờ theo các cụ phải làm thế nào vậy ?
Em vừa gọi cu em ở gara để đi dọn nội thất thì nó bảo phải giặt, phơi nắng .
Em chỉ không hiểu tại sao cụ cho cả nước mắm lên xe để mang đi. HN thiếu nước mắm ah cụ :D